PDA

View Full Version : Excel cho hình thức sổ nhật ký chung

lovely_tvh
29-08-08, 10:08 AM
Em làm kế toán trên Excel theo hình thức Nhật ký chung. Em nghĩ nếu từ sổ nhật ký chung vào sổ cái mà lại bê từng nghiệp vụ vào từng sổ cái như vậy thì rất là lâu. Các anh chị dày dặn kinh nghiệm có cách nào vào sổ cái từ sổ nhật ký chung một cách nhanh nhất thì chỉ rùm em với. Thanks alot!

hoangdanh282vn
29-08-08, 11:45 AM
Em làm kế toán trên Excel theo hình thức Nhật ký chung. Em nghĩ nếu từ sổ nhật ký chung vào sổ cái mà lại bê từng nghiệp vụ vào từng sổ cái như vậy thì rất là lâu. Các anh chị dày dặn kinh nghiệm có cách nào vào sổ cái từ sổ nhật ký chung một cách nhanh nhất thì chỉ rùm em với. Thanks alot!

Mình làm VD đơn giản này, bạn tham khảo nha.
Mình sẽ viết tiếp file hoàn chỉnh rồi gửi lên sau.

seasea
29-08-08, 12:53 PM
Gủi Hoangdanh 282 vn

Em đang muốn lập fine có cả nhập xuất tồn hàng hóa ở trong sổ nhât ký chung. Anh có fine nào không gửi cho em 01 bản nhé.
Thanks

hoangdanh282vn
29-08-08, 01:00 PM
Gủi Hoangdanh 282 vn

Em đang muốn lập fine có cả nhập xuất tồn hàng hóa ở trong sổ nhât ký chung. Anh có fine nào không gửi cho em 01 bản nhé.
Thanks

Hiện giờ mình chưa có file này.
Mình gửi bạn file mẫu của bạn nào đó trên diễn đàn gửi tặng, ban xem thử nha.

hoangoanh_2607
09-09-08, 05:12 PM
bạn HOÀNGDANHcho mình hỏi xíu.
- DN minh làm, sx mủ cao su miếng nên phải mua gỗ của nhà dân về nấu, mà mua của dân thì ko có HĐ. vậy có mẫu bảng kê nào để các khoản chi này ko các bạn gửi cho mình với.
-khoản chi này có được tính vào chi phí hợp lý hay ko?
cảm ơn rất nhiều!

cadafi
09-09-08, 05:26 PM
bạn HOÀNGDANHcho mình hỏi xíu.
- DN minh làm, sx mủ cao su miếng nên phải mua gỗ của nhà dân về nấu, mà mua của dân thì ko có HĐ. vậy có mẫu bảng kê nào để các khoản chi này ko các bạn gửi cho mình với.
-khoản chi này có được tính vào chi phí hợp lý hay ko?
cảm ơn rất nhiều!

Bạn tìm đọc thông tư 134 của bộ tài chính xem!

dttm2607
15-09-08, 10:09 AM

File KE TOAN - QĐ15(1.61) bạn gửi trên diễn đàn. Mình thử rồi thấy file này sao chọn kỳ hạch toán khác thì tổng số phát sinh vẫn vậy, Năm PS sổ nhật ký chung sao lại cố định 2006 mặc dù chọn kỳ của năm 2008, sổ Nhật ký thu tiền, nhật ký chi tiền, xuất nhập tồn ... lọc dữ liệu đều không khớp với điều kiện ngày.

