File excel có những cell không hiển thị nội dung

Thảo luận trong 'Những vấn đề chung' bắt đầu bởi connhangheo, 5 Tháng bảy 2010.

1. connhangheo

connhangheo New Member

Trong file excel có những cell không hiển thị nội dung, chỉ có thể nhìn thấy nội dung trên thanh công thức. Vậy là lỗi do đâu? Và làm cách nào để nội dung hiện ra bình thường? Mong mọi người chỉ giúp!

Các file đính kèm:

2. viehoai

viehoai GPE mỗi ngày

Mình thấy mở bình thường mà bạn?
    Thông thường không thấy là do màu chữ và màu nền giống nhau, bạn thay đổi xem sao nhé

Các file đính kèm:

Last edited: 5 Tháng bảy 2010
  3. Tống Văn Đệ

Tống Văn Đệ New Member

Không thấy ==> do chữ màu trắng
    Đọc trong 4rum định dạng có điều kiện

4. connhangheo

connhangheo New Member

Bạn mở thấy bình thường? Ở máy mình thì nó không hiện lên như cái ảnh bạn chèn vào? Có nguyên nhân nào là do máy ko???
    Mình chắc chắc ko phải do chữ màu trắng. Máy mình ko thấy hiển thị nội dung. Mình cũng đã thử thay đổi màu chữ,... nhưng nội dung vẫn chẳng thấy đâu cả. Mình đã thử copy rồi chỉ paste value sang cell khác nhưng vẫn không thấy nội dung. Các bạn xem lại giúp mình. Thanks!

Last edited: 5 Tháng bảy 2010
  5. viehoai

viehoai GPE mỗi ngày

Mình mở ra thấy bình thường mà không có một chỉnh sửa gì, kiểm tra màu font chữ vẫn chế độ Automatic. Cái này chắc nhờ các anh chị khác có kinh nghiệm hơn

6. salam

salam New Member

có tính toán cộng trừ nhân chia được không.

7. connhangheo

connhangheo New Member

Vẫn tính toán được bình thường mà bạn, có điều là nó không hiện ra nội dung ở màn hình thôi.
    Cũng phải nói thêm là file này lúc mở ra có thông báo "cannot find #ref!$A$4, which has been assigned to run each time ...."