Lớp học GPE tháng 10 - TPHCM: Conditional Formatting và Data Validation (tối 4, 6/10) | Excel cơ bản (tối 9, 11, 13/10) |
Thuần thục các hàm dò tìm (tối 10, 12/10) | Tất tần tật về PivotTable (tối 16, 18, 20/10) |
Tất tần tật về Filter và Advanced Filter (tối 23, 25/10) | Name động và biểu đồ (tối 24, 26, 28/10)

Đăng ký học Khởi đầu cùng Google Spreadsheet - 2 chủ nhật 1 và 8/10 - TPHCM

Đăng ký học Xây dựng ứng dụng Form bằng VBA - 2 chủ nhật 15 và 22/10 - TPHCM

Hàm Vlookup+if không ra kết quả khi copy công thức

Thảo luận trong 'Giải thích, gỡ rối, xử lý lỗi công thức' bắt đầu bởi billgate0104, 25 Tháng ba 2010.

1. billgate0104

billgate0104 Thành viên mới

Sao em áp dụng cái công thức xuống mấy ô phía dưới nó lại báo lỗi #REF.Nhờ mọi người sửa dùm em cái.
    Xem file dưới đây

Các file đính kèm:

2. yeudoi

yeudoi Moderator Staff Member

Tại bạn chỉ dò đến cột D mà trong khi row() lại lớn hơn 4. Bạn thay các cột D = I là được.

3. LeVanVi_UEL

LeVanVi_UEL Thành viên mới

Ban Billgate0104,

- Bạn quét vùng chọn bị thiếu nên những ô sau không cho kết quả. Bạn chỉ cần sửa lại công thức là ổn
    - Ah, cho mình hỏi, cái nút chọn mã thì mình phải làm thế nào trong Excel 2010 vậy? Tìm mà hok biết làm thế nào hết. Mình có một danh sách sinh viên, muốn dùng chức năng này cho tiện.

Anh chị nào biết chỉ giúp em luôn với. Cảm ơn nhiều.

P/S: Em mới nhập môn Excel.^^

4. ndu96081631

ndu96081631 Ăn cùng GPE, Ở cùng GPE, Sống cùng GPE Staff Member Super Moderator

Cái "nút" mà bạn nói ấy gọi là Validation
    Biết "Tên gọi" của nó rồi thì quá dể ---> thông thường, với bất cứ phần mềm nào, cái gì không biết cứ bấm F1 rồi gõ từ khóa vào là ra hết
    Trong thời gian HỎI và CHỞ TRẢ LỜI, tôi nhờ Help nó trợ giúp, 5 phút là xong ngay (trừ phi món nào Help không có câu trả lời mới tính tiếp)
    Hoặc giả như ngại đọc tiếng Anh, ta có thể gõ từ khóa Validation vào hộp tìm kiếm của diển đàn

5. noname28

noname28 Thành viên mới

xin các bác chỉ dùm em ý nghĩa của dấu "","" với ạ. em gặp một số lần rồi nhưng ko hiểu.

6. Lê Duy Thương

Lê Duy Thương CẠO LẤY GÌ GỘI ?

nó là dữ liệu rỗng- thường dùng để làm bẫy lỗi
    ví dụ =if( a1=0,"",b1)

7. LeVanVi_UEL

LeVanVi_UEL Thành viên mới

Dấu "" theo cách hiểu của mình là không có dữ liệu gì trong một Cell nào đó. Dấu này thường được sử dụng với hàm điều kiện IF. Hoặc là điều kiện, hoặc là kết quả. Tóm lại, cuối cùng là phục vụ cho một ý đồ nào đó của người dùng mà thôi.