Lớp học GPE tháng 10 - TPHCM: Conditional Formatting và Data Validation (tối 4, 6/10) | Excel cơ bản (tối 9, 11, 13/10) |
Thuần thục các hàm dò tìm (tối 10, 12/10) | Tất tần tật về PivotTable (tối 16, 18, 20/10) |
Tất tần tật về Filter và Advanced Filter (tối 23, 25/10) | Name động và biểu đồ (tối 24, 26, 28/10)

Đăng ký học Khởi đầu cùng Google Spreadsheet - 2 chủ nhật 1 và 8/10 - TPHCM

Đăng ký học Xây dựng ứng dụng Form bằng VBA - 2 chủ nhật 15 và 22/10 - TPHCM

File Kế toán HCSN 2011 bằng Excel

Thảo luận trong 'Excel và Kế Toán' bắt đầu bởi thanhtratt, 25 Tháng hai 2011.

1. thanhtratt

thanhtratt Thành viên hoạt động

File Kế toán HCSN 2012 bằng Excel

Chương trình Kế toán HCSN Excel 2012 mọi người dùng thử nhé!
    Sửa lỗi, cập nhật ngày 17/4/2012.
    Tải về giải nén ra và đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng nhé.

http://www.mediafire.com/?863nae5l5enoh21

Tải Phiên bản 2013 tại đây: https://www.dropbox.com/s/1893vc2shr...-6-2013%29.rar

Vào đây để cập nhật cái mới nhất:
    http://www.giaiphapexcel.com/forum/...m-kế-toán-HCSN-Excel-2014&p=553231#post553231

Các file đính kèm:

Lần chỉnh sửa cuối: 3 Tháng một 2014
  2. nguyphong

nguyphong Thành viên mới

Phần lập chuyển khoản GRDT không có tên đơn vị và ngân hàng của nơi cần chuyển tiền đến, làm sao chuyển được vậy bạn

3. thanhtratt

Bạn k nhập vô thì làm sao có được
    Mẫu đó nhập trực tiếp vào GRDT luôn

4. nguyphong

nguyphong Thành viên mới

Bảng cân đối và 1 số không có chổ trống để hiện thị nên nó ra #######,

5. nguyphong

nguyphong Thành viên mới

Trong ví dụ của chương trình bút toán tạm ứng ngân sách hạch toán thẳng 111/46121 ?. À hiện cũng đang làm kế toán trong đơn vị thanh tra ở đồng tháp

6. thanhtratt

Ý bạn là sao? mình k hiểu, bút toán đó k đúng gì? Tạm ứng kho bạc khi đã được giao dự toán rồi thì hạch toán nhứ thế là đúng rồi.

7. thanhtratt

Bạn bấm Ctrl-m sau đó bấm vào nút xem trước khi in và kéo độ rộng cột ra là được.

Lần chỉnh sửa cuối: 22 Tháng ba 2011
  8. thu_ha_27

thu_ha_27 Thành viên mới

Bạn cho mình hỏi cái tại sao mình mở phần HCSN exel 2011 ra thì có mỗi một bảng thông tin doanh nghiệp còn lại ko có gì

9. thanhtratt

Là bạn chưa đọc kỹ hướng dẫn sử dụng, k thiết lập chế độ cho Macro chạy nên k hiện ra menu điều khiển. Bạn xem kỹ hướng dẫn và làm theo nhé.

10. thanhtratt

Lỗi chủ yếu là ở Form nhập đúng k? Form này chủ yếu là để nhập phiếu thu, phiếu chi các chứng từ khác nhập trực tiếp vào sheet dử liệu. Mình đang sửa lỗi dần. Office 2003 phải update bản SP3 thì mới k bị lỗi.
    Bạn phải nói lỗi chổ nào thì mình mới biết đường sữa chứ.

11. nguyphong

nguyphong Thành viên mới

Bạn, phần in phiếu thu- chi có cách nào không để hiển thị quyển số mấy không? phần đó để tự ghi tay thì được không vậy. thanks

12. quang77621

quang77621 Thành viên mới

Anh Hoàng ơi cho em hỏi em muốn thay đổi một số thông tin trên bảng lương Vd như cột cấp uỷ bên em không có, anh có thể hướng dẫn em được không/

13. thanhtratt

được chứ, bạn mở phiếu chi ra và bấm Ctrl-M sau đó sửa lại như ý muốn

14. thanhtratt

Có thể mở khóa sheet ra và sửa lại pass là 3624, nhưng phải sửa lại trong sheet CODE luôn mới được. Sửa xong tính lại xem đúng k nhé.

15. kenvil

kenvil Thành viên mới

Chương trình này hay quá! Rất công phu! Nhưng nhờ anh sửa lại thêm Bảng lương khi có nhân viên hưởng mức lương tập sự 85% (Đại học). Cám ơn tất nhiều!

16. quang77621

quang77621 Thành viên mới

Phần mềm của a.Hoàng có vẻ đơn giản, dễ hiểu, không rườm rà. Em rất muốn sử dụng đc nó. Anh cho em hỏi ở sheet Bảng nhập, em muốn nhập số dư lại và xóa số cũ đi mà không làm mất đi công thức đang có? Anh chỉ giúp em?

17. thanhtratt

Bạn mở khoá sheet và sửa lại như ý bạn nhé.

18. thanhtratt

Nhập số dư tài khoản thì bạn vào Nhập số dư đầu năm và nhập số dư các tài khoản tương ứng, ở sheet nhập dử liệu bạn chọn vùng dử liệu muốn xoá và bấm delete là được. Lưu ý k chọn ra vùng ngoài và k xoá dòng nhé.

19. Doipgdls

Doipgdls Thành viên mới

Các file kế toán của bác rất hay, xin cảm ơn.

File Kế toán em chưa thử nghiệm 1 cách kỹ lưỡng và áp dụng, nhưng tham khảo qua mình thấy rất tốt, tuy có hơi nặng nề khi chạy (vì việc xử lý dữ liệu quá lớn) tuy nhiên hạn chế này có thể khắc phục được bằng cách tắt options tự động tính toán,

File tính lương và chuyển sang TK ATM, em đã áp dụng thành công, tuy nhiên cũng phải chỉnh sửa đôi chút vì các khoản phụ cấp ở chỗ em khác chỗ bác, chẳng hạn có thêm 6003 phụ cấp này cũng tính trừ BHXH, BHYT, ... mà, với cả chỗ em chuyển thanh toán BHXH, YT, và BHTN (phần cơ quan đóng) theo quý, thêm nữa là số liệu bác để ... lẻ quá hix ...

(Các vấn đề trên này em đã chỉnh sửa xong, em sẽ upload lên sau :))

20. thanhtratt

Nếu bạn muốn nộp theo quí thì nhập số tháng là 3 vào là được rồi.
    Cám ơn Bạn đã quan tâm