PDA

View Full Version : Làm sao chữ chìm này mất đi

lautyty
05-11-07, 05:07 PM
Chào các bạn!
Vấn đề mình hỏi này thuộc về word (vì ko biết hỏi ở đâu nên hỏi tại đây, các bạn biết chỉ giúp mình nhé).
Mình có một file word, trong file này người ta là cách nào đó mà có chữ chìm hiện lên, khi mình in ra thì vẫn thấy nó. Vậy các bạn các có cách nào bỏ được ko? chỉ cho mình cách làm được như thế và cách gở bỏ. Xin cám ơn các bạn trước nhé!
Mình đính kèm file lên để các bạn rõ hơn!

anhtuan1066
05-11-07, 05:24 PM
Tôi ko rành về Word và cũng ko biết người ta tạo ra như thế nào, nhưng có thể bỏ dc... Bạn chọn vào cell dòng 2 cột 2.. rà chuột vào góc bên dưới của cell đó đến khi thấy chuột biến thành mũi tên thì bấm vào.. Bấm phím Delete trên bàn phím là xong
ANH TUẤN

DOSNET
05-11-07, 05:26 PM
Chào các bạn!
Vấn đề mình hỏi này thuộc về word (vì ko biết hỏi ở đâu nên hỏi tại đây, các bạn biết chỉ giúp mình nhé).
Mình có một file word, trong file này người ta là cách nào đó mà có chữ chìm hiện lên, khi mình in ra thì vẫn thấy nó. Vậy các bạn các có cách nào bỏ được ko? chỉ cho mình cách làm được như thế và cách gở bỏ. Xin cám ơn các bạn trước nhé!
Đây là chức năng WordArt mà bạn

vietanhu
05-11-07, 05:26 PM
Đây là một textbox mà, xóa nó rất đơn giản, bạn chỉ cần mở thanh toolbar Drawing ra nhấn vào nút select object chọn textbox rồi xóa nó bình thường.

govietnam
06-12-07, 01:31 PM
Chào các bạn!

Phần bạn hỏi không biết có phải là watermark hay không? Mình đính kèm lại ở đây file của bạn, và thêm watermark là example vào. Nếu bạn muốn bỏ nó thì chọn format/background/printed watermark và chọn no watermark. Còn muốn hiển thị thì chọn tẽt wartermark và nhập từ bạn muốn hiển thị

ongtrungducmx25
06-12-07, 06:39 PM
cái này là Artword mà đâu có gì đâu ,chỉ cần gời bảng đi chổ khác là ta có thể làm biến mất nó rồi.

chibi
06-12-07, 08:27 PM
Bạn có thể tham khảo thêm tại đây (http://www.vnschool.net/modules.php?name=News&file=article&sid=729)

THIENDAT
08-11-09, 10:54 AM
Chọn công cụ vẽ,rồi "kéo" nó ra - muốn xoá muốn bỏ đâu thì tuỳ.

thabeco
21-11-09, 08:51 AM
Vào fomat/background/printed watermark/text watermark
Trong mục text: xoá chữ chìm cần xoá hoặc tạo chữ chìm cần tạo
OK

boyxin
15-08-10, 10:18 PM
Chào các bạn!

Đây là Objects được tạo ra bằng công cụ WordArt sau đó bị đặt thuộc tính Send Behind Text (trong menu phải chuột \ Order)

Muốn Xóa, Sửa, Di chuyển ra vị trí khác thì cần sử dụng công cụ Select Objects (nút mũi tên trắng) trên thanh công cụ Drawing

lakdakboy86
26-08-10, 08:57 PM
bạn vào fomart ->background ->printed watermark
sau đó nếu bạn muốn gở bỏ chử chìm thì chọn No watermark
còn nếu bạn muốn đánh vào dòng chữ chìm như ví dụ thì chọn Text Watermark-> ở mục Text bạn đánh vào dòng chữ cần tạo ->apply ->ok
nếu ko được email cho minh
nguyenquanghau86@gmail.com

lakdakboy86
11-09-10, 02:15 PM
bạn vào Format -> background ->printed watermark ->check vào Text Water mark
Ơ mục Text bạn gỏ chữ cần tạo vào -> VD: Nguyenquanghau
Ơ mục Color bạn chọn màu cho chử
Ơ mục layout -> diagonal là chữ in nghiên
-> Horizontal la chữ in ngang

