File Excel Quản lý nhập xuất tồn

Thảo luận trong 'Excel và Kế Toán' bắt đầu bởi yeudoi, 23 Tháng sáu 2009.

1. yeudoi

yeudoi Moderator

Nhân kỷ niệm sinh nhật lần 3 của GPE, xin gửi đến các bạn chương trình quản lý nhập xuất tồn. Chương trình nhằm quản lý chủ yếu về số lượng bởi đơn giá mình vẫn chưa tính theo giá bình quân hay nhập trước xuất trước. Để sử dụng các bạn hãy chú ý:
    1. Cài đặt lại loại vật tư hàng hóa cần quản lý tại file Data sheet thongtin
    2. Chú ý tại sheet nhập xuất định khoản phải nhập tài khoản nợ đúng với mã loại hàng hóa vật tư
    3. Bạn có thể quản lý bất kỳ loại vật tư hàng hóa nào miền mã số loại hàng hóa theo đúng như cài cặt.
    Hy vọng thời gian đến sẽ làm tiếp phần nhập xuất theo giá fifo, lifo và bình quân
    P/s: Pass cài đặt là yeudoi. Các bạn có thể vào VBA thay đổi theo ý mình

Các file đính kèm:

Last edited: 27 Tháng sáu 2009
  2. hoangdanh282vn

hoangdanh282vn Nguyễn Cảnh Hoàng Danh

Cảm ơn anh đã có file hay chia sẽ cho các bạn.

Em có 2 ý kiến như sau :

- Theo em thì ta nên lưu file dữ liệu sau mỗi lần nhất nút "Ghi" chứ không để đến khi đóng chương trình mới lưu file. Vì như thế sẽ gặp nhiều rủi ro như cúp điện hay máy tính bị sự cố sẽ mất hết dữ liệu.

- Khi đóng file chương trình thì nó sẽ tắt luôn cả ứng dụng excel, như thế sẽ làm đóng luôn các file excel khác đang dùng, vì thế hơi bất tiện cho người sử dụng.

3. Kha Han

Kha Han New Member

không biết tại sao em mở file thì được nhưng không thể quay lại trang đầu đươc, ví dụ em đang xem sổ chi tiết vật tư hàng hóa, nhưng em muốn chuyển qua xem bảng kê nhập xuất tồn thì em phải thoát toàn bộ, rồi mở lại file này thì mới vào bảng kê nhập xuất tồn được, mong anh chỉ em, cảm ơn

4. xtung

xtung New Member

Rất cảm ơn file rất hay,nhưng khi sử dụng in phiếu thì có chữ Đà Nẵng ngày...tháng...năm...,cái này chắc chỉ dùng cho người Đà Nẵng thôi :(,có cách nào bỏ nó không bạn?

5. yeudoi

yeudoi Moderator

file là có macro để sử dụng được các bạn phải vào tools/security/medium khi mở phải bấm chọn E có như vậy macro mới sử dụng được

6. macbreyan

macbreyan New Member

mình vào được rồi nhưng khi thay đổi một số thông tin cho phù hợp với công việc cuả mình thì lại không được.
    Bạn có thể giải thích thêm về cấu trúc cuả csdl cuả bạn được không?
    Cho mình hỏi thêm là khi mình vào mục tên sản phẩm trong phiếu nhập và phiếu xuất thì nó có một list danh sách chọn. Nhưng sao danh sách này chỉ có một số mặt hàng còn một số khác thì không có. Mình có nhập thêm vài cái nữa trong phần danh mục vật tư nhưng nó không hiện ra trong list. Cảm ơn bạn về file đã gởi. Rất mong được bạn chỉ thêm cho mình một số phần trên.

7. laianhtu

laianhtu New Member

Mình cũng nghĩ vậy, file này tương đối hay nhưng mà nếu tác giả làm một bảng tóm tắt hướng dẫn sử dụng thì hay biết mấy. Ví dụ : khi sử dụng chương trình tồn kho này để khai báo các dữ liệu ban đầu như : danh mục vật tư, nhà cung cấp... thì khai báo ở đâu ?

