Lớp học GPE tháng 10 - TPHCM: Conditional Formatting và Data Validation (tối 4, 6/10) | Excel cơ bản (tối 9, 11, 13/10) |
Thuần thục các hàm dò tìm (tối 10, 12/10) | Tất tần tật về PivotTable (tối 16, 18, 20/10) |
Tất tần tật về Filter và Advanced Filter (tối 23, 25/10) | Name động và biểu đồ (tối 24, 26, 28/10)

Đăng ký học Khởi đầu cùng Google Spreadsheet - 2 chủ nhật 1 và 8/10 - TPHCM

Đăng ký học Xây dựng ứng dụng Form bằng VBA - 2 chủ nhật 15 và 22/10 - TPHCM

Lỗi khi chèn bảng excel vào file word.

Thảo luận trong 'Lập Trình với Excel' bắt đầu bởi yeucuocsong78, 3 Tháng mười hai 2010.

1. yeucuocsong78

yeucuocsong78 Thành viên chính thức

Mình có làm một file word, trong đó phần bảng thì mình chèn file excel vào theo cách:

Insert/ Object/ Microsoft Excel worksheet.

Sau khi mình format bảng excel vừa tạo trong word đó. File trở nên chậm kinh khủng, có lúc treo lơ lửng luôn, rồi mãi sau nó hiện lên cái dòng chữ này:

Mình vào cái nào cũng ko được nên đành cancel thì nó hiện lên cái này:

Giúp mình xem nó là lỗi gì, và khắc phục điều này ra sao.

Cám ơn nhiều.

Các file đính kèm:

2. keentwo

keentwo Thành viên thường trực

-Chắc máy bạn có vấn đề rùi.Mình xem thử có sao đâu nhỉ. Bật tắt mấy lần liền để kiểm tra vẫn chạy như thường

3. yeucuocsong78

yeucuocsong78 Thành viên chính thức

Uh há, mình đi máy khác thì không sao. Nhưng mà cái máy có lỗi đó mới là máy mình cần để làm việc. Không biết cái lỗi này là lỗi gì và khắc phục ra sao. Chuyên gia nào biết chỉ giùm tui với.

4. phuonghongxavang

phuonghongxavang Thành viên mới

chắc máy bạn bị lỗi j đó rùi!

5. hoe383876

hoe383876 Thành viên mới

Mình cũng đang bị trường hợp này, không biết sau 4 năm bạn đã khắc phục được chưa ?

Mình cũng đang bị trường hợp này, không biết sau 4 năm bạn đã khắc phục được chưa ? Hướng dẫn mình với nhé