GPE Phát hành sách: "Lập trình VBA trong Excel cho người mới bắt đầu - 2014" | "VBA trong Excel - Cải thiện và tăng tốc - 2013"
Trang 1/5 1 2 3 4 5 cuốicuối
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 10 trên tổng số: 49
    Nơi Cư Ngụ
    Nghệ An
    Cảm ơn
    107
    Được cảm ơn 512 lần trong 60 bài viết
    Mình vừa hoàn thiện xong cái phần mềm ( hơi to tát quá) về vấn đề mà anh em dân kỹ thuật rất quan tâm . Tra thông số thép hình, quy đổi mác thép tương đương giữa các nước.
    Mặc dù chưa hoàn thiện lám theo mình thế cũng đáp ứng được anh em trong vấn đề tra cứu, đỡ fải dùng đế file cứng thì mệt lắm.
    Hôm sau tôi up file lên cho .

Cũng xin nói thêm: Trong này tôi có sử dụng một số sheet của một số tác giả mà chưa xin phép, thông qua đây tôi xin phép tác giả mà tôi đã SD những sheet đó.
    Cái này cũng chưa hoàn thiện lắm. Bác nào help me trong cái tìm kiếm từ điển cho nó hoàn thiện hơn!

Chú ý: Một số thành viên kêu file bị lỗi, tôi thay mặt anh Minhnc up lại.
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm
    thay đổi nội dung bởi: PhanTuHuong, 06-09-09 lúc 07:49 PM

2. Có 252 thành viên cảm ơn minhnc về bài viết này:

007-Kiencon, 07x3c_894, 668, alextin, amthanhmoc, anhanhanh79, anhcanh15041988, ankoi, ap0ll02009, asonbg, Babyangels09, babyday, baccop, bachkhoadn, betonghiephoa, binh1, bui van duoc, buidinhphuoc, buikhuong, buu khanh, ca-rot6886, caonha, chi54cd1xd, crazy_baby, culinhmda, Cuongvqh, dahuou, dailinhtinh, designer75, diepchung, Diepkt3, dinhquyln, Doan van Hieu, dothanhsonxd, dtn2008, duckycool, ducthuyencokhi, dunganhaco, E0803, engthanhnhan, eraxanh, farseer86, flynn111, gamadk, GiaLaiDe, Gonr, h2h3h2h3, hadakt3, haighe, hanzyo, hdc36, heineken1806, hhanh, Hien Dinh, hien20071982, hieunthn, hieuvl82, hieu_ktcn, hoaidt77, hoaiminhasia, hoangthuymi, hongnhungpx, hong_ham, hotimmoi, hudale60, hungshipdesign, hungsonks, hungvietbn, huy phạm, huycuongxd, huynhchaunam, hvtuqt, jackie_lee, keentwo, Kemcomm, kent, khaihoanca_270, khanhnaval46, khiemcau18, kid_1412_8305, kienktptvn, KIENTM5, kinhlup1988, kosovo011, ksdai, kstl36, ktrungqng, kudaknong, l2bled, lamdainhan10, lamhoanght, lankontum, Le181Tung, leanhduy1109, lechimanh, lehlink, lenova, lephuong505, liempt, liemvvd, lieu0579, linhtre1, littlelongvn, luonggiavanhoc, luuthuyxd, luyenosin, lv_long0210, madao, maithanh_phc, manhtien85, manvo, manxd79, matbienphanglang, meomuadong, minhduc85, minhht58, miniater, missUlike_crazy, nahoai09, nam.xd, namcd, namtieuphong, namtqsc, natalia01, naulluan3388, nbn88, nduc_vmr, nghiacmt, nghiadangome, ngieusuyen, ngoinhahoahong1492, ngo_rb, ngqukien, nguyenhoa.ar, nguyenngoctoai, nguyentruong2104, nhainhai82, nhamminhngoc, nhanphan, nhqilmu, nhuhaypr, nmdtl, NTQ_DLT, nttanmam, nvthanhelec, oho_aitai, phamduydn, phamquochuy6500, phan ngoc lan, phanquocle, phantankhoa, phatpolyme, phitruong141, phongchiuchoi, phongvan38, phuocduc25, phuonghva, phuongthuyduc, QUANbk55, quang027, quangninh2007, quangspkt06, quang_hao, quàng07, quocmy89, riskacdo, rongcuoimay, rongtaisinh, samac059, Sanghien, Seijo, simbest, Sir_09, sitemanager, SON QUANG, sondl, son_sajv, taktiktik, taminhthang1957, tamktt, tanktank201, tarnan727, tatuananh102, TCT711, thaihoangvu0212, thang KS, thanh15081980, thanhdong1508, thanhhuybk05, thanhluongks, Thanhngoc_lc, thanhtra.hm, thb.58, thehuong, thi.email, thienhaphongluu, thuymoi123, tiennam.utc, tientrinhxd, tnfor106, toanthang747, tom2, ToniTien, tonquyen08, tovohocviec, tran luu vinh, trananhtu.xd, trandaocs, trannghiaphong, tranthanhgiang, tranthetai79, tranviethuy, TREDATVIET, trinhtrung1408, trinhvanhieu, trongtam81, trungboss, trungkienn, truonganhphuong, tuanvanisterooy, tuanxdico, tuan_truõnguan, tungech, tungphd, tungxdbt, Van der khac, vantha, van_ship, VCD, vietblo, vinhtvcn, VnStarOne, vodangtien, vthang29, vudai, vuhoang944, vuihttn, vumanhquy, vuthuy2412, xanu, xuanbinh, xuanhoi_xh, xuanlanvn, xuanvan, yeuthamhangxom, đầuto