nvthien1967
25-09-08, 09:13 AM
Chào các bạn tôi vừa lập xong kế toán NKC (đã test) và hiện đang sử dụng cho CTY của tôi. Các bạn cho tôi địa chỉ email tôi sẽ gửi tặng đển cùng học hỏi và đóng góp ý kiến. Ưu điểm: file có thể theo dõi cả năm - in được SSKT, phiếu X,N,T,C - bảng CĐPS ... theo từng thời điểm. Khuyết điểm dung lượng quá lớn (tôi không biết tại sao? dù không có một công thức nào chỉ dùng VBA mà thôi!)
Thiện Nguyễn
nvthien1967@yahoo.com

trung_lv
28-10-08, 03:41 PM
chào cả nhà. Tui dùng thử tải file KE TOAN - QD 15 (1.61).rar (http://www.giaiphapexcel.com/forum/attachment.php?attachmentid=14925&d=1219989646) về dùng thử nhưng gặp hàm =IF(AND($B6>0)*($B6<>$B5);MAX($A$5:$A5)+1;"") không hiểu dùng như thế nào: sao hàm and lại có dấu * nghĩa là sao nhỉ, mong mọi người chỉ giúp

sophiavy
03-11-08, 03:37 PM

Mình cũng đã tải file KE TOAN - QD 15 (1.61), file nay dùng hay thật luôn, cám ơn các bạn đã chia sẽ. Nhưng có 1 thắc mắc mong các bạn giải đáp giúp: Nghiệp vụ mình đánh vào phatsinh nhiều hơn file mẫu, các sheet như NKC, sổ NK thu tiền, Sổ NK chi tiền đều thể hiện, nhưng chỉ có Sổ quỹ tiền mặt và Sổ cái là ko thể hiện thôi. +-+-+-+ +-+-+-+ +-+-+-+ Mình đã thử rất nhiều lần nhưng vẫn ko được, mình chẳng hiểu như thế nào nữa, các bạn giúp mình với nhe, cám ơn các bạn nhiều nha.

Pham Tran
06-12-08, 10:49 AM

Bạn Hoangdanh ơi! Cho mình hỏi trong sheet in phiếu thu và in phiếu chi của bạn có công thức đọc số tiền bằng chữ, TVN(C11) sao mình làm cứ hiện lỗi Name? ko vậy? thật sự mình mới biết hàm êxcl này đó! Mong bạn giúp đỡ nha. Thanks

tuanthanh5291
24-04-09, 01:07 PM
Mình cũng đã tải file KE TOAN - QD 15 (1.61), file nay dùng hay thật luôn, cám ơn các bạn đã chia sẽ. Nhưng có 1 thắc mắc mong các bạn giải đáp giúp: Nghiệp vụ mình đánh vào phatsinh nhiều hơn file mẫu, các sheet như NKC, sổ NK thu tiền, Sổ NK chi tiền đều thể hiện, nhưng chỉ có Sổ quỹ tiền mặt và Sổ cái là ko thể hiện thôi. +-+-+-+ +-+-+-+ +-+-+-+ Mình đã thử rất nhiều lần nhưng vẫn ko được, mình chẳng hiểu như thế nào nữa, các bạn giúp mình với nhe, cám ơn các bạn nhiều nha.
Bạn nên lưu ý thời gian trích lọc ở các sổ khác và cái chú ý nữa là định dạng lại ngày tháng trong hệ thống theo kiểu dd/mm/yy (ở chỗ control panel)

quochiep1990
28-06-09, 04:53 PM

Bác ơi chỉ giúp những vấn đề sau với :
1.Là cái Ô màu vàng : muốn hỏi :làm thế nào để được như vậy ? xin bác chỉ cặng kẻ !
2.cáo ô đánh tíck phía dưới làm sao vậy ? Bác chỉ từng bước để làm được như vậy giùm em ?
3.Còn Trong các ô trong Sheet sổ cái : Trong phần hàm Hlookup vay Vlookup : cái bảng dò tìm bác ghi "DL" nhưng bác lại không up lên trong bài excel nên em không hiểu ! Nhưng không hiểu sao vẫn ra kết quả được vậy ?

macarog
29-12-09, 10:58 AM

http://www.giaiphapexcel.com/forum/images/attach/rar.gifKE TOAN - QD 15 (1.61).rar (http://www.giaiphapexcel.com/forum/attachment.php?attachmentid=14925&d=1219989646)

