Trang 1/2 1 2 cuốicuối
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 10 trên tổng số: 14

Add-In trng Excel 2007

Trước đây tôi dùng Excel 2003 thì sử dụng các tện tích về Tiếng Việt (Down trên Echip) rất tốt, nay tôi dùng Excel 2007 thi không còn hiệu lực nữa. Có cách nào sử dụng lại được các tiện ích ấy không. Các tiện ích ấy hữu dụng vô cùng!
    Mong các Pro giúp nhé! Thanks ...

Một câu hỏi ngoài Excel, mong cả nhà giúp nhé!
    Windows Media 11 không play được các định dạng DAT, trong khi chạy trong Windows Vista! Máy báo lỗi: "Windows Media Player cannot play the file. The Player might not support the file type or might not support the codec that was used to compress the file." (Với Windows XP thì rất tốt) Tôi dùng laptop HP Compaq V3000, HĐH Vista.
    Rất cảm ơn mọi người !
    thay đổi nội dung bởi: pehastuxe, 17-06-07 lúc 08:16 PM

Nơi Cư Ngụ
    TP. HCM
    Cảm ơn
    2,622
    Được cảm ơn 17,667 lần trong 1,760 bài viết
    Chào bạn,

Bạn có thể tải lên đây một Add-Ins mà Excel 2007 không sử dụng được để mọi người nghiên cứu xem có cách nào khắc phục không? Mình thấy phần lớn các Add-Ins chạy được trên Excel cũ đều chạy được trên Excel 2007.

(Để Add-Ins trong Excel 2007 vào Office, Excel Oprions, Add-Ins, Go... và Browse... chọn Add-Ins cần bổ sung vào Excel.)

TP.

3. Thành viên sau cảm ơn TranThanhPhong về bài viết này:

Chào bạn!
    Vấn đề thứ nhất: có thể bạn chưa cái office 2007 bản full (đặc biệt là về microsoft office access). Nếu bạn đã cài rồi thì vấn đề có thể bạn chưa kích hoạt add-in này trong excel 2007.
    Vấn đề thứ 2: Windows Media 11 không xem được đinh dạng DAT thì bạn nên tìm và cài thêm phần mềm VistaCodecs_v456 để bổ xung code cho WMP. Chúc bạn thành công!

Nơi Cư Ngụ
    Hòa Bình
    Cảm ơn
    134
    Được cảm ơn 178 lần trong 88 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi pehastuxe
    Windows Media 11 không play được các định dạng DAT, trong khi chạy trong Windows Vista! Máy báo lỗi: "Windows Media Player cannot play the file. The Player might not support the file type or might not support the codec that was used to compress the file." (Với Windows XP thì rất tốt) Tôi dùng laptop HP Compaq V3000, HĐH Vista.
    Rất cảm ơn mọi người !
    Tôi đang dùng WMP 11 đây, tôi vẫn xem file DAT được bình thường đấy thôi. Bạn phải mở WMP lên/File/. Sau đó bạn chỉ đường dẫn đến thư mục chứa file. Trong ô Type of file (cạnh nút Cancel) bạn kéo xuống, chọn Any file. Khi đó sẽ hiện lên danh sách các file. Thế là được. Bạn thử xem nhé!

Nơi Cư Ngụ
    TP.Đồng Hới - T.Quảng Bình
    Cảm ơn
    54
    Được cảm ơn 4 lần trong 3 bài viết
    Bạn thử lại xem chứ tất cả các add-ins cũ đều dùng được cho Excel 2007 được : Cài Addd-ins 2007 như sau vào Excel options>>add-ins>>manage bấm go... chọn add-ins cần cài bấm ok là hoàn tất !

7. Thành viên sau cảm ơn hung127 về bài viết này:

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
    Tôi cài add-in tiếng việt trước đây excel 2003 chạy tốt giờ đây dùng sang phiên bản 2007 nó cứ báo lỗi sau
    Nhấp chuột vào hình để phóng to

Name:	loi.PNG
Views:	1094
Size:	9.8 KB
ID:	50126
    Bác nào biết giúp tôi khắc phục lỗi đó với

Cảm ơn
    0
    Tại các bạn dùng phiên bản chỉ dành cho Excel 2003 thôi. Bây giờ cài cho thằng 2007 bằng link sau là Ok luôn: http://www.mediafire.com/?fmddzqtguzn

Cảm ơn
    0
    Các bác cho em hoi: em cai dat thanh cong Excel 2007 roi, nhung van đe la tren thanh cong cu, khong xuat hien Add ins. Em lam theo huong dan: excel option >> add ins >> excel add ins>> go>> tich chon 2 cai dau tien, nhung van khong dc. Mong cac bac giup em voi a. Em xin cam on truoc

Nơi Cư Ngụ
    Xuân Khanh - Sơn Tây - Hà Nội
    Cảm ơn
    1,162
    Được cảm ơn 2,660 lần trong 1,598 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi mr.ngohoa View Post
    Các bác cho em hoi: em cai dat thanh cong Excel 2007 roi, nhung van đe la tren thanh cong cu, khong xuat hien Add ins. Em lam theo huong dan: excel option >> add ins >> excel add ins>> go>> tich chon 2 cai dau tien, nhung van khong dc. Mong cac bac giup em voi a. Em xin cam on truoc
    1)Có thể bộ cài Office của bạn thiếu nên không thể cài thêm Add in
    2)Add in không tạo ra biểu tượng trên thanh công cụ đâu (ngoại trừ bạn cài Dự toán)
    3)Chú ý viết bài có đầy đủ dấu nhé
    Hiểu biết - Học hỏi - Thành công
    Trân trọng!
    Mr Phạm Lê Văn
    DO NOT USE THE GOODS ORIGINATING FROM CHINA

Cảm ơn
    0
    Trước hết e xin cảm ơn Mr Phạm Lê Văn đã trả lời thắc mắc của e. Em xin trình bày rõ vấn đề của e, bộ cài office 2007 e coppy từ máy khác, tại máy đấy, khi cài bộ Office này thì trên thanh ripbon có hiện tiện ích "Add - ins". Nhưng máy tính của e, cài xong lại không hiện Add - ins trên thanh Ribbon (Kể cả khi e cài Dự toán Acitt có bản quyền). Em đã làm theo hướng dẫn: excel option > excel add ins> go> tích chọn 2 cái đầu > ok, nhưng vẫn không xuất hiện. E remove và cài lại vẫn ko hiện add ins. hic hic. Mong sự giúp đỡ của các bác. Em xin cảm ơn!

Trang 1/2 1 2 cuốicuối

Thông tin về chủ đề này