Lấy lại chữ cho các biểu tượng trên desktop

Thảo luận trong 'Những trình ứng dụng và vấn đề tin học văn phòng k' bắt đầu bởi ntpl, 7 Tháng chín 2010.

1. ntpl

ntpl New Member

Chào các ACE!
    mình có 1 vấn đề này mà không biết làm thế nào, thường trên desktop mình để các biểu tượng như word, excel... và kèm heo các biểu tượng đó có chữ ở bên dưới, nhưng tự nhiên hôm nay máy mình lại bị mất hết các chữ của biểu tượng. Mình muốn lấy lại thì làm thế nào?

2. the_wind

the_wind Let bygones be bygones

Những biểu tượng tài nguyên như My Computer, My Document ...có bị mất chữ không hay chỉ những shortcut mới bị mất hả bạn?

3. boyxin

boyxin Members actively

Thử làm thế này xem sao

Click chuột phải vô màn hình -> chọn Arrange Icons By -> Show Desktop Icons

4. vuminh1601

vuminh1601 New Member

Thứ nhất máy của bạn đã bị mất cái Font đã cài đặt mặc định cho ICON.
    Có 2 cách khắc phục:
    -Thứ nhất:
    Win7: vào Control Panel\All Control Panel Items\Personalization\Window Color and Appearance cửa sổ xuất hiện chọn ITEM tiếp chọn mục ICON sau đó ở bên dưới chọn Font tuỳ bạn thích
    Winxp: Click chuột phải vào màn hình Desktop\Properties\Apperance => làm tương tự như Win7
    -Thứ Hai:
    Win7: chạy ở chế độ Safe mode (khi máy đang khởi động ấn nháy phím F8) rồi chọn Safe mode với thực hiện: Bạn cài lại Vietkey và khởi động lại máy, nếu ko được thì Bạn copy toàn bộ font trong window của máy khác đang chạy bình thường, sau đó paste vào Font của window máy của bạn
    Win xp: Bạn cài lại Vietkey và khởi động lại máy, nếu ko được thì Bạn copy toàn bộ font trong window của máy khác đang chạy bình thường, sau đó paste vào Font của window máy của bạn

Chúc bạn thành công.