Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 8 trên tổng số: 8
    Cảm ơn
    13
    Được cảm ơn 22 lần trong 5 bài viết

làm thế nào để học tốt ngoại ngữ

Ngoại ngữ là môn mình học tệ nhất trong các môn. 7 năm học ở phổ thông cộng với 3 năm học cao đẳng cũng 10 năm, các trung tâm từ bình thường cho đến các trường anh ngữ quốc tế. Thế nhưng, kết quả cuối cùng là chẳng biết gì. Mình vẫn có thể nghe hiểu người ta nói gì. Nhưng nghe người nước ngoài học nghe băng thì... bó tay. còn nói thì... ngay cả những câu đơn giản mình cũng không diễn tả được. không hiểu tại sao nữa. Dần dần, vốn từ của mình ngày càng mai mọt, càng ngày càng ghét môn tiếng anh, mình không thể nào giao tiếp hay viết một đoạn văn cho nó ra hồn được. có bạn nào rơi vào cảnh học tiếng anh giống mình không? có bạn nào có cách nào để học tiếng anh có hiệu quả, không bị chán không chỉ mình với. Mình biết nhiều trang web về tiếng anh cũng hay hay, nhưng học được mấy bữa lại chán vì nó khô khan quá. bạn nào biết trang nào dạng game để mình có thể vừa chơi vừa học cho đỡ chán không. Nếu biết chỉ mình với. Mình muốn vốn tiếng anh mình tốt hơn một tí để sau này đi xin việc cho nó dễ mà sao khó quá. nếu mà phương pháp của các bạn có thể giúp mình cải thiện được vốn tiếng anh thì mình xin tạ...tạ...ơn các bạn rất... rất... nhiều. và chỉ biết nói vậy mà thôi. Mong các bạn giúp đỡ. Ân tình xin ghi lòng tạc dạ.

2. Thành viên sau cảm ơn thuy3010 về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Vinh Long
    Cảm ơn
    1,259
    Được cảm ơn 678 lần trong 375 bài viết
    http://www.giaiphapexcel.com/forum/s...ead.php?t=2687
    Bài này đang nói vấn đề của bạn hỏi nè
    - Ba điều để hạnh phúc :Thể xác khỏe mạnh ,tinh thần tự do và trái tim trong sạch .

4. Có 2 thành viên cảm ơn volga về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    TP.HCM
    Cảm ơn
    590
    Được cảm ơn 855 lần trong 285 bài viết
    Chào bạn,

Theo kinh nghiệm của mình thì có mấy yếu tố cơ bản sau đây :

1. Có năng khiếu về ngoại ngữ.
    2. Phải đam mê nó, bất cứ cái gì bạn đam mê thì nó mới thành công.
    3. Chịu khó và siêng năng học nó, mỗi ngày một tí, lâu lâu sẽ thấm.

Bạn có thể vào trang Web này để test trình độ tiếng Anh của mình xem ở level mấy mà biết đường để đi học. Vào đây

Thanks.
    Anh Tú.

6. Có 6 thành viên cảm ơn laianhtu về bài viết này:

The best way, should we need to lean by own.And working with foreign people.

Cảm ơn
    11
    Được cảm ơn 4 lần trong 2 bài viết
    Cái này mà hay đấy. Mình đang tìm tài liệu mà chưa được đây. ThanKs nhé!

If do you want referance some my file for stady as well,

Pls, let me know your Email add , I will try send to you my file can discuss & learn very well,

It's also can test your spell & your memory.

