In phiếu NHẬP-XUẤT và thông tin quản lý thẻ kho

Thảo luận trong 'Excel và Kế Toán' bắt đầu bởi hoaitrinhxuan, 10 Tháng sáu 2010.

1. hoaitrinhxuan

hoaitrinhxuan New Member

Trước tiên xin gửi lời chào và cảm ơn đến các bạn đã quan tâm đến vấn đề của tôi.
    Tôi đang phải theo dõi kho và in các phiếu N-X hàng ngày nhưng công việc rất thủ công, tôi muốn hệ thống và sử dụng công cụ excel nhưng trình độ lại còn 'non' nên chưa xử lý được những hàn vlookup và if.
    Tôi cũng đã tìm kiếm các chủ đề tương tự trong GPE nhưng đều không ổn. Nếu chủ đề của tôi có làm loãng GPE thì cũng xin bỏ quá cho.
    Tôi gửi file đính kèm và đầy đủ thông tin trong đó, nhờ anh em trong GPE giúp đỡ. Cảm ơn nhiều}}}}}

Các file đính kèm:

• IN.xls
      Kích thước:
      50 KB
      Đọc:
      484
  2. Xuân Linh

Xuân Linh New Member

bạn nên làm tương bước 1 từ dễ đến khó.
    tôi gửi cho bạn 1 file tương tự rồi bạn phát trển nó lên.
    bạn goi đt thì nhanh hiểu hơn ...sợ tốn tièn ah?

Các file đính kèm:

3. hoaitrinhxuan

hoaitrinhxuan New Member

Những điều bạn nói thực sự vượt tầm của mình và hơn cả những gì mình mong đợi, nếu có thể bạn giúp mình và gửi vào địa chỉ mail : hoaitx.mc@gmail được chứ. Cảm ơn bạn nhiều

4. keng18

keng18 New Member

Cho mình xin phần mềm quản lý kho này với nhé. Làm ơn gửi cho mình vào địa chỉ mail: dhtam25@yahoo.com.vn. Cảm ơn bạn nhiều lắm.

5. hoaitrinhxuan

hoaitrinhxuan New Member

Thật buồn vì chưa ai giúp tôi được vấn đền này, dù sao cũng hết sức cảm ơn

6. hoaitrinhxuan

hoaitrinhxuan New Member

Mấy hôm trước tôi có tìm trong diễn đàn với cùng cùng nội dung tôi nêu ở trên và sau khi down các mẫu vể, tôi có sửa chữa được file mình muốn, tôi không biết các ngôn ngữ lập trình nên file của tôi chỉ thuần là công thức, không có macro. Mọi người xem và cho tôi ý kiến để tôi hoàn thiện hơn nữa. Cảm ơn mọi người thật nhiều
    Xin nói thêm, file này không phải tôi viết mà chính xác là sửa chữa từ những file sẵn có.

Các file đính kèm:

• IN_NX.rar
      Kích thước:
      15.6 KB
      Đọc:
      397
  7. hoaitrinhxuan

hoaitrinhxuan New Member

Trong File IN_NX tôi vừa đưa lên tại sheet "Tong_hop" và sheet "The_kho" làm thế nào để nếu tồn là một số âm thì không hiện ra nữa. Tui gà, thông cảm và chỉ giáo tui với nha.

8. hoaitrinhxuan

hoaitrinhxuan New Member

Sao thế nhỉ, tui hỏi có khó quá không vậy, làm ơn ai biết hãy chỉ giùm, nhiều người down về, nếu có thể hãy cho tôi vài lời khuyên. lần nữa cảm ơn nhiều

9. nguyen_dang

nguyen_dang New Member

Bạn xem có đúng chưa.

Các file đính kèm:

10. hongyen.wkvn

hongyen.wkvn New Member

NXT nguyen vat lieu

Mình cũng có file quản lý kho mà mình gởi file các bạn xem nhé

Các file đính kèm:

Last edited: 5 Tháng một 2011
  11. hongyen.wkvn

hongyen.wkvn New Member

Quản lý kho

Các bạn xem file này nhé. Nếu cần báo cáo nhập xuất tồn từ ngày nào đến ngày nào thì mình gởi cho file khác

Các file đính kèm:

12. cubicongan

cubicongan New Member

Xin chào cả nhà!mình là thành vien mới.cho mình xin hỏi 1 chút cái file mình down về được rùi nhưng khi mình tạo phiếu nhập hoặc xuất(1 phiếu mà có nhiều mã hàng)thì sheet in chứng từ và sheet thẻ kho lại không hiểu!xin diễn đàn giúp mình với!
    Thanks nhìu nhìu!!!

13. cubicongan

cubicongan New Member

Chào Anh Nguyen Dang!
    cái file IN_NX1 e down về rồi,e thấy rất hay nhưng khi em phát triển thêm nữa thì gặp 1 số trở ngại mong a giúp đỡ!
    - sao số lượng nhập và xuất ở sheet NHAT_KY_NHẬP XUÂT khi link qua TONG HOP_NX thì lai hiểu sai?
    -sheet TONG HOP_NX a giới hạn ở ô thứ 50 , nhưng khi e sửa lại cho lên 2000 thì công thức lại không hiểu?(vì DN em đang làm có gần 2000 mã hàng)
    Rất mong Anh giúp đỡ ngen!

14. huanno222

huanno222 New Member

Mình mới biết dùng excel, trình độ còn non kém nên rất thích tập đính kèm FILE MAU.rar mình đã tải về và mình đã dùng thử nhưng không có phần chỉ dẫn nên không áp dụng được nhiều cho mình. nếu bạn hongyen.wkvn ud có phần chỉ dẫn bạn gửi cho mình 1 bản
    Mình cám ơn bạn rất nhiều địa chỉ của mình là hnluu018@gmail.com

Last edited: 28 Tháng bảy 2015
  15. hien208

hien208 New Member

Em cũng đang có thắc mắc giống chị hoaitrinhxuan. Giờ đọc đc bài này mừng quá, Cảm ơn chi hoaitrinhxuan nhé!
    Em mới ra trường, lam KT chưa đc 1 tháng, mong anh/chị chỉ bảo giùm em với nhé!
    Em cám ơn!