Có bạn nào làm thử file náy chưa chỉ mình làm với. Mình tải về nhưng không biết làm. Mình mới ra trường nênmấy cái này cũng không rành lắm. Mình nên nhập số liệu vào những sheet nào còn nhữing sheet nào thì số liệu tự nhảy vậy. Chỉ dùm mình nha

caocun
08-03-10, 10:11 AM
File KE TOAN - QĐ15(1.61) bạn gửi trên diễn đàn. Mình thử rồi thấy file này sao chọn kỳ hạch toán khác thì tổng số phát sinh vẫn vậy, Năm PS sổ nhật ký chung sao lại cố định 2006 mặc dù chọn kỳ của năm 2008, sổ Nhật ký thu tiền, nhật ký chi tiền, xuất nhập tồn ... lọc dữ liệu đều không khớp với điều kiện ngày.
em làm theo qd 48 bác nào có mẫu sổ nhật ký chung, nhật ký chi tiết và một số mẫu sổ báo cáo tài chính năm thì tốt bụng gửi cho em với. Em giờ mới bắt đàu làm nên hơi cuống. các bác giúp em với. cảm ơn các bác nhiều lắm/.

711A10531842
10-03-10, 02:25 PM
Cám ơn anh nhiều, nhưng anh xem giúp em : sao phần lỗ em đánh số âm thì số dư cuối kỳ không chạy ra âm, nên bảng cân đối ngay đầu kỳ của em đã không cân rồi a!!!

tranthuytrang
22-10-10, 11:48 AM
Mình thấy hơi bất tiện là phải nhập liệu vào bảng nhập phát sinh dài quá
Sao mình không làm command để nhập cho tiện lợi và nhanh chóng vậy bạn

chinhquang2007
01-11-10, 04:01 PM
Cảm ơn nvthien1967 trước nhé! Hiện tại mình cũng đang muốn tìm hiểu và học hỏi thêm của mọi người để tìm ra cho mình hướng làm việc tốt nhất cho công việc của mình. Nên mình rất mong bạn sẽ gửi cho mình xin file của bạn để mình tham khảo thêm! Địa chỉ mail của mình chinhquang2007@gmail.com
Cảm ơn nhiều nhiều!

maihuongbaoanh
03-11-10, 11:24 AM
ah. Đây là hàm đánh số thứ tự đây mà.

vanmay1979
10-12-10, 10:55 AM
Xin Chào nvthien1967@yahoo.com!
Tôi đang xem về giai pháp excel, Anh gui giup minh NKC đã test của anh không?
Thanks!
Vanmay1979@yahoo.com.vn

thuhuong248
14-12-10, 02:29 PM
Cảm ơn hoangdanh282vn rất nhiều, em cũng mới ra làm kế toán nên có rất nhiều điều chưa rõ, rất mong anh và các anh chị khác hướng dẫn ạ. Em cảm ơn cả nhà

ketoanngocqua
21-12-10, 10:03 AM
e vao phan NVL sao trong PNK có mà trong the kho và bang tong hop lai ko co chi cho e voi hic hic

ngoc_anh446
26-01-11, 09:19 AM
cám ơn bạn hoangdanh282vn rất nhiều

vuthithu87
16-02-11, 01:20 PM
thongoc.vu@gmail.com. nhờ a gửi dùm e cái, e đang rất cần. thanks

vanvan8710
26-02-11, 02:11 PM
xin cha ca nha. em moi biet toi giai phap excel. Khong biet cac anh cac chi co the cho em xin mau ke toan theo qd 48 duoc khong ah. thanks

tram46
28-03-11, 09:00 PM
anh chi oi cho e hoi ke toan phan hanh` thanh toan voi nguoi ban theo hinh thuc nhat ky chung va van dung o doanh nghiep. co giao de tai ve lam tieu luan ma e chag bit cai suon cua no the nao. giup e voi

