Lớp học GPE tháng 9 - TPHCM: Name động và Biểu đồ (tối 11, 13 và 15/9) | PivotTable (tối 12, 14 và 16/9) |
Hàm thống kê, chuỗi và công thức mảng (tối 18, 20 và 22/9)

Đăng ký học VBA và ADO - 3 chủ nhật 10, 17 và 24/9 - TPHCM

Đăng ký học VBA Cơ bản 8 buổi tối thứ 3-5-7 từ 19/9 - 5/10/2017 - TPHCM

Làm thế nào để ghi nhiều dòng trong một ô của excel

Thảo luận trong 'Định dạng, trình bày, in ấn bảng tính' bắt đầu bởi nguyenvanhuannlbk, 27 Tháng hai 2009.

1. nguyenvanhuannlbk

nguyenvanhuannlbk Thành viên mới

bà con giúp mình cách viết nhiều dòng vào một ô của excel nhé. thank you !

2. cop_kh

cop_kh Hôm qua em đến trường...

Muốn xuống dòng trong ô Excel, bạn nhấn Alt+Enter nhé.

3. Hai Lúa Miền Tây

Hai Lúa Miền Tây Thành viên gạo cội Staff Member Super Moderator

Hoạc nếu bạn đánh chữ rồi thì bạn vào Format\Cells, chọn gờ Alignment, chọn Text control là kiểu Wrap Text là OK, Nhưng nó không theo ý mình bằng cách của anh Cop
    Thân

4. cuulongct

cuulongct Thành viên mới

Cám ơn Hai Lúa Miền Tây va anh Cop

5. đàm thị cúc

đàm thị cúc Thành viên mới

mình thấy cách hướng dẫn của các bạn rất hay và dễ hiểu, nhưng cach của bạn cop là hay nhất

6. ktamtamta

ktamtamta Thành viên mới

cảm ơn cop

7. be09

be09 Thành viên gạo cội

Bạn chưa hiểu tác dụng của mỗi cách nên nhận định chưa đúng, dùng cách nào là tùy theo nhu cầu thực tế.
    1/ Cần giải thích hay tách riêng từng đề mục thì sử dụng cách của cop_kh (Alt+Enter) để ngắt dòng ngay chỗ con trỏ chuột (chỗ cần ngắt), ví dụ:

Điều 1:
    - Khoản 1 ........
    - Khoản 2 ........

2/ Cần thay đổi chiều rộng cột (để đáp ứng vùng cần in trong 1 trang) sử dụng cách của Hai Lúa Miền Tây (định dạng là Wrap Text) để tự động xuống dòng khi thay đổi chiều rộng cột.

Nếu có vài trăm chữ trong 1 Cell (sử dụng liên tục), nếu mỗi lần thay đổi chiều rộng cột thì lại sử dụng Alt+Enter để cho mà chết à.

Lần chỉnh sửa cuối: 5 Tháng chín 2017
    befaint thích bài này.