Trang 2/2 đầuđầu 1 2
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 11 đến 19 trên tổng số: 19
    Nơi Cư Ngụ
    Quận 10, TPHCM
    Cảm ơn
    3,342
    Được cảm ơn 1,217 lần trong 396 bài viết
    @ Chị Jenni : Hi chị,

Rất cảm ơn lời khen của chị.

Em có ý thế này, chị xem thử hén.

Phần chuẩn bị cho Kỷ yếu, em nghĩ khi tổng hợp các bài viết ở đâu đó, mình chỉ copy vào đây được không chị. Coi như là cái kho cất giữ, để mai mốt lấy ra làm kỷ yếu. Còn bài viết của ai đó để ở đâu đó thì mình vẫn giữ nguyên.

Em mở topic "Món quà cuộc sống" để chia sẻ những điều mà em cho là món quà mà cuộc sống mang lại. Có khi chỉ là một bài nhạc ai đó gửi qua tổng đài, có khi là những mảnh giấy động viên nho nhỏ của bạn bè,....Thực ra, "Chỉ là một lời cảm ơn" ấy là những xúc cảm bộc phát, em chỉ viết ra những điều em đang nghĩ. Thật tình cờ, nó lại nhắc đến GPE và tình cảm với các thành viên. Sẽ còn rất nhiều, nhiều những điều thú vị nho nhỏ mà em nhận được, thật nhiều những con người mà em muốn viết về. Cho nên, chị có thể giữ nguyên topic cũ của em được không. Còn bài viết, có thể copy vào đây để làm kỷ yếu hay làm gì đó thì tùy chị.

Mong là yêu cầu của em được đáp ứng.

Em,
    Tramykt86nt
    "Một người không có ý chí chiến đấu sẽ không bao giờ có được hạnh phúc".
    私は がんばってください!

Y!M: tramykt86nt

2. Có 7 thành viên cảm ơn tramykt86nt về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    TPHCM
    Cảm ơn
    41
    Được cảm ơn 38 lần trong 8 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi Jenni View Post
    Cái chuyện nhớ này thì dài lắm viết 300 trang kỷ yếu cũng hổng đủ đâu. . Thui kể lần đầu tiên đi off thôi nha. .

---------

Lần đầu tiên đọc bài kêu gọi đi off, lúc đó chưa biết offline là gì. Post bài lên hỏi lung tung. Lo lắng hổng biết mình đến đó gặp ai, người đó như thế nào, làm sao để nhận diện. Lúc đó cũng hổng có cái "tít tít" cầm tay. Lại nghe nói hẹn ở quán cafe thì ngại lắm. Vì từ bé đến khi ra trường chưa đi cafe lần nào. Chỉ bị ba mẹ cấm là lên SG học hổng được đi cà phê cà pháo. . Nhưng vì tò mò muốn đi cho biết mặt anh em. Nên post bài lên hỏi kỹ lắm. Nhớ lần đó Phan Tuấn Nam trả lời "anh Bình là cái anh hay mặc áo màu đỏ" (hổng nhớ lắm, chỉ nhớ nhớ dzị......kkkkkkkk). Rồi đến ngày đó, lần đầu tiên mò đến quán trên đường Trần Quang Khải. Bước vô, đi dạo một vòng, nghiêng nghiêng ngó ngó, rồi đi lên lầu. Thấy một dãy bàn có một người ngồi. Rồi mon men đến hỏi "Bạn có phải là OverAC của EFC không?" . Cậu ấy gật đầu. Rồi mình ngồi xuống cái phịch. Nói chuyện làm quen. Mà nói thiệt nha, lúc nhìn cậu ấy mình cũng hổng có ấn tượng gì hết!. (hổng biết sao sau này thân mới ghê..........he he.......). Một lúc sau thì có anh Adam_tran, anh levanduyet, anh tran_chau, anh tsf , cuối cùng là chị handung và admin của chị ấy. Mọi người nói chuyện như thân quen lâu rồi còn mình thì giống như người ngoại đạo, ngồi nghe và cười. Hì hì......... Hết buổi offline hôm ấy thì OverAC và anh tsf rủ đi ăn cơm trưa. Thế là đi ăn, rồi nói chuyện và rồi dần dần có những buổi off khác và thân quen cho đến bây giờ. Sau cái lần off đầu tiên đó cũng về viết một bài cảm nhận. Nhớ trong bài mình nói gì đó khen các anh chị lần đầu gặp mặt rồi nói câu " em không nịn các anh chị đâu" thế là bị anh Maika chọc quê cho một trận. Và cũng từ đó bắt đầu làm quen với anh Maika. Nhưng nhớ vui nhất và cũng xấu hổ nhất là mình tự tạo nick post bài chúc mừng sinh nhật mình. ....Ke ke...........vì hồi đó mình là lính mới, hổng ai biết mình nhiều. Thấy người ta post bài chúc mừng sinh nhật người này người nọ mà đến sinh nhật mình hổng ai post hết nên buồn. (giờ thì đến ngày đó phải giấu ngày của mình ). Chính vì vậy mà cái nick ấy ra đời. . Cái nick ấy làm nhiều người ngạc nhiên, nếu cái nick ấy không nói là bạn của SG thì hổng ai biết nick ấy. Nếu cái nick ấy hổng cố tình để lộ ra chút chút thì đến giờ cái nick ấy vẫn còn tồn tại, vẫn còn muốn chọc cái người kia (cái người kia khác cái người kia kia nha) . He he.....