Ngũ sắc 2001
31-03-11, 11:00 AM
Cảm ơn bạn đã gửi File "NKC 2007" nhưng mình tải xuống máy không được, phiền bạn gửi cho mình theo địa chỉ: ltd1kt1@gmail.com. Cảm ơn bạn rất nhiều. Thân!

hana1206
28-05-11, 04:13 PM
mình là thành viên mới mong được các bạn chỉ dẫn

hana1206
28-05-11, 04:17 PM
mình mới đang đi thực tập nhưng công ty giao việc cho mình làm công việc là theo dõi công nợ các công trình mà công ty mình nhận sửa chữa và lắp đặt.theo dõi công nợ vơi khách hàng và nhà cung cấp. Mà mình chưa định hình được là làm như thế nào?mong anh chị chỉ dẫn giúp em. em cám ơn cả nhà nhiều nhiều!!!!

chonho
02-06-11, 10:18 AM
minh là thành viên mới của diễn đàn.rất mong sự giúp đỡ của các anh chị

chonho
02-06-11, 10:19 AM
anh chi nào có thuyết minh báo cáo tài chính theo QĐ 48 cho em với

chonho
02-06-11, 10:20 AM
cảm ơn anh(chi) nhiều về quyet định 15 nhé

hana1206
06-06-11, 04:02 PM
cả nhà ơi có ai có sơ đồ hạch toán tài khoản 511 và tk 156 không cho mình với
Cám ơn cả nhà nhé!!!

lehuynh208105
09-06-11, 10:56 AM
điện thoại : 0989930983

springclaim90
09-06-11, 11:23 AM

đây là file kế toán TM trên Excel.. từ sổ chi tiết, nhật ký chung và sổ cái.. bạn xem qua nhé. hy vọng là sẽ giúp ích được cho bạn

luuvietha
22-07-11, 09:55 AM
Mình hiện tại đang làm kế toán cho 1 công ty về tư vấn thiết kế nộ ngoại thất với thi công công trình, mình cũng đã tải file QĐ15 (1.61) về rùi nhưng mà chả biết là pải làm ntn cả, chả biết là bắt đầu từ đâu nữa, bạn nào có thể hướng dẫn cho mình được k ạ? MÌnh cảm ơn trước nhé

ngotngao_0904
26-07-11, 03:12 PM
Hic Tớ cảm ơn những bài viết của các bạn, to cũng choáng vì Excel của bạn hoângnh282vn làm quá hoàn thiện, Tớ làm bên hành chính sự nghiệp nhưng tớ dùng phần mềm, nếu giờ bảo làm tay chắc tớ bó tay quá.

bongdem
27-07-11, 10:36 AM
Chao ban, ban goi cho minh file ke toan theo hinh thuc nhat ky chung ban vua lap voi nha, mail cua minh la bongdiendien812@yahoo.com (bongdiendien812@yahoo.com). Thanks

buihalinh
28-07-11, 11:00 AM
Anh (chị) trên diễn đàn cho em hỏi chút. Em có dow file Kế toán QĐ 15 về làm, em đang nhập phần dữ liệu ở phần NVL và phần Nhập xuất đến ô 100 hàng ngang trở đi, em nhập ở phần Nhập-Xuất thì có báo là :" Mã này chưa có, chọn MAVT trong hộp NameBox để đăng ký". Em chỉ lờ mờ biết được là hình như giới hạn công thức đến ô 100 thì phải, còn cụ thể thế nào em không rõ. Mong sự chỉ giúp của anh (chị). Cảm ơn giaiphapexcel. Cảm ơn Anh (chị).

