Trang 1/5 1 2 3 4 5 cuốicuối
Hiển thị kết quả tìm kiếm từ 1 đến 10 trên tổng số: 45
    Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Cảm ơn
    22
    Được cảm ơn 273 lần trong 35 bài viết

Gửi tặng File kế toán Excel bản full

Mình gửi tặng các bạn phần mềm Kế toan Excel bản full (Có đầy đủ các mẫu biểu theo QĐ 15 và TT60). Các bạn dùng thử và cho mình ý kiến để hoàn thiện nhé!

Cảm ơn.

Địa chỉ download: http://www.taichinhdoanhnghiep.info/ vào phần Download nhé các bạn
    Ghi chú: Các bạn dùng bản cập nhật ngày năm 2012 nhé đã bỏ các giới hạn về ngày sử dụng

Đã có bản cập nhật các bạn có thể qua down về để dùng
    thay đổi nội dung bởi: haitvonline, 27-06-13 lúc 03:57 PM Lý do: Cập nhật bản mới

2. Có 182 thành viên cảm ơn haitvonline về bài viết này:

2337, alex13, alexchan, anhngoc83, anhtruong397, ankhue, ankt79, asean, baongan2013, bigbang1409, binhan2007, blueboy, bokken00, Boring, caotridung68, Cavenui, CCuong, Châu Sa, chienma197, chieucaonguyen, chip4vn, chuvanbien, coiacong, condomdom, conheovang74, conmavodanh, ct2008, daisy pham, daitaothao, dangbichlien85, dangdinhdunghp_vn, dangvuxdtt, datbien, daudaucantho, demonsworld299, dinhngoccam, doantu72, docohu, dohuuthuc, DOREAMON, dovanta, duclong, dungptk, feelingyes, fongchen, funnygirl1604, Gan Van, gauiuhvtc, hai pho, haianhpac, haiastro, haitan65, haiyennguyen, HakunaMatata90, hangsf2, hangtt, hcaht, heomapluoi, hoabillynguyen, hoai trang, hoaithuhp, hoanghanhien, hoangquangtuan, hoatuylip, hoctienganh, Hon, hong gam, hongthambd, hungloved, huyanh999, huydatau, huyen tran 1810, jodanton, kelvin, kiêuhung86, Kidocachu, kienpham13, kieuhuy_bmt, kimanh8305, ktoancoi, kyla, lamnhutvu, lecuong184, lenghia3006, lenova, Lethuy5b, lexuanlocvn, lgmphuong, liendp, LinhAnh.Hn, lminhtam, love_hotelhot, luongminhngoc, luugiabach, maihong89, mail, matdo, daminhlt, meotjm, Metalica0103, mindzuyhp, minh7568, minhthuy8683, misu83, mitxinh265, mixing, mtanhnguyet, My Hiep, naby_102, namxuong, nanunam, ndt789, neptunelove, nganin2010, ngochieubt84, ngoquangts1, Nguyễn Duy Tuân, Nguyễn Thị Quỳnh Nga, Nguyen Tu Anh, nhan4715, nhunghau1, nnd, Ntphuc, ntthuongbpa10, oliverlely, ongke, Pham Tran, phanthinh1971, phucbi56, princess301, pThu88, pu2009, Qchau_acc, quangnguyen2906, russia237, sandy_vecon, sinhtothuyan, socker, susu2002, sweet85, tako, tủhu886, Thamht, thanhkien78, thanhtrungmm, tharamchuy, thetrungbmt, thexuyen, thieny.yenvy, thuannhi89, Thuytrang85ls, thuyxtt, tienkt, tienlaive, ti_gon, trangis, trangnamlun, tranminhhien1, TRANTHUVAN, trungemc, ttuyen, tuandd, valeska1613, vanhung2506, Võ Trọng Quỳnh, vinhbinhht, vinhhoang81, vitcon333, vodinhlong1711, vttrang_vn, vuikt99, vungoc, wa wa, xmomx007, yusheng, zipman, ĐTH

Nơi Cư Ngụ
    Hải Phòng-
    Cảm ơn
    505
    Được cảm ơn 401 lần trong 124 bài viết
    Anh cho em hỏi nếu ta muốn theo dõi chi tiết riêng 02 khoản tiền đô, và VND thì sao?

