PDA

View Full Version : Gửi tặng file Quản lý công nợ bằng Excel

anhphuong
16-03-07, 05:07 PM
Theo yêu cầu của nhiều người, tôi xin gửi tặng các bạn file Quản lý công nợ bằng Excel . Các bạn nhớ đọc kỹ phần hướng dẫn trong Sheet của chương trình . Mật khẩu sử dụng là 123 . Chúc các bạn may mắn và thành công
Để mở được, các bạn làm nhự sau :
1/ Mở Excel, vào menu Tools/Macro/serecuryti chọn Medium, Đóng Ex
2/ Mở file quản lý công nợ, nhấn nút giữa ở bảng hiện ra ( Enable Macro)
3/ Nhập pass và sử dụng
Thân

Điều chỉnh lần cuối 20/05/09

ngochantrung
17-03-07, 03:38 PM
Xin cho em hỏi, em muốn theo dõi công nợ theo thời hạn thanh toán để thuận lợi cho việc thu hồi nợ, cũng như tính chiết khấu thanh toán cho khách hàng thì phải làm sao?

Mr Okebab
27-03-07, 09:28 AM
Đây cũng là một file Công nợ nhưng chưa hoàn chỉnh, các bạn có thể tham khảo.:
Công nợ (http://www.giaiphapexcel.com/forum/attachment.php?attachmentid=1027&d=1174962260)

Thân!

tuantiye
28-03-07, 03:45 PM
Chào các bạn, tôi đang theo học một lớp kế toán, tôi thấy file Quản lý công nợ này rất hữu ích, nhưng tôi lại ko rành về máy tính cho lắm. Bạn nào có thể chỉ giúp tôi làm sao để mở được file có đuôi ".rar" được ko ? Tôi chân thành cảm ơn .

Peter_pan
28-03-07, 10:35 PM
Chào các bạn, tôi đang theo học một lớp kế toán, tôi thấy file Quản lý công nợ này rất hữu ích, nhưng tôi lại ko rành về máy tính cho lắm. Bạn nào có thể chỉ giúp tôi làm sao để mở được file có đuôi ".rar" được ko ? Tôi chân thành cảm ơn .

Bạn down phần mềm giải nén winrar tại đường dẫn sau:

http://www.rarlab.com/rar/wrar37b5.exe

Bạn sẽ mở được các file có đuôi ".rar" một cách dễ dàng. Chúc bạn thành công!.

anhphuong
17-04-07, 06:51 PM
ANH Phuong oi, em da lam giong nhu anh chi roi, nhung em van khong su dung duoc chuong trinh quan ly cong no cua anh ? "nhap chung tu cong no" trong menu em vao nhung sao khong nhap duoc , da mo macro nhu anh chi van ko danh duoc pass

1/ Bạn kiểm tra lại : Mo Excel, vao menu Tools/Macro/Security... chọn Medium . Đóng excel lại, mở files Quản lý công nợ và nhấn nút Enab...macro đừng có nhấn Di...macro là "đi" luôn đó không nhập liệu được đâu .
2/ Hàm VND đã gài sẵn trong chương trình, bạn cứ sử dụng tự nhiên
3/ Nếu có AddIn thì bạn phải cài vao trong AddIn của Office mới sử dụng được

sunny_acc
11-05-07, 09:16 AM
Pass hoàn toàn đúng bạn ạ. Bạn hãy thử lại xem. Có thể do bạn để macro ở chế độ Hight nên không thực hiện được đó .vào Tool/Macro/Security/Medium
Thân

Anh Phương ơi!

Em đã làm theo hướng dẫn mà sao vẫn ko mở được phần "NHẬP CHỨNG TỪ CÔNG NỢ". Pass là 123.

Giúp em với. Tks anh nhiều nhiều nhé

anhphuong
11-05-07, 11:04 AM
Anh Phương ơi!

Em đã làm theo hướng dẫn mà sao vẫn ko mở được phần "NHẬP CHỨNG TỪ CÔNG NỢ". Pass là 123.

Giúp em với. Tks anh nhiều nhiều nhé

Bạn kiểm tra lại, khi mở files ra nhớ nhấn nút "Enab... macro", đừng có nhấn nút "Di... macro" mà đi luôn đấy không nhập được đâu
Thân

sunny_acc
11-05-07, 04:43 PM
Anh Phương ơi!!!

Em đã nhập số liệu vào trong bảng nhập chứng từ công nợ, sao ko tự động link đến các sheet chi tiết công nợ
Trong phần CHI TIẾT CÔNG NỢ KHÁCH HÀNG, ko có số liệu gì cả

Giúp em với,

Cảm ơn anh

anhphuong
11-05-07, 05:50 PM
Anh Phương ơi!!!
Em đã nhập số liệu vào trong bảng nhập chứng từ công nợ, sao ko tự động link đến các sheet chi tiết công nợ
Trong phần CHI TIẾT CÔNG NỢ KHÁCH HÀNG, ko có số liệu gì cả
Giúp em với, Cảm ơn anh

Bạn nến đọc kỹ lại phần hướng dẫn đi kèm trong Sheet HuongDan và trên Sheet Menu . Muốn có công nợ khách hàng thì phải chọn khách hàng qua hộp combo trên sheet Menu sau đó nhấn nút thưc hiện thì chương trình sẽ tự động làm cho bạn, nhớ nhập thời gian trước nha
Thân

Hai Lua
20-06-07, 09:47 AM
Chào anh!
Em vừa ghé thăm phần kế toán công nợ của anh, em muốn hỏi một điều là khi em nhập số liệu vào sheet Menu sô tiền phải trả là 394.737 nhưng khi số liệu nhập vào các sheet khác lại là 395. Em sửa trên phần chứng từ được không? Nếu nhập số liệu sai muốn sửa lại thì vào phần nào ạ.
Cám ơn anh và mong được hồi âm sớm!

anhphuong
20-06-07, 10:46 AM
Chào anh!
Em vừa ghé thăm file quản lý công nợ của anh, cho em hỏi là khi em nhập số liệu ở sheetMenu công nợ phải trả là 394.737 thì số liệu cập nhật qua các sheet khác là 395 như vậy em phải làm sao a? Nếu em nhập sai dữ liệu muốn sửa thì phải vào phần nào a?
Cám ơn anh và mong được anh hồi âm sớm ạ!

Chẳng lẽ đến bây giờ bạn vẫn còn dùng tiền lẻ hay sao? Bạn kiểm tra lại cách nhập liệu nhé. Bạn cứ gõ thẳng số tiền vào, đừng có quan tâm tới dấu phân cách. Còn muốn chỉnh sửa, bạn vào thẳng Sheet mà sửa(vì đây là chương trình được viết đã klhá lâu rồi nên không có phần chỉnh sửa dữ liệu kèm theo)
Chúc thực hành tốt
Thân

2002kc
19-09-07, 08:57 AM
anh phương oi. cho em hỏi xíu, tại sao khi nhập nợ đầu kỳ chuyển qua, nợ lại ko thể hiện ở dòng đầu kỳ vậy?
là thế nào để làm thể hiện được số đầu kỳ, giúp em với em cần gấp lắm

anh phương oi. cho em hỏi xíu, tại sao khi nhập nợ đầu kỳ chuyển qua, nợ lại ko thể hiện ở dòng đầu kỳ vậy. là thế nào để làm thể hiện được số đầu kỳ, giúp em với em cần gấp lắm

Là ơn cho em hoi làm thế nào để chỉnh sửa khi nhập sai chứng từ vậy?

BOSUA
22-01-08, 02:35 PM
Cho mình hỏi: chương trình tải về máy được nhưng khi lọc chi tiết lại báo lỗi '1004': This command requires at least two rows fo source data ...
If you're using an advenced filter, select a range of cells ....
Chỉ dùm mình cách khắc phục với.

lonestar
24-01-08, 08:26 PM
Anh Phương ơi, em mới làm kế toán, anh cho em hỏi, em nên quản lý công nợ như thế nào ạ? Copy excel kế toán của anh làm 2 rồi theo dõi công nợ phải thu riêng, phải trả riêng hay chung? Và em không biết khi khách đã trả nợ rồi thì làm bút toán nào ạ? Mong nhận được câu trả lời của anh và của các bạn.

haitvonline
26-01-08, 12:19 PM
Tui cũng có 1 file quản lý và phân tích công nợ theo tuổi nợ. Nếu bạn nào cần thì vào trang của tôi download về sài nhé. Rồi nhớ cho tôi ý kiến đóng góp để hoàn thiện.

http://www.kienthuctaichinh.com (http://www.kienthuctaichinh.com/) Bạn vào phần download

Chúc thành công.

haitvonline
26-01-08, 12:22 PM
Anh Phương ơi, em mới làm kế toán, anh cho em hỏi, em nên quản lý công nợ như thế nào ạ? Copy excel kế toán của anh làm 2 rồi theo dõi công nợ phải thu riêng, phải trả riêng hay chung? Và em không biết khi khách đã trả nợ rồi thì làm bút toán nào ạ? Mong nhận được câu trả lời của anh và của các bạn.

Bạn hỏi là định khoản hay là dùng chương trình nhỉ.

Nếu là định khoản thì đơn giản lắm:

Nợ TK tiền... (Tùy theo bạn thu tiền mặt hay TGNH..)
Có TK 131...(Chi tiết cho từng KH)

Còn nếu hỏi để sử dụng chương trình thì mình chưa dùng nên ko trả lời được.

Xin lỗi vì không phải hỏi mình mà lại đi trả lời. he he

xuanthong
08-02-08, 02:54 PM
Trường hợp công ty của Mình làm với nước ngoài nên công nợ phát sinh cả VND lẫn USD, đôi lúc là EUR ! Vậy có cách nào để hiện lên thành 02 dòng cả VND và ngoại tệ cũng như tỷ giá quy đổi hay không ?

haitvonline
13-02-08, 05:02 PM
Trường hợp công ty của Mình làm với nước ngoài nên công nợ phát sinh cả VND lẫn USD, đôi lúc là EUR ! Vậy có cách nào để hiện lên thành 02 dòng cả VND và ngoại tệ cũng như tỷ giá quy đổi hay không ?

Bạn ơi theo mình biết thì khi hạch toán, bắt buộc bạn phải dùng 1 (và chỉ 1 đơn vị tiền tệ thôi, có thể là VNĐ, hay ngoại tệ) chứ đâu lại dùng được 2 đơn vị tiền tệ được. Còn việc theo dõi nguyên tệ thì bạn hạch toán qua tài khoản "đơn" (Tài khoản ngoài bảng) hình như là 007- Nguyên tệ. Hoặc là bạn theo dõi bên ngoài. Chứ không hạch toán đồng thời nhiều đơn vị tiền tệ được.