Còn nếu bạn muốn bỏ chữ chìm
thì bạn cũng vào Format -> background ->printed watermark ->check vào No water mark

ngoài ra tạo ảnh chìm thì bạn vào Picture water mark

thachlongvn
13-09-10, 09:53 PM
Bạn thu hẹp cột lại (kéo đường kẻ bên phải vô), rà chuột lên đường kẻ vừa kéo (chỗ có chữ chìm) sẽ hiển thị dấu cộng có mũi tên; nhắp trái chuôt sẽ hiển thị hình chữ nhật có 8 ô vuông màu đen. DELETE là OK.

thachlongvn
13-09-10, 10:10 PM
Nếu là chữ chìm trong W thì bạn làm và xóa bỏ theo cách của bạn boyxin.
Còn nếu là WordArt thì làm theo cách của lautyty (dùng mũi tên trắng cạnh bên nút công cụ Drawing kéo ra chỗ khác rồi sửa - xóa ... tùy ý bạn

Ếch Xanh
14-09-10, 12:19 AM
Cắt cái bảng đó, dán vào Excel, lòi ngay ra "ông nội" Textbox liền chứ gì! Muốn "chém" muốn "giết ổng" thì tùy, xong chép bảng đó qua Word lại!

Nói vậy thôi chứ bạn kéo rộng ô ra tí, xong chọn ngay cái rìa của ô chứa nó thấy có mũi tên đen thui bạn click vào để chọn nguyên cái ô rồi bạn delete thôi, nó sẽ xóa tất cả những gì trong ô đó!

Kế Toán Già Gân
01-04-11, 07:00 PM
Cách đánh dấu (chức năng Text watermark hoặc Picture watermark) trong office 2003 này có vĩnh viễn không? Có giải pháp nào (protect) chức năng này để không bị gỡ bỏ? Cám ơn.

ngodany135
01-04-11, 08:28 PM
KTGG ơi! KTGG có ẩm 102 triêu USD thật không vậy

Kế Toán Già Gân
01-04-11, 08:44 PM
KTGG ơi! KTGG có ẩm 102 triêu USD thật không vậy

Không hiểu gì cả??? Bạn vô tình nói như thế không chừng bài đưa vô hậu viện không hay bây giờ.

ndu96081631
01-04-11, 08:51 PM
Không hiểu gì cả??? Bạn vô tình nói như thế không chừng bài đưa vô hậu viện không hay bây giờ.
Tại vì chổ này:
http://vnexpress.net.mot-nguoi-viet-nam-trung-102-trieu-usd.hoayeuthuong.com/vne.aspx?id=45124
Thông cảm, tại vì họ.. mừng giùm anh thôi
Ẹc... Ẹc...
(hậu viện thì hậu viện, nhưng phải... nhậu cái chứ)

nghiaphuc
01-04-11, 08:56 PM
Tại vì chổ này:
http://vnexpress.net.mot-nguoi-viet-nam-trung-102-trieu-usd.hoayeuthuong.com/vne.aspx?id=45124
Ẹc... Ẹc...
Đi nhậu nhớ rủ cả Admin OverAc đi luôn nha.
http://vnexpress.net.thu-tuong-tuyen-duong-doanh-nhan-xuat-sac.hoayeuthuong.com/vne.aspx?id=40425
Mấy khi được Spam như bây giờ, ờ thì vô hậu viên cho vui chứ.

Kế Toán Già Gân
01-04-11, 08:58 PM
Tại vì chổ này:
Ẹc... Ẹc...

Chu choa,mèn đéch ơi. Hôm nay, giải pháp excel mình có 2 tin vui
1.- Đỗ Nguyên Bình
2.- Lê Minh Trí
Đúng là ngày 1/4, phải nhậu linh đình thôi.
Các Thầy ứng trước chi phí, thứ hai 4/4, em đi lĩnh tiền về gởi lại cả vốn công thêm lãi 100% cũng được ạ.

ptm0412
01-04-11, 11:42 PM
Sao hông có lão chết tiệt vậy kà?

tathilai
10-01-12, 12:59 PM
các bạn chỉ giúp mình cách xóa chữ trong phần mầu xanh trong phần đầu trang word với nhé. Mình tải file này lên các bạn giúp mình với nhé

Kế Toán Già Gân
24-09-12, 02:44 PM
Sao mình gỡ bỏ dòng chữ printed watermark cho tập tin này không được vậy chời. Nhờ trợ giúp, chân thành cám ơn.

