PDA

View Full Version : Lỗi khi mở file excel

thien9999
13-02-09, 01:28 PM
mình bị lỗi khi mở 1 file excel báo : Excel cannot complete this task with available resources . Choose less data or close other applications. nhấn OK thoát luôn .Anh chị nào biết chỉ giúp .cảm ơn nhiều

Ng_Duy_Long
15-02-09, 03:55 PM
Chắc là File của bạn có quá nhiều link từ file khác. Bạn xóa bớt những link này chắc là được

sieunhi10079
18-02-09, 10:20 AM
Lỗi này do file của bạn link đến một file khác, nhưng đường dẫn của file này đã bị thay đổi. Bạn vào edit, chọn link và chỉnh sửa link.

phongmalo
15-05-09, 04:40 PM
tôi cũng đã làm vậy nhưng ko được, dù bỏ hết link nhưng vẫn ko ăn thua gì, khi mở form lên thực thi là nó báo lỗi đó trở lại, có lúc bấm vào chữ OK thì nó ko tắt excel, nhưng có lúc nó khình khình thì nó out lun excel, buộc phải mở lại excel!, hic có ai có giải pháp nào tốt không? thức trắng mấy đêm mà chưa tìm ra câu trả lời. cảm ơn!

QuocPhong
15-05-09, 04:54 PM
Bạn thử cách này xem: Vào đường dẫn: C:\Documents and Settings\username\Application Data\Microsoft\Excel và kiếm tập tin Excel.xlb và xóa đi.
(username là tên username của bạn)

Hai Lúa Miền Tây
15-05-09, 05:09 PM
mình bị lỗi khi mở 1 file excel báo : Excel cannot complete this task with available resources . Choose less data or close other applications. nhấn OK thoát luôn .Anh chị nào biết chỉ giúp .cảm ơn nhiều
Cho mình hỏi máy bạn sd ram bao nhiêu?

lecongtri
27-06-09, 11:10 AM
Chào các ban , mình cũng gặp file excel không mở được , nó báo lổi " unable to read '' mình có tim soft đẻ sửa nhưng chưa đươc , mong cac ban giúp đỡ

whale
03-07-09, 04:39 PM
Có bạn nào biết sửa lổi Too many different format cell khong ? chỉ mình với

DANG
20-08-09, 10:23 AM
Cho mình hỏi máy bạn sd ram bao nhiêu?

Hơ, tớ cũng đang bị lỗi này, mà chưa biết làm thế nào để fix nó. Máy tính của tớ Ram 1G, ko đến nỗi bé lắm phải không?

lephuong04
14-09-09, 10:11 AM
Excel của mình bị lỗi này, khi mở file excel thì máy báo "Recover my files and restart Microft Office Excel". và có 2 nút "Send Error Report" và nút "Don't send".
Mình cài lại Office cũng vẫn bị.
Mong các bạn chỉ giùm

bebe08
14-09-09, 01:54 PM
Có bạn nào biết sửa lổi Too many different format cell khong ? chỉ mình với

Mình đã gửi phần mềm khắc phục lỗi này cho bạn trungth08 rồi đó. Bạn tham khảo nhé
http://www.giaiphapexcel.com/forum/showthread.php?t=27132

conghoan1003
14-09-09, 03:41 PM
mình mới tham gia diển đàn nè mà không biết upload file lên chổ nào, mong các bác chỉ dùm!

conghoan1003
14-09-09, 03:58 PM
up load file từ máy như thế nào nhỉ, ai biết chỉ mình với!

conghoan1003
14-09-09, 04:07 PM
Mình có một file excel rất quan trọng mà bị lỗi (do khi diệt virut file này bị xóa rồi recove lại thì lỗi). Nhờ các cao thủ giúp dùm với.
File bị lỗi: http://www.mediafire.com/?sharekey=9abe1e6c0bb6652875a4fc82078ae6c8c39506e3 cbfd2f3cc95965eaa7bc68bc

storehn
17-09-09, 09:45 AM
Mình bị trường hợp như sau mong các bạn chỉ giúp:
Sau khi Scan Virus bằng chương trình BkavAntiXFSic.exe thì nó phát hiện có Macro và tự động diệt
Khởi động lại máy tính và mở các file thì hiện dòng thông báo sau " The file is corrupt and cannot be opened".
Các bạn có cách nào chỉ cho mình với vì đây là các file thống kê của mình trong 2 năm. Tất cả các dữ liệu đều ở trong đó

httthuy
20-09-09, 03:54 PM
Hôm nay máy của mình cũng gặp file excel không mở được, Mới lúc sáng mình đang làm sau đó thì lưu rồi thoát bình thường, chiều nay mình mở ra nó báo lỗi "unable to read''. file của mình lưu trong USB nó chứa rất nhiều dữ liệu và quan trọng bây giờ không biết làm sao, mong các bạn giúp mình với !