Buổi ban đầu như vậy đó, có thể người đọc hổng cảm thấy gì nhưng người viết thì có rất nhiều cảm xúc về cái ngày đầu tiên đó. Và người viết thích cái câu "Ôi cái buổi ban đầu lưu luyến ấy" . Hihi......

---------
    Còn nhớ nhiều lắm nếu mà viết chắc là đó. Chúc cả nhà ngủ ngon. Jenni ngủ đây.
    Vui ha chị ha?! Em là thành viên của GPE cũng khá lâu rùi nhưng chưa có dịp tham gia off cùng với anh em họ hàng cũng như tự "ra mắt" thành viên mới, hihih.... Nhưng em cũng ngại cái cảm giác "Mọi người nói chuyện như thân quen lâu rồi còn mình thì giống như người ngoại đạo, ngồi nghe..." nhưchị nói vậy đó. Thế là đến giờ cũng chưa biết ai là ai hết lun :(
    You will see a lot of things. But they will mean nothing to you if you lose sight of the thing you love.

4. Có 3 thành viên cảm ơn Phương Khánh về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    TP Hội An
    Cảm ơn
    3,758
    Được cảm ơn 5,454 lần trong 1,692 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi tramykt86nt View Post
    @ Chị Jenni : Hi chị,

Rất cảm ơn lời khen của chị.

Em có ý thế này, chị xem thử hén.

Phần chuẩn bị cho Kỷ yếu, em nghĩ khi tổng hợp các bài viết ở đâu đó, mình chỉ copy vào đây được không chị. Coi như là cái kho cất giữ, để mai mốt lấy ra làm kỷ yếu. Còn bài viết của ai đó để ở đâu đó thì mình vẫn giữ nguyên.

Em mở topic "Món quà cuộc sống" để chia sẻ những điều mà em cho là món quà mà cuộc sống mang lại. Có khi chỉ là một bài nhạc ai đó gửi qua tổng đài, có khi là những mảnh giấy động viên nho nhỏ của bạn bè,....Thực ra, "Chỉ là một lời cảm ơn" ấy là những xúc cảm bộc phát, em chỉ viết ra những điều em đang nghĩ. Thật tình cờ, nó lại nhắc đến GPE và tình cảm với các thành viên. Sẽ còn rất nhiều, nhiều những điều thú vị nho nhỏ mà em nhận được, thật nhiều những con người mà em muốn viết về. Cho nên, chị có thể giữ nguyên topic cũ của em được không. Còn bài viết, có thể copy vào đây để làm kỷ yếu hay làm gì đó thì tùy chị.

Mong là yêu cầu của em được đáp ứng.

Em,
    Tramykt86nt
    Tôi thống nhất với ý kiến của bạn, nếu bài ở đâu vẫn để nguyên ở đó, còn muốn lưu để dễ tìm thì copy vào đâu đó để lại hoặc là mở một tin nhắn copy các đường dẫn lưu vào đó. Rất mong BQT xem lại. Mong nhận được các cảm xúc rất hay từ bạn
    Ai cũng một lần chết. Sống sao cho đến khi chết không phải hổ thẹn với chính mình.

6. Có 2 thành viên cảm ơn yeudoi về bài viết này:

Cảm ơn
    182
    Được cảm ơn 183 lần trong 80 bài viết
    Tôi có đóng góp tí: GPE là như là một hội của "những người thích Excel" giống như hội Nhà văn, Hội nhà báo, hằng năm các bạn tổ chức sinh nhật hội thì OK rồi, nhưng cứ mỗi 5 năm, các bạn tổ chức "Đại hội GPE" toàn quốc một lần nhằm làm cho GPE phát triển sâu rộng hơn, có thể tổ chức "Đại hội GPE online" hoặc "Đại hội GPE offline".

