Lớp học GPE tháng 10 - TPHCM: Conditional Formatting và Data Validation (tối 4, 6/10) | Excel cơ bản (tối 9, 11, 13/10) |
Thuần thục các hàm dò tìm (tối 10, 12/10) | Tất tần tật về PivotTable (tối 16, 18, 20/10) |
Tất tần tật về Filter và Advanced Filter (tối 23, 25/10) | Name động và biểu đồ (tối 24, 26, 28/10)

Đăng ký học Khởi đầu cùng Google Spreadsheet - 2 chủ nhật 1 và 8/10 - TPHCM

Đăng ký học Xây dựng ứng dụng Form bằng VBA - 2 chủ nhật 15 và 22/10 - TPHCM

Thưởng lương tháng 13

Thảo luận trong 'Thành viên giúp nhau' bắt đầu bởi TrungChinhs, 23 Tháng một 2010.

  1. TrungChinhs

    TrungChinhs Thành viên tích cực

    Thưởng tháng lương 13 được quy định hoặc hướng dẫn tại văn bản nào ? bạn nào biết chỉ giúp tôi số hiệu văn bản hoặc cho xin đường link. Xin chân thành cảm ơn.
     
  2. Người Đưa Tin

    Người Đưa Tin Hạt cát sông Hằng

    "Tại Bộ Luật Lao Động đã sửa đổi, bổ sung được Quốc Hội Nước Cộng Hoà Xã Hội Chủ Nghĩa Việt Nam Khoá X, kỳ họp thứ 11 thông qua ngày 02 tháng 4 năm 2002

    Tiền thưởng, tiền lương tháng 13 về nguyên tắc là không mang tính bắt buộc. Bộ luật Lao động không sử dụng thuật ngữ “lương tháng 13”. Tuy nhiên, nếu quỹ lương của DN có đăng ký chưa sử dụng hết, HDLD có ghi lương tháng 13, hoặc trong thỏa ước lao động tập thể, quy chế trả lương của Cty có quy định, hoặc giữa người lao động và người sử dụng lao động có thỏa thuận thì phải thực hiện, điều này pháp luật khuyến khích bởi có lợi cho người lao động. Nếu DN có trả lương tháng 13 thì được hạch toán vào chi phí hợp lý khi xác định thu nhập chịu thuế, còn các khoản tiền thưởng cho người lao động, doanh nghiệp không được tính vào chi phí hợp lý khi xác định thu nhập chịu thuế mà phải sử dụng khoản lợi nhuận sau thuế để thanh toán.

    Theo quy định tại Điều 11 Nghị định 114/2002/NĐ-CP ngày 31-12-2002 của Chính phủ quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành một số điều của Bộ luật lao động về tiền lương

    CÔNG VĂN CỦA BỘ TÀI CHÍNH - TỔNG CỤC THUẾ SỐ 3734 TCT/ĐTNN
    NGÀY 15 THÁNG 11 NĂM 2004 VỀ VIỆC HẠCH TOÁN KHOẢN LƯƠNG THÁNG THỨ 13 VÀO CHI PHÍ http://www.vietlaw.gov.vn/LAWNET/docView.do?docid=17511&type=html

     
  3. Người Đưa Tin

    Người Đưa Tin Hạt cát sông Hằng

    Bác lưu ý thêm dùm em:

    Bác xem thêm bài: Lương, thưởng, những khoản chưa thanh toán 2009 -> trả vào 2010???
    http://www.giaiphapexcel.com/forum/showpost.php?p=215988&postcount=79

    Tại thông tư số: 160/2009/TT-BTC ngày 12/08/2009

     

Chia sẻ trang này