Nêu ra ý kiến để tham khảo.

http://www.kienthuctaichinh.com (http://www.kienthuctaichinh.com/)

hai2hai
13-02-08, 05:17 PM
Bạn ơi theo mình biết thì khi hạch toán, bắt buộc bạn phải dùng 1 (và chỉ 1 đơn vị tiền tệ thôi, có thể là VNĐ, hay ngoại tệ) chứ đâu lại dùng được 2 đơn vị tiền tệ được. Còn việc theo dõi nguyên tệ thì bạn hạch toán qua tài khoản "đơn" (Tài khoản ngoài bảng) hình như là 007- Nguyên tệ. Hoặc là bạn theo dõi bên ngoài. Chứ không hạch toán đồng thời nhiều đơn vị tiền tệ được.

Hạch toán kế toán thì sử dụng based currency (đồng tiền cơ sở) là đúng rồi. ở VN, based currency mặc định là VNĐ. Các đồng tiền khác gọi là ngoại tệ (foreign currency)

Nhưng về quản lý thì ứng dụng phải hỗ trợ đa tiền tệ (multi-currencies support). Đây là 1 trong các yêu cầu cơ bản (software selection criteria) khi lựa chọn phần mềm kế toán.

Vì thế, ứng dụng kế toán tài chính phải quản lý dựa trên giao dịch (transaction-based) chứ ko phải dựa trên tài khoản (account-based). Đa số (nhưng ko phải 100%) các phần mềm kế toán của tây, ta đều "multi-currencies support".

Mr Okebab
13-02-08, 05:17 PM

Đúng là khi hạch toán thì chỉ = VNĐ thôi, tuy nhiên theo dõi công nợ thì lại phải theo như hợp đồng (VNĐ, USD, . . . )

Thân!

dieuthuy80
13-02-08, 11:05 PM
bạn có thể chỉ cho mình cách nhập ngày vào không? mình nhập ngày toàn bị báo lỗi thôi

haitvonline
15-02-08, 10:45 AM
Ban hai2hai nói rất đúng. Nếu dùng các phần mềm thì việc thể hiện mấy loại tiền tệ đều được. Miễn là phải đặt hàng với nhà SX phần mềm.

mocmeo
23-02-08, 09:59 AM
Sao mình đánh Pass 123 nó ko cho vào vậy????

anhphuong
23-02-08, 11:20 AM
Sao mình đánh Pass 123 nó ko cho vào vậy????

Lưu ý các bạn khi sử dụng chương trình có dùng macro:
1/ Mở Excel, vào Tools/Macro/Security chọn Medium, đóng Excel lại
2/ Mở file chứa macro đó, chọn Enab...Macro(nút ở giữa), không chọn Di...macro. Nhập mật khẩu nếu file có đòi mật khẩu
Thân

my memory
29-05-08, 12:03 PM
Anh Phương ơiiiiiiii! em dùng phần mềm công nợ của anh nhưng nay chương trình báo lỗi 1004 khi xem chi tiết em đã làm theo hướng dẫn. Chọn "end" sau đó về chi tiết khách nhưng không có số tiền chỉ có thông tin về khách hàng và ngày tháng thôi. làm thế nào sửa lỗi này hả anh. giúp em với thanks!

maimai kt-vt
12-06-08, 12:24 PM
rất cảm ơn anh Phương đã chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người, tiện đây cho em hỏi vì sao em làm theo hướng dẫn và nhấn "end" thì vào chi tiết khách hàng không có gì cả đồng thời nó thêm 1 seet mới " seet 1". mong anh giiúp em với.
Thân

anhphuong
15-10-08, 06:00 PM
Đây là file tôi làm đã khá lâu rồi và cảm thấy nó không phù hợp nữa. Nếu bạn nào còn quan tâm thì down file đã sữa chút xíu để không còn lỗi nữa. File vẫn up lên vị trí cũ với tên file(sua).
Thân

P/S : Mật khẩu mở file vẫn là 123

CHÂUKT
16-10-08, 10:42 AM
ANH PHƯƠNG ƠI!
Em rất muốn tham khảo file quản lý công nợ nhưng sao em tải về không được. Em click vào nó chuyển qua word luôn, và phont chữ cũng không đọc được gì. Mong anh chỉ giúp em với. Cám ơn anh nhiều nhiều lắm.

Pansy_flower
31-10-08, 08:19 PM
@CHÂUKT, khanh@2008 và Phanhoainam: các bạn bị lỗi là do các bạn chưa có phần mềm giải nén winrar. Các bạn download phần mềm giải nén winrar tại đây_click (http://www.giaiphapexcel.com/forum/showthread.php?t=2273). Các bạn sẽ mở được file của anh anhphuong.

@khanh@2008 và Phanhoainam: Vì câu hỏi của hai bạn trùng với câu hỏi của bạn CHÂUKT nên Jenni sẽ xóa bài của hai bạn.

Thân,
Jenni

phanhungvuong
05-11-08, 02:08 PM
Theo yêu cầu của nhiều người, tôi xin gửi tặng các bạn file Quản lý công nợ bằng Excel . Các bạn nhớ đọc kỹ phần hướng dẫn trong Sheet của chương trình . Mật khẩu sử dụng là 123 . Chúc các bạn may mắn và thành công

cho mình hỏi nhờ chút phần kế toán công nợ của bạn khi vào 1 trong các thanh của menu nó đều hỏi password là lý do tại sao? hay phần mềm đó có password mà mình không biết mách giùm với ! mật khẩu 123 không thể vào nổi liệu có lý do nào nữa không đây?

hongpham
06-11-08, 03:19 PM

anhphuong ơi? Chỉ giúp em với.

Vì sao khi e gõ ngày chứng từ là :28/07/2008 thì tất cả dữ liệu của công nợ ngày này trong các sheet: chứng từ,chi tiết khách hàng, đối chiều công nợ lại cho ra ngày:04/07/2010 chứ ko phải là ngày chứng từ như e đã nhập.

Hic,, chỉ giúp em với.

giang1969
09-11-08, 12:54 PM
Chào ban anhphuong!
cái congno excel của bạn thật tuyệt vời, nhung tôi muốn thêm chút về kho hàng, bạn cho tôi pass để sửa mã nguồn đi, làm ơn cho chót luón nhé
Thank so much

manhcuong.mc
11-11-08, 09:16 AM
Tôi sử dụng file quản lý công nợ excel thì không đọc được gì vì font của file excel đó lỗi, tôi đã tìm đủ mọi cách định dạng lại mà không được! Xin chỉ cho cách khắc phục cảm ơn nhiều!

huyen891977
16-11-08, 05:16 PM
Chào anh Phuong ! Em có xem qua file ketoancongno của anh rồi. Nó rất hay nhưng ở cửa hàng của em không áp dụng được vì cách thức hoạt động hơi khác. Em đang làm một file excel để theo dõi và quản lý công nợ của khách hàng mua vật tư NN. Hình thức bán nợ đến cuối vụ thu tiền có tính lãi. Nhưng em làm nửa chừng rồi bí vì em không rành về lập trình trong excel. Em gởi anh file đang làm mong anh xem qua và chỉ giúp. Ý tưởng của em cần thêm trong bảng tính là :
1) Tạo 1 sheet (TKN) tự động thống kê tất cả số lượng của từng mặt hàng nhập của 10 đại lý (từ sheet DL1 đến sheet DL10).
2) Tạo một sheet (TONKHO) tự động thống kê số lượng tồn kho của các mặt hàng đã nhập ở các đại lý sao cho mỗi lần bán ra sản phẩm nào cho khách hàng với số lượng bao nhiêu ( mỗi khách hàng là một sheet để tiện theo dõi và tính tiền cuối vụ ; từ sheet A1 đến A200) thì tổng số lượng các mặt hàng nhập trừ đi số lượng bán ra ở mỗi khách hàng. ở cửa hàng em khi bán cho khách hàng nào thì mở sheet của khách hàng đó nhập tên hàng và số lượng vào.
3). Tạo một bảng thông báo chi tiết công nợ từng tháng cho từng khách hàng gồm các ngày mua trong tháng, tên hàng, số lượng, thành tiền để tiện cho khách hàng đối chiếu với các hóa đơn mua hàng. Có lẽ em yêu cầu quá nhiều nhưng em không còn cách nào hơn, mong anh và các bạn trên diễn đàn giúp dùm, em cám ơn rất nhiều.
Email : trancong.huyen@yahoo.com.vn

appleruakon
23-11-08, 03:37 PM
.. hix .. mình dùng được file quản lý công nợ của bạn nhưng có 2 điều mình không hiểu:
_thứ nhất là .. phần ngày tháng, khi mình nhập " chứng từ công nợ ví dụ là ngày 30/10/2008 thì khi xem bên sheet " chứng từ" thì lại thành ngày 06/10/2010. Hầu hết tất cả ngày tháng mình nhập đều bị nhảy ngày dẫn đến việc xem " chi tiết công nợ khách hàng" không chính xác.
_Thứ 2 ở sheet " chi tiết khách" tại mục " số dư đầu kì" có công thức là .." =IF(D7>0,D7,0)"bên "Nợ" và "=IF(E7>0,E7,0)" bên "Có" trong khi mình thấy "D7" và"E7" để giá trị "0" .. mình muốn hỏi .. như thế nào thì "D7" và "E7" sẽ có giá trị và giá trị ở đó là gì?

hien8220
25-11-08, 10:18 AM
anh ơi em dau file cong nợ về máy được rồi nhưng sau pass 123 không cho a có thể chỉ cho êm đăng nhập không em rất cần file này. cám ơn anh nha: Dịa chỉ: hien8220@yahoo.com.vn

Sen trang
26-11-08, 01:49 PM
AnhPhuong ui!
Em đã mở file cua anh va nhập số liệu vào nhưng sao dòng ngày tháng nó cứ hiện ngày 1/11/2010 vậy anh? mà rõ ràng e nhập ngày 25/11/08. Anh giúp e với.

Lần sau nhớ gõ có dấu!

