Trang 2/7 đầuđầu 1 2 3 4 5 6 ... cuốicuối
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 11 đến 20 trên tổng số: 67
    Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
    Mình cũng dùng w07 lâu rồi, thấy trực quan và có nhiều điểm tiện lợi, nhưng cũng thấy có nhiều thứ w07 kém hơn so với w03.
    Về mục lục trong wo7 mình cũng làm nhiều, nhưng mình thấy nó nặng và hay bị lỗi, như trên có bạn nói là khi mình chọn level thì phần chương của mình bị lỗi thứ tự đề mục, đang căn giữa thì nó căn trái, đang màu đen thì nó biến thành màu xanh...., khi mình ko muốn có mục lục nữa thì nó vẫn ngầm mặc định mục lục (nhưng ko hiện lên).... Mấy thứ này mình ko biết cách sửa, nên toàn sửa kiểu thủ công, tự nghĩ như:
    Đến phút cuối khi in, mình Ctrl A rồi chọn lại màu auto, phần mục lục thì những chỗ nào "tự nhiên" nó in đậm thì bôi đen chỗ đó ấn Ctrl B, bạn nào có cách nào chỉ giúp mình với?

Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 29 lần trong 3 bài viết
    Cho mình hỏi là ở mục Add text chỉ có 3 Level, mình muốn add cấp độ nhỏ hơn thì làm thế nào ??

Cảm ơn
    7
    Được cảm ơn 29 lần trong 3 bài viết
    Khi mình tạo mục lục tự động như trên thì khi in bị lỗi font ở phần mục lục.Giải quyết thế nào các bác??

Trích Nguyên văn bởi vitamin3t View Post
    Mình làm theo hướng dẫn trong bài viết nhưng khi đặt vị trí trỏ chuột vào dòng chứa đề mục và nhấp chuột chọn level thì các số thứ tự đánh ở đầu đề mục biến mất và phông chữ của đề mục đó thay đổi. Do đó, ở trong Mục lục được tạo ra cũng ko có số thứ tự. Bạn giúp mình khắc phục lỗi đó nhé.
    Mình cũng bị lỗi này, chưa biết khắc phục thế nào? Pro nào giúp cái.

Cho em hỏi 1 cái áh, tại sao khi em làm theo hướng dẫn ở trên, phần mục lục sẽ nằm ở những trang đầu tiên và đẩy phần nội dung xuống những trang sau, dẫn tới việc cái số trang không bắt đầu từ 1 được. Có cách nào xử lý trong trường hợp này không ah? em cám ơn nhiều ạh!

Nơi Cư Ngụ
    CIMAS
    Cảm ơn
    1,744
    Được cảm ơn 1,720 lần trong 857 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi taotaykute View Post
    Cho em hỏi 1 cái áh, tại sao khi em làm theo hướng dẫn ở trên, phần mục lục sẽ nằm ở những trang đầu tiên và đẩy phần nội dung xuống những trang sau, dẫn tới việc cái số trang không bắt đầu từ 1 được. Có cách nào xử lý trong trường hợp này không ah? em cám ơn nhiều ạh!
    sau khi tạo các lever xong bạn đừng vội kích table of contents mà hãy chọn một vị trí phù hợp để đặt mục lục trước ( có thể đầu trang, hay cuối trang--- nhớ trang trắng ấy nhé) sau đó hãy kích vào nút table of content để chọn kiểu mục lục

Cảm ơn
    55
    Được cảm ơn 11 lần trong 10 bài viết
    tình hình là tạo mục lục bằng w07 nó tự động thay đổi format theo kiểu chuẩn của nó, nên ai format theo ý muốn của mình cũng sẽ bị thay đổi theo nó hết, chỗ này khác với w03. Mình cũng bị lỗi format này nên điên cái đầu (đang xài w10 cũng như w07 :)) ), nên đành tải w03 portable về xài.
    Dù sao thấy w03 vẫn dễ sử dụng hơn, nhưng excel 07 thì ngon hơn 03
    À bác nào biết cách trị cái này post bài cho mọi người nhé

Cảm ơn
    23
    Được cảm ơn 13 lần trong 7 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi kobebryant View Post
    tình hình là tạo mục lục bằng w07 nó tự động thay đổi format theo kiểu chuẩn của nó, nên ai format theo ý muốn của mình cũng sẽ bị thay đổi theo nó hết, chỗ này khác với w03. Mình cũng bị lỗi format này nên điên cái đầu (đang xài w10 cũng như w07 :)) ), nên đành tải w03 portable về xài.
    Dù sao thấy w03 vẫn dễ sử dụng hơn, nhưng excel 07 thì ngon hơn 03
    À bác nào biết cách trị cái này post bài cho mọi người nhé
    Bó tay. Lỗi này mình cũng gặp nhưng tìm cách nào cũng không được...help

Vậy là mấy bạn cũng bị ? Mình xài 2007 đánh mục lục nó tự nhiên đổi font, đổi format, rớt dòng, ... nói chung là không đúng định dạng ban đầu của mình làm điên cả đầu. Đành nhập bằng tay vậy.
    Không biết có cao thủ nào trị vấn đề này không ???

chào các bạn! tôi gặp sự cố như sau:" tôi dùng word 2007, khi chọn phần thumbnails trong thẻ view xong, tôi kéo đường phân chia giữa phần thumbnails và trang văn bản sang hết bên phải thì phần thumbnails biến mất .Từ đó tôi không thể hiển thị lại phần thumbnails được nữa." Mong các bạn chỉ giúp tôi làm cách nào để làm hiển thị lại phần thumbnails với. thank!

Trang 2/7 đầuđầu 1 2 3 4 5 6 ... cuốicuối

Thông tin về chủ đề này