be den
22-09-09, 09:55 AM
Hic, mình mới vào đọc các lỗi của mấy ace thật là khó, mình chưa gặp bao giờ nên ko giúp được

galenx
09-11-09, 07:56 PM
HDD của tôi bị ghost nhầm nên mất hết dữ liệu trong đó có 1 số file excel quan trọng . Tôi dùng Recover My Files lấy lại được 1 số dữ liệu , 1 số file excel mở được bình thường, nhưng có 1 số file khác không mở được . Có ai biết vì sao và khắc phục thế nao không ( tôi không đặt mật khẩu và trước đó chỉ lưu bình thường thôi )

Tuyến - IT
03-12-09, 08:42 AM
Bạn thử cách này xem: Vào đường dẫn: C:\Documents and Settings\username\Application Data\Microsoft\Excel và kiếm tập tin Excel.xlb và xóa đi.
(username là tên username của bạn)

Làm như banh QuốcPhong là đc đấy

Thamngo
14-12-09, 02:12 PM
mình có file exel khi mở thì nó báo lỗi như sau : the infomation you were working on might be lost Microsoft Internet can try to recover it for you

recover my work and restart Microsoft exel.

nguyên nhân là khi em khởi động máy để diệt Virus trong Safe Mode em đã mở file này nhưng khi thoát khỏi SM em lại không chuyển chế độ gì cả, ai biết cách khắc phục thì chỉ hộ em với ạ,
em cảm ơn

daocuvuong
20-12-09, 11:05 AM
Tài khoản của e chưa thể gửi bài mặc dù đã có link kích hoạt. Nên e ké nhờ Topic này để xin các anh chỉ giáo. Hiện tại các file Excel của e đang có vấn đề là: trước thì mối lần khởi động E nó bị hiện lên 1 file E khác tên Book1, e đã phải chấp nhận điều này lâu quá rồi vì tìm tìm cách khắc phục trên mạng thì vẫn ko thay đổi được. Đến bây giờ thì ko thể chịu nổi vì nó lại còn hiện thêm 1 file Excel khác mà e đã có từ trước. Vậy là mỗi lần khởi động Excel thì luôn có ít nhất 3 file Excel hiện lên: 1 là file Book1, 1 là file củ chuối kia, 1 là file e đang cần mở. Vậy e thành khẩn mong mỏi sự trợ giúp từ các pro để e giải quyết triệt để cái hiện tượng Book1 này. Trong máy e bây h có rất nhiều file Excel nên ko biết làm cách nào để giải quyết đồng loạt được.
Các anh giúp e với nhé! Thanks

thao0000
28-12-09, 02:28 PM
mọi người ơi! cho em hỏi
bài toán nó bảo là:tính lương = hệ số*lương căn bản*ngày công
nếu ngày công>(định mức 24 ngày) thì số ngày dư sẽ được tính gấp 1.5 lần
là mình làm hàm nào và làm như thế nào ạ!
em chỉ mới học ễcl thôi. mong được mọi người giúp đỡ

Mr.Quick
02-01-10, 08:40 AM
Anh chị và các bạn cho em hỏi vân đề về Undo ( Ctrl + Z ) trong excel thông thường khi thực hiện lệnh Save ( Ctrl + S ) , theo mặc định khi save thì lệnh Undo ( Ctrl + z ) thì không có tác dụng, vậy làm sao để lệnh Undo vẫn có tác dụng khi ta thực hiện lệnh Save ( Ctrl + S ) !

Thêm 1 vấn đề nữa về lỗi Recover trong Excel, dạo này khi mở Excel em hay bị gặp lỗi như thế này :

Anh chị có thể cho em biết lỗi này là lỗi gì ? và cách khắc phục lỗi đó như thế nào ah ?

Rất mong anh chị hướng dẫn và giải đáp giúp em !

Em xin cảm ơn mọi người nhiều ! |||||

anhphuong
02-01-10, 01:28 PM
mọi người ơi! cho em hỏi
bài toán nó bảo là:tính lương = hệ số*lương căn bản*ngày công
nếu ngày công>(định mức 24 ngày) thì số ngày dư sẽ được tính gấp 1.5 lần
là mình làm hàm nào và làm như thế nào ạ!
em chỉ mới học ễcl thôi. mong được mọi người giúp đỡ

Dùng hàm IF mà làm
A4 = IF(A3<=24,A1*A2*A3,A1*A2*(24+(A3-24)*1.5)
A1 : Hệ số lương
A2 : Lương cơ bản
A3 : Ngày Công

Lamkiengiang
28-03-10, 07:19 AM
Excel của mình bị lỗi này, khi mở file excel thì máy báo "Recover my files and restart Microft Office Excel". và có 2 nút "Send Error Report" và nút "Don't send".
Mong cac ban chi dum.
xin gui ve dia chi mail : lamngocthien@gmail.com

LikeIt
30-03-10, 02:37 AM
Anh chị và các bạn cho em hỏi vân đề về Undo ( Ctrl + Z ) trong excel thông thường khi thực hiện lệnh Save ( Ctrl + S ) , theo mặc định khi save thì lệnh Undo ( Ctrl + z ) thì không có tác dụng, vậy làm sao để lệnh Undo vẫn có tác dụng khi ta thực hiện lệnh Save ( Ctrl + S ) !

