Đăng ký học Excel và VBA cùng GPE tháng 11 - TPHCM

Đăng ký học Excel và phân tích số liệu cùng GPE tháng 12 - TPHCM

Mua sách "VBA trong Excel - Cải thiện và tăng tốc" tái bản

Xin thư viện ảnh Logo trường học đuôi CDR (Corel)

Thảo luận trong 'Ứng dụng đa phương tiện nghe nhìn, (âm thanh, hình' bắt đầu bởi Phanhanhdai, 28 Tháng tám 2011.

1. Phanhanhdai

Phanhanhdai Thành viên tiêu biểu

Em đang cần thư viện ảnh Logo đuôi CDR (Corel) để em làm Logo trường học, bác nào có cho em xin vài mẫu.

2. ngodany135

ngodany135 Thành viên thường trực

View attachment 69114
    View attachment 69115

Cái này sử dụng được không? Không thì bạn ra tiệm, mấy chổ mà cắt decal thường sử dụng corel bạn ra đó làm theo yêu cầu của mình là hay nhất.

3. Phanhanhdai

Cái Logo này của bác quá đẹp rồi, em xin bác dưới dạng file Corel (.CDR) được không ah? Vì đây là file ảnh đuôi JPG em rất khó sử dụng

4. ndu96081631

ndu96081631 Ăn cùng GPE, Ở cùng GPE, Sống cùng GPE Staff Member Super Moderator

Thế bạn mở file hình ấy bằng Corel rồi Save As file thành đuôi CDR không được sao?

5. Phanhanhdai

Dạ không được thày ah. Vì những ảnh đuôi JPG là một dạng nén tự như nhạc MP3..chất lượng kém đi không còn như ban đầu, các đối tuợng thành phần trong nó trộn lẫn vào nhau. Khi mở bằng Corel (bằng lệnh Inport) thì nó chỉ hiện ra trên màn hình là một "bức tranh tĩnh dạng đóng băng", không thể sửa trực tiếp bằng Corel được (nó không phải là đối tượng xử lý của Corel). Muốn xử lý ta phải vẽ lại thày ah.

Lần chỉnh sửa cuối: 29 Tháng tám 2011
  6. binhminh.huynh

binhminh.huynh Thành viên mới

Minh thiết kế logo của trường mình nè, gửi cho bạn tham khảo nhé

Lần chỉnh sửa cuối: 18 Tháng chín 2011
  7. binhminh.huynh

binhminh.huynh Thành viên mới

8. Dauthivan

Dauthivan Thành viên tiêu biểu

Bạn xem logo này có dùng được không

Bác xem cái này có dùng được không, mình xin của người bạn nhưng lâu lắm rồi không dùng

Lần chỉnh sửa cuối: 19 Tháng chín 2011