PDA

View Full Version : Lập thẻ kho NXT

lanhuong84
01-09-09, 11:22 AM
Em muốn lập một thẻ kho theo dõi quá trình nhập xuất NVL của nguyên một năm. Ví dụ khi nhập vào mã NVL là BB và kho là A, thẻ kho sẽ tự động thể hiện quá trình nhập xuất tồn của BB ở kho A dựa vào sheet tồn đầu, nhập, xuất. Nếu nhập vào mã là BB, kho là A+B thì sẽ chạy ra quá trình nhập xuất của BB ở cả kho A+B theo thứ tự thời gian nhập xuất. Em gửi file đính kèm, mong các anh (chị), các bạn giúp đỡ. Cám ơn nhiều!!!}}}}}32151

Danlion
04-09-09, 08:33 AM
Em muốn lập một thẻ kho theo dõi quá trình nhập xuất NVL của nguyên một năm. Ví dụ khi nhập vào mã NVL là BB và kho là A, thẻ kho sẽ tự động thể hiện quá trình nhập xuất tồn của BB ở kho A dựa vào sheet tồn đầu, nhập, xuất. Nếu nhập vào mã là BB, kho là A+B thì sẽ chạy ra quá trình nhập xuất của BB ở cả kho A+B theo thứ tự thời gian nhập xuất. Em gửi file đính kèm, mong các anh (chị), các bạn giúp đỡ. Cám ơn nhiều!!!}}}}}32151
Em làm quản lý kho àh, File em đơn điệu wa, cho anh email, anh gửi file thẻ kho của anh cho nè.

lanhuong84
04-09-09, 09:33 AM
Em làm quản lý kho àh, File em đơn điệu wa, cho anh email, anh gửi file thẻ kho của anh cho nè.
Thanks, nhưng Anh có thể gửi qua diễn đàn GPE được không? File của em chỉ là ví dụ thôi. Cái khó ở đây là thẻ kho này có thể theo dõi 2 kho A và B riêng biệt hoặc tổng hợp cả kho A và B khi mình nhập tên kho và mục "Kho".

thanh_tks
04-09-09, 01:43 PM
Đây! Bạn xem file này đúng ý bạn luôn.

Danlion
04-09-09, 06:35 PM
Cố gắng up nảy giờ ma hông được. Cuối cùng cũng được. Anh đang xai file nay quảng lý kho nhà máy công ty anh. Thao tác nhanh và hiệu quả cao

lanhuong84
05-09-09, 11:16 AM
Cám ơn bạn rất nhiều vì đã giúp đỡ mình! Cho mình hỏi thêm cái này, trong file bạn làm khi nhấp chuột vào ô "Ký hiệu" và ô "Kho" thì có mũi tên xổ xuống để chọn cái mình cần xem, bạn làm cách nào vậy? Chỉ cho mình được không? Mình chưa rành về mấy hàm phức tạp cho lắm nên đang nghiên cứu để hiểu cách làm của bạn. Vì mình muốn chuyển cách làm này qua file khác để áp dụng. Cám ơn nhiều nhiều!!@$@!^%

thanh_tks
06-09-09, 12:59 PM
Cám ơn bạn rất nhiều vì đã giúp đỡ mình! Cho mình hỏi thêm cái này, trong file bạn làm khi nhấp chuột vào ô "Ký hiệu" và ô "Kho" thì có mũi tên xổ xuống để chọn cái mình cần xem, bạn làm cách nào vậy? Chỉ cho mình được không? Mình chưa rành về mấy hàm phức tạp cho lắm nên đang nghiên cứu để hiểu cách làm của bạn. Vì mình muốn chuyển cách làm này qua file khác để áp dụng. Cám ơn nhiều nhiều!!@$@!^%
Mấy cái đó là dùng (http://www.giaiphapexcel.com/forum/showthread.php?t=13752)Validation đấy,cái này diễn đàn có nhiều rồi. bạn tìm hiểu trên dienx đàn nhé.

nguyênvankên
06-09-09, 06:55 PM
Em nhờ các bác GPE giúp em với, công ty em làm kế toán trên excel, lập sổ cái rất lâu em tạo ra 1 Sheet trung gian tạp hợp tất các các CTGS lại sau đó lên sổ cái nhưng em không biết làm như thế nào để sổ liệu chạy qua các sổ cái tương ứng. Tương tự đối với sổ chi tiết 131 cũng vậy em cảm ơn các bác nhiều
Các bác giúp em như điều kiện em đặt ra trong file em cảm ơn !

lanhuong84
09-09-09, 02:39 PM
Bạn thanh-tks ơi, cho mình hỏi thêm cái này nhé. Công thức trong file bạn làm cho mình có những chữ N, X, NN, XX, NHAP, XUAT là gì vậy? Ví dụ như:
A10=IF(COUNT(N)>=ROWS($A$10:A10),SMALL(N,ROWS($A$10:A10)),""), tương tự B10 có chữ X.
D10=IF($C10="","",IF(COUNTIF($A$10:$A$28,$C10)>=COUNTIF($C$10:$C10,$C10),INDEX(NHAP,SMALL(NN,COUN TIF($C$10:$C10,$C10)),1),""))
...........
Mình xem hoài mà không hiểu bạn làm cách nào, vì mình muốn áp dụng cách làm của bạn vào file công việc của mình mà không biết những chữ đó là bạn cài cái gì. Vì khi nhấn F2 vô những công thức này mình thấy ô D2 và I4 được chọn mà không thấy trong công thức hiển thị D2 & I4, khi xóa những chữ như N, X... thì D2 & I4 cũng mất theo.
Mình dốt mấy cái này lắm, bạn chỉ giải thích giúp mình nhé. Cám ơn bạn!

thanh_tks
09-09-09, 02:51 PM
Mấy cái đó là name đấy. bạn nhấn Ctrl + F3 thì thấy ngay.

lanhuong84
15-09-09, 03:14 PM
Bạn thanh_tks ơi, mình đã áp dụng công thức của bạn cho file công việc của mình được rồi. Tuy nhiên, có một rắc rối nhỏ là mã sản phẩm nào chỉ phát sinh nhập hoặc chỉ phát sinh xuất thì thẻ kho chạy ra bình thường, nhưng sản phẩm nào vừa phát sinh nhập vừa phát sinh xuất thì phần xuất (từ số phiếu xuất trở về sau) bị báo lỗi #NUM! Mình không biết tại sao, mặc dù file công việc này cũng định dạng và áp dụng công thức y chang file của bạn. Thêm một cái nữa là file chạy chậm quá, bạn có cách nào giúp mình để nó chạy nhanh hơn không? Cám ơn bạn!32888

thanh_tks
16-09-09, 09:35 AM
Bạn thanh_tks ơi, mình đã áp dụng công thức của bạn cho file công việc của mình được rồi. Tuy nhiên, có một rắc rối nhỏ là mã sản phẩm nào chỉ phát sinh nhập hoặc chỉ phát sinh xuất thì thẻ kho chạy ra bình thường, nhưng sản phẩm nào vừa phát sinh nhập vừa phát sinh xuất thì phần xuất (từ số phiếu xuất trở về sau) bị báo lỗi #NUM! Mình không biết tại sao, mặc dù file công việc này cũng định dạng và áp dụng công thức y chang file của bạn. Thêm một cái nữa là file chạy chậm quá, bạn có cách nào giúp mình để nó chạy nhanh hơn không? Cám ơn bạn!32888
Bạn làm gì mà dung lượng file tăng lên đến 7M vậy ? mình phải cop hết sang file khác đấy.rút gọn đi 2 name.

hocham
06-10-09, 08:37 AM
đây! Bạn xem file này đúng ý bạn luôn.
anh thank_tks!
Cho em hỏi một chút,em lấy file này và đổi tên kho(a->e1,b->e2) và thay mã hàng và tên hàng lại thì chương trình này không cho ra kết quả.
Trình độ kém nên mong các anh chị giúp đỡ
chân thành cám ơn!