8. Có 4 thành viên cảm ơn nam2806 về bài viết này:

Cảm ơn
    96
    Được cảm ơn 124 lần trong 26 bài viết
    Ôi! Lo chu đáo quá! Tôi cũng rất yêu thích diễn đàn này bởi rất nhiều và nhiều... hoạt động của GPE. Tôi cũng có chút tài lẻ là viết nhạc. Tôi mong muốn viết tặng cho GPE một bài hát truyền thống làm lời mở đầu cho mỗi lần gặp mặt. Hoặc...! Nhưng mong muốn bài hát được thể hiện hết tình và ý của các thành viên, nên mong các bạn hãy chia sẻ những cảm nghỉ, suy ngẫm... ngắn gọn về GPE để mình thu thập lại trong bài hát. Các bạn có đồng ý không?

10. Có 5 thành viên cảm ơn phamxuyenp171 về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    TP Hội An
    Cảm ơn
    3,758
    Được cảm ơn 5,454 lần trong 1,692 bài viết
    Nếdđược như vậy thì tốt quá, nếu sinh nhật lần này mà có một bài hát thì thật là tuyệt. Bạn có thể hỏi Jeni để biết các kỷ yếu
    Ai cũng một lần chết. Sống sao cho đến khi chết không phải hổ thẹn với chính mình.

Cảm ơn
    96
    Được cảm ơn 124 lần trong 26 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi yeudoi View Post
    Nếdđược như vậy thì tốt quá, nếu sinh nhật lần này mà có một bài hát thì thật là tuyệt. Bạn có thể hỏi Jeni để biết các kỷ yếu
    Jeni có thể chuyển cho tôi theo đ/c: phamxuyenp171@gmail.com
    Tôi sẽ cố gắng thực hiện vấn đề này

13. Thành viên sau cảm ơn phamxuyenp171 về bài viết này:

Cảm ơn
    5,504
    Được cảm ơn 13,839 lần trong 1,709 bài viết
    Trởi ơi anh yeudoi, có 1 cái kỷ yếu mà anh nói tới mấy cái. Chít em!

@phamxuyenp171: Cám ơn bạn, bạn vui lòng download tại link sau nhe'

http://www.megaupload.com/?d=FACJCT6T

=====

Mong cả nhà cho ý kiến đóng góp về kỷ yếu năm nay luôn nhé. Em định làm file động + lồng tiếng mà chưa biết làm cách nào. :(. Mà em cũng không biết năm nay có thể hoàn thành nổi hông nữa. :(
    "A successful relationship requires falling in love many times, always with the same person!"

15. Thành viên sau cảm ơn Pansy_flower về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Cảm ơn
    585
    Được cảm ơn 4,057 lần trong 399 bài viết

Chào em

Chào Jenni. Lâu quá không gặp em
    Em định làm file động + lồng tiếng mà chưa biết làm cách nào
    Em dùng thử Soft này đi

Wondershare DVD Slideshow Builder tạo ra các Slideshow DVD đáng kinh ngạc, một công cụ tốt nhất giúp bạn tạo các DVD từ bộ sưu tập ảnh của mình, giúp bạn lưa lại những khoảnh khắc đẹp cùng người thân và bạn bè.

Bạn có thể tạo tới 32 Slide Show trong một Project với 1024 hình ảnh/video trong mỗi slide show, 200 hiệu ứng chuyển đổi, 160 kiểu menu cho DVD. Bạn có thể canh chỉnh thời gian cho slide show tùy thích, canh chỉnh thời gian cho slide show tùy thích

Với Wondershare DVD Slideshow Builder bạn có thể kết hợp những bức ảnh, trích đoạn phim, âm nhạc để tạo ra những Slideshows tuyệt đẹp.Chia sẻ những những kí ức tốt nhất của các bạn với bạn bè và gia đình trên DVD, PC, những thiết bị di động.Hỗ trợ chuyển đổi sang các dạng video hỗ trợ trên các thiết bị giải trí xách tay: iPod, iPhone, Zune...
    thay đổi nội dung bởi: dat2007, 25-02-11 lúc 11:35 PM

17. Có 4 thành viên cảm ơn dat2007 về bài viết này:

Trang 2/2 đầuđầu 1 2

Thông tin về chủ đề này