Lớp học GPE tháng 10 - TPHCM: Conditional Formatting và Data Validation (tối 4, 6/10) | Excel cơ bản (tối 9, 11, 13/10) |
Thuần thục các hàm dò tìm (tối 10, 12/10) | Tất tần tật về PivotTable (tối 16, 18, 20/10) |
Tất tần tật về Filter và Advanced Filter (tối 23, 25/10) | Name động và biểu đồ (tối 24, 26, 28/10)

Đăng ký học Khởi đầu cùng Google Spreadsheet - 2 chủ nhật 1 và 8/10 - TPHCM

Đăng ký học Xây dựng ứng dụng Form bằng VBA - 2 chủ nhật 15 và 22/10 - TPHCM

Tìm kiếm trong excel

Thảo luận trong 'Hàm và công thức Excel' bắt đầu bởi congdandientu, 20 Tháng mười 2008.

1. congdandientu

congdandientu Thành viên mới

Mình có một vướng mắc trong cách tìm kiếm trong excel rất mong các bạn giúp đỡ:
    Mình có 1 danh mục rất dài khoảng 3.000 loại sách mỗi loại là 1 dòng vì vậy khi mình muốn tìm tên một cuốn sách, mình thường dùng chức năng Find trong excel. Nhưng mình muốn dùng công thức để tìm VD: mình muốn tìm những cuốn có từ Toán mình chỉ cần đánh từ toán vào một ô rồi từ đó sẽ tìm được một danh sách các loại sách có từ Toán
    Giúp mình với nhé!
    Mình xin gửi File đính kèm

Lần chỉnh sửa cuối: 20 Tháng mười 2008
  2. tamhoncuada10313

tamhoncuada10313 Thành viên thường trực

Trong diễn đàn có khá nhiều bài về phần này. Bạn dùng chức năng search xem

3. salam

salam Thành viên gắn bó

Bạn xem trong file kèm nhé.

Các file đính kèm:

Lần chỉnh sửa cuối: 20 Tháng mười 2008
  4. BNTT

BNTT Bùi Nguyễn Triệu Tường

Nếu không thích dùng Find, Bạn dùng AutoFilter cũng được mà.
    Chọn Custom Filter, rồi chọn Contains, sau đó nhập từ bạn cần tìm vào bên khung bên phải, có thể sử dụng ký tự đại diện, giống như trong Find.

5. ThuNghi

ThuNghi Hãy cho rồi sẽ nhận!

Bạn nghiên cứu bài "Tòan diện về Find Method" trong phần thành viên giúp nhau. Riêng yêu cầu này, find làm trên cả tuyệt vời.

Chỉnh sửa lần cuối bởi điều hành viên: 20 Tháng mười 2008
  6. ndu96081631

ndu96081631 Ăn cùng GPE, Ở cùng GPE, Sống cùng GPE Staff Member Super Moderator

Nghiên cứu tiếp 1 chức năng mạnh nữa của Excel: Advanced Filter, hoặc AutoFilter... Nếu muốn tự động hóa cao hơn thì record quá trình thành 1 macro, sau đó xài mãi mãi

7. giangle1202

giangle1202 Thành viên mới

BẠN SLAM ƠI mình đã down bản excel của bạn về nhưng vẫ ko hiểu bạn làm thế nào za váo ô tìm màu đỏ đó,xin chỉ giúp với.cảm ơn

8. Ếch Xanh

Ếch Xanh Thành viên tích cực

Nhìn vào, ngoài công thức tính trong sheet bạn thấy được như:
    PHP:
    =IF(A3="","",INDIRECT(Cot&SMALL(DK,ROW(1:1))))
    thì bạn sẽ thấy có những thứ như: Cot, DK... không phải là công thức, nhưng tính toán được, đó chính là Define Name.
    Bạn bấm tổ hợp phím Ctrl+F3 sẽ hiểu thôi.

9. jujununi

jujununi Thành viên mới

Ếch xanh ơi bạn có thể nói cụ thể hơn được không. Mình đã tải file về rồi nhưng thực sự không hiểu lắm. Mình cung đã thử coppy cả sheet sang file khác nhung không sử dụng được. Bạn có thể hướng dẫn chi tiết giúp mình được không. Cám ơn!

10. jujununi

jujununi Thành viên mới

Ếch xanh ơi bạn có thể nói cụ thể hơn được không. Mình đã tải file về rồi nhưng thực sự không hiểu lắm. Mình cung đã thử coppy cả sheet sang file khác nhung không sử dụng được. Bạn có thể hướng dẫn chi tiết giúp mình được không. Cám ơn!

11. ngodany135

ngodany135 Thành viên thường trực

Như bạn ếch xanh hướng dẫn: Bạn bấm tổ hợp phím Ctrl+F3 sẽ hiểu thôi.

Lần chỉnh sửa cuối: 11 Tháng năm 2014