thanh_tks
06-10-09, 08:43 AM
anh thank_tks!
Cho em hỏi một chút,em lấy file này và đổi tên kho(a->e1,b->e2) và thay mã hàng và tên hàng lại thì chương trình này không cho ra kết quả.
Trình độ kém nên mong các anh chị giúp đỡ
chân thành cám ơn!
Bạn nhấn Ctrl+F3 tìm name nào có liên quan đến cel đó để xem và thay đổi lại hàm left và right là được.

hocham
06-10-09, 09:06 AM
đây! Bạn xem file này đúng ý bạn luôn.
anh thanh_tks!
Em lấy file thẻ khoxnt về dùng và đổi tên kho(a->e1,b->e2) và tên hàng và mã hàng lai nhưng chương trình không hiễu không cho ra kết quả. Nhờ các anh chị giúp em.
Em cám ơn!

thanh_tks
06-10-09, 09:23 AM
anh thanh_tks!
Em lấy file thẻ khoxnt về dùng và đổi tên kho(a->e1,b->e2) và tên hàng và mã hàng lai nhưng chương trình không hiễu không cho ra kết quả. Nhờ các anh chị giúp em.
Em cám ơn!
Bạn tải file này về xem!

heodat86
07-10-09, 04:01 PM
em cũng đang làm nxt hàng hóa, em tải mấy file trên mạng về không mở được, anh chị nào có file gửi qua mail dùm em với:hoaiphuong.nst@gmail.com

duongdv
07-10-09, 04:10 PM
em cũng đang làm nxt hàng hóa, em tải mấy file trên mạng về không mở được, anh chị nào có file gửi qua mail dùm em với:hoaiphuong.nst@gmail.com
Có thể bạn đã tải các file mà các thành viên đã nén lại, bạn cần giải nén ra thì mới mở được. Nếu vẫn không được bạn chụp cái hình báo lỗi rồi post lên đây sẽ có người giúp bạn về nguyên nhân và cách khắc phục lỗi đó.

mungphuong
21-10-09, 08:00 AM

Anh có thể cho em mượn file cua anh được không, em vừa mới đi làm mà chẳng biết nhiều lắm. Email của em: phuongphuong26@gmail.com
Công ty em là công ty xây dựng nên vật tư và CCDC nhiều quá trời luôn, anh có thể giúp em dc không. Thank!

vuongthuha
27-10-09, 01:24 PM
Công ty em làm kế toán trên excell, hàng hóa khi nhập xuất đều được tính theo gía ấn định sẵn. Chênh lệch giữa giá ấn định và giá thị trường thì sẽ đưa vào tài khoản 711 hoặc 811. Sếp em yêu cầu những phần chênh lệch này sẽ được thực hiện bằng công thức excell chứ ko được gõ vào bằng tay. Anh chị có bí quyết gì giúp em với. Cảm ơn các anh chị rất nhiều. Mail của em là thuhacdkt1987@gmail.com

Hà Anh
16-11-09, 10:35 AM
Các anh chi ơi, em cũng đang quản lý kho hàng. Nhưng mà bên em nhiều mặt hàng quá, mà mỗi mặt hàng là 1 thẻ kho riêng để theo dõi xuất, nhập, tồn.Cái khó của em là bầy giờ đã lên đến 1000 chủng loại hàng hoá rồi, mà mỗi lần tìm đến mặt hàng nào là phải dở lại thẻ kho của mặt hàng đó. Em làm trên excel, mỗi sheet là một mặt hàng( trong đó có . Có cách nào để khi em tìm một mặt hàng A nào đó sẽ tim được ngay không a? bởi vì cứ phải tìm từng sheet 1 thì quả là bất tiện mà lại không "PRO" chút nào cả.Hiện nay em đang làm trên excel. Mỗi mặt hàng là 1 sheet( thẻ kho). Có một sheet "tổng" được link với từng thẻ kho.
Mong mọi người giúp em với a.

ThuNghi
16-11-09, 10:42 AM
Các anh chi ơi, em cũng đang quản lý kho hàng. Nhưng mà bên em nhiều mặt hàng quá, mà mỗi mặt hàng là 1 thẻ kho riêng để theo dõi xuất, nhập, tồn.Cái khó của em là bầy giờ đã lên đến 1000 chủng loại hàng hoá rồi, mà mỗi lần tìm đến mặt hàng nào là phải dở lại thẻ kho của mặt hàng đó. Em làm trên excel, mỗi sheet là một mặt hàng( trong đó có . Có cách nào để khi em tìm một mặt hàng A nào đó sẽ tim được ngay không a? bởi vì cứ phải tìm từng sheet 1 thì quả là bất tiện mà lại không "PRO" chút nào cả.Hiện nay em đang làm trên excel. Mỗi mặt hàng là 1 sheet( thẻ kho). Có một sheet "tổng" được link với từng thẻ kho.
Mong mọi người giúp em với a.
Em dùng Excel 2007 hay sao mà có 1000 sh vậy.
Em đưa tất cả các thể kho trên (các sh) và chúng 1 sh gọi là sh NXT, mình sẽ dùng ct lấy ra thẻ kho.
Em có thể tham khảo file của hoangdanh282vn về NXT. Còn không em đưa lên file chỉ có # 5 sh anh sẽ HD tiếp.

sealand
16-11-09, 10:58 AM
Làm file có đến hàng ngàn sheet vậy thì quản lý sheet đủ chết. Cái này GPE có nhiều mà. Cần thiết thì gửi file lên GPE hoặc theo Email mình hỗ trợ 1tay (Với điều kiện Excel2003, mình không dùng 2007 nên không mở được) .
Quản lý kho hàng thì phải có các sheet báo cáo:
-NXT
-Thẻ kho (Cần xem hàng nào chọn nó là được)
Phần báo cáo thế là đủ

nhinho
18-11-09, 03:39 PM
Anh Thank_tks ơi !
e, tải file ThekhoXN của anh về rồi làm dc rùi mà nhiều mặt hàng của em cả năm xuất nhiều nhập nhiều nên trong bảng của anh chỉ cho có 38 dòng thôi giờ em muốn lấy thêm dòng khoảng 50 .60 gì đó , cài lại công thức nhưng ko dc ?anh giúp em với em dang rất cần.
Cảm ơn anh nhiều!

thanh_tks
18-11-09, 04:30 PM
Anh Thank_tks ơi !
e, tải file ThekhoXN của anh về rồi làm dc rùi mà nhiều mặt hàng của em cả năm xuất nhiều nhập nhiều nên trong bảng của anh chỉ cho có 38 dòng thôi giờ em muốn lấy thêm dòng khoảng 50 .60 gì đó , cài lại công thức nhưng ko dc ?anh giúp em với em dang rất cần.
Cảm ơn anh nhiều!
Em gửi thẻ kho của em vào mail của Anh, Anh sửa lại rồi gửi lại cho em
Hoặc Em tự sửa bằng cách cho hiện lại 2 cột phu A va B rồi Bôi đen từ A35:I35 copy xuống vài chục dòng.
Lưu ý:File dùng nhiều hàm mảng nên copy quá nhiều ròng thì file làm việc chậm.

