Đăng ký học Excel và VBA cùng GPE tháng 11 - TPHCM

Mua sách "VBA trong Excel - Cải thiện và tăng tốc" tái bản

làm sao để thay đổi được tên mặc định trong comment?

Thảo luận trong 'Những vấn đề chung' bắt đầu bởi vanvu_162, 2 Tháng năm 2011.

1. vanvu_162

vanvu_162 Thành viên mới

mình đang dùng office 2007, nhưng sao mỗi lần bấm comment là nó mặc định 2 chữ "Van Vu" trong ô comment trước, rồi mình muốn xoá đi thì xoá, thay đổi thì thay đổi, nhưng cứ làm thủ công hoài vậy cũng mật lắm vì mình thương xuyên dùng tới chức năng comment, bạn nào biết chỉ mình cách xoa hoặc thay đổi từ comment mặc định đó dùm mình với.

Cám ơn nhiều my friend

2. the_wind

the_wind Let bygones be bygones

Bạn vào phần Excel options, ngay Tab Popular bạn đổi mục User Name trong Personalize your copy off Microsoft Office rồi Ok là xong. Bạn muốn xoá đi hoặc đổi thành gì cũng được

3. vanvu_162

vanvu_162 Thành viên mới

hay quá, cám ơn bạn nhé, mình mò hoài không được may mà có bạn giúp, đúng chóc luôn, cám ơn bạn nhiều nhé

4. thusay5183

thusay5183 Thành viên mới

bạn ơi cho mình hỏi luôn với. Làm sao để thay đổi tên trong comment của excel 2003 với . Thanks

5. the_wind

the_wind Let bygones be bygones

Tools => Options, chọn tab General ở mục User name bạn sửa theo ý muốn

6. minhquytq

minhquytq Thành viên mới

Cảm ơn nhiều, quá hay... Bữa giờ mình khó chịu với cái này lắm, giờ thì ok rồi.. cảm ơn nhé

7. dunghtmdth

dunghtmdth Thành viên mới

Mình sử dụng excel 2010 thì đổi cách nào ạ?

8. be09

be09 Thành viên gạo cội

Thử thực hiện như sau:

Vào FILE > Options > General kéo thanh cuộn xuống, tìm mục Personalize your copy of Microsoft Office trong khung User name (gõ Tên hoặc Nick bạn vào) xong nhấn OK, khi bạn Insert Comment thì trong Comment sẽ có Tên hoặc Nick của bạn.

9. sinhhieu

sinhhieu Thành viên mới

Hi bạn
    Theo cách của bạn Những comment mới thì có user name mới, những comment cũ không tự động thay đổi User name

Giờ phải làm sao? giúp mình với