AnhPhuong oi! Giúp đỡ mấy em về ngày tháng và pass file của anh.
TN!

ngoc82
24-03-09, 04:41 PM
Cảm ơn anh Phương nha !
nhưng anh ui, mật khẩu 123 không vào được, làm thế nào đây anh ui?

trancamly
25-03-09, 12:02 PM
anh Ph­ương ơi, sao em không đánh tên theo unicode hay TCVN3 vậy anh. anh dùng phông chữ gì vậy a? anh giúp em với nhé. Phần quản lý công nợ này của anh rất hay, anh chỉ giùm cho em với, em mới làm kế toán mà. Em cảm ơn anh P nhieu nhieu nha. co gi anh liên lạc với em qua mail: hoaxuyenchi23_9@yahoo.com anh nhe.

spttkhai
10-04-09, 07:11 PM
Anhphuong cho mình hỏi file này quản lý được nợ của tối đa là bao nhiêu khách hàng? ví dụ em có một cửa hàng phân bón thuốc trừ sâu, khách hàng của em lên tới cả ngàn người thì có quản lý hết cả ngàn khách hàng được hay ko?

ngochai27_2
05-05-09, 02:25 PM
Mình đã tải bài Quản Lý Công nợ này về xem và thấy rất hay nhưng bây giờ mình muốn mở rộng hơn, là mình muốn tạo một file như của bạn nhưng là quản lý bán hàng trong đó cả quản lý công nợ và quản lý kho(xuất, nhập, tồn). VD như ơ Sheet Menu nút nhập chứng từ đó thay là nhập chứng từ hóa đơn bán hàng thì phải có tên KH, ĐC, ĐIện thoại như chứng từ công nợ của bạn nhưng có thêm số lượng, đơn giá, chiết khấu, thành tiền. và từ chứng từ này nó sẽ tự động liên kết sang sheet xuất nhập tồn và sang sheet theo dõi công nợ. nhờ bạn hướng dẫn và giúp đỡ mình nhé. nếu có mẫu sẵn rồi thì càng tốt, cảm ơn bạn rất nhiều trước.

XuanThanh
07-05-09, 09:28 AM
Anhphuong cho mình hỏi file này quản lý được nợ của tối đa là bao nhiêu khách hàng? ví dụ em có một cửa hàng phân bón thuốc trừ sâu, khách hàng của em lên tới cả ngàn người thì có quản lý hết cả ngàn khách hàng được hay ko?

Theo tôi được biết thì file quản lý này không hạn chế số lượng khách hàng. Bạn cứ yên tâm đi. Sử dung tốt thì thank cho bác anhphuong một cái nhé
Thân

tuandt903
07-05-09, 09:34 AM
Chào tác giả của file Kế toán công nợ, mình download được rồi nhưng font chữ bị vỡ. Làm ơn chỉ mình cách khắc phục. Chân thành cảm ơn.

XuanThanh
07-05-09, 09:43 AM
Bạn đang dùng phần mềm nào để gõ chữ Việt vậy? Nếu đang dùng Unikey thì việc chuyển đổi font chữ rất dễ mà. Bạn tham khảo thêm cách chuyển font trong diễn đàn để tham khảo thêm
Thân

nguyễn vũ hiển
07-05-09, 09:55 AM
đuôi .rar or đuôi .zip đều là những tập tin nén.có 2 cắch để mở những tập tin này
chú ý:nếu máy của bạn chưa cài nén thì bạn phải cài nén bằng đĩa boot hiden or là những đĩa khác
cách 1:bạn click chuột phải vào tập tin nén,chọn extract here,nó sẽ xuất ra tập tin nguồn,bạn sử dụng tập tin nguồn như bình thường
cách 2:bạn double click vào tập tin nén,tiếp tục double click vào tập tin bạn muốn mở
như vậy thì bạn sẽ tha hồ sử dụng tập tin nén

saphia
13-05-09, 09:57 AM
em mở được file rồi, làm được rồi, nhưng khi làm đến công ty khác, lúc nhấn chi tiết công nợ khách hàng thì nó không chuyển qua được, nó nói mácco bị viruses, ngày tháng em đánh thì lúc vô chứng từ nó không vô đúng, anh có cách nào chỉ em với, em làm hai ngày rồi mà không dc, mail của em là saphia@yaxi-tec.com anh mail chỉ em nha
rất cảm ơn anh

anhphuong
13-05-09, 10:43 AM
Dear All :
Tôi đã fix các lỗi và up lại file ở bài #1
Chúc các bạn vui
Thân

saphia
15-05-09, 08:03 PM
anh ơi, em cần file giống như vậy mà bằng tiền USD, anh có thì cho em xin nha, file của anh hay wá, cám ơn anh nhiều

meoconhana
19-05-09, 10:39 AM
anh ơi, em cần file giống như vậy mà bằng tiền USD, anh có thì cho em xin nha, file của anh hay wá, cám ơn anh nhiều
em nhập password ko duoc, ở phần nhập chứng từ công nợ trong sheet menu ấy , có ai giúp em ko

vanhung2506
22-05-09, 01:27 PM
Sao em làm đúng mà sao vẫn không được anhphuong a, a giúp em nhé!

anhphuong
22-05-09, 10:01 PM
Sao em làm đúng mà sao vẫn không được anhphuong a, a giúp em nhé!

Vào Sheet ChungTu xoá hết các dòng trống ở trên, đếm xem có bao nhiêu dòng dữ liệu thì ghi số đó vào ô I1 rồi chạy tiếp

anhphuong
22-05-09, 10:28 PM
Dear All : Đã fix lỗi vả gửi lại ở bài 1
Chúc vui

lamthinh
22-05-09, 10:38 PM
Bạn viết chương trình chắc là hay lắm, nhưng tôi không biết pass như thế nào cả nên không mở được. Nếu bạn có nhã ý giúp mọi người thì cho luôn pass đi nhu anh VANHAI ấy.

giomaudich
27-05-09, 05:30 PM
anh Phương ơi, pass 123 sao không vào được. Help me!

bbc
28-05-09, 04:15 PM
Ủa sao e ko thấy số dư đầu kỳ bác ơi

XuanThanh
29-05-09, 12:38 PM
Ủa sao e ko thấy số dư đầu kỳ bác ơi

Nhập số dư đầu kỳ như một chứng từ bình thường

tuyettb
29-05-09, 02:14 PM
Bạn kiểm tra lại, khi mở files ra nhớ nhấn nút "Enab... macro", đừng có nhấn nút "Di... macro" mà đi luôn đấy không nhập được đâu
Thân

Anh Phương ơi giup em với! Em đã làm giống như anh nói: nhập ngày tháng sau đó chọn mã khách hàng rùi nhấn vào nút chi tiết công nợ nhưng trong đối chiếu công nợ và chi tiết công nợ vẫn ko có số liệu la sao ha anh
Cám ơn anh nhìu.

tuyettb
01-06-09, 01:45 PM
Bạn nến đọc kỹ lại phần hướng dẫn đi kèm trong Sheet HuongDan và trên Sheet Menu . Muốn có công nợ khách hàng thì phải chọn khách hàng qua hộp combo trên sheet Menu sau đó nhấn nút thưc hiện thì chương trình sẽ tự động làm cho bạn, nhớ nhập thời gian trước nha
Thân

Anh Phương ơi em đã làm giống như anh bảo nhưng trong sheet " CHI TIẾT CÔNG NỢ KHÁCH HÀNG VÀ ĐỐI CHIẾU CÔNG NỢ" chỉ nhảy tên dai lý thoi chứ không nhảy số dư và số phát sinh trong ky la sao ha anh? Xin anh giúp em với, em đang rất cần file này.
Cám ơn anh nhiều!

phuongc5
01-06-09, 05:09 PM
He he, hay quá, e mún học code này, cho e xin pass để mở VBA với :D
Uh, mình cũng muốn tạo ra 1 file theo ý của riêng mình trên cơ sở code của bác anhphuong, bác cho password VB thì hay nhỉ - chỉ để vọc phục vụ cho riêng mình thôi, bác không sợ bị mất bản quyền đâu.''''''''''''''''''

bbc
02-06-09, 11:29 AM
Nếu có thêm phần tính tuổi nợ (xem là bao nhiêu ngày ) cho từng hoá đơn thì đẹp quá /-*+/

ngocptsc
03-06-09, 02:53 PM
Bạn ơi! Cảm ơn bạn vì đã tặng file quản lý công nợ nhưng mình vào mật khâu 123 không được. Xin check lại giúp mình với.

hongdiem86
11-06-09, 11:51 AM
e đã tải về xem thử và thầy nó rất hay!! e có thắc mắc là phần mềm nya theo dõi cả khách hàng và nhà cung cấp. khi nhập liệu thì sao phân biệt dc 2 loại đối tượng đó. hay là trong box nhập chứng từ công nợ thì khi là khách hàng thi chon N còn khi là nhà cung cấp thì chọn C. e đã đọc kỹ phần hướng dẫn và thấy hok hỉu phần này cho lắm!!( khả năng hạn chế) hiii. mong dc anh giải đáp
tieute1986@yahoo.com

anhphuong
12-06-09, 06:38 PM
Bạn ơi! Cảm ơn bạn vì đã tặng file quản lý công nợ nhưng mình vào mật khâu 123 không được. Xin check lại giúp mình với.

Bạn phải vào Tools/Macro/Security chọn Medium. Khi mở file chọn Enabled Macro
Thân

anhphuong
12-06-09, 06:39 PM
e đã tải về xem thử và thầy nó rất hay!! e có thắc mắc là phần mềm nya theo dõi cả khách hàng và nhà cung cấp. khi nhập liệu thì sao phân biệt dc 2 loại đối tượng đó. hay là trong box nhập chứng từ công nợ thì khi là khách hàng thi chon N còn khi là nhà cung cấp thì chọn C. e đã đọc kỹ phần hướng dẫn và thấy hok hỉu phần này cho lắm!!( khả năng hạn chế) hiii. mong dc anh giải đáp
tieute1986@yahoo.com

Đúng là nó dùng chung cho cả NCC và KH. ộ6t KH cũng có thể là NCC và ngược lại, bạn cứ làm theo hướng dẫn là được
Thân

comcathit
13-06-09, 08:24 PM
Chào anh chi!
phông chữ của file công nợ này là VN.Time mà máy em lại không có phông chữ này. để xem được chữ thì em đổi phông chữ thanh arial mà vẫn không sửa được. Help!

trang317
24-06-09, 12:18 PM
Bạn ơi, khi mình nhập chứng từ đến mục số CT thì bị báo lỗi : run-time error '70'. Bạn làm ơn chỉ cho mình cách khắc phục với.
Cảm ơn bạn trước nhe!

excelorwife
24-06-09, 01:34 PM
Chào các bạn!
mình có 1 file lịch bằng excel, mình xin lỗi vì muốn gửi bài mà ko biết phải làm như thế nào
nên gõ đường link này cho các bạn xem thử nhé:
http://mega.1280.com/file/8T8BKBYD/

anhphuong
25-06-09, 07:30 PM
Gửi các bạn font VNI-Times, các bạn cần chép vào thư mục C:\Windows\Font

manhduc2
26-06-09, 09:36 PM
Anh phương ơi
mk: 123 em nhập không vào
giúp em với

LANNHI301
29-06-09, 10:36 AM
Help me
Em đã tải chương trình KT công nợ về máy nhưng không thực hiện được các nút Command trong SheetMenu, các anh làm ơn chỉ rõ giúp em

anhphuong
29-06-09, 10:42 AM
Help me
Em đã tải chương trình KT công nợ về máy nhưng không thực hiện được các nút Command trong SheetMenu, các anh làm ơn chỉ rõ giúp em

Bạn xem lại bài này
http://www.giaiphapexcel.com/forum/showthread.php?t=1725
(bài số 6)

trang317
02-07-09, 04:15 PM
[QUOTE=trang317;166584]Bạn ơi, khi mình nhập chứng từ đến mục số CT thì bị báo lỗi : run-time error '70'. Bạn làm ơn chỉ cho mình cách khắc phục với.
Cảm ơn bạn trước nhe!

