Lớp học GPE tháng 10 - TPHCM: Conditional Formatting và Data Validation (tối 4, 6/10) | Excel cơ bản (tối 9, 11, 13/10) |
Thuần thục các hàm dò tìm (tối 10, 12/10) | Tất tần tật về PivotTable (tối 16, 18, 20/10) |
Tất tần tật về Filter và Advanced Filter (tối 23, 25/10) | Name động và biểu đồ (tối 24, 26, 28/10)

Đăng ký học Khởi đầu cùng Google Spreadsheet - 2 chủ nhật 1 và 8/10 - TPHCM

Đăng ký học Xây dựng ứng dụng Form bằng VBA - 2 chủ nhật 15 và 22/10 - TPHCM

Làm thế nào để giữ cố định một hàng hay cột trong Excel trong một bản in dài

Thảo luận trong 'Những vấn đề chung' bắt đầu bởi LeVanVi_UEL, 3 Tháng mười 2009.

1. LeVanVi_UEL

LeVanVi_UEL Thành viên mới

Chào anh chị GPE!

Khi in ấn, em gặp trường hợp muốn giữ lại một hàng hay một cột hiển thị ở trang tiếp theo, chẳng hạn như chuỗi row "Năm" để tiện cho việc theo dõi.

Vậy làm thế nào để có thể làm được điều này ah. Xin ý kiến từ các anh chị.

2. ptlong04x1

ptlong04x1 Thành viên tích cực

Menu File --> Page Setup --> Sheet --> Phần Print titles chính là thứ bạn cần.

3. LeVanVi_UEL

LeVanVi_UEL Thành viên mới

Cảm ơn anh nhiều. Em tìm thấy giải pháp rồi. Có điều không biết trong Excel 2007 bị sao mà không repeat được.hic

4. nguyen_khai

nguyen_khai Thành viên mới

Chào các bạn, mình có vấn đề này mong các bạn giúp. Trong công thức excel sau khi tạo xong công thức để tạo dấu { } thì sử dụng tổ hợp phím nào, lâu rồi ko sử dụng nên quên mất, và để mặc định màu sắc cho chữ hay số thì làm thế nào? Ví dụ ta gõ chữ N thì tự động nó hiện màu đỏ hay xanh. Mong được sự giúp do cua cac ban. mong dc reply

5. duongdv

duongdv Thành viên danh dự

Bạn nhấn Ctrl+Shift+Enter

6. ptlong04x1

Sao mà không được bạn, vô Page Layout --> Print Titles là có mà.

7. ptlong04x1

Cái này dùng với công thức mảng --> Ctrl Shift Enter, và phải có chủ định trước thì mới cho kết quả, bạn nói bạn quên "cách tạo 2 cái dấu {}", mình thấy cũng hơi lạ.

Cái này bạn dùng Conditional Formatting là được ngay.

8. kuibap

kuibap Thành viên mới

Xin cho hỏi, mình muốn giữ cố định 1 hàng nào đó trong bản excel dài khi kéo lên hoặc xuống. Có cách nào không? Mong các bạn chỉ giúp. cảm ơn!

9. quyenham2000

quyenham2000 Thành viên mới

bạn vào windows>freeze panel

10. utbeu

utbeu Thành viên mới

Mình muốn cố định một hàng ở "giữa" bảng excel thì làm thế nào ạ ?