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Cảm ơn
    7,358
    Được cảm ơn 19,727 lần trong 4,405 bài viết
    Chương trình này rất hay, các bạn có thể tham khảo để xây dựng chương trình.

4. Có 6 thành viên cảm ơn PhanTuHuong về bài viết này:

Cảm ơn
    16
    Được cảm ơn 144 lần trong 44 bài viết
    Chào bạn!
    Tôi cũng rất hay thiết kế kết cấu thép dùng bu lông và bản mã (đặc biệt là các loại tháp thép). Hiện tôi đang dùng 1 phần mềm tính toán và thiết kế do tôi tự viết ra. Riêng phần tra thép hình và tính toán bu lông thì tôi chưa làm cẩn thận. Hy vọng se có lúc chúng ta gặp nhau để cùng trao đổi và phát triển.
    Việt Anh
    0982860982

6. Có 2 thành viên cảm ơn PMXD về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Nghệ An
    Cảm ơn
    107
    Tôi không fải là dân XD nên phần kết cấu ko rành lắm . Tôi học CK, ra trườg công tác trong môi trường làm về kết cấu nhiều hơn là chi tiết máy nên cũng tự mày mò thôi.
    Hy vọng được mọi người cùng hợp tác trao đổi.

8. Thành viên sau cảm ơn minhnc về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    HCM
    Cảm ơn
    1,808
    Được cảm ơn 4,196 lần trong 1,191 bài viết
    Một vài nhận xét :
    _Thực sự ra đây là chương trình nhằm tra bảng. Vậy thì vấn đề đặt ra ở đây là việc nhập các bảng dữ liệu. Còn việc tạo các bảng, dùng các công cụ của Excel để tra thì không phải là quá khó.
    _Giao diện chương trình: có một số chỉ là tiếng việt không dấu.
    _Nên chăng thêm chức năng như sau khi tra xong thì in. Hoặc là in cả bảng tiêu chuẩn ra luôn.
    _Bạn có thể cung cấp Password để mọi người góp ý cho bạn không?
    _Nếu thêm được Menu thì tốt.
    Có thể tham khảo các file tương tự ở các trang web chuyên.
    Ví dụ như:
    http://kansai.anesth.or.jp/gijutu/ko...h/experimt.htm
    http://www.faculty.virginia.edu/ribando/modules/xls/
    hoặc Google/Search

