Đăng ký học Excel và VBA cùng GPE tháng 11 - TPHCM

Đăng ký học Excel và phân tích số liệu cùng GPE tháng 12 - TPHCM

Mua sách "VBA trong Excel - Cải thiện và tăng tốc" tái bản

Lặp lại tiêu đề trong excel 2007 (hoặc 2010)

Thảo luận trong 'Định dạng, trình bày, in ấn bảng tính' bắt đầu bởi finally, 11 Tháng sáu 2012.

1. finally

finally Thành viên mới

Chào mọi người!
    Hôm qua e bắt đầu học về excel, đến phần lặp lại tiêu đề trong 1 sheet, e thấy họ viết là: vào page setup, rồi chọn Sheet/ rows to repeat at top và chọn vào cái hàng mà mình muốn lặp lại, cuối cùng là Ok. Em làm theo nhưng không thấy gì cả. (Em tạo 1 bảng với các tiêu đề: STT/ họ tên/ điểm môn/ điểm môn 2)
    Có ai biết giúp e với, tks mọi người!

2. hoang_sc

hoang_sc Thành viên chính thức

Bạn vào chổ này nè!!!

Các file đính kèm:

3. finally

finally Thành viên mới

Bạn hướng dẫn cụ thể hơn được không?
    Mình vào đó rồi, nhưng trong phần Print area có phải mình điền chỗ mình cần chèn k?( nhưng mình làm vẫn k được)

4. hoang_sc

hoang_sc Thành viên chính thức

Vào page layout/ print Title
    Tại mục sheet bạn click chọn mục Rows to repeat at top: click chọn vùng muốn làm tiêu đề: cụ thể như file minh gởi.

Các file đính kèm:

5. hotieumen

hotieumen Thành viên mới

Tôi đã sử dụng lệnh để lặp lại tiêu đề ở mỗi trang in trong Excel, nhưng trong trường hợp trang cuối cùng không có bảng tính, tôi muốn bỏ tiêu đề lặp lại ở trang cuối cùng đó đi thì làm như thế nào?

6. kisicodon

kisicodon Thành viên mới

cho mình hỏi cái.
    mình muốn bảng sao chép từ excel sang word tự động lặp lại tiêu đề thì mình phải làm như thế nào?

7. ktamtamta

ktamtamta Thành viên mới

trên kênh youtube của anh Đức Huy Lê có video hướng dẫn cái này chi tiết lắm, mình ko nhớ link nên ko dán đc

Lần chỉnh sửa cuối: 24 Tháng chín 2017