Trang 1/11 1 2 3 4 5 ... cuốicuối
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 10 trên tổng số: 108
    Cảm ơn
    5,478
    Được cảm ơn 13,787 lần trong 1,705 bài viết

Kỷ yếu GPE 2010 mừng sinh nhật lần thứ 4

Anh chị và các bạn thân mến,

Nhằm chuẩn bị cho việc làm kỷ yếu mừng sinh nhật GPE 2010 lần thứ 4 năm 2010. Thân mời anh chị cùng chung tay với Jenni để GPE chúng ta có một ký yếu có nhiều ý nghĩa, trang trọng và ấn tượng. Vì vậy việc đâu tiên là mong anh chị gửi 1 tấm hình gần nhất của anh chị kèm theo bài viết cảm nhận của anh chị về diễn đàn GiaiPhapExcel trong suốt thời gian anh chị tham gia với diễn đàn GPE. Bài viết này không cần phải viết hay chỉ cần viết đúng cảm xúc thực và nhận xét của anh chị về GPE. Hình ảnh và bài viết cảm nhận anh chị vui lòng post tại đây hoặc gửi về email jenni.gpe@gmail.com.

Thân,
    Jenni
    thay đổi nội dung bởi: Pansy_flower, 19-05-10 lúc 11:41 PM
    "A successful relationship requires falling in love many times, always with the same person!"

Nơi Cư Ngụ
    Cảm ơn
    67
    Được cảm ơn 79 lần trong 19 bài viết

Cảm ơn GPE!

Trước tiên xin gửi lời chào và lời chúc sức khỏe đến ban quản trị diễn đàn, đến những thành viên trong diễn đàn GPE!
    Trong công việc hằng ngày của tôi (tôi làm việc trong ngành tc-kt) thì 90% công việc phải sử dụng tới bảng tính (thống kê có, tổng hợp có, phân tích có)
    và một trong những người bạn đồng hành tốt nhất và hữu dụng nhất là GPE.
    Có người đã từng nói với tôi: "TRONG CON NGƯỜI VỐN CÓ NHỮNG NGUỒN SÁNG TẠO VÔ TẬN, NẾU KHÁC ÐI THÌ ÐÃ KHÔNG THÀNH NGƯỜI. CẦN PHẢI GIẢI PHÓNG VÀ KHƠI THÔNG CHÚNG" trước đây với công việc nhàm chán của mình (kế toán hằng ngày) làm gì cũng do phần mềm tại công ty đã ấn định, sáng sáng tôi tới nhập vài số liệu vào cho xong việc, rồi chiều lại ngồi chơi thỉnh thoảng mới có vài việc lặt vặt...một công việc thiếu sức sáng tạo. Thế rồi với thời gian rỗi của mình tôi tìm tới các diễn đàn, tham gia thảo luận, học hỏi...và trong đầu tôi hình thành câu hỏi " tại sao ko cải thiện cuộc sống cũng như công việc của mình được tốt hơn bằng những công cụ mới khác hẳn lối tư duy cũ ỉ lại? Tôi đã tự trả lời cho câu hỏi đó! và hiện giờ tôi đã chuyển công tác mới, được làm việc trong môi trường đầy sáng tạo phải tư duy phải tìm ra một lối đi mới... muốn vậy tôi cần phải có số liệu tổng hợp để phân tích, để thảo luận, góp ý, kiến nghị...Và tôi tìm tới các diễn đàn hay, bổ ích và một trong những diễn đàn tôi cảm thấy tốt nhất, hay nhất (ít nhất là đối với bản thân tôi) là GPE. Ở đó tôi đã học được rất nhiều bài học, kinh nghiệm trong đó không những phục vụ tốt công việc của tôi mà cả cuộc sống bên ngoài nữa. Thật tiếc rằng tôi chưa có dịp hay đúng hơn là chưa có duyên được tham gia offline với các bạn cùng diễn đàn. Hy vọng dịp gần đây nhất có thể tham gia cùng các bạn.
    Chúc diễn đàn phát triển bền vững!

Xin bổ sung ảnh: Nhấp chuột vào hình để phóng to

Name:	PhotoFunia-585e41_s.jpg
Views:	497
Size:	5.9 KB
ID:	46190
    thay đổi nội dung bởi: thang24, 20-05-10 lúc 09:39 PM Lý do: bổ sung ảnh

Nơi Cư Ngụ
    Romantic Girl !
    Cảm ơn
    1,239
    Được cảm ơn 4,809 lần trong 1,431 bài viết
    Chị Ba ơi, cho út hỏi: Hình của người khác và cảm nhận về người đó được hông ta?
    "Thế gian này cái quý nhất không phải là thứ không có được và đã mất đi, mà là hạnh phúc hiện đang nắm giữ!"

Loài tim vỡ vẫn ngang tàng nở hoa...

4. Có 3 thành viên cảm ơn Tigon-ETC về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    CIMAS
    Cảm ơn
    1,744
    Được cảm ơn 1,695 lần trong 854 bài viết
    Với tôi GPEX là ngôi nhà thứ hai của mình.Nhấp chuột vào hình để phóng to

Name:	bh.jpg
Views:	30
Size:	17.2 KB
ID:	46469
    thay đổi nội dung bởi: khoavu87, 26-05-10 lúc 08:12 AM

Cảm ơn
    5,478
    Được cảm ơn 13,787 lần trong 1,705 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi Tigon-ETC View Post
    Chị Ba ơi, cho út hỏi: Hình của người khác và cảm nhận về người đó được hông ta?
    Được cưng với điều kiện người đó phải là thành viên của diễn đàn GPE. Ngoài ra người viết bắt buộc phải có hình và bài cảm nhận của mình dù chỉ là một vài lời ngắn ngủi nhưng thể hiện tình yêu thương của người đó vơi diễn đàn.