Anh Ph­­­­­­uong oi giúp em lỗi này vói.

Chang hiểu sao ch­u vv(cạnh chu Q) em không đánh đ­uoc. Nên nhiều chu không đánh đuoc dấu.

hoai viet
09-07-09, 02:51 PM
Chào Anh Phuong, file của bạn rất hay, nó giúp mình rất nhiều trong công việc
tuy nhiên có vấn đè xảy ra là khi nhập liệu mình nhập vào ô số tiền thanh toán là 1.000.000 thì trong sheet chungtu chỉ thể hiện là 1 mình ko hiểu, giải thích giúp mình nhé
Thanks nhiều

anhphuong
10-07-09, 10:16 AM
Chào Anh Phuong, file của bạn rất hay, nó giúp mình rất nhiều trong công việc
tuy nhiên có vấn đè xảy ra là khi nhập liệu mình nhập vào ô số tiền thanh toán là 1.000.000 thì trong sheet chungtu chỉ thể hiện là 1 mình ko hiểu, giải thích giúp mình nhé
Thanks nhiều

Khi bạn gõ con số thì đừng có kèm theo dấu chấm hoặc phẩy ngăn cách. Bạn cứ gõ bình thường, ví dụ 1000000, khi trên fỏmm hoặc trên Sheet, nó sẽ tữ định dạng cho bạn.
Chúc vui
Thân

Nghiama
01-08-09, 04:39 PM
Chào anh Phương, tôi đã down Ketoancongno về mở ra dùng thử, thấy rất hợp với công việc của tôi nhưng khi thoát khỏi chương trình thì mất hết dữ liệu. Xin hỏi anh cách để sử dụng cố định luôn, chi phí thế nào anh cho biết ạ. Xin cảm ơn anh !

anhphuong
01-08-09, 08:08 PM
Chào anh Phương, tôi đã down Ketoancongno về mở ra dùng thử, thấy rất hợp với công việc của tôi nhưng khi thoát khỏi chương trình thì mất hết dữ liệu. Xin hỏi anh cách để sử dụng cố định luôn, chi phí thế nào anh cho biết ạ. Xin cảm ơn anh !

Bạn gửi file vào hộp mail của tôi, tôi sẽ xem cho và khi đó sẽ có ý kiến cụ thể với bạn
Email : anhphuong1958@yahoo.com
Thân

hangminhkun
03-08-09, 12:35 PM
em đã down đc file của anh rồi, nhưng phần mềm bị lỗi phông chữ. Em không đọc được
Ai giúp mình với nhé
Mail của mình nè: hangminhtam@gmail.com

hokimphuong
08-08-09, 09:03 AM
Anhphuong ơi lam ơn cho em hỏi em dùng excel 2007, để sử dụng được file quản lý công nợ này của anh phải làm như thế nào, xin chỉ giúp dùm em

kinphilu
13-08-09, 04:44 PM
anh ơi ? vì sao em tải về rồi đánh pass là 123 nhưng báo lỗi : Invalid pass
đó là lội gì ? giúp em với

kinphilu
14-08-09, 11:08 AM
anh phương ơi , em đã nhập đúng như hướng dẫn nhưng ko thấy dũ liệu, em gủi lại anh file đính kèm , anh xem giúp em với, cám ơn a, nhiều

thông xanh
21-08-09, 10:34 AM

Cho em hỏi, trong bảng công nợ, em nhập công nợ khách hàng từ những tháng trước, ví dụ từ tháng 02/2009, nhưng khi chạy ở chi tiết công nợ thì chỉ chạy công nợ trong tháng hiện tại thôi.em phải làm sao để theo dõi công nợ chính xác? -\\/.

anhphuong
26-08-09, 08:45 PM
Cho em hỏi, trong bảng công nợ, em nhập công nợ khách hàng từ những tháng trước, ví dụ từ tháng 02/2009, nhưng khi chạy ở chi tiết công nợ thì chỉ chạy công nợ trong tháng hiện tại thôi.em phải làm sao để theo dõi công nợ chính xác? -\\/.

Bạn cứ nhập bình thường , chương trình sẽ tự động tính toán giùm bạn
Thân

(http://javascript%3Cb%3E%3C/b%3E:%20leoHighlightsIFrameClose%28%29;)

(javascript: leoHighlightsIFrameClose();)

tuyetvan_2530
04-09-09, 09:54 AM
Anh Chị ơi, sao em thấy ở phần chi tiết công nợ không có công thức làm sao link số liệu từ sheet khác qua được. Em thử rồi mà thấy phần chi tiết công nợ không link đươc, anh chi iup em với.

sumuoi
09-09-09, 04:29 PM
anhphuong oi, em mo file ma ko cần pass, nhưng mà các nút trên đó em nhấp vào không thức hệin gì hết. nó liệt toàn bộ. không biết bị gì nữa. giúp em với

anhphuong
11-09-09, 07:57 AM
anhphuong oi, em mo file ma ko cần pass, nhưng mà các nút trên đó em nhấp vào không thức hệin gì hết. nó liệt toàn bộ. không biết bị gì nữa. giúp em với

Mở file mà không cần pass (nhấn Disable Macro khi mở file) thì tất nhiên là các macro không hoạt động nên các nút không có tác dụng. Vì vậy bắt buộc phải nhấn Enable macro rồi đăng nhập bằng pass mới sử dụng được
Thân

PA PO
15-10-09, 04:36 PM
Hi "Anh Phương"!
Sao mình định dạng dd/mm/yyyy ko được, khi chọn "nhập chứng từ công nợ" chọn ngày thì nó hiu là mm/dd/yyyy. Làm cách nào để điều chỉnh bây giờ. Thanks nhiu nha.

PA PO
15-10-09, 05:18 PM
Mình muốn hỏi thêm 1 phần nữa đó là trong chi tiêt khách hàng, mình thấy chỉ có 2 row như thế thì không đủ, nếu mình muốn thêm row trong phần này thì có được không?

anhphuong
26-10-09, 08:50 AM
Mình muốn hỏi thêm 1 phần nữa đó là trong chi tiêt khách hàng, mình thấy chỉ có 2 row như thế thì không đủ, nếu mình muốn thêm row trong phần này thì có được không?

1/ Muốn có định dạng dd/mm/yyyy thì phải vào Control Panel mà chỉnh
2/ Khi báo cáo, các sheet tự điều chỉnh số hàng phù hợp với dữ liệu, bạn cứ yên tâm thực hiện theo đúng hướng dẫn là được
Thân

phuongdung0804
28-10-09, 03:32 PM
Gởi anh Phương!
- Nếu sau khi nhập chứng từ rồi phát hiện sai muốn chỉnh sửa thì em phải làm sao xoá đi và chỉnh sửa lại hả anh.
- Cám ơn anh Phương rất nhiều.

sagan
14-03-10, 10:24 AM
anhphuong ơi, sao em nhập chứng từ vào rồi, mà đến lúc em làm chi tiết công nợ thì nó ko lọc ra của một cty, mặc dù đã kích vào combo rồi, mà nó ra cả mấy cty luôn, ví dụ lúc đầu chi tiết của cty A, thì nó ra một mình cty A, nhưng lúc mình chi tiết của Cty B thì phần chi tiết nó có cả cty A và B luôn, trên chỗ lọc khách hàng vẫn là cty B, anhphuong chỉ em cách khắc phục với , thank kiu anhphuong nhìu nhìu ^_^

sagan
14-03-10, 11:07 AM
hì, em tìm được rùi, sau khi chi tiết xong1 khách hàng thì phải xóa dòng đó đi, chi tiết khách hàng khác thì nó mới ko nhập vô chung luôn, hì hì, mà cái này ko có sheet tổng hợp anh nhỉ, " có voi đòi hai bà trưng" đây mà ^_^

sagan
14-03-10, 11:25 AM
em thấy cái chỗ C,N kìa, Đối với CN phải trả: nếu trả tiền( có thể đã nhập hàng hoặc chưa) là C, nếu thiếu tiền( thường là đã nhập hàng) là N. Còn CN phải thu : khách nợ tiền hàng thì là C, khách trả tiền hàng thì là N, hơi ngược ngược sao ý. Uhm, sao ko làm giống như định khoản luôn anh, VD : CN phải thu, khách nợ ghi Nợ, khách trả ghi Có . CN phải trả, mình nợ thì ghi C , mình trả thì ghi Nợ

nguyen thi phuoc A
03-04-10, 03:58 PM
Gui Anh Phuong

Lam the nao de mo pass, e da lam theo huong dan cua Anh roi nhung van ko mo duoc

Than chao!

nguyen thi phuoc A
03-04-10, 03:59 PM
Pass file ke toan cong no bang excel

ngadecovil
06-04-10, 04:09 PM

Chào bạn
trước hết xin cảm ơn bạn về phần mềm quản lý công nợ bằn EX nhưng cho mình hỏi 1 chút xíu nha, mình dow về sử dựng nhưng sau khi nhập đầy đủ dữ liệu và thoát trương trình, nhưng hôm sau mình kiểm tra lại số liệu mình đã nhập thì ko thấy, mình có thể lưu dữ liệu bằng cách nào vậy? và khi nhập sai dữ liệu thì sửa bằng cách nao? hãy mail cho mình qua địa chỉ này nhe: ngadecovil@yahoo.com.vn hoặc qua nickname : thanhnga_maimaimottinhyeu nhé, cảm ơn bạn. chúc bạn thành công hơn nữa trong cuộc sống.

nhattruongcc
11-04-10, 05:11 PM
anh Phương
tôi download về mở không được files này tai sao vậy anh ? máy đã cài win.rar mong anh chỉ giúp anh gửi vao mail nhattruongcc@yahoo.com.vn cam ơn anh nhiều !

mattrang000
14-05-10, 10:57 AM
File excel công nợ không chạy ra chi tiết công nợ theo từng tháng.ví dụ chọn từ ngày 1/5/2010 đến 02/06/2010 thì chạy được CT công nợ.Giúp mình với????????

