GPE Phát hành sách: "Lập trình VBA trong Excel cho người mới bắt đầu - 2014" | "VBA trong Excel - Cải thiện và tăng tốc - 2013"
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 6 trên tổng số: 6

chỉnh máy in giấy A5

Cty mình in hóa đơn tự in khổ giấy A5, các bạn chỉ dùm cách cài máy in với.

Cảm ơn
    706
    Được cảm ơn 253 lần trong 155 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi thien.huynh View Post
    Cty mình in hóa đơn tự in khổ giấy A5, các bạn chỉ dùm cách cài máy in với.
    Mỗi loại máy in có cách tùy chỉnh khác nhau. Bạn hỏi "khơi khơi" vậy chỉ có trời mới biết phải giúp bạn thế nào? Bạn nên nói rõ là máy in hiệu gì và đời máy nào thì may ra mới có người giúp bạn được chứ! Thân!

Cảm ơn
    6
    Được cảm ơn 41 lần trong 35 bài viết
    Bạn cứ vào Printer setup chọn Papersize rồi chọn default A5 là được thôi!

Nơi Cư Ngụ
    Gò Vấp
    Cảm ơn
    4,260
    Được cảm ơn 25,443 lần trong 7,967 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi MrPi
    Bạn cứ vào Printer setup chọn Papersize rồi chọn default A5 là được thôi!
    Không đơn giản thế, còn phải set giấy ngang hay dọc, và để giấy vào khay ngang hay dọc nữa.

Hóa đơn tự in là hóa đơn in giấy A5 rời hay giấy liên tục (máy in kim)?

Nếu giấy rời A5 in ngang, thì có 2 cách:
    - Để nguyên Printer setup là A4, Page setup là A4, giấy A5 để ngang vào khay.
    - Set Printer là A5, Page set up là A5, giấy A5 để dọc vào khay.

Nếu giấy liên tục, thì phải đo chính xác kích thước khổ giấy, thí dụ giấy Liên Sơn là 13.97 x 210 thì phải.
    - Tạo Custom Page với kích thước đó, đặt tên. Page setup chọn cỡ giấy đó, portrait.
    - Set Printer giấy đứng (portrait) 13.97 là đứng, 210 là ngang, nghe thì có vẻ kỳ kỳ, nhưng đúng là thế.
    Cheettit Old Man Thánh tắc ngô bất năng, ngô học bất yếm, nhi giáo bất quyện dã.

Nơi Cư Ngụ
    Hai Phong
    Cảm ơn
    3,496
    Được cảm ơn 6,872 lần trong 3,244 bài viết
    Theo mình thì bạn chẳng phải điều chỉnh gì cả miễn là máy in của bạn cho phép in khổ giấy A5 mà thôi. Mọi thông số setup page đều do người thiết kế chương trình thiết lập sẵn.
    Cũng như mình sử dụng phần mềm kế toán, nhà cung cấp phần mềm họ thiết kế 2 phiếu thu hay chi trên 1 tờ A4. Nhưng thường thì mình chỉ in 1 bản thôi. Mình phải vào VS Fox để chỉnh sửa báo cáo và setup page lại. Sau khi sửa xong mang đi máy nào in cũng vậy thôi, đâu có phải chỉnh sửa gì nữa.

Tóm lại chỉ chỉnh sửa từ chương trình chính chứ không phải do thiết lập máy in khi sử dụng.

Bạn thử vào Print server property set lại khổ giấy A5 cho nó xem sao. Vì mình không biết bạn đang xài window xp hay window 7 nên không chỉ chi tiết được. Bạn có thể tham khảo bài viết Set khổ giấy A5 để in hóa đơn . Chúc bạn thành công!

Thông tin về chủ đề này