PDA

View Full Version : sửa lỗi chữ trong excel 2007

doanhien0307
23-06-11, 10:03 AM
Xin chào cả nhà

Mình đang bị lỗi trong việc typing excel 2007
khi mình type
vd: aa= aâ
ij = iị

bị nhẩy chữ như thế này. bạn nào biết chỉ giáo cho mình sửa nhé

yeuthamhangxom
23-06-11, 10:07 AM
Xin chào cả nhà

Mình đang bị lỗi trong việc typing excel 2007
khi mình type
vd: aa= aâ
ij = iị

bị nhẩy chữ như thế này. bạn nào biết chỉ giáo cho mình sửa nhé
Có thể do trong AutoCorrect bạn ạ.
Bạn vào Tools/AutoCorrect Options.. tại tap AutoCorrect bạn bỏ ký tự aa = aâ thử xem.

doanhien0307
23-06-11, 10:20 AM
Có thể do trong AutoCorrect bạn ạ.
Bạn vào Tools/AutoCorrect Options.. tại tap AutoCorrect bạn bỏ ký tự aa = aâ thử xem.

mình đã chỉnh trong AutoCorrect rùi, loay hoay mãi không được, đinh viết: công ty cổ = công ty côổ. mình vào autocorrect vẫn không được

yeuthamhangxom
23-06-11, 10:38 AM
mình đã chỉnh trong AutoCorrect rùi, loay hoay mãi không được, đinh viết: công ty cổ = công ty côổ. mình vào autocorrect vẫn không được
bản gửi file lên thử xem

doanhien0307
23-06-11, 10:58 AM
Đây mình gửi thử file, bạn xem qua nhé

yeuthamhangxom
23-06-11, 11:07 AM
Đây mình gửi thử file, bạn xem qua nhé
oạch file đó mình vẫn gõ bình thường. Chắc có thể do phần mềm gõ của bạn. Nếu bạn dùng Uni key thì vào biểu tượng chữ V dưới thanh Tasbar kích phải chuột chọn "Soạn bảng gõ tắt .." thử xem

doanhien0307
23-06-11, 01:30 PM
oạch file đó mình vẫn gõ bình thường. Chắc có thể do phần mềm gõ của bạn. Nếu bạn dùng Uni key thì vào biểu tượng chữ V dưới thanh Tasbar kích phải chuột chọn "Soạn bảng gõ tắt .." thử xem

mình cảm ơn. mình sẽ sửa lại.

mình chuyển sang dùng bộ unikey của vn-zoom, unikey 4.0.8 final hết bị lỗi trên, dùng bộ RC2 cho win7 mình bị lỗi, bạn nào cũng mắc lỗi trên, thử cách của mình xem sao nhé

cảm ơn mọi người đã giúp đỡ

mrcuong1986
17-09-11, 03:14 PM
Mình dùng excel 2007, mình để font Vntime, dùng bộ gõ Unikey (code: Unicode dựng sẵn). Khi mình viết 1 từ có ký tự i ở cuối (VD:Vải) sau khi ấn phím Space thì chữ i tự động nhảy thành I. Rất mất công để sửa lại nó.
bạn nào biết cách khắc phục lỗi này giúp mình với.
Thank you nhiều!

yetoto
11-04-12, 03:03 PM
Mình dùng excel 2007, mình để font Vntime, dùng bộ gõ Unikey (code: Unicode dựng sẵn). Khi mình viết 1 từ có ký tự i ở cuối (VD:Vải) sau khi ấn phím Space thì chữ i tự động nhảy thành I. Rất mất công để sửa lại nó.
bạn nào biết cách khắc phục lỗi này giúp mình với.
Thank you nhiều!

Cái bạn nói là do AutoCorrel bạn àh. Nếu dùng World 2007 hay Excel 2007 thì vào Option / Proofing / AutoCorrel Option rồi bỏ chọn trong bảng i = I thành i = i nhé

ngthanhz
18-10-12, 03:49 PM
Chào cả nhà! cái lỗi lặp chữ của bạn mrcuong1986 ko phải là do phần mềm gõ chữ gì đâu! đó là do chức năng tự động lặp chữ của excel đó! ví dụ các bạn thử gõ vào vị thắng, vị thủy, hậu giang rồinhấn enter xuống hàng và gõ tiếp tục vị thắng, vị thủy, hậu giang y hệt như vậy đi sẽ thấy! Đễ khắc phục lỗi này bạn Nhấn chuột vào Menu Tools --> Options... --> chọn thẻ Edit --> bỏ chọn Enable AutoComplete for cell values.
Nếu thấy hữu ích nhớ thanks 1 cái nhé bạn! có gì email mình: anhnh.gdtxvithuy@haugiang.edu.vn -=.,,