144thuong
15-05-10, 11:50 AM
ban oi cho minh hoi lam the nao de nhap duoc so du dau ky? minh da thu nhap theo huong dan nhung khi chon vao "Chi tiet cong no khac hang" van ko duoc. minh dang rat can phan mem theo doi cong no noi bo. minh tim rat nhieu va thay file cua ban rat hay, minh rat cam on vi no that co ich. gio minh chi con vuong mac ve so du dau ky ma ko biet lam sao. rat mong nhan duoc su giup do cua ban cang som cang tot. minh cam on ban rat rat nhieu. chuc ban thanh cong hon nua!

thu2907
24-05-10, 06:00 PM
Anh oi! em vừa tìm đc cái file quản lý công nợ của anh, nó đúng với yêu cầu công việc hiện tại, em mừng lắm, nhưng sao khi nhập pass 123 vào thì lại báo lỗi sai pass. Hic giúp em với....

ngockimchau
08-06-10, 09:37 AM
hiixxx!!! anphươg ơi ! sao mà mật khẩu em mở không được jaj nek... có phải MK là 123 không

ledungkt06
09-06-10, 01:28 AM
em cam ơn bài viết này nhưng vẫn thíu thíu một cái gì đó trong tính toán nợ phải thu.... giả dụ như mình muốn xem kh nợ quá hạn và đến kỳ phải đòi, còn nữa nếu quá hạn thì tinh lãi nưa....cái này tính làm sao. bổ xung cho thêm đi bạn@#!^%@#!^% ơi

daihaithuyyb
15-06-10, 05:48 PM
cảm ơn anhphuong rất nhiều.

hienth8182
07-07-10, 10:35 PM
sao khi mở ra lại yêu cầu pass, làm thế nào bây giờ

chuot_0707
08-07-10, 11:17 AM
anh phương ơi sao cái phần sổ chi tiết công nợ khi vào lại ko có số liệu là sao vậy?

pupuhi
08-07-10, 02:47 PM
Em đã làm thử nhưng từ nhập chứng từ , số liệu ko tự chạy qua sổ chi tiết , vậy mình phải làm công thức tại mấy dòng ko có công thức hả anh Phương. Em nhập số liệu đầy đủ hết nhưng ko thấy thể hiện trên chi tiết khách hàng và đối chiếu công nợ.
Phần số dư đầu kỳ mình phải nhập trên ô D7(E7), Khi qua khách hàng khách mình cũng nhập tương tự nhưng khi quay lại thì SDDK biến mất.
Em ko hiểu vì sao. Giúp em với. Cảm ơn ANH!

anhphuong
12-07-10, 08:33 PM
Dear All!
Khi tải file về, các bạn xoá trống ô chứa ngày tháng của file gốc, và lưu file lại. Khi nào báo cáo thì các bạn ghi ngày tháng năm vào hai ô thời gian và chon theo yêu cầu. Thành thật xin lỗi các bạn
Thân
AnhPhuong

thienlan2004
27-07-10, 02:34 PM
Anh Phương ơi, em nhập dữ liệu sai giờ muốn xóa nhập lại thì pải làm sao vậy a?

Kieu
27-07-10, 03:01 PM
Cảm ơn các anh chị đã gửi file!

uyenphuc0511
08-08-10, 09:37 AM
Thân
Em sử dụng cũng gặp tình trạng tương tự Không có số liệu ở chi tiết KH
Em muốn anh giúp em thêm một số chi tiết em đã ghi chú trong file đính kèm
Rất mong anh Phuong tạo điều kiện giúp em để em có cơ hội hoàn thành nhiệm vụ được giao
Rất cám ơn

uyenphuc0511
08-08-10, 09:46 AM
Anh giúp em chỉnh sửa chi tiết theo file em đính kèm nhé
Vì ngày mai em bắt đầu kỳ theo dõi nợ mới. Mà nhập thủ công sẽ mất nhiều thời gian
Rất mong anh giúp đỡ em

haidang03051978
08-08-10, 03:47 PM
Cảm ơn bác đã post phần mềm rất hữu ích

hnaht2005
27-08-10, 01:55 PM
minh thaáy raát hay cam on ban ,,,,,,,

tatc
27-08-10, 09:33 PM
cảm ơn anhphuong đã gửi file

quangtuanbs
28-08-10, 03:02 AM
Bạn ah khi mình mở tập tin excel bạn gửi xuất hiện một bảng nhắn với nội dung như sau:
This wordbook has lost its VBA project, ActiveX controls and other programmability-related features. Và có lựa chọn Ok hoặc Help.
vậy đó là trường hợp gì thế, phải làm sao để khắc phục các bạn nhỉ?
thanks nhé!

mitdua
04-09-10, 11:20 AM
mình muốn download file quản lý và phân tích công nợ theo tuổi nợ nhưng khi vào đường dẫn dowload trên thì báo lỗi ko down đc. có thể giúp mình down file đó về ko? cảm ơn banh haitvonline nhé.

Tui cũng có 1 file quản lý và phân tích công nợ theo tuổi nợ. Nếu bạn nào cần thì vào trang của tôi download về sài nhé. Rồi nhớ cho ý kiến đóng góp để hoàn thiện.

http://www.kienthuctaichinh.com (http://www.kienthuctaichinh.com/) Bạn vào phần download

Chúc thành công.

Account112
04-09-10, 01:21 PM
Bạn ơi ko down đc ? upload lên mediafire đi

le xuan sy
07-09-10, 12:39 AM
Chào anh
Hiện nay e đã tải phần mền quản lý công nợ khách hàng về nhưng em nhập mật khẩu là 123 theo hướng dẫn nhưng không được vậy mong anh chỉ dẫn hộ giúp em
cảm ơn anh !

le xuan sy
12-09-10, 10:20 AM
hiện nay tôi đang quản lý công nợ của hàng trăm khách hàng bằng phương pháp thủ công
cho một tông công ty lĩnvwucj hoạddoioongj chủ yếu là về xây dựng
để thuận tiện cho việc quản lý công nợ khách hàng và các nhân trong công ty
tôi rất cần một phần mền miễn kế toán miễn phí
vậy tôi rất biết ơn các chuyên gia cung cấp cho tôi được phần mền đó tôi xin chân thành cảm ơn !
Lê xuân Sỹ

le xuan sy
12-09-10, 10:26 AM
hiện nay em tải phần miền kế toán công nợ về nhưng em nhập past là 123 nhưng không thể nào được em mong anh cho em thêm chỉ dẫn.

blackfirehp
12-09-10, 01:23 PM
hay Thank Anh Ve Phan men nay

anhphuong
13-09-10, 03:23 PM
Chào anh
Hiện nay e đã tải phần mền quản lý công nợ khách hàng về nhưng em nhập mật khẩu là 123 theo hướng dẫn nhưng không được vậy mong anh chỉ dẫn hộ giúp em
cảm ơn anh !

Nhớ đọc kỹ hướng dẫn ở bài dẫn ở bài đầu tiên

minhledh
13-09-10, 04:12 PM
Các bạn ơi, mình muốn tải file của anh Phương thì tải ở đâu vậy? Mình mới tham giaphapexcel nên chưa co kinh nghiệm mong các bạn giúp đở.

buihue85
13-09-10, 05:32 PM
Gửi ban!
Hôm nay mình mơi vào xem file ban theo dõi công nợ.
Thật sự mình thấy hay nhưng không biết phải tạo bẵng cách nào
chỉ cho mình dược không
Cảm ơn nhiều.
xin gửi về địa chỉ mail: buihue85@gmail.com

anhlong
29-09-10, 06:09 PM
File quản lý công nợ nảy của anhphuong thật sự hửu ích . Sao anh không làm 1 cái box hay combo LỊCH gỉ đó ,chổ Tử ngảy... Đến ngảy... để công đoạn nhập thởi gian được nhanh hơn bẳng cách click chuột .
Hy vong anhphuong vả mọi ngưởi giúp tụi em phần này với.

shmily_T23
04-10-10, 11:06 AM
Mình mới bắt đầu đi làm, mà làm phần công nợ, mình tải phần nj ve nhưng ko mở lên được. Vậy là sao nhi? tớ có đánh pass là 123 rùi hưng ko được..
hjkhjk

sun_lovely85
05-10-10, 03:52 PM
chào anh Phương sao em tải về mà nó không sử dụng được. và nó cũng không đòi hỏi mật khẩu luon nữa cái phần mềm quản lý bằng công nợ mà anh giới thiệu cho mọi người đó.hix hix ......anh chi em với!

sun_lovely85
05-10-10, 04:12 PM
anh phương ơi pass anh cho không vào được
anh có thay đổi pass không cho em xin lại.
Em cám ơn anh!

anhphuong
06-10-10, 04:13 PM
anh phương ơi pass anh cho không vào được
anh có thay đổi pass không cho em xin lại.
Em cám ơn anh!

Xem lại bài 1 nhé
Thân

thoyeu-carot
19-10-10, 09:00 PM
em muốn download File quản lý công nợ hiệu quả, Có ai giúp em với a

XuanThanh
23-10-10, 10:37 AM
em muốn download File quản lý công nợ hiệu quả, Có ai giúp em với a

Vào trang 1 mà down về
thân

lovesoft
09-11-10, 04:15 PM
Trang này không down được nữa: http://www.kienthuctaichinh.com
Anh em cho link khác đi
Thank

lptoan
09-11-10, 08:03 PM
Đề tài kế toán lao động tiền lương
Em đang làm thực hành nghề nghiệp về kế toán lao động tiền lương.Anh (chị) nào có làm ơn cho em xin.Em lập trình bằng excel.
Email:Letoantn00@yahoo.com.vn
(^_^)

huongmuaha
06-12-10, 11:03 PM
Chào anh Phương, em đã tải link anh cho về ok, nhưng em mới dùng ex 2007, em không tìm ra được phần tool/macro/security.. nằm ở đâu cả vì em dùng chưa quen với office này. Mong anh chỉ giúp em. Cám ơn anh nhiều.

khuat thi thu thuy
07-12-10, 04:54 PM
sao e tải về máy nó không ra tiếng việt phải làm thế nào bg?

ngavtv6
10-12-10, 10:17 AM
sao mật khẩu 123 nhấn vào ko đc vậy bạn

Aphuong
21-12-10, 10:25 PM
sao e tải về máy nó không ra tiếng việt phải làm thế nào bg?
Máy VT của bạn chưa có font VNI-Times (bạn cần cài bổ sung font)

phuongtramtv
27-12-10, 01:26 PM
Anh phương ơi!cho e hoi sheet khach hàng đấy cột Nợ,và Có là làm sao vậy?khi nhập hết tất cả thông tin của KH vao rồi nhưng muc Nợ và Có e k hiểu phải làm sao?anh giúp e nhé.cám ơn anh.