Nơi Cư Ngụ
    TP.HCM
    Cảm ơn
    590
    Được cảm ơn 855 lần trong 285 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi thuy3010 View Post
    Ngoại ngữ là môn mình học tệ nhất trong các môn. 7 năm học ở phổ thông cộng với 3 năm học cao đẳng cũng 10 năm, các trung tâm từ bình thường cho đến các trường anh ngữ quốc tế. Thế nhưng, kết quả cuối cùng là chẳng biết gì. Mình vẫn có thể nghe hiểu người ta nói gì. Nhưng nghe người nước ngoài học nghe băng thì... bó tay. còn nói thì... ngay cả những câu đơn giản mình cũng không diễn tả được. không hiểu tại sao nữa. Dần dần, vốn từ của mình ngày càng mai mọt, càng ngày càng ghét môn tiếng anh, mình không thể nào giao tiếp hay viết một đoạn văn cho nó ra hồn được. có bạn nào rơi vào cảnh học tiếng anh giống mình không? có bạn nào có cách nào để học tiếng anh có hiệu quả, không bị chán không chỉ mình với. Mình biết nhiều trang web về tiếng anh cũng hay hay, nhưng học được mấy bữa lại chán vì nó khô khan quá. bạn nào biết trang nào dạng game để mình có thể vừa chơi vừa học cho đỡ chán không. Nếu biết chỉ mình với. Mình muốn vốn tiếng anh mình tốt hơn một tí để sau này đi xin việc cho nó dễ mà sao khó quá. nếu mà phương pháp của các bạn có thể giúp mình cải thiện được vốn tiếng anh thì mình xin tạ...tạ...ơn các bạn rất... rất... nhiều. và chỉ biết nói vậy mà thôi. Mong các bạn giúp đỡ. Ân tình xin ghi lòng tạc dạ.

Chào bạn,

Mình nghĩ học tiếng Anh không có gì khó quan trọng là bạn phải quyết tâm để học, gửi bạn 15 lời khuyên học tiếng Anh để bạn tham khảo :

15 LỜI KHUYÊN HỌC TIẾNG ANH

1. Tích cực xem truyền hình, video, nghe đài, đọc báo chí tiếng Anh hoặc nói chuyện với người bản ngữ bất cứ khi nào bạn có cơ hội.

2. Sử dụng tiếng Anh ở nhiều nơi chứ không phải chỉ trong lớp học.

3. Chơi trò chơi và tập các bài hát tiếng Anh.

4. Khi nói chuyện bằng tiếng Anh, cố gắng diễn đạt bằng mọi cách có thể được kể cả dùng điệu bộ.

5. Nên hỏi lại hoặc đề nghị ngườ nói nhắc lại nếu chưa hiểu rõ nghĩa.

6. Đừng bao giờ sợ mắc lỗi khi nói và viết tiếng Anh.

7. A'p dụng từ và cấu trúc mới học được trong nhiều tình huống khác nhau.

8. Đọc các bài viết khác nhau về cùng một chủ điểm. Tập nói và viết theo các chủ điểm đó.

9. Cố gắng đoán nghĩa của từ, câu bằng cách cǎn cứ nội dung bài đọc, bài nghe hoặc tình huống giao tiếp (không nên quá phụ thuộc vào từ điển).

10. So sánh để hiểu được sự khác nhau giữa tiếng Anh và tiếng Việt.

11. Tự chữa lỗi trước khi được bạn hoặc thầy chữa.

12. Học theo nhóm hoặc theo cặp là tốt nhất. (Kiếm người yêu học cùng là tuyệt vời)

13. Học thuộc các quy tắc ngữ pháp, từ mới hay các đoạn hội thoại mẫu.

14. Nghe bǎng và tập viết chính tả thường xuyên.

15. Thử áp dụng các phương pháp trên trong khoảng 2-3 tháng, bạn sẽ biết ngay kết quả học tập của mình.
    (Theo www.my.opera.com)
    Thanks/Met vriendelijke groeten.
    Anh Tú.
    "Love is beautiful when it's unconclusive"
    Email: laianhtu1978@gmail.com ;
    Dailythue24h@yahoo.com.vn

Cảm ơn
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong 0 bài viết
    t nghĩ học học gì cũng do bản thân là chính thôi. riêng học tiếng anh thì cần có môi trường, bạn nên qua mấy trung tâm có người bản ngữ để học hiệu quả hơn nữa. t biết trung tâm LESH, trung tâm này cũng khá tốt, thầy cô bản ngữ dạy cũng nhiệt tình lắm! mình học ở đó 1 khóa rùi mình biết mà. nếu b có nhu cầu thì tìm hiểu thông tin trên trang web : lesh.vn nhá

Thông tin về chủ đề này