Làm page break về mặc định

Thảo luận trong 'Định dạng, trình bày, in ấn bảng tính' bắt đầu bởi tuvn254, 23 Tháng bảy 2009.

1. tuvn254

tuvn254 New Member

Mình dùng page break để ngắt trang và chọn khoảng in, nhưng có một vấn đề là sau khi in xong mình các khoảng in đó về mặc định như lúc chưa break thì không bít làm thế nào -0-/.. Mình đã vào page setup chọn adjust về 100% mà vẫn không được. Chứ giờ ngồi chính sửa từng trang về mặc định thì lâu lắm, ít thì không sao, chứ nhiều thì....-+*/. Thanks........}}}}}

2. hoangminhtien

hoangminhtien Well-Known Member

Bạn vào View, chọn Normal xem có đúng ý của bạn không nhé!

3. tuvn254

tuvn254 New Member

bạn ơi, đấy chỉ là chế độ hiện thỉ thôi, khi mình chỉnh sửa vùng in ở page break, rồi chuyển sang normal, thì khi view lên vẫn ra vùng in y hệt như trong page break. Mình muốn nó trở về mặc định như lúc chưa chỉnh cơ. Thanks bác..........

4. langthangmang

langthangmang New Member

Bạn thử cách này !
    mở file thực hiện phép tính nếu có, khi chuẩn bị in ( trước khi định dạng gì đó ... của bảng in ) thì save bảng tính sau đó định dạng theo ý , IN , thoát chọn NO khi được hỏi save. Thử xem

5. TrungChinhs

TrungChinhs New Member

Bạn nhấn Ctrl + A vào Menu Insert chọn Reset All page break.

6. hoang dang 2002

hoang dang 2002 New Member

Chiêu này hay quá . Cảm ơn bác

7. tuvn254

tuvn254 New Member

thanks bác........................................@$@!^%

8. kimcuongchi

kimcuongchi New Member

Cảm ơn bạn ! Mình mất hơn 10 phút mò mẫm không thấy, cuối cùng phải nhờ đến anh Google

9. sinhvienduytan08

sinhvienduytan08 New Member

Rất cảm ơn bác .

Rất hay, hôm trước đọc 1 lần rồi mà lại quên ko biết làm như thế nào. Hú hồn có bác chỉ dạy lại.

10. vinhvc2

vinhvc2 New Member

You can also right-click any cell on the worksheet, and then click Reset All Page Breaks.

11. vinhvc2

vinhvc2 New Member

Vừa bị giống các pak, bôi đen chuột phải chọn Reset All Page Breaks.

12. thienthu

thienthu New Member

Bạn gửi bài bằng TIẾNG VIỆT đi nếu không là sẽ bị các mod xoá bài đó.

13. nkt1991

nkt1991 New Member

mấy bác ơi!!em làm break page trong word 2010 giờ muốn bỏ nó. Có bác nào biết cách bỏ thì chỉ em với em đội ơn bác!!hihi

14. xuan.nguyen82

xuan.nguyen82 New Member

Bạn thử vào Page Layout/ Breaks/ chọn lại Normal...xem sao nhé.

15. thutran0711

thutran0711 New Member

hix....sao m ko tìm được Reset All Page Breaks ở đâu trong excel 2007?

16. vanle33

vanle33 GPE-Ngôi nhà thứ 2

Cô phải vào View/Page break preview. Sau đó phải chuột vào ô bất kỳ trong vùng làm việc.
    Cô đã thấy Reset all page breaks chưa? hiii

17. gau2603

gau2603 New Member

chào các bạn, mình đang chỉnh file này để in ra trình ký nhưng gặp lỗi này:

lúc bình thường:

mình giữ chuột và kéo page break qua bên phải cho tất cả vào 1 trang để in ra thì nó bị như thế này:
    nó break mỗi ô thành 1 trang luôn, chỉnh hoài cũng không biết lỗi gì nên post lên nhờ mọi người cứu ạ :(

18. vanle33

Bạn chỉnh 4 lề + khổ giấy cho chuẩn đi.
    Sau đó Nhấn phải chuột vào cell trong vùng làm việc chọn Reset All Page Break.
    Rồi giữ và kéo chuột sang phải. View lại xem OK chưa?

19. gau2603

gau2603 New Member

hi bạn ơi, nó vẫn lỗi thôi, mà không chỉ 1 file này mà toàn bộ file của mình trong máy đều bị, lúc trước vẫn kéo page break như vầy bình thường. bây giờ mở file ra nhấn lệnh in là nó tự trả về mặc định và kéo lại là bị lỗi như trên. mình đang xài office 2013, không biết có phải lỗi của office không +-+-+-+

20. vanle33

Cô gửi file đó lên đây. Để xem tôi có chỉnh được không.