PDA

View Full Version : Hỏi về định dạng số trong word

Hoàng Trọng Nghĩa
01-03-09, 05:48 PM
Xin vui lòng cho biết cách định dạng trong word khi dùng ký tự là số như excel
vd: 12345 => 12,345.000
(như excel #,###.000)
cám ơn rất nhiều

hoangvuluan
01-03-09, 11:04 PM
Xin vui lòng cho biết cách định dạng trong word khi dùng ký tự là số như excel
vd: 12345 => 12,345.000
(như excel #,###.000)
cám ơn rất nhiều

1. Nhấn Ctrl-F9 (xuất hiện cặp dấu { } ) -> chèn field code
2. Nhập vào giữa cặp ngoặc biểu thức sau:
{ =12345 \# ###,###.000 }
3. Nhấn F9 để xem kết quả (-->> 12,345.000

(muốn thay đổi, chọn giá trị của mã và nhấn Ctrl-Shift-F9)

Hoàng Trọng Nghĩa
02-03-09, 10:42 PM
Cảm ơn bạn, nhưng trong trrường hợp mình nhúng dữ liệu từ Excel vào Word, thì có làm như vậy được không, để khi in ra toàn bộ vẩn giữ định dạng như vậy?
Cảm ơn.

cop_kh
03-03-09, 08:09 AM
Cảm ơn bạn, nhưng trong trrường hợp mình nhúng dữ liệu từ Excel vào Word, thì có làm như vậy được không, để khi in ra toàn bộ vẩn giữ định dạng như vậy?
Cảm ơn.

Bạn làm như cách của Bác hoangvuluan là OK rồi đó. Cách khác bạn cũng có thể áp dụng thêm mà không cần chỉnh trong Word mà chỉ thêm một hàm FIXED trong Excel là được, bạn thao tác như sau:

1. Trong Excel bạn thêm 1 cột mới và dùng hàm FIXED(ô số,số ký tự thập phân muốn có).

2. Trong Word bạn Insert Field của cột dùng hàm FIXED là được.

Mong bạn thỏa mãn yêu cầu. Thân!

ST-Lu!
03-03-09, 11:25 PM
Bạn làm như cách của Bác hoangvuluan là OK rồi đó. Cách khác bạn cũng có thể áp dụng thêm mà không cần chỉnh trong Word mà chỉ thêm một hàm FIXED trong Excel là được, bạn thao tác như sau:

1. Trong Excel bạn thêm 1 cột mới và dùng hàm FIXED(ô số,số ký tự thập phân muốn có).

2. Trong Word bạn Insert Field của cột dùng hàm FIXED là được.

Mong bạn thỏa mãn yêu cầu. Thân!
--------------
Mình nhớ không nhầm cách trên dùng hàm FIXED rất chuẩn, dễ dùng. Mình đã sử dụng cái này để gửi bản xác nhận công nợ năm 2008 (qua sự hướng dẫn của Hoangdanh)