Thêm 1 vấn đề nữa về lỗi Recover trong Excel, dạo này khi mở Excel em hay bị gặp lỗi như thế này :

Anh chị có thể cho em biết lỗi này là lỗi gì ? và cách khắc phục lỗi đó như thế nào ah ?

Rất mong anh chị hướng dẫn và giải đáp giúp em !

Em xin cảm ơn mọi người nhiều ! |||||

Kính gửi các anh Chị,
E đã tìm trong diễn đàn và trên mạng nhưng vẫn chưa có câu trả lời thỏa đáng về hiện tượng khi mở excel lên bắt recover lại, như trích dẫn ở trên, em đã cài repair lại office nhưng không được? rất mong nhận được trợ giúp của anh chị
Tks

ndu96081631
30-03-10, 02:44 AM
Kính gửi các anh Chị,
E đã tìm trong diễn đàn và trên mạng nhưng vẫn chưa có câu trả lời thỏa đáng về hiện tượng khi mở excel lên bắt recover lại, như trích dẫn ở trên, em đã cài repair lại office nhưng không được? rất mong nhận được trợ giúp của anh chị
Tks
Trong tất cả các lổi của Windows thì lổi Don't Send là 1 trong những lổi "trời ơi" nhất ---> Vì khó biết được nguyên nhân là cái giống gì
Có thể là:
- Office bị lổi
- Bản thân file bị lổi
- Chưa cài đặt 1 thành phần gì đó (NetFrameWork chẳng hạn)
- Hay cái gì đó bị lổi (không biết)
vân... vân...
Để thử nghiệm thì chỉ có nước:
- Mang file khác sang mở trên máy mình
- Mang file mình sang mở trên máy khác
-----------------------
Một vài trường hợp đặc biết, có khi phải cài lại Windows mới giải quyết được (cài Office không ăn thua)
-----------------------
Vì lẽ đó, khuyên các bạn rằng: Lở gặp lổi này thì... thôi đừng hỏi chi cho mất công! Sửa không được thì cài luôn Win (có khi còn nhanh hơn)

xabinhson
13-08-10, 10:28 AM
Loi Send Error report va Don't Send
lỗi này các bạn cài OFFICE Service Pack 3 vô cài xong là hết liền
http://www.microsoft.com/downloads/details.aspx?FamilyID=e25b7049-3e13-433b-b9d2-5e3c1132f206&displaylang=en
chuc thanh cong

tâtkhc
30-03-11, 02:59 PM
co cach nao giai quyet dc chua ban oi. Minh cung dang gap phai van de nay ma cung khong biet phai giai quyet nhu the nao. Neu ban biet thi chi giup minh voi

nguyenmanhnam
21-09-11, 07:45 PM
Trong tất cả các lổi của Windows thì lổi Don't Send là 1 trong những lổi "trời ơi" nhất ---> Vì khó biết được nguyên nhân là cái giống gì
Có thể là:
- Office bị lổi
- Bản thân file bị lổi
- Chưa cài đặt 1 thành phần gì đó (NetFrameWork chẳng hạn)
- Hay cái gì đó bị lổi (không biết)
vân... vân...
Để thử nghiệm thì chỉ có nước:
- Mang file khác sang mở trên máy mình
- Mang file mình sang mở trên máy khác
-----------------------
Một vài trường hợp đặc biết, có khi phải cài lại Windows mới giải quyết được (cài Office không ăn thua)
-----------------------
Vì lẽ đó, khuyên các bạn rằng: Lở gặp lổi này thì... thôi đừng hỏi chi cho mất công! Sửa không được thì cài luôn Win (có khi còn nhanh hơn)

Thưa thày, hiện nay phần mềm nào được coi là có tính cứu File Excel bị Corrupt khả thi ah?

batung79
14-12-11, 02:29 PM
http://www.microsoft.com/download/en/details.aspx?displaylang=en&id=21649

tqcuong
17-10-13, 04:17 PM
Có thể là do file của bạn sử dụng dung lượng lớn quá. bạn sử dụng thử addin này nhe!
P/S: nhớ tạo 1 bản copy trước khi chạy clean cho chắc