Trang 1/2 1 2 cuốicuối
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 10 trên tổng số: 20
    Nơi Cư Ngụ
    TP Hội An
    Cảm ơn
    3,729
    Được cảm ơn 5,399 lần trong 1,679 bài viết

File Excel Quản lý nhập xuất tồn

Nhân kỷ niệm sinh nhật lần 3 của GPE, xin gửi đến các bạn chương trình quản lý nhập xuất tồn. Chương trình nhằm quản lý chủ yếu về số lượng bởi đơn giá mình vẫn chưa tính theo giá bình quân hay nhập trước xuất trước. Để sử dụng các bạn hãy chú ý:
    1. Cài đặt lại loại vật tư hàng hóa cần quản lý tại file Data sheet thongtin
    2. Chú ý tại sheet nhập xuất định khoản phải nhập tài khoản nợ đúng với mã loại hàng hóa vật tư
    3. Bạn có thể quản lý bất kỳ loại vật tư hàng hóa nào miền mã số loại hàng hóa theo đúng như cài cặt.
    Hy vọng thời gian đến sẽ làm tiếp phần nhập xuất theo giá fifo, lifo và bình quân
    P/s: Pass cài đặt là yeudoi. Các bạn có thể vào VBA thay đổi theo ý mình
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm
    thay đổi nội dung bởi: yeudoi, 27-06-09 lúc 02:02 PM
    Ai cũng một lần chết. Sống sao cho đến khi chết không phải hổ thẹn với chính mình.

Nơi Cư Ngụ
    Q. Bình Thạnh - TPHCM
    Cảm ơn
    2,839
    Được cảm ơn 4,923 lần trong 1,485 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi yeudoi View Post
    Nhân kỷ niệm sinh nhật lần 3 của GPE, xin gửi đến các bạn chương trình quản lý nhập xuất tồn. Chương trình nhằm quản lý chủ yếu về số lượng bởi đơn giá mình vẫn chưa tính theo giá bình quân hay nhập trước xuất trước. Để sử dụng các bạn hãy chú ý:
    2. Chú ý tại sheet nhập xuất định khoản phải nhập tài khoản nợ đúng với mã loại hàng hóa vật tư
    3. Bạn có thể quản lý bất kỳ loại vật tư hàng hóa nào miền mã số loại hàng hóa theo đúng như cài cặt.
    Hy vọng thời gian đến sẽ làm tiếp phần nhập xuất theo giá fifo, lifo và bình quân
    Cảm ơn anh đã có file hay chia sẽ cho các bạn.

Em có 2 ý kiến như sau :

- Theo em thì ta nên lưu file dữ liệu sau mỗi lần nhất nút "Ghi" chứ không để đến khi đóng chương trình mới lưu file. Vì như thế sẽ gặp nhiều rủi ro như cúp điện hay máy tính bị sự cố sẽ mất hết dữ liệu.

- Khi đóng file chương trình thì nó sẽ tắt luôn cả ứng dụng excel, như thế sẽ làm đóng luôn các file excel khác đang dùng, vì thế hơi bất tiện cho người sử dụng.

3. Có 3 thành viên cảm ơn hoangdanh282vn về bài viết này:

Cảm ơn
    1
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
    không biết tại sao em mở file thì được nhưng không thể quay lại trang đầu đươc, ví dụ em đang xem sổ chi tiết vật tư hàng hóa, nhưng em muốn chuyển qua xem bảng kê nhập xuất tồn thì em phải thoát toàn bộ, rồi mở lại file này thì mới vào bảng kê nhập xuất tồn được, mong anh chỉ em, cảm ơn

Rất cảm ơn file rất hay,nhưng khi sử dụng in phiếu thì có chữ Đà Nẵng ngày...tháng...năm...,cái này chắc chỉ dùng cho người Đà Nẵng thôi :(,có cách nào bỏ nó không bạn?