Doremoncpt
24-09-12, 04:24 PM
Sao mình gỡ bỏ dòng chữ printed watermark cho tập tin này không được vậy chời. Nhờ trợ giúp, chân thành cám ơn.

Hi bố KTGG%#^#$!
Bố Kích đúp vào phần Header, sau đó di chuyển con trỏ ra dòng chữ Water Mark đó là xóa đc

Kế Toán Già Gân
24-09-12, 04:50 PM
Hi bố KTGG%#^#$!
Bố Kích đúp vào phần Header, sau đó di chuyển con trỏ ra dòng chữ Water Mark đó là xóa đc

Chân thành cám ơn.

Cho xin hỏi, nếu mình muốn làm ngược lại để có dòng chữ đó thì sử dụng cách nào ạ.

ptm0412
25-09-12, 07:49 AM
Word 2003:
Format - background - Printed watermark
Đứng trong văn bản hay đứng trong header đều được cả
Cũng có thể insert word art "behind text"

Word 2007:
Page layout - background - watermark - custom watermark

Doremoncpt
25-09-12, 09:20 AM
Chân thành cám ơn.

Cho xin hỏi, nếu mình muốn làm ngược lại để có dòng chữ đó thì sử dụng cách nào ạ.

Cái này nó có thể chèn trong Header hoặc trong Water Mark đều được như bác PTM nói đó bố.

Kế Toán Già Gân
25-09-12, 10:58 AM
Cách đánh dấu (chức năng Text watermark hoặc Picture watermark) trong office 2003 này có vĩnh viễn không? Có giải pháp nào (protect) chức năng này để không bị gỡ bỏ? Cám ơn.

Bài này mình viết cách đây khá lâu (Gần 2 năm nay rồi) vẫn chưa nhận được sự trợ giúp

Nếu làm được như vậy mà không có protect thì làm chi nhỉ? Xin hỏi thêm có cách nào xử lý, protect cho giải pháp này không?
Xin cám ơn

Ba Tê
25-09-12, 11:14 AM
Bài này mình viết cách đây khá lâu (Gần 2 năm nay rồi) vẫn chưa nhận được sự trợ giúp

Nếu làm được như vậy mà không có protect thì làm chi nhỉ? Xin hỏi thêm có cách nào xử lý, protect cho giải pháp này không?
Xin cám ơn
Nếu có người làm được thì chắc có người gở bỏ được, thế gian tương xung tương khắc mà "đại ca".

hoaquynh407
25-09-12, 11:25 AM
Nếu có người làm được thì chắc có người gở bỏ được, thế gian tương xung tương khắc mà "đại ca".

Thưa sư huynh, vậy làm ếch chi để cho mệt công sức nhỉ? Do Not copy, ẹc ẹc ẹc.

thuan01
26-11-12, 11:10 PM
Cám ơn câu hỏi của Lautyty. Nhờ câu hỏi này mà nhiều người trả lời qua đó minh học được vấn đề mà minh đang cần học đó là cách loại bỏ chữ chìm thật sự bằng cách của một bạn trong diễn đàn như sau:
Word 2003:
Format - background - Printed watermark
Cũng có thể insert word art "behind text"

Word 2007:
Page layout - background - watermark - custom watermark

MinhKhai
27-11-12, 01:07 PM

Xin cám ơn

Trong Word có chức năng Protect Document. Cấm Filling in forms. Đặt pass cho tình huống này là ổn.

(Tool\Protect Document)

Có khóa nào chống được ý chí kẻ gian và tài năng của họ ??

aaahhhh
24-03-13, 09:55 AM
Mình xóa được rồi, cám ơn Bạn!

may xinh
16-12-13, 11:58 PM
em chào anh,anh ơi sao em không thấy format a?

thanhlongpcb
24-12-13, 03:30 PM
em chào anh,anh ơi sao em không thấy format a?
Bạn xem đang để con trỏ chuột ở vị trí nào ?