Công ty TNHH Đào tạo Tư vấn và Đầu tư AFTC
Trang 1/2 1 2 cuốicuối
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 10 trên tổng số: 11
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 6 lần trong 2 bài viết

Lập sổ cái tài khoản từ nhật ký chung

Chào cả nhà GPE,

Mình đang lập sổ cái tài khoản từ Nhật ký chung, anh chi em GPE giúp mình link công thức nào để mình chạy ra được sổ cái tài khoản. Mình cảm ơn cả nhà
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

2. Thành viên sau cảm ơn Tuyet Thu về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Vĩnh Phúc - Hà Nội
    Cảm ơn
    835
    Được cảm ơn 1,089 lần trong 346 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi Tuyet Thu View Post
    Chào cả nhà GPE,

Mình đang lập sổ cái tài khoản từ Nhật ký chung, anh chi em GPE giúp mình link công thức nào để mình chạy ra được sổ cái tài khoản. Mình cảm ơn cả nhà
    Bạn ơi, bạn bảo là lập công thức cho sổ cái của bạn nhưng tui chẳng thấy sổ cái của bạn đâu cả? Mẫu của bạn đưa lên là mẫu sổ NKC uh?
    "The most important thing in life is to learn how to give out love, and to let it come in"
    Excel - VBA
    ,
    Scripting.Dictionary

Cảm ơn
    1
    Mình quên làm một sheet ví dụ. vì phần mềm của minh chạy ra dữ liệu có cột tài khoản không tách nợ và có, mình muốn tách ra cột Nợ và Có nhưng mình không biết làm cách nào để tách ra cho nhanh, mình có xem qua http://www.giaiphapexcel.com/forum/s...cái-trong-NKC , mình thấy trường hợp này cũng giống của mình, nhưng khi mình copy dữ liệu vào file excel thì không chạy ra được. Bạn chỉ cách mình lọc từ 1 cột tài khoản (đã bao gồm tài khoản đối ứng) sang từng cột TK nợ và TK có riêng biệt. Mình xin cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn

Chào cả nhà GPE,

Bạn cài A-Tools và mở file "So quy_So Cai_So Chi tiet_NKC.XLS" tham khảo ví dụ tôi làm trong đó. File trích lọc tự động, nhanh bằng ngôn ngữ SQL, không dùng macro.

Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 4 lần trong 2 bài viết
    Mình quên làm một sheet ví dụ. vì phần mềm của minh chạy ra dữ liệu có cột tài khoản không tách nợ và có, mình muốn tách ra cột Nợ và Có nhưng mình không biết làm cách nào để tách ra cho nhanh, mình có xem qua http://www.giaiphapexcel.com/forum/s...cái-trong-NKC , mình thấy trường hợp này cũng giống của mình, nhưng khi mình copy dữ liệu vào file excel thì không chạy ra được. Bạn chỉ cách mình lọc từ 1 cột tài khoản (đã bao gồm tài khoản đối ứng) sang từng cột TK nợ và TK có riêng biệt. Mình xin cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn
    Tạm thời lấy NKC chỉ có các trường
    1/ Ngày
    2/ Số CT
    3/ DienGiai
    4/ TK Nợ
    5/ TK Có
    6/ Số tiền USD và VNĐ
    Còn Cost Center và DoiTuong thì chưa tách nhé.
    Chờ minh sẽ làm lại theo file của bạn. Dùng tạm Ex 2007 nhé.

Cảm ơn
    1
    Mình cảm ơn bạn, mình chỉ muốn tách TK nợ và TK Có ra trước vi mình không biết làm sao để tách ra được nhanh chóng. Hiện tại mình đang dùng EX 2007

Cảm ơn
    4,143
    Được cảm ơn 4,414 lần trong 2,270 bài viết
    Mình cảm ơn bạn, mình chỉ muốn tách TK nợ và TK Có ra trước vi mình không biết làm sao để tách ra được nhanh chóng. Hiện tại mình đang dùng EX 2007
    1/ Tổng cộng PS USD lệch 0.03 cụ thể soct PIN-00000017 lệch 0.01.
    2/ Sao số liệu này xuất từ Sap mà có nhiều định dạng kg đồng nhất vậy. Để xem lại.
    Tạm thời làm 2 lần
    Lần 1 lấy PS USD
    Lần 1 lấy PS VND
    Vì sửa code hơi lâu.
    [B]Bạn xem lại soct PIN-00000017 có PS Có VND là 65.25 mà USD kg PS. Vấn đề này nên hiểu thế nào.[/B]
    Bạn xem file
    1/ Chọn Xu ly USD - Convert -> NKC USD
    2/ Chọn Xu ly VND - Convert -> NKC VND
    thay đổi nội dung bởi: ThuNghi, 17-02-11 lúc 01:03 PM

9. Thành viên sau cảm ơn ThuNghi về bài viết này:

Cảm ơn
    4,143
    Bạn có thể giải thích giúp tại sao khi out từ PM thì PS USD có phát sinh mà PS VNĐ không có và ngược lại.
    Vậy giải pháp là mình chỉ cần lấy 1 loại PS và thêm tỉ giá tại thời điểm.
    Như vậy sẽ convert hoàn thiện hơn.
    Cám ơn.

Cảm ơn
    1
    Chào ThuNghi,

Cảm ơn ThuNghi đã giúp mình, Thu cũng đang học hỏi thêm về chương trình của bạn, nhưng khi Thu convert sang USD thì báo lỗi ở điểm " curSLNhan = arrNhan(curNhan, 9)", Thu không hiểu vì sao lại bị như vậy, file cua ThuNghi post trên GPE có vài dòng nên không bị, khi Thu copy thêm khoảng hơn 10.000 dòng thì USD không convert được, VND thì OK. ThuNghi hướng dẫn mình cách chỉnh lậinh. Thu cảm ơn

Cảm ơn
    4,143
    Chào ThuNghi,

Cảm ơn ThuNghi đã giúp mình, Thu cũng đang học hỏi thêm về chương trình của bạn, nhưng khi Thu convert sang USD thì báo lỗi ở điểm " curSLNhan = arrNhan(curNhan, 9)", Thu không hiểu vì sao lại bị như vậy, file cua ThuNghi post trên GPE có vài dòng nên không bị, khi Thu copy thêm khoảng hơn 10.000 dòng thì USD không convert được, VND thì OK. ThuNghi hướng dẫn mình cách chỉnh lậinh. Thu cảm ơn
    Bạn xem lại tổng số phát sinh của Nợ và Có có bằng nhau theo từng số CT.
    Còn không tôi sẽ viết thêm 1 code để kiểm tra.
    Bạn nhấn nút kiểm tra xem soct nào chưa cân nhé.
    Trong file tôi có sh Data-Sai, bạn xem sẽ thấy những SoCT chưa cân, đó là nguyên nhân báo lỗi.
    Bạn tải lại file nhé.
    thay đổi nội dung bởi: ThuNghi, 01-03-11 lúc 02:19 PM

Trang 1/2 1 2 cuốicuối

Thông tin về chủ đề này