6. Thành viên sau cảm ơn xtung về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    TP Hội An
    Cảm ơn
    3,729
    Được cảm ơn 5,399 lần trong 1,679 bài viết
    file là có macro để sử dụng được các bạn phải vào tools/security/medium khi mở phải bấm chọn E có như vậy macro mới sử dụng được
    Ai cũng một lần chết. Sống sao cho đến khi chết không phải hổ thẹn với chính mình.

8. Có 2 thành viên cảm ơn yeudoi về bài viết này:

bạn phải vào tools/macro/security/low or medium( nhưng khi khởi động bấm phím e)
    mình vào được rồi nhưng khi thay đổi một số thông tin cho phù hợp với công việc cuả mình thì lại không được.
    Bạn có thể giải thích thêm về cấu trúc cuả csdl cuả bạn được không?
    Cho mình hỏi thêm là khi mình vào mục tên sản phẩm trong phiếu nhập và phiếu xuất thì nó có một list danh sách chọn. Nhưng sao danh sách này chỉ có một số mặt hàng còn một số khác thì không có. Mình có nhập thêm vài cái nữa trong phần danh mục vật tư nhưng nó không hiện ra trong list. Cảm ơn bạn về file đã gởi. Rất mong được bạn chỉ thêm cho mình một số phần trên.

10. Thành viên sau cảm ơn macbreyan về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    TP.HCM
    Cảm ơn
    590
    Được cảm ơn 855 lần trong 285 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi hoangdanh282vn View Post
    Cảm ơn anh đã có file hay chia sẽ cho các bạn.

Em có 2 ý kiến như sau :

- Theo em thì ta nên lưu file dữ liệu sau mỗi lần nhất nút "Ghi" chứ không để đến khi đóng chương trình mới lưu file. Vì như thế sẽ gặp nhiều rủi ro như cúp điện hay máy tính bị sự cố sẽ mất hết dữ liệu.

- Khi đóng file chương trình thì nó sẽ tắt luôn cả ứng dụng excel, như thế sẽ làm đóng luôn các file excel khác đang dùng, vì thế hơi bất tiện cho người sử dụng.
    Mình cũng nghĩ vậy, file này tương đối hay nhưng mà nếu tác giả làm một bảng tóm tắt hướng dẫn sử dụng thì hay biết mấy. Ví dụ : khi sử dụng chương trình tồn kho này để khai báo các dữ liệu ban đầu như : danh mục vật tư, nhà cung cấp... thì khai báo ở đâu ?
    Thanks/Met vriendelijke groeten.
    Anh Tú.
    "Love is beautiful when it's unconclusive"
    Email: laianhtu1978@gmail.com ;
    Dailythue24h@yahoo.com.vn

Cảm ơn
    0
    mình tải về mở được ,nhưng khi nhập liệu khác để dùng thì bên báo cáo nhập xuất tồn lại không thể hiện .nên không biết làm sao ? bạn chỉ giúp mình với ,vả lại trình độ còn kém , nên loay hoay mãi không được

Cảm ơn
    0
    Nhấp chuột vào hình để phóng to

Name:	untitled111.JPG
Views:	626
Size:	118.6 KB
ID:	56027 TỚ DOWN PHẦN MỀM VỀ NHƯNG KHI CHẠY NÓ BÁO LỖI NÀY LÀ SAO VẬY CÁC BẠN ƠI, AI CÓ BẢN CHUẨN GỬI MIAL CHO MÌNH VỚI NH: ninhhyundai@gmail.com

P/s: Pass cài đặt là yeudoi. Các bạn có thể vào VBA thay đổi theo ý mình
    Chào bạn Yeudoi,

Cho mình hỏi 1 chút.
    Bạn có thể sửa giúp mình yêu cầu này được không?

Ở Phiếu xuất kho, mình muốn sử dụng cột "Số lượng yêu cầu" thành "Số lượng khuyến mại". Do vậy, ở báo cáo Nhập xuất tồn, mình muốn tổng số lượng xuất bằng Tổng "Số lượng khuyến mại" + "Số lượng thực xuất".

Nhờ bạn xem sửa giúp mình càng sớm càng tốt.

Thks.

Trang 1/2 1 2 cuốicuối

Thông tin về chủ đề này