GPE Phát hành sách: "Lập trình VBA trong Excel cho người mới bắt đầu - 2014" | "VBA trong Excel - Cải thiện và tăng tốc - 2013"
Trang 1/3 1 2 3 cuốicuối
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 10 trên tổng số: 26

Question Cách lập báo cáo tài chính

Chào các Anh, Chị !
    Cho em hỏi muốn làm báo cáo tài chính năm 2010, thì em phải làm như thế nào ? Vì xưa nay em chưa tùng làm nên bây giờ bắt đầu làm em hơi bỡ gỡ tí. Mong các Anh Chị hướng dẫn làm và cách ghi.
    Rất mong sự hướng dẫn của các Anh Chị
    Em xin chân thành cám on
    Em
    NGA

Nơi Cư Ngụ
    Hai Phong
    Cảm ơn
    3,495
    Được cảm ơn 6,871 lần trong 3,243 bài viết
    Bạn lạp bảng cân đối tài khoản rồi tải file của chị Handung về nhập vào là cơ bản có báo cáo. Chỉ cần nghiên cứu đ/c cho phù hợp. Nếu đã có phần mêm thì đơn giản hơn. Cái chính là mở tài liệu hướng dẫn lập các báo cáo đó nghiên cứu để hiểu cách lập các chỉ tiêu của từng báo cáo
    File của chị Handung ở đây

3. Có 2 thành viên cảm ơn sealand về bài viết này:

Chào các Anh , Chị trên diễn đàn.
    Anh, Chị chỉ em cách làm báo cáo tài chính với. Nói thật với Anh, Chị em ra trường làm hơn 1 năm rồi nhưng chưa biết làm về báo cáo tài chính hay là quyết toán gì cả mong các Anh, chị vui lòng giúp đỡ. Em chân thành cảm ơn.
    Em Thúy.

5. Có 3 thành viên cảm ơn thanhthuybd về bài viết này:

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Lập báo cáo tài chính vay vốn ngân hàng

Xin chào mọi người e phải làm BCTC để bổ sung vào hồ sơ vay vốn ngân hàng ma loay hoay mãi, số liệu là e tự vẽ ra mà không biết có hợp lý không bác nào đã có kinh nghiệm về lĩnh vực này xem qua giúp em và chỉ giáo cho em vài chiêu.Thanks!! Em có đính kèm theo file đó rat mong các bác giup đỡ. dia chi mail cua e nangmai_85_nb@yahoo.com
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm
    thay đổi nội dung bởi: thulethi, 20-07-11 lúc 09:04 PM

mọi người ơi giúp em với , em chưa bao giờ làm BCTC cả,em lo lắm ,công ty em vừa mới thành lập nên em chưa biết phải làm BCTC như thế nào , mọi người ai biết giúp em với, hu hu

8. Thành viên sau cảm ơn buixuan2011 về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Miền quê đất võ
    Cảm ơn
    134
    Được cảm ơn 21 lần trong 15 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi buixuan2011 View Post
    mọi người ơi giúp em với , em chưa bao giờ làm BCTC cả,em lo lắm ,công ty em vừa mới thành lập nên em chưa biết phải làm BCTC như thế nào , mọi người ai biết giúp em với, hu hu
    Công ty bạn đang thực hiện BCTC theo Quyết định nào? 15 hay 48. Bạn cứ từ từ đọc các quyết định và thông tư kèm theo rồi làm. Nó cũng không kho lắm đâu.
    BCTC chủ yếu là 4 biểu mẫu: Bảng CĐKT, Bảng Kết quả kinh doanh, Bảng Lưu chuyển tiền tệ và Thuyết minh BCTC. Hiện nay còn có kèm 8 Phụ lục của Thông tư 117/2010/TT-BTC ngày 05/8/2010
    Càng học càng thấy hay, càng thấy hay càng nghiên cứu, càng nghiên cứu càng hỏi nhiều, càng hỏi nhiều mình sẽ biết nhiều.

10. Có 3 thành viên cảm ơn anhtotbung35 về bài viết này:

Cảm ơn
    469
    Được cảm ơn 848 lần trong 261 bài viết
    Thông tư 117/2010/TT-BTC ngày 05 tháng 08 năm 2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn cơ chế tài chính của Công ty trách nhiệm hữu hạn một thành viên do Nhà nước làm chủ sở hữu
    Luôn học tập - làm việc cùng Excel
    Chuyện Excel không của riêng ai

mọi người ơi! cho e hỏi la trước e làm kế toán cho cty mà sử dụng phần mềm, gio e đi làm công ty khác lai làm toàn bộ trên excel theo hình thức nhật ký chung. mọi người ai có mẫu biểu của hình thức này thì cho e xin với. Tiện hướng dẫn giúp e làm báo cáo tài chính nữa nha! hihihhi. hỏi hơi nhiều nhưng mọi người cố giup e nha. e xin thanks nhieu nhieu

bạn ơi. sao mình vào File của bạn gửi mà không được.có cách nào khác không?

Bạn tham khảo thử File mình gửi có giúp được không nha!.Bạn lên CĐTK rồi từ đó lên CĐKT, BCKQKD. Còn LCTT bạn phải gắng tìm hiểu thêm nha!
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

Trang 1/3 1 2 3 cuốicuối

Thông tin về chủ đề này