phuongtramtv
28-12-10, 08:44 AM
Anh Phương ơi!e đã tải và mở được chương trinh kế toán công nợ của anh rồi,nhưng anh cho e hỏi là:công ty em mua hàng của nhà cung cấp với rất nhiều số lượng,va nhiều mặt hàng khác vì công ty e bên xây dựng.công ty e trả nợ cho khách hàng theo từng kỳ giống như là trả trước một phần thôi,và cũng nhận được những hóa đơn nhưng cũng chỉ nhận được một khoảng thôi chứ không nhận hết vì công ty e chưa thanh toán hết cho nhà cung cấp.Vậy cho e hỏi khi e nhập chứng từ vào thì các khoản mà công ty e đã thanh toán theo từng đợt e phải làm như thế nào,để cuối kỳ tổng kết lại được mình còn thiếu họ bao nhiêu?và họ còn thiếu hóa đơn của mình bao nhiêu?
E chỉ mới vô nghề thôi nên chưa biết phải xử lý sao hết.E phải nộp lên xếp nữa,cũng cuối năm rồi.huhu.A giúp e nhé.Thanks.

phuongtramtv
28-12-10, 08:49 AM
Thì down bình thường thôi đâu có gì khó đâu bạn.

uocmoketoantruong
14-01-11, 11:50 AM
Dear: Anh Phương
Chương trình file theo dõi công nợ của anh thực sự rất hay. Nó có tập hợp cả phần đối chiếu công nợ dạng tổng hợp và có cả sheet chi tiết nếu có khách hàng yêu cầu. Nếu file của Anh Phương được cập nhật thêm sheet Giấy Đề Nghị Thanh Toán nữa thì hay hơn. Em có gửi kèm theo mẫu đây không biết có giúp ích được gì cho Anh Phương không?

anhphuong
17-01-11, 08:55 PM
Dear: Anh Phương
Chương trình file theo dõi công nợ của anh thực sự rất hay. Nó có tập hợp cả phần đối chiếu công nợ dạng tổng hợp và có cả sheet chi tiết nếu có khách hàng yêu cầu. Nếu file của Anh Phương được cập nhật thêm sheet Giấy Đề Nghị Thanh Toán nữa thì hay hơn. Em có gửi kèm theo mẫu đây không biết có giúp ích được gì cho Anh Phương không?

Trong file bạn dùng hàm VLOOKUP nhưng không có file gốc kèm theo nên không thể giúp gì cho bạn được. Bạn sửa lại và up lên nhé
Thân

uocmoketoantruong
20-01-11, 01:41 PM
Em đã sữa xong. Đây là file mẫu, mong là sẽ giúp ích cho anh.
Sao em up file mới mà không thể gỡ file cũ xuống vậy nhỉ?

hope88
25-01-11, 10:43 AM
làm sao để đánh tiếng việt ở phần mềm ney hả anh ơi???

lenhung87
15-02-11, 09:38 AM
chao anh!
anh cho e hoi, sao em nhap so lieu bang bang nhap chung tu cong no roi, sau do o sheet menu em chon ngay, khach hang roi nhan nut chi tiet cong no khach hang nhung so lieu o sheet chi tiet khach hang van k co anh ah. anh giup em voi.

lenhung87
15-02-11, 10:11 AM
chao anh!
anh cho e hoi, sao em nhap so lieu bang bang nhap chung tu cong no roi, sau do o sheet menu em chon ngay, khach hang roi nhan nut chi tiet cong no khach hang nhung so lieu o sheet chi tiet khach hang van k co anh ah. anh giup em voi.

madonaduyen
17-03-11, 09:08 AM
Cam on ban vi file quan ly cong no rat hay nay,

lolem0815
17-03-11, 05:03 PM
cảm ơn anh phuong nhieu nha, e down dc roi, mac du e chua sài..hehe

huongqb12
22-03-11, 03:26 PM
cty mình chuẩn bị đi vào sản xuất về các loại đá, mình đang làm bằng exel. trước khi cty đi vào hoạt động mình cần 1 file quản lý công nợ hiệu quả và nhanh nhất, bạn nào có gửi giùm mình 1 phai nhé. cảm ơn các bạn rất nhiều
mail của mình là huongqb12@gmail.com

giang3v
20-04-11, 10:22 AM
3/ Nhập pass và sử dụng
Thân

Chú Phương ơi chú chỉ giúp cháu cách sửa chứng từ đã nhập với ạ,

hailuuv
21-04-11, 08:55 PM
Chào Anhphuong. Mình thấy file kế toán công nợ của bạn rất hay. Mình cảm ơn bạn nhiều, Nhưng mình có một tí mong bạn giúp cho.
Mình muốn trong file có Đơn vị tính, số lượng và đơn giá. Còn TKĐU và số chứng từ thì mình không cần. bạn có thể sửa lại dùm mình được không.
Cảm ơn bạn nhiều

nếu được bạn gửi cho mình theo địa chỉ: hailuuv@gmail.com

anhphuong
22-04-11, 09:15 AM
Chú Phương ơi chú chỉ giúp cháu cách sửa chứng từ đã nhập với ạ,

Vào thẳng Sheet CHUNGTU mà sửa.ã KH và tên KH phải phù hợp với danh sách đã đăng ký để tính công nợ cho đúng.
Thân

hailuuv
22-04-11, 01:34 PM
Thực ra về Excel mình kém lắm, nên mình nói cụ thể bạn sửa giúp mình với.

hailuuv
25-04-11, 12:14 PM
Anhphuong, bạn xem sửa giúp mình tí được không. Mình đang theo theo dõi công nợ trên phần mềm của bạn. Mình chỉ mới nhập thôi nên thiếu cột Đơn vị tính, số lượng và đơn giá, . Bạn xem có gì giúp mình với. còn 2 cột số chứng từ và TKDU không có củng được.
Bạn hãy sữa dùm file trắng đi, mình sẽ nhập lại từ đầu. vì mình chỉ mới theo dõi đây thôi.
thân

nhanhlautrang20
07-05-11, 12:50 PM
Cho em xin pass của file công nợ này nhé.
Em cảm ơn nhiều.

nhanhlautrang20
07-05-11, 12:53 PM
Em đọc lại nội dung rồi, pass là 123.

hoaichu83
10-05-11, 03:36 PM
hi, mình mới tải file này về làm thử, nhưng sau khi cập nhập số liệu rồi mở phần : chi tiét công nợ khách hàng" không thấy có số liệu hiện ra ở trong bảng

chip_chip
10-05-11, 04:33 PM
cho em hỏi sao tải về ma mở không được

útvân
10-05-11, 04:43 PM
Anh Phuong men,
Chuong trinh anh gui rat hay nhung sao cac bao cao em lam theo huong dan cua anh roi ma van khong co du lieu o cac sheet chung tu.
Khi muon xoa du lieu nhap sai thi the nao?.
Cam on anh that nhieu. anh co the gui mail theo dia chi may cho em duoc khong mariateresavan@yahoo.co.uk vi em so mai em khong vao duoc trang nay thi lai khong co du lieu.
Cam on anh that nhieu.

nga_nt
21-05-11, 06:48 PM
anh phương ơi sao em sử dụng pass 123 thì được báo là invalid password?
anh có thể cho em pass ở địa chỉ:nguyenthinga_hvnh_88@yahoo.com k?
thanks a nhiều

ngominhhanh
31-05-11, 11:52 PM
anh Phương ơi em cũng nhập như hướng dẫn rồi mà sổ chi tiết vẫn ko mang dữ liệu vào được,mong anh chỉ dẫn thêm cho em ạ,em cam on anh nhiu

Drag0n
08-06-11, 12:39 PM
ANh Phương ah!
Hnay em mới download phần quản lý công nợ của anh!
EM thấy phần quản lý đó rất hay. Nhưng nó có 1 bất cập là không biết được tổng hợp số công nợ trong 1 tháng của tất cả các khách hàng là bao nhiêu?

dobinhminh
09-06-11, 01:30 PM
Chân thành cám ơn anh đã gửi file

sanS2meo
09-06-11, 03:52 PM
a phương ơi, file công nợ a gửi chạy bằng font chữ gì vậy ạ, em mở mà không đọc được, thử các font chữ rùi mà vẫn hem được, a giúp em với nhé.

thanhtai1979
12-06-11, 09:21 PM
xin chân thành cảm ơn anh Phương đã chia sẽ kiến thức của mình cho mọi người .........!

ngtphuong
04-07-11, 03:25 PM
Cám ơn A.Phương, tôi đã sử dụng được nhưng có sai sót như sau: khi in chi tiết công nợ của tháng nào đó thì có một số mã khách hàng sai số dư đầu kỳ mặc dù tháng trước số dư cuối kỳ thì đúng, nhờ anh kiêm tra giùm

ChiNguyen86
20-07-11, 05:39 PM
e sd va lam theo hd nhu menu ma van ko tu nhay qua sheet chi tiet cong no. moi ng xem lai ho tro e voi.

natron
26-08-11, 08:43 PM
Anh phương ơi ! Em vô được file QLCN của anh rồi nhưng khi em nhập Chứng từ công nợ xong muốn xem Chi tiết công nợ KH không link được chi tiết, hic em không biết gửi file đính kèm thế nào nữa .Chương trình báo lỗi, giúp em với . Tks anh !

ptdn7043
08-09-11, 01:13 PM
có cách nào tổng hợp công nợ của toàn bộ khách hàng khô ng vậy ?

nguyendiem4388
22-09-11, 09:50 PM
Cac bac oi cho e hoi 1 xiu voi,

Em co 1 list danh sach khach hang, dia chi, MST ... va 1 cai bien ban xac nhan cong no phai tra. Vay e phai lam sao de link dc danh sach do vo file hen. Vi danh sach dai qua neu danh tu tu thi lau lam moi xong. Xin cac bac giup do e voi. E cam on cac bac nhieu ah.

thuykt1203
18-10-11, 04:04 PM
Sao em nhập công nợ năm trước chyển sang tức là ngày 31/12/2010, bên chi tiết công nợ nó không nhảy qua số dư đầu kỳ mà lại nhảy qua chỗ cột phát sinh vậy anh.

chip@07
28-10-11, 01:41 PM
cho em hỏi khi down phần mềm kế toán công nợ về rồi, có cái phần mềm giải nén đuôi rar rồi thì sử dụng như thế nào?
Em mở lên mà chẳng biết làm theo hướng dẫn vì em không hiểu

khoaitaykoi
15-01-12, 11:21 PM
sao mình đánh pass 123 nó lại báo sai nhỉ. Kiểm tra lại hộ mình với

hohoanganh
27-01-12, 09:26 AM
phần mềm này viết trên office 2003, nhưng em dùng office 2007 vậy làm thế nào để mở đc phần mềm này?

hohoanganh
27-01-12, 09:27 AM
có thể trả lời cho em qua mail đc không?
thanhphu8886@gmail.com

NH_DK
27-01-12, 11:24 AM
Bạn ơi, chương trình vẫn mở bình thường mà? Bạn thiết lập chạy Marco chưa?

bmhkht
08-02-12, 10:13 AM
Chào các bạn!
Từ file của anh Phương mình cần thêm các sheet nữa, nhưng khi mình thêm vào do công thức nhiều quá nên chương trình chạy rất chậm mong các bạn giúp mình để chương trình chạy nhanh hơn
cám ơn các bạn rất nhiều. có fil đính kèm
77324

lengocha88
21-02-12, 01:25 PM
Em dùng office 2007,vậy làm thế nào để thiết lập được Macros để có thể mở và sử dụng chương trình của anh được. mình nhập Pass không được,

taiha
24-02-12, 02:29 PM
Bạn ơi sao minh tải phần mềm này về ma k đọc được vậy
Pần mềm này rất hữu ích

saosang6489
14-03-12, 03:35 PM
3/ Nhập pass và sử dụng
Thân

Nhưng ở cty minh ko những cần cột ST, mà còn SL, ĐG nữa, zậy mình phải làm sao...?

mebobby
19-03-12, 06:39 AM
Chào bạn anhphuong !
Mình đã mở được file ra nhưng không nhập được chứng từ ở phần nhập chứng từ công nợ. Minh đã làm theo hướng dẫn nhưng không được. Bạn có thể cho mình số điện thoại hoặc nick chát để mình tiện liên hệ với bạn được không. Cảm ơn bạn. Mình là lan anh.

