Tìm hiểu về Facebook!

Thảo luận trong 'Những tiện ích về giao tiếp: email, tin nhắn tức t' bắt đầu bởi TRA KHUC RIVER, 17 Tháng chín 2009.

1. TRA KHUC RIVER

TRA KHUC RIVER New Member

Em nghe mấy đứa bạn nói dùng Facebook để chat và gặp gỡ bạn bè hay lắm, nhưng em chưa dùng bao giờ và không biết tính năng của nó như thế nào? Những mặt hay và hạn chế của chương trình này? Nhờ anh em trên diễn đàn tư vấn giúp. Em cảm ơn

2. Pansy_flower

Pansy_flower ...nợ người, nợ đời...

Bạn cứ vô trang www.facebook.com, rê con chuột từ trên xuống dưới, từ trái qua phải, chỗ nào click được thì cứ click. Đọc và tìm hiểu bạn sẽ rút ra những cái hay và hạn chế của nó. Nếu không đọc được tiếng Anh, bạn có thể chọn ngôn ngữ là tiếng Việt. Muốn biết được cái hay, cái hạn chế của bất kỳ điều gì thì trước hết bạn phải tự tìm hiểu!.

Thân,
    Jenni

3. duongdv

duongdv Thành viên danh dự

4. hau6823

hau6823 New Member

cái facebook này có nhiều cái hay lắm ! hiểu rất dễ , bạn chỉ cần join nhiều và ghé thăm nhiều là biết ý mà !

5. hoaluuly21

hoaluuly21 New Member

help me

6. kyo

kyo Nguyễn Khắc Duy

7. tamnt07

tamnt07 New Member

Mình muốn lấy toàn bộ danh sách link facebook bạn bè trên FB của mình thì làm thế nào nhỉ, vào từng trang rồi copy từng link chắc muốn nghẻo quá, ai biết chỉ giùm, cảm ơn nhiều nhiều ạ!

8. nhat chi mai

nhat chi mai New Member

đơn giản thôi bạn ạ, bạn cứ đăng kí lấy một tài khoản facebook sau đó rồi vào là biết thôi, mà thời đại bây giờ không sd fb đối với "trường hợp" sd máy tính như bạn là bị "lạc hậu" đó nha.%#^#$

9. tamnt07

tamnt07 New Member

Đương nhiên là mình có tài khoản FB rồi, danh sách bạn bè gần 3000 rồi, nếu vào từng tường của mỗi người để copy link thì bao giờ mới xong huhu...

10. congtysaigon2808

congtysaigon2808 New Member

ko hẳn thế, đôi khi ko biết thì sẽ tốt hơn. cái đáng lo ngại hơn cả là mạng xã hội Facebook không chỉ thu hút giới trẻ nói riêng, mà ngay cả nhiều người lớn tuổi cũng bị lôi kéo và "nghiện ngập"
    nếu bạn vào Google để tìm tác dụng của Facebook thì thông tin chỉ lác đác, nhưng nếu từ khóa là "tác hại của Facebook" thì kết quả hiện ra không đếm xuể.

11. doanhnghiepviet09

doanhnghiepviet09 New Member

Mình thường chỉ vào chat với bạn bè, cập nhật hoạt động, tâm trạng tí xíu, chia sẽ hình ảnh với bạn bè thôi (đó cũng là những cái hay của FB), mình không sử dụng nhiều tiện ích khác nên cũng không bị 'nghiện ngập' nên vẫn chưa thấy 'tác hại của Facebook'. Theo lời bạn nói thì có quá nhiều nhỉ, mình cũng muốn hỏi anh Google xem thế nào.