Chu.cuoi92
09-12-09, 10:52 AM

Anh TKS !
Thẻ kho của anh làm có phần ngày tháng được ghép vào rất hay,nhưng phải dùng cột phụ để ghép. anh có cách nào không dùng cột phụ mà vẫn ghép được, đồng thời các cột bên cạch không ảnh hưởng gì không ?
Và thêm nữa là khi thay tên kho thì không phải sửa lại name.
Cám ơn anh !

thanh_tks
10-12-09, 10:26 AM
Anh TKS !
Thẻ kho của anh làm có phần ngày tháng được ghép vào rất hay,nhưng phải dùng cột phụ để ghép. anh có cách nào không dùng cột phụ mà vẫn ghép được, đồng thời các cột bên cạch không ảnh hưởng gì không ?
Và thêm nữa là khi thay tên kho thì không phải sửa lại name.
Cám ơn anh !
Bạn xem file đính kèm nhá!
không dùng cột phụ,thay đổi tên kho không cần sửa name.ngày tháng vẫn ghép từ 2 sheet tuần tự không ảnh hưởng gì đến các cột bên cạnh.

tuyenkt
22-12-09, 07:45 PM
Anh Thanh_tks thân mến! e tải file NXT của anh về dùng nhưng mặt hàng của e lại cần phải theo dõi theo 2 chỉ tiêu là Khối lượng (kg) và số lượng là(thanh), bây giờ e muốn thêm một cột "số thanh" vào các cột Nhập _ Xuất _ Tồn, nhưng e ko bit làm thế nào....??? Anh giúp em đi.
Em cảm ơn anh nhiều !
địa chỉ mail của em là: tuyennguyenacc@yahoo.com

thanh_tks
22-12-09, 09:19 PM
Anh Thanh_tks thân mến! e tải file NXT của anh về dùng nhưng mặt hàng của e lại cần phải theo dõi theo 2 chỉ tiêu là Khối lượng (kg) và số lượng là(thanh), bây giờ e muốn thêm một cột "số thanh" vào các cột Nhập _ Xuất _ Tồn, nhưng e ko bit làm thế nào....??? Anh giúp em đi.
Em cảm ơn anh nhiều !
địa chỉ mail của em là: tuyennguyenacc@yahoo.com
Bạn nói thế mình không hiểu đâu.bạn đưa file mẫu lên (tất nhiên là có cả dữ liệu) và ghi rõ yêu cầu như thế nào, mình sẽ cố gắng giúp bạn hoặc giả nếu có ai trên GPE hiểu được thì họ giúp bạn ngay.
TKS

tuyenkt
24-12-09, 09:15 PM
Anh Thanh_tks ơi! em cũng đang làm kho hàng nhưng khi e tải file XNT của a về rồi thay đổi lại mã hàng và tên hàng thì bên sheet ' thẻ kho' ko dùng đựơc với lại em phải quản lý theo 2 chỉ tiêu là khối lượng(kg) và số thanh nữa, excel thì em chỉ biết vài ct thông thường thôi nên chịu ko biết làm thế nào+-+-+-+! em gửi file đính kèm lên anh sửa giúp em anh nhé! tiện thể anh làm giúp em luôn, anh viết giúp em xem làm thế nào để trên sheet ' thẻ kho' không chỉ xem được chi tiết từng mã hàng mà còn có thể xem được báo cáo tổng hợp tất cả các size luôn( vì cty em chỉ có 1 mặt hàng nhưng rất nhiều size cỡ)
Em cảm ơn anh nhiều!
39348

thanh_tks
24-12-09, 10:21 PM
Anh Thanh_tks ơi! em cũng đang làm kho hàng nhưng khi e tải file XNT của a về rồi thay đổi lại mã hàng và tên hàng thì bên sheet ' thẻ kho' ko dùng đựơc với lại em phải quản lý theo 2 chỉ tiêu là khối lượng(kg) và số thanh nữa, excel thì em chỉ biết vài ct thông thường thôi nên chịu ko biết làm thế nào+-+-+-+! em gửi file đính kèm lên anh sửa giúp em anh nhé! tiện thể anh làm giúp em luôn, anh viết giúp em xem làm thế nào để trên sheet ' thẻ kho' không chỉ xem được chi tiết từng mã hàng mà còn có thể xem được báo cáo tổng hợp tất cả các size luôn( vì cty em chỉ có 1 mặt hàng nhưng rất nhiều size cỡ)
Em cảm ơn anh nhiều!
39348
TRong 2 sheet "nhap" & "xuat" có một số cột không có dữ liệu nếu cột nào không cần thì bạn nói rõ để xóa đi luôn(nếu làm xong rồi khi sử dụng mà bạn xóa thì bảng tính hỏng hết)
Và thêm nữa sheet "thekho" bạn muốn thể hiện thế nào thì cho ví dụ vào đó nhé.(xóa công thức cũ đi)
Chờ tin bạn!.

Bạn xem file này được không?

tuyenkt
28-12-09, 08:42 AM
Anh Thanh_tks ơi giúp em với! file NXT hom trtớc anh sửa giúp em nhưng sao khi em xuất kho thì bên thẻ kho lại báo lỗi hả anh? VD như size 80x10x4000 hay size 40x10x4000, nói chung la các size mà em xuất sau ngày 15/12/2009. anh giúp em với nhe!
thaks anh nhiều!39507

thanh_tks
28-12-09, 12:24 PM
Anh Thanh_tks ơi giúp em với! file NXT hom trtớc anh sửa giúp em nhưng sao khi em xuất kho thì bên thẻ kho lại báo lỗi hả anh? VD như size 80x10x4000 hay size 40x10x4000, nói chung la các size mà em xuất sau ngày 15/12/2009. anh giúp em với nhe!
thaks anh nhiều!39507
Bạn ơi!
Ngày tháng từ sau ngày 15/12/09 bị sai (không đúng dạng ngày tháng mà chỉ là TEXT) nên công thức không hiểu được.
Một kinh nghiệm cho bạn là format ngày tháng theo kiểu DATE:(sô /chữ/ số ),như vậy nếu bạn nhập 12/22/09 mà thành 22/dec/09 thì là đúng còn như "nguyễn y vân" là sai .
Gửi bạn file đã sửa lại ngày tháng.

duongdumus
11-03-10, 04:23 PM
thẻ kho bạn lập rất hay. Mình đang tìm hiểu công thức để áp dụng vào các lĩnh vực khác trong cv. Đang có một số thắc mắc mong các bạn giúp đỡ, chỉ bảo.thank

{=IF(MIN(IF(N>A12;N;"");IF(X>A12;X;""))=0;"";MIN(IF(N>A12;N;"");IF(X>A12;X;"")))} hai dầu {} có ý nghĩa gì vậy, là công thức mảng à.

=IF((OFFSET(DSN;;5)='THE KHO'!$G$4)*((OFFSET(DSN;;10)='THE KHO'!$B$2)+(OFFSET(DSN;;11)='THE KHO'!$B$2));DSN+(ROW(DSN)/10^7)+0,1;"")

Giải thích: DSN+(ROW(DSN)/10^7)+0,1 vì sao phải chia 10^7 vì sao lại cộng với 0,1

Mong giúp đỡ

duongdumus
11-03-10, 04:31 PM
Nếu lập thêm thẻ kho theo dõi số lượng, khối lượng, Vậy có thể phát triển thêm Giá trị nữa được không. Có tính đến giá Bình quân liên hoàn, xuất trước nhập trước gì gì đó mà bên kế toán vật tư hay làm. Nếu phát triển thêm thì THE KHO hoàn thiện thêm

thanh_tks
11-03-10, 09:29 PM
thẻ kho bạn lập rất hay. Mình đang tìm hiểu công thức để áp dụng vào các lĩnh vực khác trong cv. Đang có một số thắc mắc mong các bạn giúp đỡ, chỉ bảo.thank

{=IF(MIN(IF(N>A12;N;"");IF(X>A12;X;""))=0;"";MIN(IF(N>A12;N;"");IF(X>A12;X;"")))} hai dầu {} có ý nghĩa gì vậy, là công thức mảng à.