Đào Thị Liên
21-03-12, 10:08 AM
Anh ơi em làm không được anh giúp em với!

thuydung143
27-03-12, 03:05 PM
a Phương ơi, em tải về rồi sao vẫn bị lỗi phông chữ?
a giúp em với.

thientich_acc
30-03-12, 10:09 AM
File này sử sử dụng cho Win 7 được ko vậy chị, sao em không nhập liệu được, chị giúp dùm em.
Thanks

yenvt89
03-04-12, 04:20 PM
bạn ơi, file này bị lỗi phông chữ rùi. Bạn có thể chỉnh về font Times new roman, or .vntime đc k?
Cảm ơn bạn nhiều...

trannghiavn2003
05-04-12, 02:03 PM
sao mình đang dùng phần mềm này, mấy hôm nay tự dưng lại thấy thay đổi. sau đó mình tải về, nhập lại từ đầu, kiểm tra bên chứng từ và bên khách vẫn có đầy đủ, khổ nỗi bên chi tiết công nợ lại không có gì, cứ là không đồng. mà mấy dòng màu xanh mặc định cũng không còn. dù đã tải lại nhiều bản khác nhưng vẫn không được.
có ai bị trường hợp trên như mình không.

trannghiavn2003
05-04-12, 02:04 PM
mà mình gõ telex, chứ vni là như tiếng anh, mình dùng bộ gõ unikey.
lúc trước dùng rất ổn.

nguyenthitammit
09-04-12, 03:22 PM
Tại sao file công nợ của bạn không tổng hợp được công nợ của nhiều khách hàng( ý mình hỏi là không có bảng tổng hợp công nợ ấy, công ty mình có 70 đại lý thỉnh thoảng xếp hỏi tổng công nợ thì phải làm sao hả bạn?)

nguyenthitammit
09-04-12, 03:45 PM
bạn ơi thế file công nợ tổng hợp thì sao?

hiencoi121029
27-04-12, 11:23 AM
[Cty em là cty vè lĩnh vực xây dựng vì vậy quản lý công nợ khá khó khăn, Em lần đầu tiên làm bên lĩnh vực xây dựng nữa vì vậy em muốn xin file Quản lý công nợ bằng ễcl để quản lý tốt hơn. Vậy anh chị nào có thì cho em xin với.
Cảm ơn các anh chị nhiều!

kimluy
11-05-12, 10:09 AM
Mình đã tải chương trình này về dùng nhưng có 1 số lỗi mong bạn giải đáp dùng:
Khi mình xem công nợ chi tiết thì số liệu lại không đúng gì hết, nó ghi công nợ tổng cộng của những khách hàng khác nhau vào luôn. Bạn có thể khắc phục lỗi đó cho mình được không. Cảm ơn nhiều!

thaiphuoc1268
28-05-12, 03:36 PM
E thấy file của anh con thiếu một phần đó là bảng tổng hợp công nợ. Vì khi báo cáo công nợ thì phải in bảng tổng hợp mới biết được tất cả các khoản công nợ.

linhbanme2000
29-05-12, 04:18 PM
cần một phần mềm ẽxcel về kế toán bán hàng, quản lý khách hàng. thì anh em nào có ko
cho linh với
linh thấy chỉ cần biết vài hàm chắc linh sẽ làm đc 1 pm cơ bản
vlookup bạn nào giúp mình cái hàm này với
nhá máy cho linh
linh gọi lại nhé
0966599457

1over1love
31-05-12, 01:52 PM
a oi sao em tai ve ma ko mo duoc vay?

hoabinhbg
24-07-12, 03:58 PM
Chao anh,

Chuc anh buoi chieu tot dep!
Anh co the vui long gui cho em file quan ly cong no bang excel do anh dang tai cach day vai nam khong (hoabinhbg@yahoo.com)? Em khong the nao tai ve duoc!!!
Xin cam on anh truoc!
Rat mong nhan duoc hoi am tu anh

Hoa Binh

mrpen_0110
02-08-12, 03:57 PM
Chao anh,

Chuc anh buoi chieu tot dep!
Anh co the vui long gui cho em file quan ly cong no bang excel do anh dang tai cach day vai nam khong (hoabinhbg@yahoo.com)? Em khong the nao tai ve duoc!!!
Xin cam on anh truoc!
Rat mong nhan duoc hoi am tu anh

Hoa Binh

Oh, mình vừa tải xong nè. vẫn tải và mở ngon mà nhưng chưa dùng thử. đang chờ việc nên vào tham khảo.

thhuong255
06-08-12, 11:23 AM
mình ko thể bấm vào nhập chứng từ công nợ được? chỉ mình nhé, cảm ơn

Pe thuy
07-08-12, 01:02 PM
Anh ơi, em đang sd office 2007.
Vậy cho em hỏi, để mở được phải làm thế nào ạ..
Em tìm hoài mà hok thấy...
huhu...giúp em với

tinhlebong_nqs
11-08-12, 10:54 AM
e cung giong nhu ban sunny_acc nhap chung tu cong no tu menu roi danh lay ma so khach hang o combo tren menu roi bam chi tiet cong no nhung no ko chay ra chi tiet ma e doc hoai cai huong dan ma van ko lam duoc . e tha thiet mong cac anh chi neu biet cach lam thi chi giup cho e voi
e thay cai file nay rat hay ma e ko biet dung

vit_123
13-08-12, 12:32 PM
A ơi cho em hỏi, sao em không nhập được mã khách hàngvậy? trong menu anh chỉ cho 2 mã là Ms 0001 và Ms 0002. Muốn thêm thì làm thế nào ạ? Mong anh chỉ giảo.
EM cần lắm!
Cảm ơn anh

vit_123
13-08-12, 12:49 PM
Các anh chị em ơi, giúp em với, tại sao em không thêm mã khách được vậy? A Phương để sẵn e mã 0001 và 0002 thì chỉ có 2 mã đó là được thôi. Em không biết làm thế nào cả. Mong cả nhà giúp đơ.
Có gì gửi vào mail: manglengoc@gmail,com
Đa tạ các anh chị!
Em cần lắm ạ.

BANGMUADONG2010
30-08-12, 08:39 AM
Mình đã vào nhưng không gõ được chữ tiếng Việt thi phải chọn fon chữ nào??? Chỉ giúp m với

kimcuckt83
10-01-13, 02:34 PM
Chào anh phuong.Đôi vơi excel 2010 thi vao dau de chon tool /macro

vanle33
10-01-13, 02:41 PM
Chào anh phuong.Đôi vơi excel 2010 thi vao dau de chon tool /macro
Bạn vào thẻ Developer thì có tất cả các mục Visual Basic và Marco và Marco security mà bạn cần đó.

dhlieu
06-03-13, 07:58 AM
Không biết có bạn nào gặp vấn đề khi sử dụng file này như mình không. Khi nhập số liệu vào" Nhập chứng từ công nợ" trong sheet Menu, số tiền mình nhập là 2.900.000 và 290.000 nhưng khi xem lại sheet chứng từ thì số liệu lại chuyển thành 2.900.000( dạng text) còn 290.000 lại là 290( dạng number), nên khi tổng hợp công nợ cho kết quả không chính xác.

fonnelaw
20-03-13, 04:15 PM
Chào mọi người,
Sau khi nghiên cứu file ketoancongno của Anh Phương chia sẻ. Mình đã vào làm thử, thấy rất hay. Nhưng co chút vấn đề lỗi o sheet CTK phần cộng đã có cài sẵn công thức SUM rồi. Nhưng không thể hiện số liệu. Có ai gặp vào tình trạng này và biết cách khắc phục thì hướng dẫn mình với. Cám ơn mọi người!
* Sau khi enter thì phần cộng: không thể hiện số liệu

98742

thienlyhd
23-03-13, 07:39 PM
Anh ơi,

Update giúp em thêm phần tổng hợp công nợ đi anh

Em cần phần này lắm anh

vietnd
05-04-13, 09:33 PM
sao tieng viet bi loi

vào phần #69 nhé http://www.giaiphapexcel.com/forum/showthread.php?1725-G%E1%BB%ADi-t%E1%BA%B7ng-file-Qu%E1%BA%A3n-l%C3%BD-c%C3%B4ng-n%E1%BB%A3-b%E1%BA%B1ng-Excel/page7

dotrangkt@yahoo
12-04-13, 04:03 PM
sao máy tính của tớ không mở được nhỉ?
tớ tải mấy cái phần mềm quản lý công nợ về rùi mà không được

nguyenyen0603
24-05-13, 04:34 PM
3/ Nhập pass và sử dụng
Thân

Bạn anhphuong ơi, sao tớ đánh mật khẩu 123 lại k được nhỉ. Máy toàn báo mật khẩu sai thôi. Bạn thay đổi mật khẩu rồi ah

binhminh12
27-05-13, 11:58 PM
Mình thì quản lý công nợ bằng phần mềm nên mình có thể in và xem công nợ nhanh chóng từ tổng hợp đến chi tiết. hóa đơn nào mà quá hạn là phần mềm nó nhắc luôn. khỏe! khỏi phải đau đầu với công thức Excel.

