GPE Phát hành sách: "Lập trình VBA trong Excel cho người mới bắt đầu - 2014" | "VBA trong Excel - Cải thiện và tăng tốc - 2013"
Trang 1/2 1 2 cuốicuối
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 10 trên tổng số: 13
    Nơi Cư Ngụ
    Lại Yên - Hoài Đức - Hà Nội
    Cảm ơn
    414
    Được cảm ơn 409 lần trong 196 bài viết

xin giúp đỡ khi in bị mất chữ.

Gửi các anh chị GPE.
    Các anh chị xem file đính kèm nhé. Câu hỏi của em là bình thường em vẫn nhìn thấy đầy đủ các chữ trong các ô em tô màu đỏ, nhưng khi em ấn print preview thì chữ số 2 cuối cùng bị mất và khi in ra cũng bị mất. Có cách nào khắc phục tình trạng này không? Nhờ các anh chị giúp đỡ.
    Cám ơn các anh chị nhiều.
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

Nơi Cư Ngụ
    TP HCM
    Cảm ơn
    807
    Được cảm ơn 2,212 lần trong 1,174 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi yeuthamhangxom View Post
    Gửi các anh chị GPE.
    Các anh chị xem file đính kèm nhé. Câu hỏi của em là bình thường em vẫn nhìn thấy đầy đủ các chữ trong các ô em tô màu đỏ, nhưng khi em ấn print preview thì chữ số 2 cuối cùng bị mất và khi in ra cũng bị mất. Có cách nào khắc phục tình trạng này không? Nhờ các anh chị giúp đỡ.
    Bị cột I đè lên rồi bạn ơi,
    Tôi thấy thì vẫn bình thường mà, chỉ có việc là kéo rộng cột H hết chữ đỏ là Preview hoặc in được.
    Cùng lắm nếu không muốn kéo rộng cột G chứa dữ liệu thì Format Cell -> Aignment->Wrap text,
    Reject
    (Debt – Disease – Drugs – Depression – Dice – Divorce – Dalliance – Death – Drinking – Deviancy - Demoralized people - Demotivation - poor Direction)

"NHẠC GÌ CŨNG NHẢY..."
    anhtunhn@yahoo.com

Nơi Cư Ngụ
    Cảm ơn
    414
    Trích Nguyên văn bởi dat_butmuc View Post
    Bị cột I đè lên rồi bạn ơi,
    Tôi thấy thì vẫn bình thường mà, chỉ có việc là kéo rộng cột H hết chữ đỏ là Preview hoặc in được.
    Cùng lắm nếu không muốn kéo rộng cột G chứa dữ liệu thì Format Cell -> Aignment->Wrap text,
    Cám ơn bạn nhưng ý mình là bình thường thì vẫn nhìn thấy đủ nhưng khi in thì mất. có cách nào để khi bình thường nếu nhìn thấy thì khi in cũng phải nhìn thấy như bình thường ý bạn ạ. Bạn giúp mình nha.

Nơi Cư Ngụ
    TP HCM
    Cảm ơn
    807
    Được cảm ơn 2,212 lần trong 1,174 bài viết
    Cám ơn bạn nhưng ý mình là bình thường thì vẫn nhìn thấy đủ nhưng khi in thì mất. có cách nào để khi bình thường nếu nhìn thấy thì khi in cũng phải nhìn thấy như bình thường ý bạn ạ. Bạn giúp mình nha.
    Thế này yeuthamhangxom à
    Cái file đính kèm bạn up lên đó tôi nhìn được như thế nào tôi in được như thế đó !
    Chẳng lẽ lại mời bạn đến đây tôi in cho mà xem? \
    Cái bạn muốn bây giờ thực sự tôi vẫn chưa hiểu rõ ngoài cái file của bạn!
    Thôi, để chờ các cao thủ khác xem sao?
    Thân,
    Reject
    (Debt – Disease – Drugs – Depression – Dice – Divorce – Dalliance – Death – Drinking – Deviancy - Demoralized people - Demotivation - poor Direction)

"NHẠC GÌ CŨNG NHẢY..."
    anhtunhn@yahoo.com

Nơi Cư Ngụ
    Đồng ruộng Long An
    Cảm ơn
    8,121
    Được cảm ơn 9,206 lần trong 4,165 bài viết
    Mình thấy trang tính bên ngoài vẫn bị mất, khi View cũng vậy, và in ra vẫn vậy. Sao bạn không chỉnh sửa cột trước khi in ? Hay là ý bạn có gì đó mà mình chưa hiểu.
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm
    Già của tuổi trẻ, trẻ của tuổi già.

Cảm ơn
    753
    Được cảm ơn 500 lần trong 271 bài viết
    Gửi các anh chị GPE.
    Ở tôi thì ngược lại , preview thấy số 2 , bình thường không thấy , chưa in thử

Nơi Cư Ngụ
    Ha Noi - Viet Nam
    Cảm ơn
    951
    Được cảm ơn 745 lần trong 320 bài viết
    Theo mình hiểu thì yeuthamhangxom khong muốn kéo cột G ra và muốn là khi nhìn thấy được trên màn hình thì vẫn in được bình thường. Nhưng thực tế trên file bạn gửi thì mình thấy vẫn in được bình thường mà, Zoom vẫn thấy mà... bạn xem lại xem sao
    Teach your children morals, just moral rather than gold which made them happy

Nơi Cư Ngụ
    Cảm ơn
    414
    Trích Nguyên văn bởi the_wind View Post
    Theo mình hiểu thì yeuthamhangxom khong muốn kéo cột G ra và muốn là khi nhìn thấy được trên màn hình thì vẫn in được bình thường. Nhưng thực tế trên file bạn gửi thì mình thấy vẫn in được bình thường mà, Zoom vẫn thấy mà... bạn xem lại xem sao
    bạn hiểu đúng ý mình rồi. Mình cũng có kéo cột G ra nhưng kéo vừa đủ để nhì thấy thôi. Còn khi mình in thì bị mất số 2 ở cuối cùng. Mình muốn nhờ các bạn là có cách nào mà bình thường khi chưa in thì nhìn thấy đầy đủ như thế nào thì khi in ra đúng như thế không? Hay là do máy in hay là phần mềm excel của mình. có cần cài đặt lại cái gì không? vì rõ ràng để bình thường thì mình vẫn nhìn thấy còn khi in thì bị mất. Các bạn giúp mình với nha.
    Cám ơn các bạn nhiều.

Nơi Cư Ngụ
    Cảm ơn
    414
    Xin hỏi thêm các bạn câu nữa. các bạn mở file đính kèm của mình ra có thấy chữ trong thứ tự cột như A,B,C ... và thứ tự hàng như 1,2,3...có định dạng font khác với khi các bạn tạo mới 1 bản excel không?
    Có cách nào khắc phục được không các bạn? rất mong các bạn giúp mình.
    Cám ơn các bạn.

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
    Gửi các anh chị GPE.
    Chào bạn! Không biết tình trạng của bạn bạn đã khắc phục được chưa? Mình cũng đang gặp phải tình trạng như vậy, mò mẫm mãi mà vẫn không được. Vì nó mà hôm nay bị sếp mình nhắc nhở..hic..bạn giúp mình với được không?

Trang 1/2 1 2 cuốicuối

Thông tin về chủ đề này