=IF((OFFSET(DSN;;5)='THE KHO'!$G$4)*((OFFSET(DSN;;10)='THE KHO'!$B$2)+(OFFSET(DSN;;11)='THE KHO'!$B$2));DSN+(ROW(DSN)/10^7)+0,1;"")

Giải thích: DSN+(ROW(DSN)/10^7)+0,1 vì sao phải chia 10^7 vì sao lại cộng với 0,1

Mong giúp đỡ

Thẻ kho mình lập cũng bình thường thôi, chỉ dành cho những kho hàng hóa có số lượng xuất nhập không nhiều.
Trên GPE còn có nhiều file còn hay hơn nhiều!
Để giải thích cho hàm thứ nhất thì bạn đã tự hỏi và tự trả lời rồi.
còn cái công thức này: DSN+(ROW(DSN)/10^7)+0,1 cũng không khó hiểu đâu
nó tạo ra những ngày tháng không trùng nhau
DSN: chính là cột ngày tháng
ví dụ ngày hôm nay là 11/3/2001 khi format về number là 40284
khi bạn nhập ngày này vào một ròng nào đó (ví dụ là ròng thứ 8)
như vậy theo CT trên ta có 40284 + 8/10^7 =40248.0000008 số này khi format về dạng ngày tháng thì vẫn là 11/3/2010
vì ngày tháng được nhập trên 2 sheet nhập và xuất nên khả năng có 2 ngày như nhau nên mình cộng tiếp 0.1 cho bên nhập
và 0.2 cho bên xuất như vậy nếu có trùng nhau thì bên nhâp =40248.1000008 và bên xuất = 40248.2000008
và cái hàm mảng bên trên sẽ sắp sếp cho ngày nhập trước ngày xuất.
Mô phạm mình kém quá! không biết bạn có hiểu không ?!
Thân!

member_g7
11-04-10, 08:48 AM
không đúng ý mình lắm nhưng ma cũng được..hjj

bạn ơi, GPE là gì vậy ?

tutientrung
11-04-10, 09:19 AM
bạn ơi, GPE là gì vậy ?
"Bó tay bó chân với bạn luôn đó " GPE là diễn đàn giải pháp Excel đó.+-+-+-++-+-+-++-+-+-+

huuthong301
26-04-10, 02:10 PM
Chào các bạn, hiện mình cũng làm về kho nhưng công ty mình làm nhiều cỡ kích cỡ trên 1 mặt hàng TOT .thế lên mình gửi file này mong các bạn tham khảo ..và giúp mình làm Xuất, nhập , tồn sao cho gon nhẹ hơn được không .

}}}}}

Tống Văn Đệ
17-05-10, 04:21 PM
Bấm ĐỔI SANG KHUNG LỚN sẽ có thêm icon attach
Click icon chí đương dẫn đến chố Save file
Tải lên

syhoang24
24-10-10, 05:08 AM
File của bạn mình đã hiểu tuy nhiên phần nhật ký nhập xuất bạn làm chung một sheet như thế sẽ rất khó dò tìm trong trường hợp nhập sai, cái khó là làm sao mình có thể tách sheet nhập riêng và sheet xuất riêng sau đó tổng hợp chúng tại thẻ kho.

syhoang24
24-10-10, 05:13 AM
file này đúng ý mình nè, cảm ơn bạn đã post lên cho bạn bè xem thế nhưng mình không hiểu lắm về cách đặt name của bạn, bạn có thể giới thiệu và hướng dẫn thêm cho mình nhé. file của mình không cần nhiều kho mà chỉ cần có một kho thôi nhưng bên mình lại rất nhiều mã hàng. mình up file lên bạn xem và hướng dẫn giùm mình nha

myxuyen_le2001
14-12-10, 03:31 PM
Lập thẻ kho NXK
Mình đang làm quản lý kho, mình đang tạo bảng NXK và thẻ kho nhưng mình cài công thức không được. Mình làm nó cứ báo sai hoài. Mình có gởi file đính kèm. Mong mọi người giúp mình làm phần thẻ kho nhé. Mình muốn hiển thị từng mặt hàng trên 1 thẻ kho khác nhau với từng này nhập kho. http://www.4shared.com/document/oAZ8FTFr/Biu_xut_nhp_tn_kho.html Xin cảm ơn.

thanh_tks
15-12-10, 08:45 PM
Lập thẻ kho NXK
Mình đang làm quản lý kho, mình đang tạo bảng NXK và thẻ kho nhưng mình cài công thức không được. Mình làm nó cứ báo sai hoài. Mình có gởi file đính kèm. Mong mọi người giúp mình làm phần thẻ kho nhé. Mình muốn hiển thị từng mặt hàng trên 1 thẻ kho khác nhau với từng này nhập kho. http://www.4shared.com/document/oAZ8FTFr/Biu_xut_nhp_tn_kho.html Xin cảm ơn.
Bạn xem file này có được không.

thaytu2006
16-03-11, 10:08 PM
Bạn xem file đính kèm nhá!
không dùng cột phụ,thay đổi tên kho không cần sửa name.ngày tháng vẫn ghép từ 2 sheet tuần tự không ảnh hưởng gì đến các cột bên cạnh.

Bạn Thanh cho mình hỏi, khi mình xóa hết các số liệu trong các cells của sheet Nhập và Xuất thì Sheet Thẻ Kho lại báo lỗi vậy? Mình tìm hoài mà không xử lý đươợc.
Giúp mình nha, mình rất cần file này của bạn.

thanh_tks
17-03-11, 08:13 AM
Bạn Thanh cho mình hỏi, khi mình xóa hết các số liệu trong các cells của sheet Nhập và Xuất thì Sheet Thẻ Kho lại báo lỗi vậy? Mình tìm hoài mà không xử lý đươợc.
Giúp mình nha, mình rất cần file này của bạn.
Chào Bạn!
Trong chủ đề này mình có 2 bài số #4 và số #27
Bài số #4 công thức lấy ngày tháng ở cột C là CT bình thường-> nếu không có số liệu thì cung không sao.
Bài số #27 dùng công thức mảng nối tiếp nhau để lấy giá trị ngày tháng, do vậy nếu 1trong 2 sheet N hoặc X không có data thì sẽ báo lỗi.
Để sửa lỗi này bạn chỉ cần sửa 2 name DSN và DSX
=OFFSET(NHAP!$C$2,,,COUNT(NHAP!$C$2:$C$5000)+2,) cho name DSN
=OFFSET(XUAT!$C$2,,,COUNT(XUAT!$C$2:$C$5000)+2,) cho name DSX

anhchot
21-03-11, 08:33 PM
chào các bác em muốn nhờ các bác xem giúp e. công ty e làm về lĩnh vực xây dựng nên chủ yếu sử dụng Ecel. có một bảng tổng hợp tất cả khổi bê tông xuất ra, cho từng xe. em muốn nó tự động chạy qua cho từng lái xe cho từng công trình ngày, khối lượng cho từng lái xe tương ứng. các bác chỉ giúp em với. e có gửi theo file đính kèm mail của em ne: vananhkt7a@gmail.com

thanh_tks
23-03-11, 10:18 AM
chào các bác em muốn nhờ các bác xem giúp e. công ty e làm về lĩnh vực xây dựng nên chủ yếu sử dụng Ecel. có một bảng tổng hợp tất cả khổi bê tông xuất ra, cho từng xe. em muốn nó tự động chạy qua cho từng lái xe cho từng công trình ngày, khối lượng cho từng lái xe tương ứng. các bác chỉ giúp em với. e có gửi theo file đính kèm mail của em ne: vananhkt7a@gmail.com
Bài này của bạn làm bằng pivotTable là nhanh nhất, và làm trên một workbook thôi.
Trong file mình gửi làm cả bằng CT và PV, tùy bạn lựa chon.

