Lớp học GPE tháng 10 - TPHCM: Conditional Formatting và Data Validation (tối 4, 6/10) | Excel cơ bản (tối 9, 11, 13/10) |
Thuần thục các hàm dò tìm (tối 10, 12/10) | Tất tần tật về PivotTable (tối 16, 18, 20/10) |
Tất tần tật về Filter và Advanced Filter (tối 23, 25/10) | Name động và biểu đồ (tối 24, 26, 28/10)

Đăng ký học Khởi đầu cùng Google Spreadsheet - 2 chủ nhật 1 và 8/10 - TPHCM

Đăng ký học Xây dựng ứng dụng Form bằng VBA - 2 chủ nhật 15 và 22/10 - TPHCM

không mở được file Excel 2007

Thảo luận trong 'Hàm và công thức Excel' bắt đầu bởi tienbcqn, 12 Tháng sáu 2010.

1. tienbcqn

tienbcqn Thành viên mới

các bạn giúp mình làm thế nào để mở được file này trên máy của mình nó toàn báo lỗi như thế này là sao

Các file đính kèm:

Lần chỉnh sửa cuối: 6 Tháng mười một 2014
  2. BNTT

BNTT Bùi Nguyễn Triệu Tường

Trời, tưởng bạn gửi cái file bị lỗi chứ, té ra bạn lại gửi cái hình của thông báo lỗi! làm sao chúng tôi biết được file đó bị lỗi gì?

Cái câu thông báo lỗi, có thể hiểu nôm na là: Trong file này có một hoặc nhiều Name không hợp lệ (hoặc không tồn tại), những Name này sẽ bị báo lỗi là #REF!

3. ndu96081631

ndu96081631 Ăn cùng GPE, Ở cùng GPE, Sống cùng GPE Staff Member Super Moderator

Cứ bấm OK đại xem ---> Nếu nó ra 1 hộp gì gì đó, cứ gõ bậy bạ vào rồi Enter... cứ thế đến khi nào hết thông báo thì thôi
    Khi mở được file rồi, bấm Ctrl + F3 xem thử.. bảo đảm có name rác
    (Ah.. mà file lỗi của bạn đâu?)

4. tienbcqn

tienbcqn Thành viên mới

5. Hai Lúa Miền Tây

Hai Lúa Miền Tây Thành viên gạo cội Staff Member Super Moderator

Thì chọn nó rồi nhấn Delete thôi, nếu dùng Office 2007 thì chọn 1 cái rẹt, xóa 1 phát là xong

6. tienbcqn

tienbcqn Thành viên mới

Mình đang dùng Office 2007 nhưng sao Delete nó lâu hết vậy nhỉ .... nhiều lắm , làm thế nào để chọn 1 cái rẹt, xóa 1 phát là xong hả bạn ?
    mà những cái name rác này nó là nguyên nhân gì mà có thế nhỉ ?
    bạn giúp mình với

7. salam

salam Thành viên gắn bó

[/QUOTE]
    Ctrl+F3 mở cửa sổ name manager, giữ phím shift, nhấn phím end rồi delete.

8. khoavu87

khoavu87 Vũ Trần Khoa

[/QUOTE]
    Nhấn phím Ctr +F3 sau đó hộp thư thoại xuất hiện trên màn hình ( trong hộp thư thoại chứa rất nhiều name nhỉ?) kích chuột phải vào bên trong hộp thoại đó và dê chuột từ phải qua trái bôi đen hết các Name, sau đó Delete là xong.
    chúc bạn thành công

9. tienbcqn

tienbcqn Thành viên mới

Ctrl F3 mở cửa sổ name manager, giữ phím shift, nhấn phím end rồi delete.[/QUOTE]
    mình xin hỏi thêm nữa là file này là file có Macro thì khi delete có làm ảnh hưởng đến file này không ?

10. salam

salam Thành viên gắn bó

mình xin hỏi thêm nữa là file này là file có Macro thì khi delete có làm ảnh hưởng đến file này không ?[/QUOTE]
    Nếu trong file có name đang được sử dụng cho công thức , macro cách xóa trên sẽ làm sai công thức ... bạn nên lọc những name lỗi, ... không sử dụng xóa nó đi.

11. khoavu87

khoavu87 Vũ Trần Khoa

mình xin hỏi thêm nữa là file này là file có Macro thì khi delete có làm ảnh hưởng đến file này không ?[/QUOTE]
    nếu macro đó mà có sử dụng đến Name trong phần xóa đó thì tèo, còn ko có thì chẳng sao cả.

12. tienbcqn

tienbcqn Thành viên mới

Bạn ơi cho mình xin hỏi vài lời với :
    từ khi mình cài office 2007 nó mới bị cái kiểu này là tất cả các file có macro đều bị là khi mở ra nó cứ đòi nhập name vào thật bất tiện quá .Có cách nào sửa lỗi này cho nó ko bắt nhập name nữa ko hả bạn

13. khoavu87

khoavu87 Vũ Trần Khoa

bạn thử đưa file lên xem nào? bạn nói chưa hiểu lắm. Mình cũng dùng excel 2007 thấy có vấn đề gì đâu ( Khi viết code xong thì mình lưu đuôi thành *xls) thoải mái

14. tienbcqn

tienbcqn Thành viên mới

Chào bạn khoavu87
    cái file đó mình đã gửi lên ở trang đầu đó . nhưng bạn ạ file đó nó chỉ bị lỗi ở excel 2007 của máy mình thôi chứ sang máy khác thì chắc ko bị vì mình thấy có mấy bạn lúc đầu trả lời bảo có thấy file lỗi đâu .
    bạn ạ . mình vừa mới cài office 2007 thì thấy các file cứ có macro là bị lỗi như vậy chứ lúc mình dùng office 2003 thì nó có bị thế đâu mà .
    bạn xem giúp mình ở chỗ đầu tiên mình gửi câu hỏi đó . ở đó có 1 file mà máy mình ko mở được nó báo lỗi như file thứ 2 mình gửi kèm đó

15. kunzun

kunzun Thành viên mới

cứu em với

Excell 2007 mở excell rồi ctrl + O em mở được file bình thường
    click double thì nó báo lỗi: windows cannot find 'tên đường dẫn tệp muốn mở'. make sure you typed the name correctly, and then try again. bấm ok nó chỉ hiện excell thôi ko mở được file.

16. spy girl

spy girl Thành viên mới

Mấy anh cứu em với!

Tình hình là máy em xài office 2007, mấy hôm nay dùng bình thường, tự nhiên hôm nay nó mắc bệnh gì mà em mở excel 2007 (đuôi .xlsx) ko được, chỉ mở được excel 2003 (đuôi .xls). Word thì em vẫn mở ok cả 2003 & 2007.

Cho em hỏi lỗi này là lỗi gì ạ?

17. dung_tn

dung_tn Thành viên mới

A C E ơi, cứu em với...;;;;;;;;;;;@!##
    file Báo Giá của em bị lỗi, mở không được báo lỗi:

A C E nào biết giúp em với

Lần chỉnh sửa cuối: 21 Tháng tư 2012