caoduoitrang
02-08-11, 11:05 PM
Chào các bạn tôi vừa lập xong kế toán NKC (đã test) và hiện đang sử dụng cho CTY của tôi. Các bạn cho tôi địa chỉ email tôi sẽ gửi tặng đển cùng học hỏi và đóng góp ý kiến. Ưu điểm: file có thể theo dõi cả năm - in được SSKT, phiếu X,N,T,C - bảng CĐPS ... theo từng thời điểm. Khuyết điểm dung lượng quá lớn (tôi không biết tại sao? dù không có một công thức nào chỉ dùng VBA mà thôi!)
Thiện Nguyễn
nvthien1967@yahoo.com anh Thiện có thể gởi cho em một bảng được không . minhanh86_003@yahoo.com. cảm ơn anh

lanr
03-08-11, 11:37 AM
Mình hiện tại đang làm kế toán cho 1 công ty về tư vấn thiết kế nộ ngoại thất với thi công công trình, mình cũng đã tải file QĐ15 (1.61) về rùi nhưng mà chả biết là pải làm ntn cả, chả biết là bắt đầu từ đâu nữa, bạn nào có thể hướng dẫn cho mình được k ạ? MÌnh cảm ơn trước nhé
BẠN NHẬP CHỨNG TỪ VÀO SHEET PHÁT SINH; SAU ĐÓ SẼ TƯH NHẢY SANG CÁC SHEET KHÁC, NHẬP XONG BẠN KIỂM TRA XEM SỐ LIỆU CÓ CÂN ĐỐI VÀ CHÍNH XÁC KHÔNG ( khồn cân là do bạn định khoản và kết chuyển k đúng ) BẠN CHÚ Ý KHÔNG NHẬP VÀO PHẦN CÓ CÔNG THỨC ( bạn nên tô màu phần có công thức để tránh lộn).
Chúc các bạn may mắn

lanr
04-08-11, 09:07 AM
Chào anh! anh cho em hỏi trên cái phiếu chi nếu bình thường 1 nghiệp vụ ĐK:
Nợ 156
Nợ 1331
Có 111
Nhưng nếu nghiệp vụ mua xăng, dầu có cả khoản lệ phí xăng dầu, ĐK:
Nợ 6237:
Nợ 1331:
Nợ 6425: (phí, lệ phí )
Có 1111
Có ( nếu có )
Cho em hỏi nếu muốn cài thêm công thức cho tài khoản bên Nợ ( hoặc bên Có ) thì cài như thế nào.?? anh xem và chỉ giúp. XIN CẢM ƠN CÁC ANH CÁC CHỊ. em làm kế toán làm trên PM kế toán nhg có tham khảo phần ktoan excel và đưa thêm ý kiến để học hỏi các anh các chị, vì e không rành về các hàm excel.

oanhhoang15
26-08-11, 09:43 PM
Có bạn nào biết cách làm Sổ quỹ Tiền mặt, bảng cân đối kế toán trên Excel không giúp mình với! Cảm ơn nhiều! ^^

vit con 89
21-02-12, 01:57 PM
Chào cả nhà !
Mình cũng đã thử rồi nhưng không được.
Mình đã làm sổ kế toán từng nghiệp vụ phát sinh hàng ngày nhưng không biết sao vẫn không cho ra được các sổ cái và nhật ký. Mình cũng mới ra trường, công ty chỉ mó 1 mình không hỏi được ai.
Ai có file tổng hợp về hình thức kế toán cho nhật ký chung trên Exel đầy đủ up lên cho mình tham khảo được không ?
Thanhks cả nhà !

vit con 89
23-02-12, 08:51 PM
Trước đây trong trường em thầy cô dạy kế toán Excel nhưng khi đi làm áp dụng lại không được. Em có tham khảo các sổ của các anh chị trên diễn đàn nhưng đầu óc em cứ loạn lên đau đầu quá .Hic hic.
Em không biết phải làm sao bây giờ

hanhmy2102
02-11-13, 09:40 PM
e là sv đang học môn thực hành nghiệp vụ kế toán trên excel theo hình thức " sổ nhật ký chung".
điều e cần là nhập dữ liệu từ sổ NKC thì dữ liệu sẽ truyền về các sổ khác.
vd như: khi xuất hiện tài khoản Nợ 111 trong sổ NKC thì sổ Cái, sổ Quỹ tiền mặt & sổ Thu tiền mặt sẽ cập nhật dữ liệu.
Mong anh giúp đỡ.111854