hoaduong
05-04-11, 10:47 AM
mình thấy thekhonxt rất hay. Mình rất muốn áp dụng file này trong công việc
Nhưng đối với CV của mình thì chưa đủ. Vì hàng của mình ở kho ngoại quan quản lý theo hợp đồng và mã hàng. Số lượng mã hàng rất nhiều (khoảng 30mã). Cuối tháng mình lại phải xuống kho kiểm kê hàng.
Vì thế mình gủi file của mình lên (dựa theo form của thekhoxnt.xls nhờ các cao thủ làm giúp mình sheet thẻ kho và sheet tồn hàng theo hợp đồng và mã hàng
(Note : Một Hợp đồng có nhiều mã hàng)
Cam ơn rất rất nhiều

thanh_tks
05-04-11, 11:08 AM
mình thấy thekhonxt rất hay. Mình rất muốn áp dụng file này trong công việc
Nhưng đối với CV của mình thì chưa đủ. Vì hàng của mình ở kho ngoại quan quản lý theo hợp đồng và mã hàng. Số lượng mã hàng rất nhiều (khoảng 30mã). Cuối tháng mình lại phải xuống kho kiểm kê hàng.
Vì thế mình gủi file của mình lên (dựa theo form của thekhoxnt.xls nhờ các cao thủ làm giúp mình sheet thẻ kho và sheet tồn hàng theo hợp đồng và mã hàng
(Note : Một Hợp đồng có nhiều mã hàng)
Cam ơn rất rất nhiều
Sheet của bạn không có gì cả sao biết được bạn muốn gì???!!!

hoaduong
05-04-11, 11:23 AM
anh thanh_tks ơi,
Em rất thích file của anh.
Nhưng hàng của em lại quản lý theo hợp đòng nhâp. Mỗi hợp đồng lại có nhiều mã hàng.
Cuối tháng em phải kiểm kê kho 1 lân.
Vậy, anh có thể sửa file giúp em và gửi vào mail hoaduong80@gmail.com

Trân trọng cảm ơn

hoaduong
05-04-11, 11:29 AM
Cơ bản thì file của bạn rất hay
Mình chỉ muốn ngoài quản lý theo mã hàng thì quản lý theo hợp đồng nữa. Như vậy, bạn có thể sửa giúp mình "kho" thành hợp đồng nhập được không?
Vì bên mình chỉ có 01 kho nhưng có nhiều hợp đồng.
Ngoài ra, mình muốn có một bảng tổng hợp số lượng tồn của từng hợp đồng chi tiết từng mã hàng của hợp đồng đó để kiểm kê.
Mình trình độ excel còi nên nghĩ mãi không ra.
Mong bạn chỉ giáo.
Trân trọng cảm ơn

thanh_tks
05-04-11, 11:50 AM
Sheet của bạn gửi lên không có gì cả?!!, chỉ có mấy cái tiêu đề. Như vậy thì mình không biết làm gì với nó cả!!!
Bạn cần đưa dữ liệu giả lập, cần thể hiện như thế nào ?? thì mới giúp được.

hoaduong
06-04-11, 11:31 AM
Rất cảm ơn trả lời của bạn.
Mình gửi file đã up dữ liệu. Mình sửa lại một chút file của bạn. Biến file tồn đầu thành file tổng hợp xuất nhập tồn (vì cuối tháng mình phải sử dụng bảng tổng hợp để kiểm kê kho).
Mình nhờ bạn làm lại giúp mình thẻ kho để quản lý theo từng hợp đồng và chi tiết từng mã hàng. Vì hàng trong kho ngoại quan quản lý theo Hợp đồng.
Lưu ý : Bạn để giúp mình nhiều hàng vì số lượng hàng phát sinh xuất nhập trong tháng của mình rất nhiều

Trân trọng cảm ơn

thanh_tks
07-04-11, 02:57 PM
Rất cảm ơn trả lời của bạn.
Mình gửi file đã up dữ liệu. Mình sửa lại một chút file của bạn. Biến file tồn đầu thành file tổng hợp xuất nhập tồn (vì cuối tháng mình phải sử dụng bảng tổng hợp để kiểm kê kho).
Mình nhờ bạn làm lại giúp mình thẻ kho để quản lý theo từng hợp đồng và chi tiết từng mã hàng. Vì hàng trong kho ngoại quan quản lý theo Hợp đồng.
Lưu ý : Bạn để giúp mình nhiều hàng vì số lượng hàng phát sinh xuất nhập trong tháng của mình rất nhiều

Trân trọng cảm ơn
Mình hỏi bạn mấy lần vể thể hiện như thế nào trên thẻ kho mà bạn chỉ nói chung chung, mình làm thế này:
Bạn xem file đính kèm nhé!
Mình làm phần thẻ kho thôi, còn phần tổng hợp thì bạn dùng CT Sumproduct() để tổng hợp nhé!

hoacuong2712
04-10-11, 10:13 PM
Nhờ mod xóa giúp comment này. cám ơn.

thanh_tks
05-10-11, 09:15 AM
Chào các bạn, mình có file này tải trên GPE .Nay mình muốn tạo thêm sheet để xem "tồn cuối" các mặt hàng nhanh chóng. các bạn giúp mình với nhé, mình mới tập tành làm nên chưa biết nhiều. cám ơn các bạn.
Bạn không cần thiết phải tạo thêm sheet tồn cuối. Có thể làm luôn trên sheet tồn đầu, chỉ cần tạo thêm 3 cột: nhập, xuất, tồn cuối, sau đó dùng hàm sumif() để tổng hợp.
Trong file mình đã rút gọn một số CT trong Define name.
Bạn xem file đính kèm, mình sẽ xóa file đính kèm trong một vài ngày tới.

HYen17
05-10-11, 10:41 AM
Bạn xem trong file
& nếu không nhập ngày thì sẽ thống kê theo ngày hệ thống của máy.

hoacuong2712
24-02-12, 11:14 AM
Chào bạn Thanh_tks, và các anh chị trên diễn đàn, em đang tao một file gồm 3 sheets để tính toán nguyên vật liệu cần cho sản xuất, nhưng vì kiến thức excel còn thấp nên sau nhiều đêm vào diễn đàn vừa tìm tài liệu học, vừa tập tành làm nhưng lay hoay mãi mà chẳng xong,nhất là phần công thức em gõ đúng như hướng dẫn nhưng nó cứ báo lỗi, nghĩ cũng tệ. Em xin mạo muội up file lên diễn đàn nhờ các cao thủ giúp em gỡ rối, để từ đó em so sánh với file em đang làm và học hỏi thêm. em xin cám ơn các anh chị nhiều.

Luc Van
24-02-12, 11:17 AM
Chào bạn Thanh_tks, và các anh chị trên diễn đàn, em đang tao một file gồm 3 sheets để tính toán nguyên vật liệu cần cho sản xuất, nhưng vì kiến thức excel còn thấp nên sau nhiều đêm vào diễn đàn vừa tìm tài liệu học, vừa tập tành làm nhưng lay hoay mãi mà chẳng xong,nhất là phần công thức em gõ đúng như hướng dẫn nhưng nó cứ báo lỗi, nghĩ cũng tệ. Em xin mạo muội up file lên diễn đàn nhờ các cao thủ giúp em gỡ rối, để từ đó em so sánh với file em đang làm và học hỏi thêm. em xin cám ơn các anh chị nhiều.
Chào bạn!
Mình đọc mãi mà không hiểu ý bạn là muốn làm chỗ nào? hay muốn giúp cái gì nhỉ?

hoacuong2712
24-02-12, 11:47 AM
Mình muốn từ sheet 2 nhập vào số lượng sản phẩm cần sản xuấttheo đơn hàng. Thì dựa vào định mức NVL sheet 1. ta có kết quả NVL cần cho sàn xuất ở sheet 3. Cám ơn bạn đã quan tâm.