8. thanhbtx

thanhbtx New Member

mình tải về mở được ,nhưng khi nhập liệu khác để dùng thì bên báo cáo nhập xuất tồn lại không thể hiện .nên không biết làm sao ? bạn chỉ giúp mình với ,vả lại trình độ còn kém , nên loay hoay mãi không được |||||

9. santafe

santafe New Member

untitled111.JPG TỚ DOWN PHẦN MỀM VỀ NHƯNG KHI CHẠY NÓ BÁO LỖI NÀY LÀ SAO VẬY CÁC BẠN ƠI, AI CÓ BẢN CHUẨN GỬI MIAL CHO MÌNH VỚI NH: ninhhyundai@gmail.com

10. ngocphong.lehn

ngocphong.lehn New Member

Chào bạn Yeudoi,

Cho mình hỏi 1 chút.
    Bạn có thể sửa giúp mình yêu cầu này được không?

Ở Phiếu xuất kho, mình muốn sử dụng cột "Số lượng yêu cầu" thành "Số lượng khuyến mại". Do vậy, ở báo cáo Nhập xuất tồn, mình muốn tổng số lượng xuất bằng Tổng "Số lượng khuyến mại" + "Số lượng thực xuất".

Nhờ bạn xem sửa giúp mình càng sớm càng tốt.

Thks.

11. anquan

anquan New Member

nhờ chỉ giúp

mình muốn xóa, sửa loại vật tư, ĐVT được không vì sản phẩm của mình không phải là các lạoi gỗ gì gì đó

12. binhz176

binhz176 New Member

làm cách nào để thay đổi địa danh trong biểu báo cáo?
    VD Đà nẵng , ngày ....tháng năm 2011 thành Hà Nội..... xin diễn đàn và yeudoi chỉ giúp mình với
    Xin cám ơn rất nhiều!
    đ/c mail: binhz176@yahoo.com

13. tapteohocexcell

tapteohocexcell New Member

cám on ban rất nhiều về phần mềm này nhưng có một khó khăn là khi mình muốn thay đổi mã số và tên hàng hóa cũng như các yếu tố như kế toản trưởng, giám đốc có thể thay thế được không, mình chỉ tapteohoc thoi mà. xin sư phụ chỉ giáo đệ tử với nhé: nguyenduccanh106@yahoo.com (Nếu bạn có phần mềm hay chương trình nào đó quản lý được nhập xuất tồn bằng giá nhập trước xuất trước về lĩnh vực dược phẩm thì cho mình xin với nhé, xin chân thành cảm ơn)

Last edited: 16 Tháng hai 2012
  14. VaiTrangNgoc

VaiTrangNgoc New Member

xin hướng dẫn sử dụng vì mỗi lần nhập phiếu nhập xong thì lưu ntn tắt thì nó tắt luân chương trình, mởi lại thì có thấy nó lưu đâu? stevenvu173@gmail.com

15. zenbie

zenbie New Member

anh cho em em hỏi? file nhập xuất tồn này có dùng để quản lý bán hàng thay phần mềm quản lý được ko ak?

16. nguyentam90

nguyentam90 New Member

anh chi nao giup em hoan thien chuong trinh quan ly kho voi !

em mới ra trường, đi làm kế toán kho tại một công ty. Công ty em quản ly kho trên excel. Chị kế toán yêu cầu em thay bảng excel khác. Em làm thử nhưng không biết cách làm sao để áp dụng bảng tồn kho cuối tháng. Anh chị nào biết cách thì giúp em với. Để em hoàn thiện bảng theo dõi vật tư. em xin gửi kèm bảng em đang làm dở.
    Em xin chân thành cảm ơn !

Last edited: 3 Tháng năm 2012
  17. nguyendangquy

nguyendangquy New Member

Bạn để ý góc bên tay trái trên cùng có chữ "Main" đó. Bạn tích vào đó là quay lại ngay trang đầu thôi

18. oanhcuong6878

oanhcuong6878 New Member

Chương trình này hay nhưng không nhập được số tồn đầu kỳ và không tính được số tồn cuối kỳ quả là buồn,

19. Anh Bum

Anh Bum New Member

minh tai ve nhung ko mo duoc
    giup minh voi

20. dunghailua

dunghailua New Member

mỗi lần chạy báo lỗi run time error 1004 là sao vậy bạn ?? Xin số DT của Bác yeudoi , mình ở Đà Nẵng có dịp mời ly cafe

Last edited: 25 Tháng tư 2013