Lớp học GPE tháng 10 - TPHCM: Conditional Formatting và Data Validation (tối 4, 6/10) | Excel cơ bản (tối 9, 11, 13/10) |
Thuần thục các hàm dò tìm (tối 10, 12/10) | Tất tần tật về PivotTable (tối 16, 18, 20/10) |
Tất tần tật về Filter và Advanced Filter (tối 23, 25/10) | Name động và biểu đồ (tối 24, 26, 28/10)

Đăng ký học Khởi đầu cùng Google Spreadsheet - 2 chủ nhật 1 và 8/10 - TPHCM

Đăng ký học Xây dựng ứng dụng Form bằng VBA - 2 chủ nhật 15 và 22/10 - TPHCM

Chỉ hiện chữ, không hiện khung bảng khi Copy trong word 2007

Thảo luận trong 'Hỏi đáp những vấn đề khác' bắt đầu bởi cachuoimc, 16 Tháng tư 2012.

1. cachuoimc

cachuoimc Thành viên mới

Mong các bác giúp em bị cái lỗi này mà điên đầu quá.
    Em dùng word 2007 khi em copy 1 bảng tính hoặc 1 bảng gì đó, rồi em paste lại thì chỉ hiện chữ mà không có bảng. Em xóa đi cài lại Word 2010 rồi nhưng vẫn không được. Lại phải quay lại thằng Word 2007.
    Copy hay Cut rồi Paste lại thì chỉ hiện chữ. Chỉ có giữ Ctrl + kéo chuột thì hiện cả bảng cả chữ.

2. phihndhsp

phihndhsp Thành viên gắn bó

File sau khi copy đâu bạn? gởi lên tôi sẻ sửa cho bạn

3. Hoàng Trọng Nghĩa

Hoàng Trọng Nghĩa .: Never Stand Still :. Staff Member

Với Word2007 trở về sau, khi copy từ Excel sang Word, mặc định nó chẳng hiện Gridline, bạn có thể rê con trỏ tới mũi tên 4 chiều để định dạng lại.

4. cachuoimc

cachuoimc Thành viên mới

Kô phải do file bị lỗi hay do copy từ ẽxcel đâu các bác. Vấn đề ở đây là file nào cũng bị soạn thảo văn bản mới cũng bị thế.

5. Hoàng Trọng Nghĩa

Đã nói nó mặc định như vậy rồi mà! Cách "trị" nó cũng không khó, bạn chọn vào cái table đó, chọn vào thẻ Layout trong Ribbon, chọn vào View Gridline là được.

Các file đính kèm:

Lần chỉnh sửa cuối: 16 Tháng tư 2012
  6. Hoàng Trọng Nghĩa

Bạn vào Box Giao lưu online nhé! Muốn làm bạn với ai cũng được, nếu bạn viết bài tại đây sẽ bị phạm quy và bị xóa bài.

7. cachuoimc

cachuoimc Thành viên mới

Cám ơn bác nhiều ! Để em xem có phải nó như vậy ko rồi báo cáo bác

8. cachuoimc

cachuoimc Thành viên mới

Tình hình là vẫn không được các bác ạ :(( Vẫn chỉ hiện chữ và ko có bảng

9. Hoàng Trọng Nghĩa

Tôi không hiểu máy của bạn như thế nào, bạn nhìn hình ở bài trên, và chỉ cần bấm 1 lần duy nhất, những lần sau không cần bấm vào nút Gridlines này nữa! Nó sẽ hiện những đường màu xanh nhạt, nhưng khi in sẽ không hiện ra, trừ khi bạn format nó có border.

10. cachuoimc

cachuoimc Thành viên mới

Hình như bác vẫn chưa hiểu ý của em để em up ảnh cho bác dễ hiểu.
    Em copy cái bảng này

Rồi em Paste xuống dưới
    Em đã làm như bác chỉ dẫn nhưng chỉ hiện chữ và ko có bảng @@

11. the_wind

the_wind Let bygones be bygones

Bạn xem phần định dạng này trong MS word xem sao
    Dinh dang.jpg

Vấn đề tôi nghĩ nó nằm ở đó thôi.

12. cachuoimc

cachuoimc Thành viên mới

Cám ơn bạn! Lúc đầu mình cũng nghĩ vấn đề ở đấy, nhưng không phải. Tất cả đề Default như trên ảnh bạn đưa. Mình cũng đã cài lại bộ Office 2010 nhưng cũng vẫn bị như thế. //////

13. phihndhsp

phihndhsp Thành viên gắn bó

Bỏ chọn keep text only là được rồi, ở mục cut, copy and paste

14. cachuoimc

cachuoimc Thành viên mới

Từ đầu mình đã chọn Default ko chọn Keep Text Only bạn ạ :)

15. Hoàng Trọng Nghĩa

Nói tới đây, tôi nghĩ, bạn nên qua máy khác cũng có cài Office 2007 và thử, nếu nó hiển thị, thì xem như máy của bạn cần coi lại.

16. cachuoimc

cachuoimc Thành viên mới

Vâng các máy khác vẫn ổn, vẫn dùng bộ cài Office 2007 này nhưng em không hiểu sao máy này lại bị thế. Hôm kia em có thử cài lại 1 lần, lần khởi động Word 2007 đầu tiên em Copy and Paste ngon lành. Nhưng sáng hôm sau lại bị thế, rồi em cài lại Office 2010 vẫn bị thế xong lại cho nó về 2007 :(. Không hiểu vấn đề là như nào nữa nhưng chắc máy này có vấn đề thật. Hiện tại em chưa biết hướng xử lý như nào nữa vì máy này có cài các phần mềm quan trọng và phần mềm kế toán. Cài lại cũng ko phải hướng xử lý tốt. Mong các bác giúp em.

17. cachuoimc

cachuoimc Thành viên mới

Điên đầu với cái này quá các bác ơi :(

18. kiiden17

kiiden17 Thành viên mới

Hx,e cũng bị tình huống tương tự. Cài upgrade win mà nó cũng chỉ dùng được 1-2 lần r lại bị :|

Lần chỉnh sửa cuối: 26 Tháng tư 2012
  19. cachuoimc

cachuoimc Thành viên mới

Vấn đề này có lẽ chỉ cài lại win =.='

20. luxubuok2

luxubuok2 Thành viên mới

Bạn xem trên máy có đang cài cái Skype Click to Call ko, nếu có thì gỡ cái này đi là ok :)