Hi Anh Haivtonline
    Trong bảng cân đối phát sinh, em ko thấy chi tiết của các tài khoản (đó là dụng ý của anh?)
    Trong trường hợp em muốn theo dõi chi tiết 02 khoản tiền (VND và USD) thì sao ạ?
    tks
    thay đổi nội dung bởi: BNTT, 21-06-08 lúc 03:01 PM

4. Thành viên sau cảm ơn feelingyes về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Cảm ơn
    22
    Trích Nguyên văn bởi feelingyes View Post
    Anh cho em hỏi nếu ta muốn theo dõi chi tiết riêng 02 khoản tiền đô, và VND thì sao?

Hi Anh Haivtonline
    Trong bảng cân đối phát sinh, em ko thấy chi tiết của các tài khoản (đó là dụng ý của anh?)
    Trong trường hợp em muốn theo dõi chi tiết 02 khoản tiền (VND và USD) thì sao ạ?
    tks
    Chào bạn!

Bảng CĐPS không có tài khoản chi tiết là dụng ý của tôi. Vì thực sự không cần thiết và nó rất phức tạp.

Còn theo dõi 2 khoản tiền: Tôi cũng đã nghĩ đến trường hợp này nhưng chưa có cách giải quyết. Vì vậy, mong bạn đợi đến bản sau nhé.

Chúc bạn thành công!

6. Có 3 thành viên cảm ơn haitvonline về bài viết này:

Chao anh Hải, Em la thanh viên mới của của diễn đàn, anh Hải giúp em với ,em có download phần mềm Kế toan Excel bản full về dùng thử nhưng khi em sử dụng thì thấy báo " bạn đã hết hạng sử dụng..." vậy bay giờ em phải làm sao đây anh, mong anh chỉ giúp.

Cảm ơn anh nhiều.

8. Có 2 thành viên cảm ơn nttoanhbt về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Hà Nội
    Cảm ơn
    22
    Trích Nguyên văn bởi gonkesu1305 View Post
    hì cảm ơn anh trước nhé, anh ui anh để dòng dữ liệu nhiều ra đưộc kô, chứ công ty em đang làm thì hàng tháng phải nhập khoảng 3000 dòng dữ liệu anh a`.
    oh 3000 dữ liệu nghĩa là 1 năm là 36000 dữ liệu. Thế này tôi khuyên bạn ko nên dùng file Kế toán bằng excel.
    thay đổi nội dung bởi: hai2hai, 26-06-08 lúc 12:05 PM

10. Có 3 thành viên cảm ơn haitvonline về bài viết này:

Cảm ơn
    1,733
    Được cảm ơn 3,733 lần trong 1,764 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi haitvonline View Post
    Mình gửi tặng các bạn phần mềm Kế toan Excel bản full (Có đầy đủ các mẫu biểu theo QĐ 15 và TT60). Các bạn dùng thử và cho mình ý kiến để hoàn thiện nhé!

Cảm ơn.

Địa chỉ download: http://www.kienthuctaichinh.com/2008...load-free.html

Ghi chú: Các bạn dùng bản dành cho DN thương mại nhé. (V6.08 bản full)
    Rất cảm ơn bạn!!

Đây quả thực là 1 File Kế toán hay và công phu.
    Hay bởi vì nó công phu và công phu bởi vì nó . . công phu.

Bạn thiết kế khá đầy đủ các báo cáo chủ yếu trong 1 DN nhỏ !! (ở đây là khoảng 4.000 dòng)
    Lúc mới xem thử, thâý nó 43Mb, hơi choáng!!

Lúc đầu tưởng dữ liệu nhiều lắm, hóa ra là do công thức.

Nếu bạn biết kết hợp VBA thì sẽ tốt hơn nhiều!