http://www.biframework.com.vn/

trancamvan2990
04-06-13, 10:27 PM
Cam on anh, dung thu e can, nhung may e bat len thi bi loi phong chu, lam sao duoc a

htrinh235
17-06-13, 10:46 PM
anh Phương ơi,em co tài về kế toán công nợ rồi,nhưng ở phần hiện thị chi tiết,có máy hiện thị lên bảng chi tiết,lại có máy không hiện lên,máy hiện lên xài win 8,office 2007,còn máy win 7 và xp xài ofice như vậy,khi mở lại không hiện lên chi tiết công nợ.Vậy là sao anh

giaolangcoup
24-06-13, 12:48 PM
Bạn cho luôn mật khẩu macro cho mọi người hoc hỏi với, cảm ơn nhiều

hienthu5787
03-07-13, 09:39 PM
Bạn nào chỉ cho mình cách vào tập đính kèm trên ko mình đánh pass là 123 như trên mà ko vào được

vanle33
03-07-13, 09:47 PM
Bạn nào chỉ cho mình cách vào tập đính kèm trên ko mình đánh pass là 123 như trên mà ko vào được
Ý bạn nói đến file ở bài #1 ah?
Bạn đọc kỹ hướng dẫn chưa?
Mình vẫn vào được sau khi đánh pass và hiện "Ban da dang nhap thanh cong" nhưng mình không phải kế toán nên không biết nhập dữ liệu gì cả. hiii

$Hermes$
05-07-13, 05:19 PM
3/ Nhập pass và sử dụng
Thân

Anh ơi, có thể hướng dẫn em cách làm cái bảng "Nhập chứng từ công nợ" không ạ ! Em muốn làm một bảng nhập liệu có chức tăng tương tự như vậy nhưng em không biết cách làm. Nghĩa là, nhập dữ liệu vào bảng đó và dữ liệu được nhập vào một Sheet. Như anh đã làm, nhập liệu vào bảng "Nhập chứng từ công nợ" dữ liệu sẽ được đưa vào Sheet "Chứng từ" ! Em cám ơn anh nhiều !

thancnt
09-08-13, 10:55 AM
Chào các bạn, Mình đang làm việc thống kê lượng bán và theo dõi công nợ của từng khách hàng
Mình nhờ các bạn giúp mình file mà chọn tên của từng khách hàng sẽ thể hiện tất cả số liệu của khách hàng ấy như số lượng trong theo dõi chi tiết thanh toán và công nợ .Thành thật cảm ơn rất nhiều

myhanhtphcm
13-08-13, 11:26 AM
Hi Anh!
File quản lý công nợ bằng excel hay lắm, nhưng anh cho em hỏi khi em nhập chứng từ xong em phát hiện mình định khoản sai mà không biết sửa hay xóa chỗ nào hết. nên sổ chi tiết công nợ của em bị sai, anh chỉ cho em với nhé. Thanks anh nhìu

3/ Nhập pass và sử dụng
Thân

myhanhtphcm
13-08-13, 11:32 AM
3/ Nhập pass 123 và sử dụng
Thân

letri72
30-08-13, 05:15 PM
tôi đã tải file công nợ về và làm theo hướng dẫn. Khi mỡ file nó hiện thông báo như thế nầy
" This worbook has lost its VBA project, Activex controls and any other programmability-related featunes " , khi đưa chuột vào comman thì hiện các núm xung quanh .
Nhờ A chỉ cách sửa lỗi

vanle33
30-08-13, 05:18 PM
tôi đã tải file công nợ về và làm theo hướng dẫn. Khi mỡ file nó hiện thông báo như thế nầy
" This worbook has lost its VBA project, Activex controls and any other programmability-related featunes " , khi đưa chuột vào comman thì hiện các núm xung quanh .
Nhờ A chỉ cách sửa lỗi
Bạn xem cách sửa ở đây
http://www.giaiphapexcel.com/forum/showthread.php?41581-Excel-2007-This-workbook-has-lost-its-VBA-project

suongtran8x
11-09-13, 04:24 PM
Tôi mở file quản lý công nợ đã làm các bước để sử dụng nhưng máy tôi sử dụng excel 2003 nên bị lỗi font không đọc được nơi, có thể giúp tôi với được không ạ.cảm ơn nhé.

suongtran8x
11-09-13, 04:42 PM
em mở file mà font chữ bị lỗi không đọc được nơi, có cách nào giúp em voi

maihuuchien
11-09-13, 10:36 PM
của mình bị lỗi phông chữ k luận được j cả. mình fai bổ sung font nào mới đoc được vậy? anhphuong

Hoahtc
12-09-13, 01:53 PM
3/ Nhập pass và sử dụng
Thân

xin hỏi ,máy của em cài win7,phần mềm word,excel 2007,em đã vào đến Macro rồi nhưng sao em không thấy chữ serecuryti nhỉ??
Xin hãy chỉ dẫn em cách vào với ạ??
Em cám ơn anh chị nhiều!!!

suongtran8x
13-09-13, 04:25 PM
anh phương ơi. sao em vào được file nhưng font chữ lại không đổi được,làm cách nào để đổi được font chữ vậy anh, vì em không rành máy tính cho lắm nên em không thực hiện được, anh giúp em với ạ. cảm ơn anh nhé.mong anh có hồi đáp sớm cho em với.

Điều chỉnh lần cuối 20/05/09[/QUOTE]

Do Sen
11-10-13, 03:49 PM
nhưng cái phon chữ của bác lại là VNI nên k đọc được chán quá

Do Sen
11-10-13, 03:53 PM
em có cái này có bác nào giúp em với em muốn làm 1 sheet tổng hợp dữ liệu từ sheet chi tiết ( sheet chi tiết có tên khách hàng nhiều và lặp đi lặp lại với nhiều ngày khác nhau và số tiền thu nữa). Em muốn sheet tổng hợp sẽ tổng hợp được tổng số tiền theo tưng khách hàng để báo cáo

ngodoan_grq
14-10-13, 09:04 PM
cái này sử dụng phông chữ gì thế anh

sunsan91
25-10-13, 10:40 AM
em mới vào nghề kế toán được giao quản lý công nợ
em là theo hướng dẫn của các anh chị nhưng mở file excel lên toàn bị đóng băng thui, chỉ hiện mỗi in, mở file, và một số công cụ khác, còn lại là dóng băng hết...
e thấy phần này rất hữu ích a phương ạ
a chị nào biết thì giúp e với

toidhkt311
11-12-13, 10:52 AM
sao em vo mat khau la 123 ko dc zay , cho em hoi mat khau la j zay !! thank

ngoc1909
19-12-13, 04:51 PM
Xin chào anh
Em là thành viên mới, em cảm ơn anh nhiều và em có 1 điều muốn hỏi?
em vào số dư đầu của khách hàng thì vào thế nào vậy anh. xin anh chỉ giúp em với vì em đọc hướng dẫn của anh không thấy vào số dư đầu. em cảm ơn anh nhiều.

namha
09-01-14, 02:25 PM
3/ Nhập pass và sử dụng
Thân

Tôi có coi file ,thấy rất hay đấy.Nhưng còn vài lỗi làm thủ tục thao tác dễ gây nỗi và thiếu thỏa mái.Đặc biệt bảng đối chiếu công nợ, không tách riêng cho từng khách hàng mà cộng dồn nhiều khách hàng trên bảng đối chiếu.Nên bảng này không có tác dụng.
Rất mong Bạn điều chỉnh ,để thiên hạ nhờ và cám ơn nhiều

av852000
15-01-14, 12:38 PM
Cho em ở Office 2007 thì muốn vào mục Tools/macro/security giống như 2003 thì phải làm sao ạ?

av852000
15-01-14, 12:39 PM
Em dùng Ofice 2007 nên ko biết mục tools/macro/security nó nằm ở đâu hết ạ, giúp em với!

vanle33
15-01-14, 12:43 PM
Em dùng Ofice 2007 nên ko biết mục tools/macro/security nó nằm ở đâu hết ạ, giúp em với!
Bạn vào Ribbon/Option/Trust center/Trust center settings/Marco settings.

linhlily9x
28-02-14, 11:12 AM
Thân
em đã đọc và làm theo hướng dẫn, nhưng không hiểu sao, bảng chi tiết, tổng hợp hiện ra chỉ có thông tin công ty, ngày tháng nhập mà không hiện lên lý do, số tiền ?

tranhuong-88
25-03-14, 05:43 PM
mình đã tải file của bạn và đã sử dụng thấy rất hữu ích, nhưng có 1 vấn đề trong lúc làm mình phát hiện ra là chỉ nhập được 4 tháng. còn sang tháng t5 trở đi phần chi tiết khach hàng bốc số dư đầu kỳ sai
Vd: mình nhập số liệu tháng 1 đến tháng 6 rồi
chi tiết khách hàng từng tháng, phần số dư đầu kỳ t1, t2, t3, t4 đúng. còn đầu kỳ của t5, t6... là sai.và t5 trở đi là chung 1 số dư đầu kỳ
nhờ bạn xem hồi âm sớm nhé.vì mình thấy nó rất hữu ích và mình cũng đang rất cần.
cảm ơn bạn nhiều

phuongatuan
26-03-14, 02:07 PM
pass mo macro la gi vay anh de em hoc hoi voi

ziboom
14-04-14, 09:39 AM
Anh ơi! Đã sử dụng phần mềm công nợ của anh được một tg.
Nhưng khi em cài lại win thì phần mềm bị lỗi như sau:
Vd các chứng từ nhập từ 1/12/2012 đến 10/4/2014. Nhưng khi ktra chi tiét công nợ thì ko hiện thị chỉ hiện thi số dư đầu kì, còn những phần phát sinh thì ko hiển thị nữa giờ em phải làm sao
-\\/.;;;;;;;;;;;

loannguyenkt3c
04-05-14, 01:05 AM
mọi người ơi tớ down dc về rồi nhưng bị lỗi phông chữ nên không hiểu được, có cách nào sửa được không ak

yenmong
05-05-14, 12:34 PM
Hi anh. Anh cho em hỏi để làm ra file của anh thì anh dùng thủ thuật gì đấy ah. Nếu anh không phiền thì cho em biết với nhé. thanks a.

Nhokute
21-05-14, 10:18 AM
[QUOTE=anhphuong;10358]Theo yêu cầu của nhiều người, tôi xin gửi tặng các bạn file Quản lý công nợ bằng Excel . Các bạn nhớ đọc kỹ phần hướng dẫn trong Sheet của chương trình . Mật khẩu sử dụng là 123 . Chúc các bạn may mắn và thành công
3/ Nhập pass và sử dụng
Thân

Anh ơi em dùng Excell 2007 mà sao không thể làm được theo hướng dẫn của anh ạ! Anh giúp em nhé ! Cảm ơn anh nhiều ạ !

univer
30-05-14, 01:38 PM
3/ Nhập pass và sử dụng
Thân

Mình k thể mở được file với pass 123 ban ơi. huong danlai voi win 7