Không insert được dòng hoặc cột

Thảo luận trong 'Lập Trình với Excel' bắt đầu bởi tuyenbui, 17 Tháng ba 2009.

1. tuyenbui

tuyenbui New Member

Anh chị cho em hỏi tại sao thỉnh thoảng trong excel lại không cho insert dòng hoặc cột, nhưng vẫn cho delete, những trường hợp như vầy rất bất tiện, nhưng em kô biết làm sao cả, anh chị nào biết các giải quyết chỉ dùm em vơi... em gửi file đính kèm cho anh chị coi

Các file đính kèm:

2. ndu96081631

ndu96081631 Well-Known Member

File này tôi vẫn Insert dòng cột được mà
    Thông thường việc không insert dòng cột có nhiều nguyên nhân lắm, xin nói sơ qua 2 nguyên nhân rất thường gặp
    1> Trong sheet của bạn có Comment hay Object nào đó đã làm ngăn cản quá trình Insert cột ---> Bạn kiểm tra và xóa các Comment hoặc Object này thử
    2> Dòng cuối cùng trong sheet đã có dử liệu (dòng 65536) sẽ không cho phép chèn dòng... hoặc cột cuối cùng (cột IV) có dử liệu sẽ không cho phép chèn cột

3. MrPi

MrPi Active Member

Tôi thấy file của bạn có vấn đề gì đâu! Những thao tác ấy vẫn thực hiện bình thường mà!

4. tuyenbui

tuyenbui New Member

cảm ơn bạn rất nhìu theo 2 diều bạn hướng dẫn mình đã tìm được nguyên nhân rồi

5. legionnaire

legionnaire New Member

Tại sao không thể add được cột, dòng tại khu vực làm việc (hoặc gần). Nếu mà kéo chuột về các cột hoặc dòng gần cuối cùng (dòng 1048576, cột XFD) thì add được? Mỗi lần add thì nó báo là "Excel cannot complete this task with available resources. Choose less data or close other applications".
    Help me, pls.

6. happy77

happy77 New Member

Tại sao lúc insert dòng cột không được, hiện lên bảng báo : cannot shift objects off sheet???

7. nguyenthanhque

nguyenthanhque New Member

mình cũng đang gặp trường hợp giống bạn, nhưng chưa biết sửa thế nào !$@!!

8. tomato986

tomato986 New Member

không insert được

Bac ơi em tài được cái file lên rồi bác xem giùm em tại sao em không insert được vậy? Cám ơn bác!

Các file đính kèm:

9. chuot0106

chuot0106 Well-Known Member

Đã giúp xong cho bạn!

Các file đính kèm:

Lần chỉnh sửa cuối: 28 Tháng ba 2014
  10. leonguyenz

leonguyenz Thành viên mới

Nguyên nhân là bạn Format dòng 22 ra đến cột cuối cùng (cột XFD), Excel hiểu đã chứa hết cột nên không thể Insert.
    Cách làm: Chọn cột bên phải cột chứa dữ liệu (ví dụ cột T), giữ Shift và nhấn nút Right (mũi tên qua phải) > Clear All (hoặc Delete Columns). Nút Clear All ở Tab Home (excel 2007). Sau đó Save file lại.
    Tương tự đối với dòng.

11. batoan6688

batoan6688 New Member

Không insert không delete được trong Excel

gửi các ac giúp đỡ cho e

Các file đính kèm:

12. hoanglocphat

hoanglocphat Member

File này người ta đã protect sheet, nên bạn kg thể insert hay delete được!