thanh_tks
24-02-12, 01:26 PM
Mình muốn từ sheet 2 nhập vào số lượng sản phẩm cần sản xuấttheo đơn hàng. Thì dựa vào định mức NVL sheet 1. ta có kết quả NVL cần cho sàn xuất ở sheet 3. Cám ơn bạn đã quan tâm.
Ở sheet "NVL", ô C3 bạn chép CT này vào và copy xuống. và kiểm tra lại xem có đúng không rồi tính tiếp.
Lưu ý: mã VT ở 2 sheet phải như nhau và thứ tự cũng vậy.
=SUMPRODUCT(OFFSET('dinh muc'!$D$3,,MATCH(NVL!$A3,'dinh muc'!$E$2:$M$2,0),19,)*('ke hoach sx'!$C$4:$C$22))

quemai81
24-02-12, 02:44 PM
chào bạn thanh_tks mình có tải file kho mà bạn đã chỉ dẫn nhưng sao bên shett thr kho mình chỉ dà được một mã hàng thôi các mã còn lại thì k thể dò mong bạn chỉ giúp, thanks

thanh_tks
24-02-12, 03:16 PM
chào bạn thanh_tks mình có tải file kho mà bạn đã chỉ dẫn nhưng sao bên shett thr kho mình chỉ dà được một mã hàng thôi các mã còn lại thì k thể dò mong bạn chỉ giúp, thanks
Bạn xem lại bài #48 trang 5, đã có hướng dẫn sửa ở đó.

quemai81
24-02-12, 03:31 PM
xin lỗi , excelo mình còn kém quá đọc bài của bạn mà sửa vẫn chưa được bạn có thể làm mẫu cho mình k? đã làm phiền

thanh_tks
24-02-12, 04:16 PM
xin lỗi , excelo mình còn kém quá đọc bài của bạn mà sửa vẫn chưa được bạn có thể làm mẫu cho mình k? đã làm phiền
Bạn xem file đính kèm nhé!

quemai81
24-02-12, 04:30 PM
bạn xem lại dùm mình sao bên thẻ kho sl tồn cuối của" Ba Ke" lại k khớp bạn ơi

quemai81
24-02-12, 04:36 PM
thaks bạn thanh_tks rất nhiều mình sửa lại được rồi, chúc bạn vui, mình đã học được rất nhiều từ bạn.

thanh_tks
24-02-12, 04:36 PM
không khớp là sao???
Bạn có tồn đầu kỳ là 10
Nhập trong kỳ là 10
Xuất trong kỳ cũng là 10
Vậy thì tồn cuối là 10 đúng với thẻ kho. vậy bạn muốn sao nữa.
Có phải ý bạn muốn hỏi ở sheet tồn đầu không?
Thay CT ở G3=SUMIF(OFFSET(DSX,,2),B3,XUAT!$H$3)
sai vì nhầm cái này:=SUMIF(OFFSET(DSX,,2),B3,OFFSET(DSN,,5))
thay "N" bằng "X" là ok

hoacuong2712
24-02-12, 07:19 PM
Thanks bạn rất nhiều. Mình sẽ cố gắng. Hy vọng là không làm mất thời gian của bạn nữa. Vì mình mới tập tành thôi. Gõ Công thức cứ báo sai hoài mà không biết sai chỗ nào. Chúc bạn nhiều sức khỏe và thành công.

mecuan
25-02-12, 04:00 AM
Bạn Thanh_tks ơi cho mình hỏi sao mình tải tất cả file của bạn rồi nhập mã hàng của mình vào nhưng thẻ kho lại không tính được hết phần xuất hàng, làm tồn kho sai. Mình xem đi xem lại mà không biết sai ở đâu. Chẳng hạn file này mình mới tải của bạn cũng không tính được hết phần xuất, bạn xem hộ mình nhá, cảm ơn bạn nhiều!

quemai81
25-02-12, 08:38 AM
bạn thanh_tks ơi mình cũng k thể cập nhật được hết sl xuất trong bảng tồn đầu tronhg khi thẻ kho lại có sl xuất, ban giúp bọn mình nha

thanh_tks
27-02-12, 08:47 AM
Bạn Thanh_tks ơi cho mình hỏi sao mình tải tất cả file của bạn rồi nhập mã hàng của mình vào nhưng thẻ kho lại không tính được hết phần xuất hàng, làm tồn kho sai. Mình xem đi xem lại mà không biết sai ở đâu. Chẳng hạn file này mình mới tải của bạn cũng không tính được hết phần xuất, bạn xem hộ mình nhá, cảm ơn bạn nhiều!
Không cập nhập được vì ngày xuất là TEXT, kiểm tra bằng công thức:
ở sheet xuất ô K3 nhập CT "=ISNONTEXT(C3)" -> kết quả toàn là FALSE.
Yêu cầu bạn: nhập lại ngày tháng để khi kiểm tra KQ là TRUE

ở sheet tồn đầu ô G4 sửa lại CT là thế này nhé:
=SUMIF(OFFSET(DSX,,2),B3,OFFSET(DSX,,5))
rồi fil xuống.

thanh_tks
27-02-12, 08:53 AM
bạn thanh_tks ơi mình cũng k thể cập nhật được hết sl xuất trong bảng tồn đầu tronhg khi thẻ kho lại có sl xuất, ban giúp bọn mình nha
ở sheet tồn đầu ô G4 công thức là thế này:
=SUMIF(OFFSET(DSX,,2),B4,OFFSET(DSX,,5))
fil xuống nhé!

quemai81
27-02-12, 10:18 AM
à mình còn một vấn đề nữa, mình muốn báo cáo theo tuần thì phải làm sao hả bạn,thanks

thanh_tks
27-02-12, 11:10 AM
à mình còn một vấn đề nữa, mình muốn báo cáo theo tuần thì phải làm sao hả bạn,thanks

Nếu muốn báo cáo theo tuần thì bạn dùng file này (chọn từ ngày đến ngày.)

quemai81
27-02-12, 01:49 PM
cảm ơn , để mình thử xem, ý của nình là sẽ báo hàng tuần như sh Tồn Đầu (tất cả vật tư luôn chứ k phải từng cái bạn ơi) nên k thể xem ở thẻ kho được , như ở sh Tồn Đầu bạn có thể lọc ra hàng tuần được k?

thanh_tks
27-02-12, 02:37 PM
cảm ơn , để mình thử xem, ý của nình là sẽ báo hàng tuần như sh Tồn Đầu (tất cả vật tư luôn chứ k phải từng cái bạn ơi) nên k thể xem ở thẻ kho được , như ở sh Tồn Đầu bạn có thể lọc ra hàng tuần được k?
Vấn đề này mình nghĩ là bạn có thể tự làm được bằng hàm sumproduct()
Hãy tìm hiểu thêm trên GPE về hàm này nhé!
Yêu cầu của bạn là một dạng cộng với nhiều điều kiện.
Chúc bạn thành công.

mecuan
29-02-12, 07:56 PM
Không cập nhập được vì ngày xuất là TEXT, kiểm tra bằng công thức:
ở sheet xuất ô K3 nhập CT "=ISNONTEXT(C3)" -> kết quả toàn là FALSE.
Yêu cầu bạn: nhập lại ngày tháng để khi kiểm tra KQ là TRUE

ở sheet tồn đầu ô G4 sửa lại CT là thế này nhé:
=SUMIF(OFFSET(DSX,,2),B3,OFFSET(DSX,,5))
rồi fil xuống.
Bạn Thanks ơi, sao tớ vào format xem định dạng ngày ở phần xuất thì thấy ở dạng general chứ không phải dạng text, bình thường excel vẫn có thể tính dưới format general mà. Cũng vẫn định dạng ngày đó nếu tớ vào file vat tu theo hd mà bạn up thì vẫn được mà.Mà nếu sửa thì bạn có thể chỉ cho tớ cách sửa được không vì cả file đều định dạng ngày như thế này rồi, nếu nhập bằng tay lại cả năm thì chết mất.
-------------------------------------------------------------------------
Bạn Thanks ơi, tớ vừa vào format đổi lại định dạng sang date vẫn không được.
Tớ phải hỏi 3 lần mới hết ý để hỏi bạn Thanks, hi thông cảm nhá, tớ gõ lại ngày bằng tay một vài chỗ trong phần xuất nhưng thẻ kho lại tính chỉ một vài phần xuất cả định dạng mới và cũ, cũ nhiều hơn. Thế nào thế nào hả bạn, tớ chịu không biết làm thế nào, bạn chỉ bảo tớ chi tiết cụ thể với nhé. Cảm ơn bạn, bạn thật tốt bụng.

