Trang 1/2 1 2 cuốicuối
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 10 trên tổng số: 12
    Cảm ơn
    24
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết

Exclamation Xử lý lỗi khi Insert thêm dòng trên Excel 2007

Mong các bác gỡ rối cho em khẩn cấp vì em không thể làm việc được khi gặp lỗi này.
    Khi em Insert thêm dong thì nó không cho chèn thêm và thông báo lỗi sau:
    "To prevent possible loss of data, Excel can not shift nonblank cells off of the worksheet. Select another location in which to insert new cells, or delete data from the end of your work sheet
    If you do not have data in cells that can be shifted off the worksheet, you can reset which cells Excel considers nonblank. To do this, press CTRL+End to locate the last nonblank cell on the worksheet. Delete this cell and all cells between it and the last row and column of your data then save"

Em đọc cái cảnh báo này mà cũng không hiểu phải sửa thế nào. Mong mọi người giúp em.
    Thanks so much!

Cảm ơn
    487
    Được cảm ơn 1,400 lần trong 510 bài viết
    Nguyên nhân là do dòng cuối cùng của bảng tính đang có dữ liệu nên không chèn dòng được. Xử lý như sau :

- Nhấn Ctrl + phím mũi tên xuống để đến dòng cuối cùng --> Chọn hết dòng cuối cùng --> Nhấn Delete.

- Dùng Ctrl + phím mũi tên phải trong trường hợp không chèn được cột.

Cảm ơn
    24
    Thanks bạn đã quan tâm đến câu hỏi of mình nhé. Minh đọc cái cảnh báo đó và cũng làm như bạn bảo nhưng vẫn không được bạn ạ. mình coppy va Insert chỉ được 1 lần đầu tiên thôi, lần thứ 2 lại bị cảnh báo như cũ

Cảm ơn
    487
    Được cảm ơn 1,400 lần trong 510 bài viết
    Vậy thì bạn gửi file lên đây, sẽ làm được thôi.

Cảm ơn
    0

Smile

Trích Nguyên văn bởi lecuong184 View Post
    Thanks bạn đã quan tâm đến câu hỏi of mình nhé. Minh đọc cái cảnh báo đó và cũng làm như bạn bảo nhưng vẫn không được bạn ạ. mình coppy va Insert chỉ được 1 lần đầu tiên thôi, lần thứ 2 lại bị cảnh báo như cũ

Ban chon dai 1 dong nào do trong vung co du lieu (chon nguyen 1 dong) roi nhan fim ctrl + fim mui ten xuong (xuong toi dong cuoi cung cua sheet (dong so 65536) chu khong phai dong cuoi cua vung co du lieu dau) ban coi ky trên dong nay co gi ko? neu co bat cu gi thì xoa het di. xoa xong du lieu dong cuoi cung nay la dc. lam xong la Ok thoi.

vi cai bao loi do noi noi la dong cuoi co du lieu, neu chen them dong se mat du lieu, va la co du lieu o dong cuoi roi nen ko cho chen them nua.
    thay đổi nội dung bởi: ptm0412, 27-07-10 lúc 10:29 AM

Nơi Cư Ngụ
    Gò Vấp
    Cảm ơn
    4,351
    Được cảm ơn 26,433 lần trong 8,170 bài viết
    Cái thông báo đó người ta bảo xác định ô cuối có dữ liệu bằng cách nhấn Ctrl + End, chứ không phải Ctrl + mũi tên xuống
    Thứ hai, thông báo đó khuyến cáo là hãy xoá những ô trống, kể từ ô cuối đó trở lên trên dòng có dữ liệu có ích cuối cùng và sang trái đến cột có dữ liệu cuối cùng.

Nghĩa là nếu ô cuối đó có dữ liệu có ích thì không xoá, mà xoá những dòng trống không có ích phía trên.
    Cheettit Old Man Thánh tắc ngô bất năng, ngô học bất yếm, nhi giáo bất quyện dã.

