Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 6 trên tổng số: 6
    Cảm ơn
    147
    Được cảm ơn 119 lần trong 59 bài viết

Phần mềm chuyển .JPG sang .DOC

Chào các bạn, có ai biết Phần mềm chuyển từ .JPG sang word (.DOC) cho mình xin với. Có việc đang cần gấp. Thanks

2. Thành viên sau cảm ơn Duong gia về bài viết này:

Cảm ơn
    43
    Được cảm ơn 28 lần trong 19 bài viết
    Theo mình biết thì không có chương trình trực tiếp chuyển đâu, phải có trung gian nào đó hình như là qua .pdf.
    Tình yêu như bát bún riêu
    Bao nhiêu sợi bún bấy nhiêu sợi tình.

Nơi Cư Ngụ
    Đồng Tháp
    Cảm ơn
    1,233
    Được cảm ơn 2,243 lần trong 663 bài viết
    Bạn có thể dùng VNDocr. Tuy nhiên, đây là phần mềm có bản quyền. Bạn xem bài ttp://vozforums.com/showthread.php?t=13826
    pham_duy_long@yahoo.com
    DĐ: 0918 975 460

Nơi Cư Ngụ
    TP-Sóc Trăng
    Cảm ơn
    1,092
    Được cảm ơn 2,034 lần trong 910 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi phamduylong View Post
    Bạn có thể dùng VNDocr. Tuy nhiên, đây là phần mềm có bản quyền. Bạn xem bài ttp://vozforums.com/showthread.php?t=13826

Chào các bạn, có ai biết Phần mềm chuyển từ .JPG sang word (.DOC) cho mình xin với. Có việc đang cần gấp. Thanks
    Bạn phải dùng pm "imageconverterplus" http://www.imageconverterplus.com/ để chuyển mọi định dang ảnh sang Tiff dưới chế độ trắng đen sao đó mới dùng ORC để chuyển thành text.
    Dùng Image Convertor Plus convert file đó sang *.tif ở chế độ Black & White(*), không chọn chế độ multipage:

- Sẽ được file *.tif như sau:

- Vì đây là bản Demo nên ở góc dưới bên phải bị đóng dấu, để làm mất dấu đó, thì tiếp tục dùng Image Convertor Plus, convert file *.tif vừa tạo sang *.tif ở chế độ Black & White:

- Sẽ được file ảnh như sau:

- Dùng VnDOCR 4 nhận dạng file đó:
    Ảnh này đã được co lại. Bấm vào thanh này để xem với kích cỡ đầy đủ. Ảnh gốc có kích thước 1023x767.
    Những vấn đề cần lưu ý:

* Để đảm bảo chất lượng nhận dạng, tuyệt đối không làm thay đổi dung lượng file ảnh vì tăng hay giảm dung lượng file ảnh chất lượng nhận dạng cũng giảm sút.
    * Chú ý tăng chất lượng chụp ảnh.
    * Không convert file sang chế độ Black & White, multi page.
    * Trong trường hợp ở bước convert thứ hai sang file *tif mà không làm mất dấu đóng trên ảnh thì, ở bước convert thứ nhất chọn chế độ của file đích là True Color như trong hình minh họa thứ nhất, là dấu đóng sẽ mất sau bước convert thứ hai.

6. Có 4 thành viên cảm ơn ongtrungducmx25 về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Nghệ An
    Cảm ơn
    110
    Được cảm ơn 527 lần trong 62 bài viết
    Cái VNdocR 4 này là sản phẩm của viện tin học. Trước đây mình có quan tâm và mình có mời người của viện đến cơ quan mình đề xử lý vấn đề trên nhưng ko triệt để.
    Cụ thể, mình có 1 file cứng (=giấy), file chủ yếu là bảng biều. mình scan lên nhưng chuyển đổi ko như mình mong muốn. Cuối cùng chính chuyên gia của viện tin học làm ra Vndocr4 này cũng bó tay.

chuyển đổi ảnh, PDF sang word online

Chào cả nhà!

Mình thấy ở Việt Nam mới có 1 trang web cho phép chuyển đổi file ảnh và file PDF sang word online đấy các bạn ạ: www.sohoa.com.vn

Các bạn vào trang này sau đó đăng kí tài khoản, sau khi có tài khoản bạn đăng nhập, một cửa sổ hiện ra:

[IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/vtv/LOCALS%7E1/Temp/msohtml1/01/clip_image002.jpg[/IMG]

Bạn chỉ việc upload tài liệu lên sau đó đặt mấy yêu cầu xử lý kiểu như lựa chọn ngôn ngữ, chọn định dạng file đầu ra, đặt tên file...:

[IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/vtv/LOCALS%7E1/Temp/msohtml1/01/clip_image002.jpg[/IMG]

Việc còn lại là chờ nhận kết quả về dùng thôi.

Tớ thấy dịch vụ này rất hay, chất lượng rất tốt. Hệ thống có thể xử lý tất cả các loại ảnh và hầu hết các loại ngôn ngữ, trong đó có tiếng Việt.

Tiện lợi lắm, đáp ứng được nhu cầu của mọi người đấy.

9. Có 2 thành viên cảm ơn khanhnh76 về bài viết này:

Thông tin về chủ đề này