Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 6 trên tổng số: 6
    Nơi Cư Ngụ
    Nơi cư ngụ: Hà Nội
    Cảm ơn
    17
    Được cảm ơn 1 lần trong 1 bài

Cách xóa công thức và giữ lại giá trị, định dạng

- Chào các anh, chị
    Tôi có 1 file bảng tính gồm nhiều Sheet. Các Sheet trong file đã sử dụng các công thức và được định dạng xong.
    Xin hỏi làm cách nào để xóa hết các công thức trong các Sheet nhưng vẫn giữ nguyên các giá trị đã tính toán và các định dạng ? ( Làm thủ công tôi phải: - Chọn từng vùng dữ liệu nhỏ trong các Sheet, sau đó COPY / Paste Special.../ Values đè lên vùng dữ liệu vừa chọn thì xóa được công thức và giữ nguyên được giá trị, định dạng đã thực hiện)
    - Xin cảm ơn.
    Những gì ta biết là có giới hạn. Những gì ta chưa biết là vô hạn!

Cảm ơn
    13,794
    Được cảm ơn 42,845 lần trong 19,391 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi thuong_mdc80 View Post
    - Chào các anh, chị
    Tôi có 1 file bảng tính gồm nhiều Sheet. Các Sheet trong file đã sử dụng các công thức và được định dạng xong.
    Xin hỏi làm cách nào để xóa hết các công thức trong các Sheet nhưng vẫn giữ nguyên các giá trị đã tính toán và các định dạng ? ( Làm thủ công tôi phải: - Chọn từng vùng dữ liệu nhỏ trong các Sheet, sau đó COPY / Paste Special.../ Values đè lên vùng dữ liệu vừa chọn thì xóa được công thức và giữ nguyên được giá trị, định dạng đã thực hiện)
    - Xin cảm ơn.
    Sao lại phải chọn từng vùng nhỏ, chọn hết toàn bộ dử liệu của sheet rồi copy, xong thì vào menu Edit, chọn Paste Special, check vào mục Values

3. Có 2 thành viên cảm ơn ndu96081631 về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Cảm ơn
    1,133
    Được cảm ơn 2,352 lần trong 1,069 bài viết
    Câu tự trả lời hay quá rồi, nhưng thay vì chọn từng vùng nhỏ thì chọn hết toàn bộ bảng tính luôn đi.
    1-Ultimate Add-ins (All in one)| 2-Name manager 4.1 (Công cụ quản lý name xuất sắc) |3-Advantages of SUMPRODUCT(11 ví dụ hay) |

Nơi Cư Ngụ
    Nơi cư ngụ: Hà Nội
    Cảm ơn
    17
    Tại vì trước đây tôi toàn Copy sau đó nhấn phải chuột và Paste Special.../ Values , nên những vùng có định dạng khác nhau (gộp hàng hay cột ) khi paste sẽ báo lỗi. Bây giờ làm theo cách Bác ndu96081631 hướng dẫn thì đã được.
    Cảm ơn.
    Những gì ta biết là có giới hạn. Những gì ta chưa biết là vô hạn!

Cảm ơn
    13,794
    Được cảm ơn 42,845 lần trong 19,391 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi thuong_mdc80 View Post
    Tại vì trước đây tôi toàn Copy sau đó nhấn phải chuột và Paste Special.../ Values , nên những vùng có định dạng khác nhau (gộp hàng hay cột ) khi paste sẽ báo lỗi. Bây giờ làm theo cách Bác ndu96081631 hướng dẫn thì đã được.
    Cảm ơn.
    Dùng chuột cũng được ---> Quan trọng là khi click phải để Paste bạn click vào chổ nào thôi (click chổ nào nó paste vào chổ đó)

Nơi Cư Ngụ
    Gồng Công Đo
    Cảm ơn
    40
    Paste Special thì mình bít rồi.
    Đến nay có cách nào tiện hơn nữa không mọi người ?

Thông tin về chủ đề này