Công ty TNHH Đào tạo Tư vấn và Đầu tư AFTC
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 4 trên tổng số: 4

Cách ghi sổ nhật ký chung

Mình mới học xong lớp kế toán ngắn hạn, đang làm kế toán trong Công ty TNHH mới thành lập. Chưa có kinh nghiệm về kế toán, sổ sách. Mình có down file So NKC theo QĐ48. Nhưng mình không biết bằt đầu từ đâu. Có phải mình sẽ nhập dữ liệu chứng từ vào sheet Data đầu tiên. Sau đó, các sheet còn lại sẽ tự động load dữ liệu từ Data không?mình không nhập phong tiếng việt vào đó được, Xin mọi người chỉ giáo dùm, khi mình hoàn tất được sổ co thể in sổ ra được không?mail của mình:gaitran2010@yahoo.com

Ngàn lần cảm tạ

gam

[QUOTE=Tran Thi gam;286875]Mình mới học xong lớp kế toán ngắn hạn, đang làm kế toán trong Công ty TNHH mới thành lập. Chưa có kinh nghiệm về kế toán, sổ sách. Mình có down file So NKC theo QĐ48. Nhưng mình không biết bằt đầu từ đâu. Có phải mình sẽ nhập dữ liệu chứng từ vào sheet Data đầu tiên. Sau đó, các sheet còn lại sẽ tự động load dữ liệu từ Data không?mình không nhập phong tiếng việt vào đó được, Xin mọi người chỉ giáo dùm, khi mình hoàn tất được sổ co thể in sổ ra được không?mail của mình:gaitran2010@yahoo.com

Về nguyên tắc tất cả các nghiệp vụ phải được PA vào NKC ( Do 1 số yếu tố có thể mở thêm NK thu tiền , NK chi tiền .. )
    Đối với DN nhỏ và vừa , lại làm trên máy tính thì áp dụng nguyên tắc nhập hết vào NKC -> PM sẽ tự động in ra các sổ chi tiết và sổ cái. Bạn nên đọc sách QĐ48 nói rất rõ PP nhập DL. Hoặc download ( có hướng dẫn )
    http://www.mediafire.com/

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
    Chào các anh (chị), các A C cho e hỏi chút.
    e mới đi làm và làm ở một công ty mới thành lập, chỉ mình e làm kế toán, bây h phải lập báo cáo tài chính mà e ko bít làm như thế nào cả. E có nghe nói là phải " ghi sổ nhật ký chung " rồi mới làm được báo cáo tài chính ạ. E có xem trên mạng nhiều mẫu của sổ nhật ký chung nhưng họ làm rất nhiều, nhưng e ko bít là bắt đàu từ đâu vì đa số rất nhiều sheet hơn nữa giữa các sheet lại link cho nhau. e không biết bắt đầu từ đau, mong ac chỉ giáo dùm
    cảm ơn tất cả mọi người

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
    Chào các anh (chị), các A C cho e hỏi chút.
    e mới đi làm và làm ở một công ty mới thành lập, chỉ mình e làm kế toán, bây h phải lập báo cáo tài chính mà e ko bít làm như thế nào cả. E có nghe nói là phải " ghi sổ nhật ký chung " rồi mới làm được báo cáo tài chính ạ. E có xem trên mạng nhiều mẫu của sổ nhật ký chung nhưng họ làm rất nhiều, nhưng e ko bít là bắt đàu từ đâu vì đa số rất nhiều sheet hơn nữa giữa các sheet lại link cho nhau. e không biết bắt đầu từ đau, mong ac chỉ giáo dùm
    cảm ơn tất cả mọi người

Thông tin về chủ đề này