nghiaphuc: Lần sau, bạn hãy nhấn nút Sửa bài viết để chỉnh sửa nội dung chứ đừng gửi bài mới như vậy.

thanh_tks
01-03-12, 09:53 AM
Bạn Thanks ơi, sao tớ vào format xem định dạng ngày ở phần xuất thì thấy ở dạng general chứ không phải dạng text, bình thường excel vẫn có thể tính dưới format general mà. Cũng vẫn định dạng ngày đó nếu tớ vào file vat tu theo hd mà bạn up thì vẫn được mà.Mà nếu sửa thì bạn có thể chỉ cho tớ cách sửa được không vì cả file đều định dạng ngày như thế này rồi, nếu nhập bằng tay lại cả năm thì chết mất.
Bạn Thanks ơi, tớ vừa vào format đổi lại định dạng sang date vẫn không được.
Tớ phải hỏi 3 lần mới hết ý để hỏi bạn Thanks, hi thông cảm nhá, tớ gõ lại ngày bằng tay một vài chỗ trong phần xuất nhưng thẻ kho lại tính chỉ một vài phần xuất cả định dạng mới và cũ, cũ nhiều hơn. Thế nào thế nào hả bạn, tớ chịu không biết làm thế nào, bạn chỉ bảo tớ chi tiết cụ thể với nhé. Cảm ơn bạn, bạn thật tốt bụng.

nghiaphuc: Lần sau, bạn hãy nhấn nút Sửa bài viết để chỉnh sửa nội dung chứ đừng gửi bài mới như vậy.
Ở trong sheet xuất bạn hãy nhập lại tuần tự là "tháng/ngày/năm" (12/31/2009) nếu nó canh lề phải là OK rồi copy cho cả cột .

Một vài điều cần biết khi nhập giá trị về Ngày tháng:

+ Giá trị Năm trong biểu thức Ngày tháng có gía trị trong khoảng từ 1900 đến 9999.

+ Nếu như khi nhập giá trị Ngày tháng, số chỉ Năm chỉ được viết với 2 con số thì những số nào có giá trị 0 và <30 thì excel sẽ chuyển đổi thành Năm với giá trị bằng giá trị này cộng với 2000, giá trị nào =30 thì công với 1900.

Ví dụ: 01/01/29 sẽ chuyển thành 01/01/2029
Ví dụ: 01/01/30 sẽ chuyển thành 01/01/1930

+ Dữ liệu Ngày tháng khi nhập vào nếu không hợp lệ thì sẽ đuơc5 chuyển thành dạng text :

Ví dụ: 01/13/2008, 01/01/10000..

+ Trong một vài trường hợp, nếu dữ liệu Ngày tháng nhập vào thông qua một hàm chuyển đổi thì excel sẽ tự động chuyển đổi các giá trị không đúng thành các giá trị khác tương ứng.

Ví dụ: =DATE(2008,2,31) sẽ được chuyển đổi thành =DATE(2008,3,1)=01/03/2008.

+ Tùy theo cách định dạng mà Ngày tháng nhập vào sẽ có các dạng biểu thị khác nhau, nhưng giá trị vẫn không thay đổi.

Ví dụ:

18/04/2008 được chuyển đổi định dạng thành Friday 18/04/2008 với định dạng kiểu dddd dd/mm/yyyy

18/04/2008 được chuyển đổi định dạng thành 39556 với định dạng kiểu General

18/04/2008 được chuyển đổi định dạng thành Fri 18-Apr-2008 với định dạng kiểu ddd dd-mmm-yyyy

Bạn có thể tìm trên GPE về cách thức nhập ngày tháng:
tham khảo mấy bài nàyhttp://www.giaiphapexcel.com/forum/showthread.php?26593-nhập-ngày-tháng&p=180399#post180399

mecuan
01-03-12, 10:31 AM
Ở trong sheet xuất bạn hãy nhập lại tuần tự là "tháng/ngày/năm" (12/31/2009) nếu nó canh lề phải là OK rồi copy cho cả cột .

Bạn có thể tìm trên GPE về cách thức nhập ngày tháng:
tham khảo mấy bài nàyhttp://www.giaiphapexcel.com/forum/showthread.php?26593-nhập-ngày-tháng&p=180399#post180399
Bây giờ mình mới biết về điều này, quả thực gpe là diễn đàn vô cùng bổ ích tuy quả thực nhiều cái đọc không hiểu hết được đối với mình. Còn một điều mình muốn hỏi bạn là làm thế nào khi đặt hàm trong define name của một sheet khi chuyển sang sheet khác không bị thêm lẫn vào các hàm vô nghĩa máy tự động điền vào,mình toàn bị thế. Thanks!

thanh_tks
01-03-12, 02:26 PM
Bây giờ mình mới biết về điều này, quả thực gpe là diễn đàn vô cùng bổ ích tuy quả thực nhiều cái đọc không hiểu hết được đối với mình. Còn một điều mình muốn hỏi bạn là làm thế nào khi đặt hàm trong define name của một sheet khi chuyển sang sheet khác không bị thêm lẫn vào các hàm vô nghĩa máy tự động điền vào,mình toàn bị thế. Thanks!

Vấn đề này ngoài lề của topic này rồi!
mình cũng không hiểu "khi đặt hàm trong define name của một sheet khi chuyển sang sheet khác không bị thêm lẫn vào các hàm vô nghĩa máy tự động điền vào,mình toàn bị thế."
là thế nào?.

mecuan
01-03-12, 03:53 PM
Vấn đề này ngoài lề của topic này rồi!
mình cũng không hiểu "khi đặt hàm trong define name của một sheet khi chuyển sang sheet khác không bị thêm lẫn vào các hàm vô nghĩa máy tự động điền vào,mình toàn bị thế."
là thế nào?.
Bạn thông cảm mình không biết diễn giải vì hiểu biết còn rất kém, ý mình là ví dụ đặt 4 name trong define name ở sheet 1, sang sheet khác trong cùng workbook tự nhiên xuất hiện thêm name khác với công thức bị lỗi. Không biết mình diễn đạt thế bạn có hiểu không, mình không biết cách diễn đạt nhiều khái niệm trong excel.
À mà mình đã chuyển lại định dạng tất cả ngày xuất và nhập rồi nhưng thẻ kho vẫn không tính được. Bạn xem lại hộ mình nhé.

thanh_tks
01-03-12, 04:34 PM
Bạn thông cảm mình không biết diễn giải vì hiểu biết còn rất kém, ý mình là ví dụ đặt 4 name trong define name ở sheet 1, sang sheet khác trong cùng workbook tự nhiên xuất hiện thêm name khác với công thức bị lỗi. Không biết mình diễn đạt thế bạn có hiểu không, mình không biết cách diễn đạt nhiều khái niệm trong excel.
À mà mình đã chuyển lại định dạng tất cả ngày xuất và nhập rồi nhưng thẻ kho vẫn không tính được. Bạn xem lại hộ mình nhé.
Mình thấy có vấn đề gì đâu???
Danh sách nhập xuất được lấy theo cột số hợp đồng-> bạn cứ nhập đầy đủ vào thì thẻ kho khắc liệt kê hết cho bạn.

thethuy2610
07-03-12, 02:05 PM
Mình thấy có vấn đề gì đâu???
Danh sách nhập xuất được lấy theo cột số hợp đồng-> bạn cứ nhập đầy đủ vào thì thẻ kho khắc liệt kê hết cho bạn.
Bạn có thể giúp mình được không. Trong bản của bạn có phần công thức liệt kê ngày tháng ký tự "{}" có nghĩa là gì?
Mình là lính mới đang tìm hiểu về EXCEL. Bạn có thể liên lạc qua mail: thethuy2610@gmail.com được không?
Thanks bạn nhiều!!!!!!!!!!!!!!

thanh_tks
08-03-12, 08:29 AM
Bạn có thể giúp mình được không. Trong bản của bạn có phần công thức liệt kê ngày tháng ký tự "{}" có nghĩa là gì?
Mình là lính mới đang tìm hiểu về EXCEL. Bạn có thể liên lạc qua mail: thethuy2610@gmail.com được không?
Thanks bạn nhiều!!!!!!!!!!!!!!