Tuy nhiên nếu chỉ dùng công thức thì cũng có thể có những giải pháp khác để tăng nhanh quá trình tính toán.
    Ví dụ :
    1. Để Caculation ở chế độ Manual
    2. Tối ưu hóa hơn nữa bảng danh mục (Không phải cứ mỗi bảng danh mục lại cho vào 1 Sheet là hợp lý)
    3. Tối ưu các Name : Biến chúng thành name động
    4. Tối ưu Nhật ký chung : Không dùng các công thức quá nhiều, những gì không cần hiển thị thì không cần phải cho ra (Mã số thuế chẳng hạn)
    5. Tối ưu các bảng tổng hợp : Nếu có thể thì không nên dùng các công thức mảng, hãy nghĩ đến các hàm khác như Sumif, Sumproduct, . . . .
    6. Tối ưu các bảng chi tiết : Không phải NKC có 4000 dòng thì bảng chi tiết cũng 4000 dòng (sổ cái, nhật ký thu chi chẳng hạn), làm vậy thì có mà . . . chết. Vì vậy hãy làm cho hợp lý hơn (sử dụng Vlookup, hay Index + Match)
    7. Về Format thì nhật ký thu và nhâtk ký chi không khác nhau, chỉ khác nhau là bên nợ hay có của 111 thôi. Vậy sao không nghĩ cách cho chúng sống chung 1 mái nhà ?? Những cái khác cũng vậy (nếu có thể)
    8. Lưu chuyển tiền tệ và Thuyết minh sao không làm luôn nhỉ ??? cho đủ bộ luôn!
    9. Vì không có thời gian xem hết mọi thứ nên chỉ góp chút ít thôi, có gì mong bỏ qua.
    Thân!

P/S : Xin phép tác giả cho mình Up File lên để mọi người thao khảo dễ hơn.
    Tập tin đính kèm Tập tin đính kèm
    -----------------------------------------------------------------------------------
    Một ngày mới bắt đầu bằng ÁNH MẮT - NỤ CƯỜI !!!!

-------------------------------------------------------------------------
    TanPhu Investment Co.,ltd
    http://skstanphu.com
    tronghieu@skstanphu.com

Nơi Cư Ngụ
    Hà nội
    Cảm ơn
    1,133
    Được cảm ơn 2,345 lần trong 1,068 bài viết
    Vì lý do kỹ thuật, nên bài này là do bạn Haitvonline post chứ không phải do DOSNET post.
    Xin cáo lỗi cùng hai bạn HaitvonlineDOSNET.

BQT GPE

---------------------------------------------------------------------------------------

Trích Nguyên văn bởi Mr Okebab View Post
    Rất cảm ơn bạn!!

Đây quả thực là 1 File Kế toán hay và công phu.
    Hay bởi vì nó công phu và công phu bởi vì nó . . công phu.

Bạn thiết kế khá đầy đủ các báo cáo chủ yếu trong 1 DN nhỏ !! (ở đây là khoảng 4.000 dòng)
    Lúc mới xem thử, thâý nó 43Mb, hơi choáng!!

Lúc đầu tưởng dữ liệu nhiều lắm, hóa ra là do công thức.

Nếu bạn biết kết hợp VBA thì sẽ tốt hơn nhiều!

Tuy nhiên nếu chỉ dùng công thức thì cũng có thể có những giải pháp khác để tăng nhanh quá trình tính toán.
    Ví dụ :
    1. Để Caculation ở chế độ Manual
    2. Tối ưu hóa hơn nữa bảng danh mục (Không phải cứ mỗi bảng danh mục lại cho vào 1 Sheet là hợp lý)
    3. Tối ưu các Name : Biến chúng thành name động
    4. Tối ưu Nhật ký chung : Không dùng các công thức quá nhiều, những gì không cần hiển thị thì không cần phải cho ra (Mã số thuế chẳng hạn)
    5. Tối ưu các bảng tổng hợp : Nếu có thể thì không nên dùng các công thức mảng, hãy nghĩ đến các hàm khác như Sumif, Sumproduct, . . . .
    6. Tối ưu các bảng chi tiết : Không phải NKC có 4000 dòng thì bảng chi tiết cũng 4000 dòng (sổ cái, nhật ký thu chi chẳng hạn), làm vậy thì có mà . . . chết. Vì vậy hãy làm cho hợp lý hơn (sử dụng Vlookup, hay Index + Match)
    7. Về Format thì nhật ký thu và nhâtk ký chi không khác nhau, chỉ khác nhau là bên nợ hay có của 111 thôi. Vậy sao không nghĩ cách cho chúng sống chung 1 mái nhà ?? Những cái khác cũng vậy (nếu có thể)
    8. Lưu chuyển tiền tệ và Thuyết minh sao không làm luôn nhỉ ??? cho đủ bộ luôn!
    9. Vì không có thời gian xem hết mọi thứ nên chỉ góp chút ít thôi, có gì mong bỏ qua.
    Thân!

