PDA

View Full Version : Tạo và đổi pass trong Excel

ngocthegian
05-05-10, 09:33 PM
Cho em hỏi cách tạo pass trong Excel và cách thay đổi pass ?

VHA
05-05-10, 09:39 PM
Cho em hỏi cách tạo pass trong Excel và cách thay đổi pass ?

Tool/Option/Security có password to open và pasword to modify đó.

Lê Duy Thương
06-05-10, 10:40 AM
cho em hỏi cách tạo pass trong excel và cách thay đổi pass ?
khởi đọng excel--> bấm f12 và làm theo hướng dẫn nhé_)()(-

ngocthegian
09-05-10, 11:41 AM
Em cảm ơn! Nếu mọi người có cách nào nữa thì chỉ em với nhé, vì em biết là có rất nhiều cách tạo pass, sự lựa chon khi tạo pass...VD tạo pass cho người khác xem dc nhưng không sửa được, hay không thấy được...Em dung Excel 2003
Mà chỉ hộ em cách gỡ bỏ pass khi không dùng đến nữa nhé

phuyen89
09-05-10, 04:10 PM
Em cảm ơn! Nếu mọi người có cách nào nữa thì chỉ em với nhé, vì em biết là có rất nhiều cách tạo pass, sự lựa chon khi tạo pass...VD tạo pass cho người khác xem dc nhưng không sửa được, hay không thấy được...Em dung Excel 2003
- Bạn muốn gỡ Pass thì bạn vào ngược lại xoá những cái chấm tròn tròn đó đi trong Ô password Open đấy.Lưu lại là xong,không còn Pass nữa.

VHA
11-05-10, 10:09 PM

Muốn để người khác xem được nhưng ko sửa được thì để password to modify thôi, để trống cái password to open, ai ko khai báo password khi mở file sẽ chỉ có thể read only mà thôi.

kim thìn
08-10-12, 12:01 PM
Chào các bạn!các bạn giúp mình với.mình đặt pass cho file excel 2010 và giờ mình muốn gỡ ko cài pass nữa thì p làm sao đây?mình làm mãi mà ko được.