Bạn tải tập tin PDF này về tìm hiểu thêm về công thức mảng nhé!
http://www.giaiphapexcel.com/forum/attachment.php?attachmentid=4220

Lưu Hoài Thương
26-03-12, 10:06 AM
Mọi người giúp e với cho e xin file thẻ kho NXT với e mới làm kho nên chưa biết;;;;;;;;;;;. email của e là Uncontrollable_girl_1989@yahoo.com

binhboong201
27-06-12, 06:54 PM
xin chào các anh chị. Em là thành viên mới rất mong các anh chị chỉ giáo. Em cung dang làm bên kho gỗ không theo dõi riêng theo qui cách nhưng lại phải theo dõi theo từng loại A. B, C dài ngắn, 5f, 4f, 3f..... Em đã download file the kho NXT về rồi em thấy rất hay và muốn tìm hiểu các công thức trong đó để làm lại cho phù hợp với công ty. Hàm small trong file có phải là trả về giá trị nhỏ thứ k trong dãy không ạ? Làm ơn cho em biết name NN có ý nghĩa gì thế ạ?

binhboong201
02-07-12, 12:33 PM
hix. sao không có ai trả lời thế

thanh_tks
02-07-12, 06:41 PM
xin chào các anh chị. Em là thành viên mới rất mong các anh chị chỉ giáo. Em cung dang làm bên kho gỗ không theo dõi riêng theo qui cách nhưng lại phải theo dõi theo từng loại A. B, C dài ngắn, 5f, 4f, 3f..... Em đã download file the kho NXT về rồi em thấy rất hay và muốn tìm hiểu các công thức trong đó để làm lại cho phù hợp với công ty. Hàm small trong file có phải là trả về giá trị nhỏ thứ k trong dãy không ạ? Làm ơn cho em biết name NN có ý nghĩa gì thế ạ?

Name NN là một công thức mảng, khi thỏa mãn điều kiện trong hàm IF thì kết quả là số dòng tương ứng, còn không thì là khoảng trắng.
bạn có thể xem kết quả của name NN bằng cách (ở sheet the kho) chọn một cell nào đó bên ngoài tương ứng với cột ngày tháng gõ "=NN" sau đó nhấn phím f2 ,nhấn tiếp f9 để xem kết quả.

evils88
10-08-12, 10:31 AM
87086Xem giúp mình CT ở cột X và N bên sheet thekho với, sửa thế nào đây ? help.-+*/

thanh_tks
10-08-12, 11:20 AM
87086Xem giúp mình CT ở cột X và N bên sheet thekho với, sửa thế nào đây ? help.-+*/
Bạn xem file đính kèm có đúng ý không nhé!

evils88
10-08-12, 02:19 PM
Bạn xem file đính kèm có đúng ý không nhé!
thanks nhé. tuyệt --=0
chỉ mình cách tạo nút chọn ở bên sheet thẻ kho chỗ "mã hàng" đc ko}}}}}

thanh_tks
10-08-12, 02:26 PM
thanks nhé. tuyệt --=0
chỉ mình cách tạo nút chọn ở bên sheet thẻ kho chỗ "mã hàng" đc ko}}}}}

Bạn tìm hiểu hướng dẫn Data validation ở đây:
http://www.giaiphapexcel.com/forum/showthread.php?37911-H%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-s%E1%BB%AD-d%E1%BB%A5ng-Data-Validation

hoacuong2712
21-09-12, 12:01 PM
Chào bạn Thanh tks. Mình đang tập tành nên kiến thức hạn chế. Thực sự mình cũng muốn tìm trên diễn đàn và tự làm nhưng dạo này bận quá. mình có file này nhờ bạn giúp như sau:
- Trong sheet "Ke hoach" khi mình nhập qui cách sản phẩm vào ô qui cách
- Và trong ô " ke hoach" cũng ở sheet này mình nhập vào số lượng sản phẩm cần sản xuất
- Ta sẽ có kết quả ở ô "chi tiêt 1" dựa theo thông số và tên qui cách ở sheet "thông số"

CÁM ƠN BẠN NHIỀU.

thanh_tks
21-09-12, 05:45 PM
Chào bạn Thanh tks. Mình đang tập tành nên kiến thức hạn chế. Thực sự mình cũng muốn tìm trên diễn đàn và tự làm nhưng dạo này bận quá. mình có file này nhờ bạn giúp như sau:
- Trong sheet "Ke hoach" khi mình nhập qui cách sản phẩm vào ô qui cách
- Và trong ô " ke hoach" cũng ở sheet này mình nhập vào số lượng sản phẩm cần sản xuất
- Ta sẽ có kết quả ở ô "chi tiêt 1" dựa theo thông số và tên qui cách ở sheet "thông số"

CÁM ƠN BẠN NHIỀU.

Bài của bạn chỉ cần dùng VLOOKUP() là được.
Ô D7 sheet "ke hoach" =VLOOKUP($B7,'THONG SO'!$A$3:$B$22,2,0) rồi copy xuống.

hoacuong2712
22-09-12, 09:50 AM
Cám ơn bạn. mình không biết lấy gì để trả ơn bạn. hay là bạn cho mình số DĐ để mình gửi cho bạn card điện thoại nhé.Chúc bạn luôn gặp nhiều may mắn trong cuộc sống

thanh_tks
22-09-12, 10:07 AM
Cám ơn bạn. mình không biết lấy gì để trả ơn bạn. hay là bạn cho mình số DĐ để mình gửi cho bạn card điện thoại nhé.Chúc bạn luôn gặp nhiều may mắn trong cuộc sống

Bạn cám ơn, mình xin nhận.
Còn cái "card điện thoại" xin miễn đi, các thành viên GPE giúp nhau bất vụ lợi.
Bạn hãy thường xuyên vào GPE này sẽ thấy điều đó.

evils88
23-10-12, 09:59 AM
mình muốn lọc ngày tháng năm của cột "số tiền"(thu, chi, tồn)bên sheet "so quy" giống như bên sheet "NXT NL", giúp mình với-+*/

thanh_tks
08-11-12, 08:07 AM
Nếu bạn muốn làm y như vậy thì copy sheet "NXT NL" rồi thay đổi các cột số lượng thành các cột tiền.

Nguyễn Duy Tuân
14-01-14, 12:51 PM
Các bạn download Sổ kế toán SQL theo link dưới đây. Sổ này dùng công thức, hàm BS_SQL của Addin A-Tools lọc rất nhanh và linh hoạt.

http://bluesofts.net/component/content/article/40-phan-mem-ke-toan-soan-thao-excel-qua-mang/196-soketoansql.html

http://www.bluesofts.net/Products/AddIns/A-Tools/Pics/SoKeToanSQL.gif
http://www.bluesofts.net/Products/AddIns/A-Tools/Pics/SoKeToanSQL_THNXT.png
http://www.bluesofts.net/Products/AddIns/A-Tools/Pics/SoKeToanSQL_THEKHO.png