Lê Văn Duyệt
    thay đổi nội dung bởi: levanduyet, 17-01-07 lúc 09:48 PM

10. Có 9 thành viên cảm ơn levanduyet về bài viết này:

Cảm ơn
    17
    Được cảm ơn 43 lần trong 12 bài viết
    Chào bạn.
    Sau khi tìm hiểu chương trình của bạn mình mạo muội có chút ý nhỏ:
    Chương trình nhìn chung là thấy ấn tượng.Tuy nhiên có mấy ý nhỏ:
    Đối với mục tính toán kết cấu thép mình nhìn thấy thực hiện thì hình như là tính toán kết cấu bê tông thì phải. Trong mục này nếu được :
    - Mở rộng thêm nhập cho tiết diện bất kỳ thì chương trình có khả năng linh động hơn.
    - Nếu là tính toán kết cấu bê tông nếu được thêm tính luôn ra thép chịu lực trong bê tông luôn ....(Đối vấn đề này có lẻ do bạn học cơ khí nên chắc cũng khó )
    Đối với mục tra thông số thép: Trong mục vẽ sơ đồ minh hoạ mình cảm thấy chưa ổn.Mình nhận thấy bạn muốn hiện ngay các thông số về tiết diện nên sử dụng draw trong excel để vẽ. Đối vấn đề này mình nhìn thấy chương trình bạn dùng ảnh đưa vào trong bắt mắt. Như vậy về tiết diện sao không sử dụng đồ hoạ để thể hiện luôn cho đẹp. Còn ký hiệu kích thước ta chỉ cần thể hiện đường kích thước trên hình ảnh chẳng hạn H(m),B(m) thì người ta cũng hiểu rồi.Còn nếu hay hơn có cao thủ nào biết cách ghi tự động kích thước tra được ngay lên hình ảnh đó thì hay biết mấy (Không ảnh hưởng đến ảnh).
    Tạm biệt bạn nghe.

12. Thành viên sau cảm ơn VADaNang về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Cảm ơn
    7,358
    Được cảm ơn 19,727 lần trong 4,405 bài viết
    Nhìn chung đồ họa trong Excel là không hoàn thiện. Nếu cần chi tiết hơn thì vẽ trong AutoCad rồi dán sang.

14. Thành viên sau cảm ơn PhanTuHuong về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Nghệ An
    Cảm ơn
    107
    Trích Nguyên văn bởi VADaNang
    Chào bạn.
    Sau khi tìm hiểu chương trình của bạn mình mạo muội có chút ý nhỏ:
    Chương trình nhìn chung là thấy ấn tượng.Tuy nhiên có mấy ý nhỏ:
    Đối với mục tính toán kết cấu thép mình nhìn thấy thực hiện thì hình như là tính toán kết cấu bê tông thì phải. Trong mục này nếu được :
    - Mở rộng thêm nhập cho tiết diện bất kỳ thì chương trình có khả năng linh động hơn.
    - Nếu là tính toán kết cấu bê tông nếu được thêm tính luôn ra thép chịu lực trong bê tông luôn ....(Đối vấn đề này có lẻ do bạn học cơ khí nên chắc cũng khó )
    Đối với mục tra thông số thép: Trong mục vẽ sơ đồ minh hoạ mình cảm thấy chưa ổn.Mình nhận thấy bạn muốn hiện ngay các thông số về tiết diện nên sử dụng draw trong excel để vẽ. Đối vấn đề này mình nhìn thấy chương trình bạn dùng ảnh đưa vào trong bắt mắt. Như vậy về tiết diện sao không sử dụng đồ hoạ để thể hiện luôn cho đẹp. Còn ký hiệu kích thước ta chỉ cần thể hiện đường kích thước trên hình ảnh chẳng hạn H(m),B(m) thì người ta cũng hiểu rồi.Còn nếu hay hơn có cao thủ nào biết cách ghi tự động kích thước tra được ngay lên hình ảnh đó thì hay biết mấy (Không ảnh hưởng đến ảnh).
    Tạm biệt bạn nghe.
    Có lẽ bạn thấy mô đun đàn hồi chỉ dẫn là của bê tông nên bạn nhầm tưởng, thực ra nếu tính cho KCT hay vật liệu bất kỳ thì nhập mô đung đàn hồi vật liệu đó vào.
    Tiết diện bất kỳ nó chỉ phụ thuộc vào mô men quán tính mà thôi. Bạn vận nhập công thức vào mục mô men quán tính theo công thức riêng thì vẫn có kết quả như ý muốn.
    Về đồ hoạ: công nhận như thế chưa đẹp lắm, sẽ sửa lại cho đẹp ở ver sau.

16. Có 2 thành viên cảm ơn minhnc về bài viết này:

Tra cứu thép hình

Bảng tra cứu này là cần thiết cho những người chuyên về kết cấu thép như mình. Cám ơn bạn. Nhưng cũng cần phải bổ xung thêm ASTM là tiêu chuẩn đang được dùng rất nhiều trong các hồ sơ mời thầu

18. Có 4 thành viên cảm ơn nguyenhoan về bài viết này:

Bảng tra cứu của bạn - Phần tra trọng lượng thép góc đều cạnh số liệu không chính xác.!
    thay đổi nội dung bởi: donguyencom, 07-10-07 lúc 10:57 PM Lý do: lỗi chính tả

20. Thành viên sau cảm ơn donguyencom về bài viết này:

Trang 1/5 1 2 3 4 5 cuốicuối

Thông tin về chủ đề này