làm sao để lấy dữ liệu từ sheet này sang sheet khác trong cùng một file excel

Thảo luận trong 'Lập Trình với Excel' bắt đầu bởi july_nguyen, 9 Tháng mười một 2010.

1. july_nguyen

july_nguyen New Member

Chào các bạn
    mình co một file excel gồm có 2 sheet, sheet đầu tiên là aaa, sheet kế tiếp là bbb bây giờ mình muốn lấy tất cả những cột dữ liệu trong sheet "aaa" để đưa vào những cột còn trống trong sheet bbb (sheet aaa có mà sheet bbb còn trống) dựa vào cột "số điện thoại" để lấy mình dùng hàm vlookup để lấy thì chỉ lấy được giá trị của một cột mà thôi mà mình muốn lấy cùng lúc tất cả các cột luôn các bạn có cách nào không chỉ giúp mình với mình đang cần gấp. mình có gửi file đình kèm các bạn xem thử nha.
    cảm ơn nhiều

Các file đính kèm:

2. ndu96081631

ndu96081631 Well-Known Member

Tại cell G2 của Sheet bbb, cứ dùng VLOOKUP thế này là được
    PHP:
    =VLOOKUP($F2,aaa!$F$7:$I$20000,COLUMNS($A:B),0)
    Kéo fill sang phải và xuống dưới
    Nhớ định dạng ngày tháng lại cho cột Finish date

3. be09

be09 Well-Known Member

Lấy dữ liệu từ sheet này sang sheet khác

Lấy dữ liệu từ sheet này sang sheet khác (cách này dùng cho những người không biết sử dụng hàm).
    Cách này đơn giản nhưng không cần dùng hàm, thực hiện như sau:
    Ở sheet aaa (giả sử cột A là STT) bạn click chọn số TT từ 01 đến cuối cùng bạn copy nó và bạn sang sheet bbb (giả sử cột A là STT) bạn cuộn xuống đến STT cuối cùng và Paste Số TT tiếp theo, xong bạn cuộn lên đến vị trí số TT số 01 bạn vừa Paste, sang cột B cell trống bạn gõ dấu = và bạn sang sheet aaa bạn click vào dữ liệu đầu tiên cột B và bạn nhấn nút Enter lúc này cell trống đã dược liên kết, bạn click vào nó và Fill sang phải xong bạn click vào góc (khi thấy chữ thập đậm lên) bạn click đúp chuột vào nó thì ta thấy được toàn bộ dữ liệu của sheet aaa đã được liên kết sang.
    Chúc bạn thực hiện thành công.

Last edited: 24 Tháng bảy 2011
  4. phihndhsp

phihndhsp Well-Known Member

PHP:
    Address =VLOOKUP(F2,aaa!$F$8:$I$20,2,0)
    Checking by VLOOKUP(F2,aaa!$F$8:$I$20,3,0)
    Finish date=VLOOKUP(F2,aaa!$F$8:$I$20,4,0)
    cách này sơ đẳng hơn tuy không nhanh bằng cách của anh ndu nhưng dễ làm hơn cho những bạn mới bắt đầu hi hi

5. luuthingocanh

luuthingocanh New Member

Ndu96081631 Cho em hỏi, tại sao không phải là columns($F:G) mà lại là columns($A:B)?

6. ndu96081631

ndu96081631 Well-Known Member

Đâu có ai bắt buộc chứ!, muốn sao thì tùy... miễn sao cái thằng COLUMNS ở công thức đầu tiên cho kết quả = 2 là được rồi

7. congmanh333

congmanh333 New Member

8. nhientoan

nhientoan New Member

Em muon lap mã hang cho no ưa cac shep thi pai lam sao

9. nhientoan

nhientoan New Member

Em muon lap ma hang de nhap hoa don thi lam sao giua 2 sheet[

10. tapteohocexcell

tapteohocexcell New Member

cách liên kết các sheet trong excel 2010

Tôi làm kho nên các mặt hàng rất đa dạng, tôi chi mới làm quen với excel 2010 nên không biết nhiều lắm, đệ xin nhờ các huỵnh cao thủ hướng dẫn đệ lập file này với nhé,
    Sheet tổng hợp được tự động cập nhật các số liệu từ các sheet con khi các sheet con thay đổi dữ liệu, nếu làm thủ công như đệ cũng ra nhưng mất nhiều thời gian lắm và không chuyên nghiệp, kính mong các cao thủ sửa giúp, xin cảm ơn

Các file đính kèm:

11. letruongnhan02

letruongnhan02 New Member

Tham khảo file nay thử nha bạn
    Sheet GOC chứa dữ liệu, sheet thứ 2 chuyển dữ liệu theo cột A của sheet GOC (lớp)

Các file đính kèm:

12. dhanh1985

dhanh1985 New Member

Xin anh em trong diễn đàn tư vấn dùm: Tôi có 1 file excel trong file có 2 sheet: nhan xet va PLL. Tôi muốn ở sheet PLL khi tôi thay đổi tên trong phần họ tên thì dữ liệu trong 3 dòng: kiến thức kỹ năng; năng lực và phẩm chất cũng thay đổi theo tương ứng với tên HS trong file nhan xet. File đính kèm

Các file đính kèm:

13. dhanh1985

dhanh1985 New Member

Bạn có thể thực hiện trên file mình gưi được không. Cám ơn bạn nhiều.

Các file đính kèm:

14. befaint

befaint |||||||||||||

@dhanh1985
    Bạn thiết kế cái bảng dữ liệu nhanxet và form PLL không thể "mê" hơn được.
    Mời xem file đính kèm.

Các file đính kèm:

15. dhanh1985

dhanh1985 New Member

Cám ơn bạn đã giúp đỡ,nhưng nếu chuyển nội dung kiến thức – kỹnăng, năng lực và phẩm chất sang các cột khác nhau trong sheet nhận xét thìsheet nhận xét sẽ không đúng với mẫu sổ theo dõi đã được quy định. Bạn có cáchnào khác giúp mình mà không thay đổi mẫu trong sheet nhận xét không. Thành thật cám ơn bạn.