Trang 1/3 1 2 3 cuốicuối
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 10 trên tổng số: 21
  1. Unhappy kế toán tại công ty mới thành lập

chào các anh chị. em là sinh viên mới ra trường và xin việc tại một công ty mới thành lập. Em chưa có kinh nghiệm làm kế toán và em đã đến làm dc 3 ngày nhưng chưa làm gì liên quan đến kế toán cả. Mong các anh chị chỉ giúp e e phải bắt đầu làm từ đâu? e có down 1file excel NKC nhưng e k hiểu các công thức đã làm sẵn trong các mẫu sổ. Nếu e xóa tất cả dữ liệu có sẵn và nhập mới thì có được k ạ!

2. Có 2 thành viên cảm ơn bupbexinhnhobabydeptrai về bài viết này:

hik..thật khó bảo bạn phải làm gì khi mà bạn chưa hề bắt tay vào việc kt.Theo mình trc tiên bạn nên hỏi xem cty bạn mới thành lập thì thủ tục pháp lý đã làm xong hết chưa , vd đã đăng ký mst, mẫu dấu, mẫu sổ sách áp dụng.v. đăng ký mua hóa đơn, đăng ký bảo hiểm.v.v
    Sau đó thì bắt tay vào việc làm sổ sách, ghi chép các nghiệp vụ phát sinh, lưu trữ chứng từ ...hy vọng giúp đc bạn chút ít, vì mình cũng đã từng như bạn lúc này

4. Thành viên sau cảm ơn havio về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    TP.HCM
    Cảm ơn
    590
    Được cảm ơn 857 lần trong 285 bài viết
    Sao công ty không thuê dịch vụ tư vấn thành lập DN ban đầu, sau đó thuê kế toán vào làm. Cty bạn có kế toán trưởng chưa vậy ?
    Thanks/Met vriendelijke groeten.
    Anh Tú.
    "Love is beautiful when it's unconclusive"
    Email: laianhtu1978@gmail.com ;
    Dailythue24h@yahoo.com.vn

6. Thành viên sau cảm ơn laianhtu về bài viết này:

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
    trước hết bạn phải nêu được bạn đến làm việc tại DN mới thành lập là loại hình doanh nghiệp gì, doanh nghiệp đã có kế toán trưởng chưa, nếu đã có kế toán trưởng mà bạn chỉ là một kế toán viên thì bạn được phân công làm phần việc kế toán gì. có như vậy thì các đồng nghiệp mới có thể trao đổi cụ thể cho bạn được

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 3 lần trong 2 bài viết
    ban phải cho biết được là cty đó la công ty hoạt động ỡ lĩnh vực nào

9. Thành viên sau cảm ơn laskhanh về bài viết này:

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 3 lần trong 2 bài viết
    mình có một số file cua một số doanh nghiêp để hôm nào rảnh mình post len xem thử,

11. Có 2 thành viên cảm ơn laskhanh về bài viết này:

Bạn Laskhanh có thể post lên cho mọi người cùng xem được không; hoặc bạn có thể gửi vào địa chỉ mail cho mình xin với; mình cũng mới làm kế toán nên rất mong có đưọc file kế toán thực tế của các doanh nghiệp; mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn
    mail: lequa239@gmail.com
    cảm ơn nhiều nhiều

Nơi Cư Ngụ
    Tp. HCM
    Cảm ơn
    889
    Được cảm ơn 516 lần trong 238 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi bupbexinhnhobabydeptrai View Post
    chào các anh chị. em là sinh viên mới ra trường và xin việc tại một công ty mới thành lập. Em chưa có kinh nghiệm làm kế toán và em đã đến làm dc 3 ngày nhưng chưa làm gì liên quan đến kế toán cả. Mong các anh chị chỉ giúp e e phải bắt đầu làm từ đâu? e có down 1file excel NKC nhưng e k hiểu các công thức đã làm sẵn trong các mẫu sổ. Nếu e xóa tất cả dữ liệu có sẵn và nhập mới thì có được k ạ!
    điều quan trọng là công ty thuê bạn vào làm về công việc gì? từ đó mới biết mình cần làm gì, ai là người trực tiếp quản lý và giao việc cho bạn. Nếu chưa có nói gì cả là công ty muốn bạn tự quan sát, tìm hiểu trước mọi công việc đang diễn ra trước kể cả chuyện giao tiếp với các đồng nghiệp xung quanh.

14. Thành viên sau cảm ơn hong gam về bài viết này:

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
    Chào các anh chị ạ. E cũng mới ra trường và làm ở một công ty về dịch vụ tư vấn mới thành lập. E rất muốn tham khảo thêm và nhận được nhiều lời khuyên của mọi người. Giờ mọi việc với e còn mới mẻ quá. Em rất mong anh/chị laskhan post bài để e có cơ hội học hỏi thêm. E cảm ơn mọi người rất nhiều ạ ^^
    thay đổi nội dung bởi: linh sun, 15-10-10 lúc 11:33 AM

Chào bupbexinhnhobabydeptrai mình cũng mới làm được 2 năm ở Cty sản xuất được 1 ít kinh nghiệm nhưng sang làm bên Đầu Tư Bất Động Sản cũng bó tay. Do đó bạn phải nói cho rõ là bạn làm công ty sản xuất, dịch vụ, hay BĐS.... thì lúc đó người khác mới trả lời được cho bạn.
    1. Bạn làm công ty sản xuất hay công ty gì?
    2. Bạn muốn hỏi cách hạch toán hay là gì?
    3. Hỏi về đăng ký giấy tờ pk?
    4. Hỏi về BHXH, lương,.....
    Chào bạn! có gì mail cho mình nếu mình biết trả lời cho bạn: binhnguyen1982@gmail.com

Trang 1/3 1 2 3 cuốicuối

Thông tin về chủ đề này