P/S : Xin phép tác giả cho mình Up File lên để mọi người thao khảo dễ hơn.
    Tuyệt vời. Những nhận xét rất hay và bổ ích. Tôi xin chân thành cảm ơn bạn. Tôi sẽ tiếp thu và cải tiến. Chỉ có điều tôi không thích dùng VBA vì như thế thì excel ko còn gọi là bảng tính nữa mà chuyển sang lập trình rồi. Mà đã lập trình thì dùng ngôn ngữ khác cho lành chứ dùng Excel làm gì.

Một lần nữa rất cảm ơn ý kiến đóng góp của bạn! Chúc bạn luôn thành công.

Trích Nguyên văn bởi gonkesu1305 View Post
    Hic đâu cần lãi lỗ theo mặt hàng đâu,năm ngoai quyết toán em chồng 1 chồng sổ chi tiết hàng hóa cho thuế nó đánh giá giá vốn hi hi h, xem được nẳ buổi chóng mặt lăn quay hết à, em làm sổ sách thui còn cái lãi lỗ thì co người khác rùi, anh có chương trình nào về xuất nhập tồn kho mà in được cả sổ chi tiết từng loại hàng và xuất hàng giá vốn tự động binhg quân gia quyền hông anh.Hic chứ năm ngoai chẳng mấy chốc thì già, kô kiếm được chồng.

mà anh hải ui, có phai anh cũng là acc "vanhai' hong, luc trước em cung cop 1 file ke toán của anh ve dùng mà có tên đang nhập là VANHAI pas haibt hong anh

hi hi em cảm ơn tát cả các bài của anh đâys

----------------------
    Đề nghị bạn xem lại cách viết của mình. Không chỉ trong 3 bài này mà còn trong vài bài khác của bạn nữa.

Chào bạn!

Thứ nhất tôi không phải là vanhai mà là haitvonline

Thứ hai nếu bạn không cần báo cáo lãi lỗ thì mình không hiểu bạn làm bộ phận nào. Mà nếu cùng 1 phòng Kế toán thì dữ liệu nên được khai thác tối đa. Chứ mỗi người làm 1 kiểu thì lãng phí nhân lực quá.

Thứ ba: chương trình của tôi cũng đã in được chi tiết từng loại hàng hóa (Bạn chỉ cần chọn mã hàng là được). Chỉ có điều tính giá vốn tự động thì chưa có

Thứ 4: Không biết bạn bao nhiêu tuổi rồi mà đã sợ già không lấy được chồng

Thứ 5: trả lại bạn lời cảm ơn vì không phải của tôi

Chúc bạn may mắn.

Trích Nguyên văn bởi ltth98 View Post
    Hihi, tại mình đã chọn đường dẫn cho file cần attached rồi nhưng không biết tại sao nó lại không có trong bài của mình, có phải tại mình attached từ USB không nhỉ? mình không hiểu..........
    Không liên quan gì đến nguồn từ USB hay từ ổ cứng. Sau khi Browse chọn đường dẫn tới file, chọn thêm file, bạn phải chờ đến khi nhìn thấy file được upload lên mới ấn nút Gửi trả lời hoặc Gửi đề tài nếu là đề tài mới. Thử lại xem !

Trích Nguyên văn bởi dung@ View Post
    Cho em hỏi một chút anh Hải ơi. Em chót copy phần tên hàng hóa qua bên Mã hàng hóa ở file của anh nhưng em dùng font chữ khác. Bây giờ em xóa được chữ để dùng font chữ Arial của anh nhưng lại không xóa được cột mà em copy sang(dòng kẻ đen). Làm sao bây giờ hả anh? (Em dùng font Times new roman khi copy qua thì được nhưng khi File tự vào sổ thì nó lại là font khác)
    Chào bạn!

Mình không hiểu rõ ý bạn lắm. Nếu bạn chưa nhập nhiều số liệu thì tốt nhất là download bản mới về để dùng.

