Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 10 trên tổng số: 10

lập bảng lương cho nhân viên

Mình có một bảng lương bốc thuốc hệ số để quyết toán với cấp trên để được tổng tiền cao. Nhưng bây giờ mình muốn chia lương lại theo hệ số thật của nhân viên công ty mình, vẫn giữ nguyên thành tiền. Như vậy phải tăng công lên, nhưng làm thủ công bằng tay lâu quá. Các bác có cách nào nhanh khong, giúp mình với
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm

2. Thành viên sau cảm ơn ngthuyhn về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Bình Dương - Kiên Giang - Long An - Ninh Bình
    Cảm ơn
    115
    Được cảm ơn 193 lần trong 96 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi ngthuyhn View Post
    Mình có một bảng lương bốc thuốc hệ số để quyết toán với cấp trên để được tổng tiền cao. Nhưng bây giờ mình muốn chia lương lại theo hệ số thật của nhân viên công ty mình, vẫn giữ nguyên thành tiền. Như vậy phải tăng công lên, nhưng làm thủ công bằng tay lâu quá. Các bác có cách nào nhanh khong, giúp mình với

Bạn xem file có đúng không?

BB!
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm
    BB!
    DĐ: 0979 727 939

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Cảm ơn
    1,133
    Được cảm ơn 2,345 lần trong 1,068 bài viết
    Tính xuôi rồi nhưng không tính ngược lại được sao ?
    Ngoài lề chút: Bây giờ vẫn có công ty "bốc thuốc" được cơ ah....
    1-Ultimate Add-ins (All in one)| 2-Name manager 4.1 (Công cụ quản lý name xuất sắc) |3-Advantages of SUMPRODUCT(11 ví dụ hay) |

5. Có 2 thành viên cảm ơn DOSNET về bài viết này:

Mình cũng cũng bì vướng mắt như bạn nguyenthuyhn, Công ty mình trả lương khoán cho nhân viên,nhung đóng BHXH thì theo hệ số, mình muốn làm sao cho hợp lý, bà con chỉ cho mình với. mình có bảng lương kèm theo. Các bạn chỉ giúp nhé.

7. Thành viên sau cảm ơn ngocbichdn về bài viết này:

công ty mình là công ty cổ phần thương mại và xây lắp. lập bảng lương cho công nhân ngoài công trường và nhân viên làm việc tại văn phòng công ty khác nhau, bạn nào giúp mình với. cho mình mẫu về bảng lương công nhân, báo cáo thuế hàng tháng thế nào.

Cảm ơn
    246
    Được cảm ơn 260 lần trong 69 bài viết
    Bạn nên đưa thêm một số thông tin cụ thể hơn mới có thể giúp bạn giải quyết vấn đề sát thực tế hơn được, có thể gửi kèm file bảng lương đặc thù bên bạn.
    Trích Nguyên văn bởi 0976178186 View Post
    công ty mình là công ty cổ phần thương mại và xây lắp. lập bảng lương cho công nhân ngoài công trường và nhân viên làm việc tại văn phòng công ty khác nhau, bạn nào giúp mình với. cho mình mẫu về bảng lương công nhân, báo cáo thuế hàng tháng thế nào.

Cảm ơn
    2,709
    Được cảm ơn 3,504 lần trong 1,933 bài viết
    Mình có một bảng lương bốc thuốc hệ số để quyết toán với cấp trên để được tổng tiền cao. Nhưng bây giờ mình muốn chia lương lại theo hệ số thật của nhân viên công ty mình, vẫn giữ nguyên thành tiền. Như vậy phải tăng công lên,
    Tại [E10] bạn lập công thức xc định đơn giá hệ số tiền lương =F9/E9/C9

Tại [E21] bạn nhập công thức để tính tổng công fải có mới: =F9/E10/C21

Từ Tổng công fải có ta tìm công từng người theo hệ số của mình,
    Như tại [E15] ta ấn công thức: =E$21*E3/E$9
    Sau khi thiết lập địa chỉ tương đối rồi, thì ta có toàn quyền Copy xuống các ô còn lại, sao cho tại [E20] ta có =E$21*E8/E$9 là OK

(Đúng như DOSNET nói, bài toán quy tắc tam suất í mà! Lâu ôn lại với nhau cũng vui)

To DOSNET: Không fải bốc thuốc đâu, người ta gọi hoa mỹ là khoán lại;

Như chuyện Tổng CTi giao 600.000 đ/tấn đơn giá; CTi giao lại các xưởng 500.000 đ/tấn; fần còn lại trả lương cho khối gián tiếp; Nếu thừa thì đưa vô quỹ lương dự fòng - Thừa là vì khối gián tiếp chỉ hưởng .1 quỹ lương khoán này mà thôi. Ví dụ cụ thể có thể lả 50.000 khi đạt KH hay 60.000 nếu vượt KH tổng CTi giao,. . . .
    thay đổi nội dung bởi: ChanhTQ@, 11-08-10 lúc 01:32 PM

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
    Ban nen đưa thông tin cu the hon

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
    Công ty em mới thành lập . em không biết cách làm bản lương, Anh chị dân Kế Toán chỉ em với!!!! cãm ơn nhiều.

Nơi Cư Ngụ
    Phnom Penh
    Cảm ơn
    8,094
    Được cảm ơn 18,025 lần trong 3,828 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi ChanhTQ@ View Post
    ................

To DOSNET: Không fải bốc thuốc đâu, người ta gọi hoa mỹ là khoán lại;

Như chuyện Tổng CTi giao 600.000 đ/tấn đơn giá; CTi giao lại các xưởng 500.000 đ/tấn; fần còn lại trả lương cho khối gián tiếp; Nếu thừa thì đưa vô quỹ lương dự fòng - Thừa là vì khối gián tiếp chỉ hưởng .1 quỹ lương khoán này mà thôi. Ví dụ cụ thể có thể lả 50.000 khi đạt KH hay 60.000 nếu vượt KH tổng CTi giao,. . . .
    Chúc mừng cả nhà buớc qua ngày mới 01/10/2011, hưởng "lương bốc thuốc" mới ạ.
    Mời tham quan blog: http://trithucketoan.blogspot.com

Thông tin về chủ đề này