Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 4 trên tổng số: 4

Red face Tăng số dòng và số cột trong excel

Chào mọi người.
    Hiện nay mình đang gặp phải vấn đề mà không biết cách giải quyết, mong mọi người giúp.
    Vấn đề là: Mình đang dùng office 2003, số liệu mình cần sử lý có quá nhiều cột (>256 cột) và nhiều dòng. Mình đã cài đặt Excel 2007 và đã giải quyết được việc này. Tuy nhiên do không quen sử dụng excel 2007, nên mình muốn sử dụng excel 2003.
    Vậy cho mình hỏi có cách nào làm tăng được số cột và số dòng của Excel 2003 Hoặc có thể dùng excel 2007 với giao diện của excel 2003 không?
    Xin cảm ơn mọi người đã dành thời gian đọc câu hỏi, rất mong sớm nhận được sự giúp đỡ của mọi người.

Cảm ơn
    184
    Được cảm ơn 340 lần trong 209 bài viết
    Từ cột 257, bạn chuyển sang sheet (Sh) sau. Nếu cần thiết, thêm cột có đánh số thứ tự cho cả 2 Sh đó.
    Còn việc kết nối số liệu giữa 2 Sh thì làm bình thường (nếu không biết thì hỏi thêm). Để tránh phải kết nối, nên thiết kế các cột có liên quan trên từng Sh.

Vấn đề là số liệu của mình không thể chuyển dòng thành cột. Còn theo cách của bạn Haolh nói thì không được, vì nếu làm vậy mình không thể chạy hàm tương quan cho các biến, cũng như những chỉ số thống kê cần chạy bằng Hàm.

Nơi Cư Ngụ
    TP HCM
    Cảm ơn
    231
    Được cảm ơn 223 lần trong 93 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi Hai_hung28 View Post
    Chào mọi người.
    Hiện nay mình đang gặp phải vấn đề mà không biết cách giải quyết, mong mọi người giúp.
    Vấn đề là: Mình đang dùng office 2003, số liệu mình cần sử lý có quá nhiều cột (>256 cột) và nhiều dòng. Mình đã cài đặt Excel 2007 và đã giải quyết được việc này. Tuy nhiên do không quen sử dụng excel 2007, nên mình muốn sử dụng excel 2003.
    Vậy cho mình hỏi có cách nào làm tăng được số cột và số dòng của Excel 2003 Hoặc có thể dùng excel 2007 với giao diện của excel 2003 không?
    Xin cảm ơn mọi người đã dành thời gian đọc câu hỏi, rất mong sớm nhận được sự giúp đỡ của mọi người.
    Bạn có thể dùng excel 2007 với giao diện của excel 2003 .Tham khảo tại đây:30 giây là OK ngay.
    http://forum.mait.vn/phan-mem-mien-p...ce-2003-a.html

5. Thành viên sau cảm ơn tutientrung về bài viết này:

Thông tin về chủ đề này