Chúc bạn thành công.
    thay đổi nội dung bởi: BNTT, 27-06-08 lúc 06:40 PM Lý do: Chú thích về tác giả của bài viết
    1-Ultimate Add-ins (All in one)| 2-Name manager 4.1 (Công cụ quản lý name xuất sắc) |3-Advantages of SUMPRODUCT(11 ví dụ hay) |

Cảm ơn
    4,143
    Được cảm ơn 4,411 lần trong 2,270 bài viết
    Trích Nguyên văn bởi myxuyen View Post
    Xin Chào Anh Hải, Em có tải PM kế toán Excel của anh và chạy thử thấy rất hay em còn đang tìm hiểu và học hỏi thêm ở PM này. Anh có thể chỉ em cách liên kết và cập nhật từ BK mua vao, ban ra
    đến PM HTKK1.3.0 được không ?
    Em xem bài 2 của PTM412
    http://www.giaiphapexcel.com/forum/s...ad.php?t=10510

14. Thành viên sau cảm ơn ThuNghi về bài viết này:

Thumbs up

Trích Nguyên văn bởi DOSNET View Post
    [COLOR="DarkRed"][I]T...Tôi sẽ tiếp thu và cải tiến. Chỉ có điều tôi không thích dùng VBA vì như thế thì excel ko còn gọi là bảng tính nữa mà chuyển sang lập trình rồi. Mà đã lập trình thì dùng ngôn ngữ khác cho lành chứ dùng Excel làm gì.
    ...
    Ngày trước tôi cũng nghĩ như bạn, không muốn dùng VBA bởi nếu khi đó không còn đúng chất là bảng tính nữa, điều này tôi đã sai lầm và phải làm lại. Nếu là một bảng tính thì tôi hình dung nó là một bảng báo cáo mà trên đó có các công thức nhặt gộp dữ liệu từ một nguồn một cách cơ bản, như bảng tính lương, bảng tính lãi suất, phân tích điểm hòa vốn,...Nhưng bạn ơi, một chương trình kế toán thì nó là cả một vấn đề về quản lý dữ liệu lớn, quản lý database hiệu quả, hệ thống sổ sách thì quá nhiều...tôi có thể đánh giá nó không phải là một bảng tính đơn thuần nữa mà là một chương trình quản lý! Nếu bạn muốn nắn bóp nó trở thành một chương trình quản lý hoàn chỉnh, nếu không dùng VBA thì tôi e dự án này sẽ rất khó áp dụng với số đông về mặt kỹ thuật!

Tôi đã làm và chứng kiến tận mắt rất nhiều chương trình quản lý làm bằng Excel (không có VBA) rất công phu, đã được bán rộng trong một khu vực nhưng kết cục các tác giả đó đều phải âm thầm chỉnh lại với các dòng lệnh VBA.
    Tôi nghĩ, Microsoft sinh ra VBA không phải để cạnh tranh với các ngôn ngữ lập trình mà là để tăng khả năng ứng dụng, tính tự động hóa, sự mở rộng chức năng của người dùng trong Office (còn có các ứng dụng khác như AUTOCAD,...).

Cũng như các thành viên khác, tôi rất cảm ơn bạn đã chia sẻ với cộng đồng chương trình rất hay của bạn! Chúc bạn ngày càng hoàn thiện nó hơn nữa.
    thay đổi nội dung bởi: Nguyễn Duy Tuân, 04-07-08 lúc 06:45 PM

16. Có 5 thành viên cảm ơn Nguyễn Duy Tuân về bài viết này:

Nơi Cư Ngụ
    Hải Phòng
    Cảm ơn
    1,223
    Được cảm ơn 554 lần trong 243 bài viết
    Em xin lỗi bác Haitvonline khi nói câu này

Hình như bác sang diễn đàn GPE chỉ vì mục đích quảng cáo thì phải. Em thấy rất nhiều file bác làm rất hay nhưng chủ yêu là công thức và rất nặng (có file hơn 40 MG) đã thế lại password

Em xin lỗi vì nói như vậy mong bác bỏ qua cho em

ST

Trang 1/5 1 2 3 4 5 cuốicuối

Thông tin về chủ đề này