PDA

View Full Version : Chữ tự xuống dòng trong 1 ô

khanhstv
14-10-08, 03:18 PM
Chào các bác, các bác giúp em với. Em muốn khi viết chữ vào 1 ô nào đó trong Excel thì chữ sẽ tự xuống dòng theo chiều rộng của ô đó đã định dạng sẵn, vậy thì fải làm thế nào hả các bác **~**

BNTT
14-10-08, 03:24 PM
Chào các bác, các bác giúp em với. Em muốn khi viết chữ vào 1 ô nào đó trong Excel thì chữ sẽ tự xuống dòng theo chiều rộng của ô đó đã định dạng sẵn, vậy thì fải làm thế nào hả các bác **~**
Chọn những ô đó, gọi Format Cell ra, rồi chọn cái WrapText.

Nếu bạn xài Excel 2007 thì chỉ cần chọn cái ô đó rồi nhấn vào cái nút WrapText, khỏi cần gọi Format Cell ra:

Studymore
29-05-09, 01:07 PM
Tôi đang gặp tình trạng khi đánh chữ trong một ô của Excel 2003, khi thoát ra khỏi ô nó tự động xuống hàng theo kiểu tách chữ và khi dòng còn chỗ trống (đã chọn Wrap text). Ví dụ như chữ "Đánh giá" thì được tách thành:
"Đánh
gi
a
. "
Và khi in ra cũng bị lỗi xuống dòng như vậy.
Tạm thời tôi đang dùng cách đánh thêm một dấu cách trước từ "giá" thành "Đánh giá" thì không thấy lỗi xuất hiện.
Nếu ai biết cách nguyên nhân và cách khắc phục thì xin hướng dẫn. Tôi xin cám ơn.

cadafi
29-05-09, 01:25 PM
Nếu ai biết cách nguyên nhân và cách khắc phục thì xin hướng dẫn. Tôi xin cám ơn.
Bạn hãy thử làm thao tác ngược lại với bài #2 của anh BNTT xem sao!

Studymore
06-08-09, 01:55 PM
Không được các bạn ạ. Lỗi vẫn xảy ra dù tôi có chọn chức năng wrap text hay không.

ndu96081631
06-08-09, 02:04 PM
Không được các bạn ạ. Lỗi vẫn xảy ra dù tôi có chọn chức năng wrap text hay không.
Nói không có bằng chứng.. không tin ---> Đưa file lên đây ---> Thấy mới tin

future_gtvt
11-08-09, 03:53 PM
Bạn thử điều chỉnh lại độ rộng của cột xem.

Hoàng Trọng Nghĩa
14-08-09, 03:55 PM

Khả năng bạn đã đang xài phần mềm gõ tiếng Việt là Vietkey trong những phiên bản trước, nó bị lỗi trong phần Clipboard đấy bạn ạ.

duchoaqbh
23-02-12, 09:14 AM
Mình cũng bị lỗi như thế này! Xử lý mãi mà không được. Giúp mình với (Có File đính kèm)

Hai Lúa Miền Tây
23-02-12, 09:28 AM
Mình cũng bị lỗi như thế này! Xử lý mãi mà không được. Giúp mình với (Có File đính kèm)
Chạy thử code sau thử xem nhé.

Sub Xoa()
Dim rng As Range
Application.ScreenUpdating = False
For Each rng In ActiveSheet.UsedRange
rng = WorksheetFunction.Clean(rng)
Next
Application.ScreenUpdating = True

End Sub

duchoaqbh
23-02-12, 09:48 AM
Chạy thử code sau thử xem nhé.

Sub Xoa()
Dim rng As Range
Application.ScreenUpdating = False
For Each rng In ActiveSheet.UsedRange
rng = WorksheetFunction.Clean(rng)
Next
Application.ScreenUpdating = True

End Sub

Cảm ơn bạn! Nhưng cũng không được có cách nào không bạn?

Hai Lúa Miền Tây
23-02-12, 09:53 AM
Cảm ơn bạn! Nhưng cũng không được có cách nào không bạn?

Mình thử trên file bạn OK mà, bạn làm lại thử xem.

TOQUANGNHA
13-03-12, 12:20 PM

C1. Kích vào ô bị lỗi rồi kích lại là được bạn à!
C2. Chọn hết các dòng chứa thời khóa biểu chỉnh lại chiều cao cho vừa là được

hoangtumayman
27-03-12, 04:06 PM
Cách đơn giản là muốn ngắt đến đâu sau đó nhấn alt+enter là được

khang2303
07-04-12, 04:37 PM
Không phải là tự động đâu. Text xuống dòng theo lệnh đấy chứ. Nguyên nhân là do tác giả đã sử dụng Alt + enter khi soạn thảo để ngắt dòng bắt buộc. muốn trở lại bình thường hãy để trỏ chuột ở ký tự đầu tiên của dòng dưới rồi nhấn Backspace tới khi chữ chạy lên một hàng.

quy2802
21-04-12, 11:27 AM
Nhấn Ctrl và Enter là xong

tranducthieu
25-03-13, 02:28 PM

Bạn xử lý như sau vào Fotmat Cell sửa mục Vertical từ Distributed thành Top hoặc Center... (Hình)
98933

tangtoan
03-04-13, 09:47 PM
Chạy code như thế nào nhỉ

lehoanle73
15-10-13, 08:45 PM
Bạn chỉ cần bấm Alt & Enter (Bạn sẽ mỉm cười khi thực hiện xong thao tác trên)

tieutu13
04-11-13, 10:14 AM
Dùng tổ hợp Phím ALT + Enter xem thế nào nha http://hanhtrangtrithuc.blogspot.com/2012/06/cach-xuong-dong-trong-o-excel.html

thanh258
04-11-13, 07:34 PM
Mình lấy file của bạn nhập thử có bị gì đâu. Mình thấy bạn nhập dữ liệu giữ các chữ dùng nhiều space quá. Có lẽ do vậy kích thước chữ kô đủ nên bị xuống dòng.
111918

quoccuonghd
30-05-14, 10:20 PM
Mình cũng bị một file tình trạng y như vậy, ma ko sử lý được. Mình có coppy một đoạn văn bản trên web sau đó paste vao excel thì chữ cuối ô bị tách ra ví dụ chữ "thi công" thì nó tách ra thành thi co ng" mặc dù đã dùng wrap text.