Trang 1/3 1 2 3 cuốicuối
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 10 trên tổng số: 24

Ðề tài: copy & paste công thức trong excel

1. copy & paste công thức trong excel

em muốn copy công thức (chỉ công thức thôi) từ ô (nhiều ô) trong work1 sang work2 và giữ nguyên công thức.
    em thực hiện :
    1)copy cột 1 trong work1
    =IF(AND(Sheet3!A$1=Sheet3!A$7,Sheet3!A1= Sheet3!A$16),1, 2))
    2)paste special >>> chọn pomulas >>> ok thì được kết quả (bằng số).khi ấn vào một ô thì nó hiện ra hàm:
    =IF(AND([Book1]Sheet3!A$1=[Book1]Sheet3!A$4,[Book1]Sheet3!A1= [Book1]Sheet3!A$5),1, 2))

vậy công thức đã bị biến đổi (có thêm từ [name của work copy]).hiện em muốn copy và paste nguyên vẹn công thức ban đầu (=IF(AND(Sheet3!A$1=Sheet3!A$7,Sheet3!A1= Sheet3!A$16),1, 2))).
    giúp em với ạ.
    thanks

2. Trích Nguyên văn bởi Iw4nt_y0u View Post
    em muốn copy công thức (chỉ công thức thôi) từ ô (nhiều ô) trong work1 sang work2 và giữ nguyên công thức.
    em thực hiện :
    1)copy cột 1 trong work1
    2)paste special >>> chọn pomulas >>> ok thì được kết quả (bằng số).khi ấn vào một ô thì nó hiện ra hàm:
    =IF(AND([Book1]Sheet3!A$1=[Book1]Sheet3!A$4,[Book1]Sheet3!A1= [Book1]Sheet3!A$5),1, 2))

vậy công thức đã bị biến đổi (có thêm từ [name của work copy]).hiện em muốn copy và paste nguyên vẹn công thức ban đầu (=IF(AND(Sheet3!A$1=Sheet3!A$7,Sheet3!A1= Sheet3!A$16),1, 2))).
    giúp em với ạ.
    thanks
    Mình thì thường copy công thức bằng cách củ chuối như sau:
    - Vào ô chứa công thức
    - Quét khối toàn bộ công thức trên thanh formula bar, nhấn tổ hợp phím Ctrl+C
    - Nhấn enter
    - Qua workbook cần được copy, nhấn Ctrl+V là được

Lưu ý là cách này nó copy 100% giống nhau với công thức cũ, bạn phải chú ý đến ô để tham chiếu nhé.

Thân
    Hình Ðính Kèm Hình Ðính Kèm COPY.JPG  
    thay đổi nội dung bởi: Hai Lúa Miền Tây, 18-06-09 lúc 11:29 AM
    Già của tuổi trẻ, trẻ của tuổi già.

3. Trích Nguyên văn bởi Iw4nt_y0u View Post
    em thực hiện :
    1)copy cột 1 trong work1

giúp em với ạ.
    thanks
    Bạn chỉ cần copy công thức của work1 và bỏ dấu "=" đằng trước đi sau đó dán vào work2 và lúc này bạn bổ sung thêm dấu "=" đằng trước công thức là được và thực hiện chép công thức bình thường.

4. hic hic hic
    các anh nhầm ý em rồi.nếu làm được thủ cong như thế thì đã ngon ạ
    trường hợp của em thì copy rất nhiều ô cùng một lúc.
    ví dụ copy toàn bộ cột A ở work1 (có khoảng vài trăm ô_liền nhau_ có công thức).rồi sau đó paste sang cột A ở work2.yêu cầu : giữ nguyên công thức (ko có thêm phần [tên work nguồn] vào công thức _sau khi paste .

cách của :
    domfootwear & nghimaikhongra chỉ có thể áp dụng khi copy và paset công thức của 1 ô (vài ô ).
    thanks

5. Trích Nguyên văn bởi Iw4nt_y0u View Post
    hic hic hic
    các anh nhầm ý em rồi.nếu làm được thủ cong như thế thì đã ngon ạ
    trường hợp của em thì copy rất nhiều ô cùng một lúc.
    ví dụ copy toàn bộ cột A ở work1 (có khoảng vài trăm ô_liền nhau_ có công thức).rồi sau đó paste sang cột A ở work2.yêu cầu : giữ nguyên công thức (ko có thêm phần [tên work nguồn] vào công thức _sau khi paste .

cách của :
    domfootwear & nghimaikhongra chỉ có thể áp dụng khi copy và paset công thức của 1 ô (vài ô ).
    thanks
    Copy cho 1 ô nhưng nếu muốn copy 1 cột thì mình kéo ô vừa được copy xuống thôi
    Thân
    Già của tuổi trẻ, trẻ của tuổi già.

6. Trích Nguyên văn bởi domfootwear View Post
    Copy cho 1 ô nhưng nếu muốn copy 1 cột thì mình kéo ô vừa được copy xuống thôi
    Thân
    vậy là,"kéo ô vừa được copy xuống" rồi paste sang work_khác sau đó ngồi sửa .
    hay ngòi vứt hết dấu = đi,sau đó copy công thức rồi paste uh ?

kái ý của em ở đây là "copy rất nhiều công thức (ở nhiều ô khác nhau) paste nguyên thể sang một workbook khác " xin hiểu cho ạ.
    thanks

7. Trích Nguyên văn bởi Iw4nt_y0u View Post
    em thực hiện :
    paste special >>> chọn Fomulas >>> ok .
    Tôi copy nguyên 1 cột như bạn thì đâu có vấn đề gì?
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

8. Bạn có thê dùng Ctrl+H để thay thế tất cả [Book1] xem sao

9. cac anh chi cho em hoi:
    moi lan em copy 1 file khac, vi du em dang co file BC thang 6, em copy 1 file BC thang 7.
    trong file BC thang 6 , em có các công thức : 'D:\Thao\2009\Excel\BC THANG 6-09\[Baocao XDCB T6-09( 6 CTCP+2CN) .xls]TONGKET'!$C$6+'D:\Thao\2009\Excel\BC THANG 6-09\[Baocao XDCB T6-09( 6 CTCP+2CN) .xls]TONGKET'!$I$6
    Sang BC thang 7, các công thức này của em không cập nhật số liệu nữa, mà chuyển sang #REF, em tự động cho cập nhật lại bằng cách click vào ô đó, rồi chọn lại OK, thì nó lại không hiển thị số nữa? Vậy cho em hỏi bị lỗi jì vậy ?

10. Trả lời

Bạn chọn vào ô có công thức cần sao chép, Nhấn F2, sau đó bạn bôi đen công thức và copy dán công thức vào ô khác. Chúc bạn thành công

Trang 1/3 1 2 3 cuốicuối

Thông tin về chủ đề này