Lớp học GPE tháng 10 - TPHCM: Conditional Formatting và Data Validation (tối 4, 6/10) | Excel cơ bản (tối 9, 11, 13/10) |
Thuần thục các hàm dò tìm (tối 10, 12/10) | Tất tần tật về PivotTable (tối 16, 18, 20/10) |
Tất tần tật về Filter và Advanced Filter (tối 23, 25/10) | Name động và biểu đồ (tối 24, 26, 28/10)

Đăng ký học Khởi đầu cùng Google Spreadsheet - 2 chủ nhật 1 và 8/10 - TPHCM

Đăng ký học Xây dựng ứng dụng Form bằng VBA - 2 chủ nhật 15 và 22/10 - TPHCM

Quản lý thu chi bằng excel (Tặng cho những ai cần đến)

Thảo luận trong 'Ứng dụng cho lĩnh vực khác' bắt đầu bởi vothuong444123, 30 Tháng bảy 2011.

1. vothuong444123

vothuong444123 Thành viên mới

Hôm trước có tham khảo trên diễn đàn và xây dựng lại được 1 file quàn lý thu nhập chi tiêu hàng ngày, nay gửi tặng cho những ai cần. Mong nhận được góp ý của mọi người
    link tải về
    http://www.mediafire.com/?gm53qy71552b3vc
    pass mở file: 123456

Xin lỗi mọi người, lâu nay thời gian không cho phép nên không ghé diễn đàn, hôm nay quay lại mới thấy mình share file nhưng unlock các sheet, thành thật xin lỗi.
    Pass unlock các sheet đây: 020682
    --------------------------------------------------

Bản mới chỉnh sửa, mọi người cho ý kiến để hoàn thiện hơn!
    http://www.mediafire.com/view/0204b18uw75yctv/quanlychitieuhangngay-2014-.xls

Lần chỉnh sửa cuối: 6 Tháng ba 2014
  2. yeudoi

yeudoi Moderator Staff Member

pass để mở không đúng bạn ah.

3. vothuong444123

sory, mì nh sửa lại link rồi, pass vẫn như cũ 123456

4. Thay

Thay Thành viên thường trực

File của bạn rất hay và tiện dụng nhưng làm riêng từng tháng thì hơi dài dòng
    Tôi mạn phép sửa tí chút xem có được không nhé, thêm phần theo dõi vay nợ

Lần chỉnh sửa cuối: 30 Tháng bảy 2011
  5. aurora_hn

aurora_hn Thành viên mới

Chào cả nhà, mình là thành viên mới và rất mong được giúp đỡ.
    Trước tiên Cảm ơn ban Thay và bạn vothuong444123 đã có một chủ đề thực sự là rất hay và hữu ích. Tuy nhiên, các khoản mục thu chi mà mình đưa ra hơi ít nên theo dõi chưa được chi tiết lắm.
    Có cách nào để các khoản mục chi tiêu của mình được nhập và thống kê một cách tự do không hả các mem? (tức là thay vì chỉ đưa ra một số khoản thu chi cố định thì mình có thể nhập vào linh động hơn, ví dụ thu nhập mình chia ra là: lương chồng, lương vợ, thưởng chồng, thưởng vợ, tiền lãi, tiền cổ tức, tiền thưởng, thu khác, … còn phần chi mình có thể tách ra như: ăn uống, chơi bời, mua sắm vật dụng thiết yếu (có thể chia ra là mua cho vợ, chồng, con (vì chủ yếu con dùng tốn kém và mình có thể tiết chế được các khoản quá tay), mua sắm vật dụng trong nhà, quà biếu bố mẹ 2 bên nội ngoại, tiền cho người giúp việc, các khoản hiếu, hỉ, …
    Ví dụ định dạng như file đính kèm. Mình muốn sheet THThang và THNam được tổng hợp một cách tự động từ sheet Thu và Chi (sum thu hoặc chi theo tháng năm), mình dùng hàm vlookup nhưng chắc là sai nên không được. rất mong các mem thông thái giúp đỡ.

Các file đính kèm:

Lần chỉnh sửa cuối: 8 Tháng mười một 2012
  6. trinhlequang20

trinhlequang20 Thành viên mới

Sử dụng hàm Vlookup

Gửi bạn: aurora_hn;449377
    Mình đã giúp bạn giải quyết hầu hết các yêu cầu bạn đã nêu
    Bạn chỉ cần nhập liệu ở sheet Input gồm ngày tháng, số tiền
    khoản mục thum chi bạn chọn bằng chuột ở list xổ xuống.
    Còn các khoản mục thu chi bạn nhập 1 lần vào sheet Data
    Xem trong file đính kèm.
    Nếu thấy OK thì hãy bấn cảm ơn.

Các file đính kèm:

HAIHAP268bnbrival thích bài viết này.
  7. nhat chi mai

nhat chi mai Thành viên gắn bó

Mỗi người có mức chi tiêu khác nhau, ví dụ như người có gia đình, người chưa có gia đình,...nếu bạn muốn thêm cột nào thì lấy file gốc trên diễn đàn chèn thêm dòng hay cột bạn muốn gửi file lên, mọi người định dạng lại công thức.