7. Có 2 thành viên cảm ơn ptm0412 về bài viết này:

Chào các anh chị trong Room!
    Hiện tại tôi đang làm việc trên bảng tính excel và bị lỗi không Chèn thêm và xóa được dòng, tôi đã thử tất cả các cách trên nhưng vẫn không được. Tôi Post link File của tôi lên Room, anh chị nào biết xin xử lý giùm. Hiện tại tôi đang cần gấp
    Xin cảm ơn!
    Link File: http://www.mediafire.com/?yry7fafpr97wx4b
    : http://www.mediafire.com/?zlp121261hcb6nw

Nơi Cư Ngụ
    Gò Vấp
    Cảm ơn
    4,351
    File số 1, 23Mb: Xoá dòng cột thừa, y như bài #6 hướng dẫn, còn 17.7 Mb.
    Dữ liệu thô không định dạng là 16.5Mb. Dữ liệu chính thức trải trên 35.267 dòng, 130 cột
    Thực tế là tất cả 1048576 dòng x 16384 cột = trên 17 tỷ cell đã được định dạng date. Kể cả các cột dữ liệu text, hễ gõ số vào là biến thành ngày.
    Nghĩa là, nhấn ctrl A, chọn tất cả các cells, định dạng ngày. Không những thế, khi filter, cũng click chọn nguyên dòng (tức là 16 ngàn cột), và nhấn nút filter.
    Chả hiểu sao vẫn có người sử dụng tài nguyên hao phí đến thế?
    Cheettit Old Man Thánh tắc ngô bất năng, ngô học bất yếm, nhi giáo bất quyện dã.

10. Có 2 thành viên cảm ơn ptm0412 về bài viết này:

Trích Nguyên văn bởi ptm0412 View Post
    File số 1, 23Mb: Xoá dòng cột thừa, y như bài #6 hướng dẫn, còn 17.7 Mb.
    Dữ liệu thô không định dạng là 16.5Mb. Dữ liệu chính thức trải trên 35.267 dòng, 130 cột
    Thực tế là tất cả 1048576 dòng x 16384 cột = trên 17 tỷ cell đã được định dạng date. Kể cả các cột dữ liệu text, hễ gõ số vào là biến thành ngày.
    Nghĩa là, nhấn ctrl A, chọn tất cả các cells, định dạng ngày. Không những thế, khi filter, cũng click chọn nguyên dòng (tức là 16 ngàn cột), và nhấn nút filter.
    Chả hiểu sao vẫn có người sử dụng tài nguyên hao phí đến thế?
    Cảm ơn bạn đã Phản hồi ý kiến. Tôi đã thực hiện lại trên bảng Excel của mình nhưng vẫn bị báo lỗi, hơn nữa sau khi xóa và định dạng lại thì lại không Save được.

Nơi Cư Ngụ
    Gò Vấp
    Cảm ơn
    4,351
    Bạn phải xoá cách này mới được, từ từ, nếu không là bị treo máy luôn.
    1. Gỡ bỏ filter
    2. Tô chọn cột từ EA trở về sau (mười mấy ngàn cột)
    - Clear format 1 lần
    - Clear Content 1 lần
    3. Save 1 cái cho chắc
    4. Để nguyên vùng chọn, delete columns. Bước này dễ bị treo máy vì quá nhiều. Nếu treo máy thì thoát ra, mở lên lại, qua bước kế
    5.Tô chọn từ dòng 35268 trở xuống hết phía dưới (trên 1 triệu dòng)
    - Clear format 1 lần
    - Clear Content 1 lần
    6. Save 1 cái nữa cho chắc.
    7. Để nguyên vùng chọn, delete rows. Nếu treo máy thì thoát. Mở lên lại, bỏ qua bước này.
    8. Tô chọn hết vùng dữ liệu từ A5 đến DZ35267, Format cells, General
    9. Save
    10. Đóng lại
    11. Mở lên, nhấn Ctrl End để kiểm tra kết quả.
    12. Nhấn cám ơn bài này 12 lần.

13. Có 4 thành viên cảm ơn ptm0412 về bài viết này:

Trang 1/2 1 2 cuốicuối

Thông tin về chủ đề này