Thân,
    Jenni
    "A successful relationship requires falling in love many times, always with the same person!"

7. Có 6 thành viên cảm ơn Pansy_flower về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Phiêu du
    Cảm ơn
    191
    Được cảm ơn 774 lần trong 86 bài viết

Tâm sự chân thành

Nếu có ai đó bảo bạn rằng:" Làm gì mà vào mấy cái trang Web linh tinh ấy, vào lấy mấy thứ rồi sau đó không vào thêm lần nữa - Vì mạng là thế giới ảo mà? - Và tôi cũng không phủ nhận điều đó! Nhưng có lẽ với tôi khi vào GPE lần đầu tiên- từ khi là 1 cậu sinh viên chập chững năm 2, không biết gì lắm về Excel...đến nay... đã trở thành 1 kỹ sư nhìn lại chặng đường đã qua :" Bằng sự nỗ lực của bản thân + sự giúp đỡ nhiệt tình của các anh chị trên GPE em đã tự tin rất nhiều (từ khi ấy http://giaiphapexcel.com luôn được đặt là trang chủ của em). Thực sự "GPE" không đơn thuần chỉ là nơi các thành viên trao đổi về kiến thức chuyên môn, mà quan trọng hơn cả đó là ngôi nhà chung chia sẻ niềm vui, nỗi buồn, nơi chứa đựng tâm sự của mọi người. Trên tất cả "GPE - Một ngôi nhà lớn trong biển tri thức mênh mông này - Nhưng trong tôi đó là ngôi nhà riêng GPEX của mình".
    Ảnh của em tốt nghiệp chuyên Ngành: Cầu đường bộ ngày 20/5/2010
    (Em mặc áo trắng)

Nhấp chuột vào hình để phóng to

Name:	pro.jpg
Views:	68
Size:	65.9 KB
ID:	46249

thay đổi nội dung bởi: NguyenNgocSon, 22-05-10 lúc 09:19 AM
    Mail:NguyenNgocSon@live.com
    "Phía trước là bầu trời!!!"
    Hãy nói và nhấn cảm ơn khi bạn thấy chủ đề có ích nhé!
    (-^-)

Nơi Cư Ngụ
    Hải Phòng
    Cảm ơn
    3,523
    Được cảm ơn 7,070 lần trong 3,330 bài viết
    Thấm thoắt, mình lại có 1 kỳ sinh nhật GPE nữa. Thời gian trôi vạn vật biến thiên, GPE của mình giờ cũng đã "lớn" nhiều và chững chạc. Cũng bằng chị bằng em trong làng Forum. Nó ghi nhận công lao tâm huyết của anh em trong BQT, của các thành viên và đặc biệt những thành viên vĩnh viễn gắn bó với diễn đàn như Maika, Lệnh Hồ Xung...Xin được chúc mừng GPE!
    Riêng mình, mình cũng có thêm những người bạn thật chân tình có thể trao đổi chuyên môn, giao lưu tình cảm hay tâm sự sẻ chia những nhưng nỗi niềm riêng tư nhất. Mình xin được cảm ơn tất cả. Do điều kiện địa lý, chúng ta ít có dịp gặp nhau được. Nay mình gửi lên đây 1 tấm ảnh mình tự chụp qua máy tính cũng như mình góp mặt đông đủ cùng anh em nha.
    Hình Ðính Kèm Hình Ðính Kèm Sealand02.jpg  
    thay đổi nội dung bởi: sealand, 22-05-10 lúc 10:13 AM

Nơi Cư Ngụ
    BIÊN HÒA
    Cảm ơn
    2,223
    Được cảm ơn 3,457 lần trong 1,518 bài viết
    mới tham gia diễn đàn được một thời gian ngắn
    mà mình học hỏi rất nhiều ở đây
    có rất nhiều người giup đỡ và chia sẻ kiến thức. nghe nói sắp đến sinh nhật GPE lòng cũng háo hức . mong đến ngày được gặp mặt anh chị em . tay bắt mặt mừng . và còn nhiều điiều thật không nói lên lời.
    Hình Ðính Kèm Hình Ðính Kèm untitled.JPG  
    Ở nhà nhất mẹ nhì con
    Ra đường lắm kẻ còn giòn hơn ta

Nơi Cư Ngụ
    An Giang
    Cảm ơn
    7,000
    Được cảm ơn 8,042 lần trong 4,197 bài viết
    383 ngày vào ra GPE.
    Ngày nào không nhìn thấy GPE là không vui.
    Bao nhiêu "cái được" không thể quy đổi ra vật chất.
    Chỉ biết trân trọng GPE và tất cả các bạn.

Tập Tin Ðính Kèm 46308
    thay đổi nội dung bởi: Ba Tê, 23-05-10 lúc 10:31 PM
    ------------------------

--Bể dốt mênh mông, quay đầu... là bờ ?!

Tra Cứu Hàm Excel
    Kỷ niệm Hà Nội 16/01/2010

Nơi Cư Ngụ
    Dist 5, HCMC
    Cảm ơn
    150
    Được cảm ơn 186 lần trong 89 bài viết
    Cho mình viết vài từ thôi

-Trước khi biết GPE, mình gặp khó khăn trong công việc, luôn tìm cách tối ưu hóa tiến trình xử lý cho nhanh lẹ, và tự động. Thế là dùi mãi kinh sử với GPE khoảng thời gian có khi thức gần sáng... rồi đi làm luôn. Nhìn lại và bây giờ, Cám ơn GPE đã giúp mình một phần, và cũng chính GPE đã đẩy mình lên thêm 1 cell, và cells

Cám ơn nhiều,
    vumian

Trang 1/11 1 2 3 4 5 ... cuốicuối

Thông tin về chủ đề này