8. vandinhthe

vandinhthe Thành viên mới

chương trình này rất hay: mình đang cần nó. nhưng bạn ơi mình hỏi cái. làm sao để thay đôi các dòng như : Ăn chơi,Gia đình,Cá nhân, Khác được không.Bạn thay cho riêng mình cái Ăn chơi thành Tạm ứng và ghi nó là T dc k vậy bạn, chân thành cảm ơn bạn nhiều.

9. Thay

dùng tạm cái này nhé có thể theo dõi cả vay nợ, chỉ cần vào cột mâ tổng hợp các khoản thu chi, ai vay nợ, máy sẽ tự động tổng hợp cho từng khoản, từng người.

Các file đính kèm:

Lần chỉnh sửa cuối: 21 Tháng năm 2013
  10. vanle33

vanle33 GPE-Ngôi nhà thứ 2

11. futhuhutukhigdt

futhuhutukhigdt Thành viên mới

Có đáp án cho bạn đây

Các file đính kèm:

Lần chỉnh sửa cuối: 26 Tháng tám 2013
  12. tuanhungchk9b

tuanhungchk9b Thành viên mới

Un pass rồi mà mình vẫn không sửa được, phải nói mình rất thích File Exl này. Nhưng khổ nổi mình không thể thay đổi phần như ăn chơi...gia đình. Như vậy thi File Exl hay nhưng lại trở thành vô nghĩa. Tôi không hiểu bạn nghĩ như thế nào, đã không chia sẽ thì thôi, chia sẽ mà đặt pass thì chia sẽ làm gì!

13. vytngok1992

vytngok1992 Thành viên mới

Chào các anh chị. Em là con trai nên không giỏi thu chi này lắm. Giờ được giao cho làm sổ sách. Nhờ anh chị giúp đỡ.
    Phần chi bao gồm: Nhập hàng, Chi phí khác, Tiền ăn, Tiền xăng, Tiền điện thoại, Tạm ứng, Chi phí ngoài.
    Nhờ anh chị chỉnh sửa cho em được không ạ??? :(

14. ThaoVNT

ThaoVNT Thành viên mới

Anh Lê Thấy ơi, em cũng thấy file rất hay, nhưng cũng muốn sửa vài chỗ như công nợ giống anh tuy nhiên em ko sửa được ko biết anh có thể giúp em đc ko?

15. nguyentung3004

nguyentung3004 Thành viên mới

thay đổi thông tin khoá trong bảng

Bạn vothuong444123 ơi, mình muốn mở cái khoá trong các bảng tính để chỉnh sửa thì làm sao vậy, mình chọn unprotect sheet đánh pass: 123456 và thì nó báo là ko đúng bảng, mong bạn chỉ giúp mình nhé

16. vothuong444123

Bạn dùng pass này nhé: 020682

17. gawanaga

gawanaga Thành viên mới

Dear vothuong444123,
    Trước tiên xin cảm ơn file chia sẻ của bạn. mình sử dụng file mới của bạn để sử dụng cho quan lý chi tiêu tháng 4, nhưng mục trả nợ, cho vay lại không sử dụng được nên mình bỏ qua phần đó. Nói thật không phải mình thụ động mà tại vì mình không rành nhiều về exel nên không thể chỉnh sửa các hàm đươc.
    Đến bây giờ mình copy qua tháng 5 và chỉnh lại các hàm (lúc đầu là chi tiết, sau đó mình rename thành T4) và chỉnh sửa trong các hàm là T4 thành T5 nhưng lại hiện value.
    Bạn có thể giúp mình đưa ra thành từng tháng được không, và thêm phần trả nợ, cho vay...
    Rất chân thành cảm ơn bạn và mong nhân được hồi âm từ bạn !

18. cocain

cocain Thành viên mới

19. Thay

Bạn dùng file này tôi mới sửa lại, tuỳ bạn tự đưa mã vào để quản lý . chi tiết đến đâu cũng được, không muốn theo dõi tiêu vặt, bạn có thể chia ra thành ăn sáng, chiêu đãi bạn, ăn tối tuỳ thích ...
    Bạn cho ai vay hoặc vay ai thì quản lý theo tên: gõ tên người đó vào cột mã
    Phần tổng hợp máy tự động tính bạn không phải làm gì cả, máy sẽ cho bạn biết cho ai vay bao nhiêu đã trả bao nhiêu, còn nợ bao nhiêu, các mục chi tiêu sẽ tự cộng từng khoản. Bạn có thể xem kết quả từng tháng. File này bạn nên sử dụng cho một năm, sang năm sau thì tạo file khác để theo dõi
    Đây là file:

Lần chỉnh sửa cuối: 27 Tháng tư 2014
  20. bánh susu

bánh susu Thành viên mới